Kia K9 đã chính thức giới thiệu trên trang web kia.co.kr

ThanhTrung

Xe điện
Hơ hơ tại vì bác gì đấy lẩn thẩn cứ thích hỏi so với Cam thì em mới trả lời chứ, nếu bác muốn cấm hội khác vào thì trước tiên phải ra quy định đừng bao giờ mang Cam ra làm chuẩn cho mọi loại xe Hàn khác soi vào đã :)) :)) :)).

Cháu mới lên 3 nên mới nhận thức thế này, khi nào lên 5 có khi lại nghĩ khác đi đấy :)) :)) :)) :)).
Em góp ý với bác, bác là fan của xe Toi thì bác về Box Toy mà tự sướng...chứ ai lại lúc nào cũng thấy bác vào xỉa Box Hàn kinh quá...thành ra nhiều lúc mọi người tranh luận với bác lại thành cãi nhau nên mất hay mất fun bác ạ...cứ có cái xe để đi tránh mưa tránh nắng là sướng lắm rồi cần gì phải so sánh xe này xe nọ làm gì nhiều...e có vài lời với bác vậy thôi. Bác đọc xong bác lại xỉa e nữa thì em cũng lậy bác luôn đới :))

Bát_Quái

Xe buýt
có 2 lý do khiến các bác Fan Toy nhảy vào đây xỉa xe Hàn mà ko xìa các hãng khác.

1: ghen tỵ vì sự phát triển của xe Hàn vì những Option hay kiểu dáng hay hưởng thụ nên có tình làm vậy (con cáo chùm nho)

2: bệnh bảo thủ khá nặng, Fan Cuồng đến mức báo động nên tự cho cái hãng mình Fan là Nhất nên có vụ k9 ko so được với Cam

Mazspeed

Xe container
Có nhiều thứ khác để mình nên thích, nhưng thôi cháu nghèo, cháu cứ khoái mấy loại trên là được rồi, chứ cả đời cứ khoái những cái nó cao quá thì hơi viển vông ạ :))
Theo em thì cái thích nó cóc liên quan đến nghèo hay giầu, nghèo thì cũng thích BMW, giầu thì cũng thế. Cái này nó phụ thuộc vào lên 3 hay lên 5 cơ :D.

1/ Không ai động vào nhà chú mà dám nói anh lẩn thẩn, chú gây sự trước đấy nhé, liệu cái mồm.
2/ Đây là thớt Kia-Hyundai Cam là cái đêk gì anh không quan tâm, bọn anh nói chuyện riêng tư với nhau, chú đừng có chọc ngoáy vào nhá, phạm luật đấy ! :-B
Ơ hay nhể. Các bác đang bàn về cái xe mà các bác bảo là hạng sang, tự nhiên lại quay sang hỏi so với Cam thì thế nào, thế chả lẩn thẩn thì là cái gì, hớ hớ :))! Cũng giống như bên thớt Toy, bọn em đang khoe Avalon, tự nhiên có 1 bác fan Hàn sang phang 1 câu bảo học lỏm Sonata, chứ bản thân bọn em tuyệt nhiên chả có ai định so sánh Avalon với Sonata cả. Như vậy cái bệnh so sánh với Toy nó khá là nặng trong các fan Hàn đấy bác ạ, không những so cái xe, lại còn so cả độ hiểu biết, thông thái nữa cơ :D.

Rõ ràng bên trên hỏi so với Cam thì thế nào, dưới lại bảo đây là thớt H-K, Cam là cái gì chả quan tâm. Tư duy lô díc thế này thì chết :D.

