Kia K7 đối thủ trực tiếp của Camry

robin2.0

Xe tăng
e đợi bao h KIA ra K9 thì rinh về 2 con. 1 con e cho con đi học, 1 con để vợ đi chợ vậy [-O<

tiger

Xe tăng
vấn đề quan trọng là bi nhiu thì chưa thấy nhẩy, có giá mới so sánh chuẩn đc

saphia1115

Xe buýt
Em sẽ đổi for tè lấy em K7 này! Em ham mấy cái công nghệ này quá cơ ạ!

BNN

Xe buýt
Đúng đấy bác ạ, optima 2011 mới triển lãm thôi, chưa bán.
Bác nói làm em đâm hoang mang nên vào lại trang Kia Hàn và sang cả trang Kia Mẽo thì thấy đúng là Lotze và Optima là 1, nhưng vấn đề là kể cả bản 2010 Optima em vưỡn chưa thấy như hình của bác đã post, chính vì vậy nên dù đã xem Lotze từ lâu nhưng khi thấy bác đưa em Optima lên em vẫn nghĩ là dòng xe khác. Bản thân em Lotze này mấy tháng trước đây cũng đã có xe tại triển lãm ô tô mở ở Giảng Võ rồi.

Lotze Hán Của

Optima Mẽo.

Có thể ảnh của bác là bản 2011 chăng???!!!

kiple

Xe tăng
Nhìn hấp dẫn thiệt . Xe hàn đánh mạnh vào thị giác người xem , nhưng khg biết xài có bền khg ? Nút start stop mà cứ loay hoay hoài khg nổ như nhiều em fote` dính chấu thì có nước độn thổ
Xe forte không nổ được là do người sử dụng chưa quen (vì xe khá hiện đại, dù ở phân khúc không cao) chứ không phải do lỗi công nghệ. Nhà êm đoán chắc nhà cụ đi xe mác Nhựt Bổn nên không lồng làn lắm với xe Hàn!
@ Saphia: chém gió hay bán xe thật, đây mua cho, discount 50% nhé!

saphia1115

Xe buýt
Kinh quá bác Kíp ạ, discount 50% cũng được, hihi em bán cho bác 70k, discount xong em cũng còn 35k hehhe
Bác aco bảo Forte ấn nút mà không nổ thì em cũng chịu, em ấn cái nó nổ ngay, không phải ngoáy ngoáy cái chìa làm gì cả! hjehhe

lanhan83

Xe đạp
xe đẹp quá ! ko biết rổ giá thế nào các bác nhỉ ?

Ken27

Đi bộ
Xe đẹp và rất đẳng cấp.

Winstorm07

Xe container
Rổ rá theo thông tin em được biết về đến ta là 59~60K các bác ạ/

hành_khất_đêm

Xe điện
Lexus ES có được coi là fullsize sedan không các bác? Nó có kích thước tương đương Camry mà. Hoặc fullsize và midsize có phải là nói về kích thước xe không?
Full size ở đây ko phải là về kich thước xe cụ ạ, mà là về độ luxery, accessories (độ sang trọng và tiện nghi)

fadco

Xe container
Hoho,cụ ko biết các bác đi xe TOY thích nhất ở điểm phải chọc chọc ngoáy ngoáy xe mới nổ ah?

SonataHQ

Xe điện
Giá tùy bản, có thể lên đến 65.67K đấy có Bác nào dám mua em này không, bản full em đoán không dưới 63K đâu

adco

Xe điện
Xe forte không nổ được là do người sử dụng chưa quen (vì xe khá hiện đại, dù ở phân khúc không cao) chứ không phải do lỗi công nghệ. Nhà êm đoán chắc nhà cụ đi xe mác Nhựt Bổn nên không lồng làn lắm với xe Hàn!
Bác aco bảo Forte ấn nút mà không nổ thì em cũng chịu, em ấn cái nó nổ ngay, không phải ngoáy ngoáy cái chìa làm gì cả! hjehhe
He he em biết ngay là các bác phản ứng ngay . Nhưng cái này khg phải em nói khống mà là do các bác xài xe Hàn nói đó ạ .

Hôm rồi em đi rửa xe (FORTE),tới nơi tắt máy ngồi đọc báo chờ đến lượt lên cầu tắm Vợ 2,khi vào xe nổ máy để chạy lên cầu thì thôi rồi...em đạp phanh (tay số ở vị trí P) ấn nút start/stop kiểu nào cũng không nổ máy được,em xoay tay lái rồi đề lại....cũng bặt vô âm tính,phải mất gần 10 phút...thì em đạp đại chân ga vài cái...rồi đạp phanh đề lại...thế là nổ máy được...hú vía,nhưng em lại bị ngượng vô cùng với các Bác ngồi xung quanh cũng chờ tắm xe như em ( vì trước đó các Bác khen Vợ 2 em Xinh quá). Em kính nhờ Các Bác OF nào gặp trường hợp như em và có nhiều kinh nghiệm giúp em 1 nhời,em chân thành cám ơn !
hehehe em cũng bị như cụ. Hôm đó chở khách hàng ra ngân hàng QĐ em đi oai phong lẫm liệt lắm ạ, dưng mà khi về đề mãi xe k nổ trời thì nắng chang chang, đúng như cụ chủ thớt bị em mất khoảng 10' loay hoay sau đó ơn giời em nó cũng cất được tiếng hát hihi ra khỏi bãi xe mà ngượng đỏ hết vùng xương chậu ạ
em cũng có bị hiện tượng như cụ chủ thớt, bên mục Hỗ trợ Kia của cụ Hardtop, em cũng đã hỏi, cụ ấy giải thích như sau: do Contact đèn phanh của KF bị bẩn (cái này bên Mỹ đã thu hồi), nên nhieù khi nó ko tiếp xúc và xảy ra hiẹn tượng trên. Vì bệnh ko thường xuyên, và ko có qui luật, nên rất khó phát hiện ....em lười nên cũng chưa đi làm sách Contact như cụ Hard nói, và hôm vừa rồi xe lại bị....EM gọi cho cụ Hard, cắm chài khóa vào ổ, chờ 5 giấy lại nổ ngon lành, ko hiểu sao nữa....
Sao xe forte hay bị cái lỗi giống nhau như này nhỉ =)) Hay xe cụ cũng có cảm biến áp suất lốp như của cụ hôm nọ nhể :)) Không nổ được thì cũng ngượng thật đấy :P
Thực tình em khg có ác cảm gì với xe hàn , thậm chí có lúc em đã tính làm 1 con genesis vì có thằng em rễ người Hàn nó nhập về giá rẽ hơn showR nhiều . Em chỉ khg thích nhiều bác bốc xe hàn lên cao quá đáng thôi . Nên bêy giờ cứ thấy Forte hay i30 là nhiều Ofer khác cứ chọc là siêu xe
Riêng với mẫu xe mới này em thấy quá đẹp . Chỉ bày tỏ sự lo ngại là khg biết chất lượng có ổn định khg?

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
Em thấy em này đẹp nhưng nếu so với Cam thì em nghĩ là k bằng,
tuy nhiên ốp sườn có vẻ hơn :D

the tai

Xe tải
Nhưng hiện tại xe này chưa về việt nam mà, không biết giá cả thế nào, em rất thich sài đồ của dân hàng. nếu giá cả rẻ hơn camry thì đấy sẽ là 1 trào lưu mới.