Cụ động vào cụ đấy làm gì? Không cãi nổi với cụ đấy đâu...cụ cứ cho Toy là nhất Hyundai là nhì cũng được...miễn sao là cụ hài lòng với cái xe mà mình đang đi là được rồi, đó mới là cái quan trọng nhất.
Bạn em nó đi con matit gần 4 năm nay rồi e có thấy nó kêu ca gì đâu, vì quan trọng là hợp lý trong tầm tiền và nhu cầu sử dụng...còn xe nào chẳng là xe phải không cụ?
Bác nói thế oan em quá, em có định cãi nhau đâu, em trả lời cho cái câu hỏi so sánh xe sang của các bác với Cam thôi mà. Mà em trả lời cực đúng luôn, làm gì có ai bắt bẻ em nói sai được câu nào đâu. Còn thì nói thật với bác, em cũng đi Picanto từ tận 2008 đến giờ tức là cũng 4 năm rồi, không phải ngày nào em cũng đi nhưng hơn 2 vạn km thì em cũng thừa biết cái xe nó ưu nhược như thế nào rồi, kinh nghiệm với xe Hàn thì em có khi còn hơn ối ông ở đây. Nhưng em phản ứng lại cái chuyện đại loại như có cái gì cũng mang Toy ra so rồi dè bỉu trì triết, có khi còn lôi cả hội đi xe Toy ra mà chê tiêu dùng không minh, rồi thì không thể nghe được những lời nghịch tai, phản bác lại quan điểm của mình, thậm chí lại còn bảo bọn em ghen tức bảo thủ :)) :)) :)). Có cái gì mà ghen tức chứ? Bọn em có phải sales Toy đâu :). Càng như thế bọn em lại càng thấy khoái, hê hê :)), vì không có thì buồn cực :).

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Ơ hay nhể. Các bác đang bàn về cái xe mà các bác bảo là hạng sang, tự nhiên lại quay sang hỏi so với Cam thì thế nào, thế chả lẩn thẩn thì là cái gì, hớ hớ :))! Cũng giống như bên thớt Toy, bọn em đang khoe Avalon, tự nhiên có 1 bác fan Hàn sang phang 1 câu bảo học lỏm Sonata, chứ bản thân bọn em tuyệt nhiên chả có ai định so sánh Avalon với Sonata cả. Như vậy cái bệnh so sánh với Toy nó khá là nặng trong các fan Hàn đấy bác ạ, không những so cái xe, lại còn so cả độ hiểu biết, thông thái nữa cơ :D.
Sòng phẳng word by word nhé, chú đọc hiểu lại còmment của anh rồi hãy phát ngôn! Còn không mau xin lỗi anh đi không lại ăn thẻ nữa giờ !

Chỉnh sửa cuối:

hyundaii30

Xe tăng
Khiếp, cả họ hàng, hang hốc nhà Cụ Maz vào box Hàn rồi, ối làng nước ơi:D

hyundaii30

Xe tăng
Mới gần đủ thôi, còn thiếu cậu bạn thân của em nữa :))
Vầng, Cụ bàn cụ toàn thấy đứng cửa, thi thoảng thấy ném được cụ sỏi bé tí. Khổ đi xe TOI lành nhưng cứ thui thủi một mình bên đấy, em đi xe Hàn xẻng "ít tiếng lành hơn" nhưng được cái box vui hơn.:D

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Quả mát xa mông khiếp nhờ, cụ nào biết cái cầu trong clip 3 ở đâu em xem google earth cái, nhìn đẹp quá

hungapu

Xe buýt
Mắt liếc nhìn giống dàn súng trong phim batlle ship thế :((

Winstorm07

Xe container
Quả mát xa mông khiếp nhờ, cụ nào biết cái cầu trong clip 3 ở đâu em xem google earth cái, nhìn đẹp quá
Bác cứ tìm sân bay Inchoen nhé, nối sân bay vào đất liền nó cũng có cây cầu treo kiểu như trong clip này.
Còn cầu dài hơn thì bác lui xuống Busan, các bạn Hàn xẻng cũng vừa có cây cầu chạy trên biển dài lắm.

Mắt liếc nhìn giống dàn súng trong phim batlle ship thế :((
Em vừa xem phim này hôm thứ bảy, công nhận xem cũng hay phết :D

Mazspeed

Xe container
Sòng phẳng word by word nhé, chú đọc hiểu lại còmment của anh rồi hãy phát ngôn! Còn không mau xin lỗi anh đi không lại ăn thẻ nữa giờ !
Ôi dồi, chán chả buồn nói. Giờ lại còn có trò bắt nhau xin lỗi, toàn là chuyện ngớ ngẩn không, hic hic hic X_XX_XX_X.

Bác cứ tìm sân bay Inchoen nhé, nối sân bay vào đất liền nó cũng có cây cầu treo kiểu như trong clip này.
Còn cầu dài hơn thì bác lui xuống Busan, các bạn Hàn xẻng cũng vừa có cây cầu chạy trên biển dài lắm.

:D
Cầu có từ lâu rồi bác ạ, hồi Apec ở Busan 2005 các nguyên thủ đã đi qua cái cầu này để sang trung tâm hội nghị rồi.

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Ôi dồi, chán chả buồn nói. Giờ lại còn có trò bắt nhau xin lỗi, toàn là chuyện ngớ ngẩn không, hic hic hic X_XX_XX_X.
Cầu có từ lâu rồi bác ạ, hồi Apec ở Busan 2005 các nguyên thủ đã đi qua cái cầu này để sang trung tâm hội nghị rồi.
Hỗn láo quá đấy max stupid ạ anh không rỗi hơi đâu nhá ! anh nhắc lại việc ngày xưa, đừng tưởng trên này là nói chuyện ảo nhá, ngoài đường tự nhiên nhảy vào nói xấu người khác thế này là mệt lắm đấy. Stop ở đây nhá !

tuanbac

Xe tăng
Hỗn láo quá đấy max stupid ạ anh không rỗi hơi đâu nhá ! anh nhắc lại việc ngày xưa, đừng tưởng trên này là nói chuyện ảo nhá, ngoài đường tự nhiên nhảy vào nói xấu người khác thế này là mệt lắm đấy. Stop ở đây nhá !
Bắc kinh, bắc kinh...

Mazspeed

Xe container
Bác nói cái chuyện cãi nhau rồi bác bị ban nick cách đây mấy tháng ấy hả, lại còn có ông gì vào dọa em ấy phỏng :)) :)) :)). Ôi giời ảo với thật em quan tâm đek gì, mẹ, ba cái chuyện nhỏ nhặt vớ va vớ vẩn, lên đây pà tám cãi nhau cho vui, cười đùa xả stress là chính, chứ gặp nhau ngoài đời dọa được nhau thì cũng còn khó :). Em cố giữ chừng mực, có lúc quá đà không kiềm chế dùng vài từ bị cấm thì em nhận lỗi ngay, người có văn hóa thì nên cư xử như vậy. Đó là do em tự nhận thấy vi phạm nội quy diễn đàn, chứ dọa ảo dọa thật, hic hic, ôi dào!

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTrung

Xe điện
Hai bác ơi fun thôi mà, có gì đâu mà bé xé ra to thế...Em mời rượu hai bác hạ hỏa đi nhá

toan1477

Xe điện
Tuyệt vời, em đang đi Forte ko biết bao giờ mới lên nổi K9. Em thề, em là Fan KIA, ngon bổ rẻ như thế ai mà chẳng thích. Từ đầu năm đến giờ em tiêm được mấy bác đang máu TOI sang mua Forte rồi:-ss
Sao em thấy bảo chỉ có Hàn bán xe mua Toi chứ làm gì có ngược lại?

Winstorm07

Xe container
Mới của mình cũng chỉ khoảng 2~3 năm nay thôi chứ kô lâu như bạn Pít tận 7 năm đâu ;)
Về xem lại cầu dài nhất của Hàn nằm ở Busan là cầu nào nhé ;)
Chán cho cái mớ kiến thức hỗn độn của Pít :(

phonghamy

Xe điện
Mới của mình cũng chỉ khoảng 2~3 năm nay thôi chứ kô lâu như bạn Pít tận 7 năm đâu ;)
Về xem lại cầu dài nhất của Hàn nằm ở Busan là cầu nào nhé ;)
Chán cho cái mớ kiến thức hỗn độn của Pít :(
Gặp đúng phải ông mới ở hàn sang VN du lịch.