Kia K5 đầu tiên tại Việt Nam!!!!

VP_Statham

Xe tải
nhìn quả vô lăng tích hợp nhiều thích thế

danmexe

Xe điện
Giá này làm em Teana 45K còn dư 6K mua thêm được ối thứ. Cạnh tranh về giá nhưng dạo này có vẻ không hợp lý tí nào cả. Dạo trước santa Fe rồi đến i30,rồi đến KF...tạo ra được làn sóng về xe Hàn. Chứ mấy em như Túc túc, cho đến Kia Sportage,hay K7..K5...thì chững lại ngay vì giá quá cao.Sự cạnh tranh so với Cam,Cọt,Teana...thì chưa thể được. Nếu như Kia Sportage giá full tầm 42K, Kia K5 giá 45K đổ lại thì đi trên đường sẽ gặp rất nhiều...=D>

crod

Xe tăng
e cũng thấy hơi cao, tóm lại là vẫn phải cạnh tranh về giá với xe nhật cái đã!

mario

Xe hơi
Em đã lấy con K5 2.0 bản full, đang trong thời gian đợi chờ giấy tờ và làm biểu thuế.

Cảm nhận của em rất đáng đồng tiền bát gạo.
Cách âm cực tốt, options thì khỏi nghĩ, mặt taplo màn hình TFT trông rất hiện đại, dáng quá đẹp, em kết nhất gầm con này đi rất chắc.
Với giá 50k em thấy quá hợp lý chả có gì đắn đo. Em thấy các cụ vẫn bị cái mác thương hiệu làm lu mờ nhỉ.
Cũng may cho em là gần đến thời gian em lấy MEC C 200 CGI thì em K5 xuất hiện. Em múc luôn khỏi đắn đo. Gấu nhà em ngồi xong cung gật gù nói may mà lấy xe này vì nhà vợ gấu cũng đi MEC C (quá chật và ồn).
Các cụ đừng nhắc tới Camry với Teana, Teana em mua 12.2009 sau 3 tháng thì em bán.
Mai em up hình hầu các cụ

langtu_79

Xe hơi
Em đã lấy con K5 2.0 bản full, đang trong thời gian đợi chờ giấy tờ và làm biểu thuế.

Cách âm cực tốt, options thì khỏi nghĩ, mặt taplo màn hình TFT trông rất hiện đại, dáng quá đẹp, em kết nhất gầm con này đi rất chắc.
Với giá 50k em thấy quá hợp lý chả có gì đắn đo. Em thấy các cụ vẫn bị cái mác thương hiệu làm lu mờ nhỉ.
Cũng may cho em là gần đến thời gian em lấy MEC C 200 CGI thì em K5 xuất hiện. Em múc luôn khỏi đắn đo. Gấu nhà em ngồi xong cung gật gù nói may mà lấy xe này vì nhà vợ gấu cũng đi MEC C (quá chật và ồn).
Các cụ đừng nhắc tới Camry với Teana, Teana em mua 12.2009 sau 3 tháng thì em bán.
Cụ làm chuột bạch đầu tiên. Chúc mừng cụ có xe mới. Ngồi chờ hóng reviews của cụ.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

Có cụ làm chuột bạch mà khen nức nở như thế này thì anh em còn gì mà đắn đo nữa... có đủ xiền là quất luôn đi thôi....

Hôm nào cụ cho cháu demo cái nhá... :x

Chi Chi

Xe điện
Đẹp, nhưng chỉ hơn Kia Forte mấy phần thôi, giá thế là hơi chát ợ :D
mà e ghét nhất là dòng Kia có chỉ vài kiểu la zăng, xe nào cũng thấy giống nhau.

dangdd

Xe đạp
Hyundai đang đẩy nhiều dòng của Kia sang Việt Nam chuẩn bị làm mưa làm gió trên thị trường ô tô. Em đẹp nhưng 50k hơi chát.

minhdatinh

Đi bộ
công nhận nhìn mông Em này hơi phản cảm

mario

Xe hơi
Nhìn bên ngoài xe đẹp hơn trong ảnh rất nhiều các cụ nhé. Mông em nó ở ngoài khác hẳn, hình trong ảnh là do góc chụp thôi các cụ ạ, cụ nào ko tin thử tự chụp mông xe của mình xem nó ra cái gì

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bề ngoài rất lạ mắt, nhưng bằng đó tiền chơi em Cam LD hoặc Nissan hay hơn

linhjun

Xe tải
nhà e đã xem e này và cuối cùng vẫn quyết lấy e Sonata Y20,thấy e K5 không gian vẫn chật hẹp hơn e Y20 nhiều

mario

Xe hơi
Thêm 10k em có em Mercedes đẳng cấp hơn nhiều...
Em đặt MEC C200 mới rồi cuối cùng em lại lấy K5, Nhà gấu của em cũng có C200 đời 2008, còn em thì đi teana đc 3 tháng em bán lại mua KIA.
I30 Cw nhà em chạy gần 2 vạn chả thấy hỏng hóc gì, gầm ngon mà em lại đi thấy thích hơi Altis VN mới chết.
Sorento Limited cũng nhà em chạy đến bây giờ nói chung là quá hài lòng và tiết kiệm. May quá ko mua mấy cái RAV 4 đẳng cấp như các cụ nói.
Em ko hiểu giá trị đẳng cấp các cụ nói là theo cách nào, ( đẳng cấp nhìn lướt qua một cái, Ôi anh này đi Cam đấy đi MEC đấy ) Xin nói luôn với các cụ Con MEC C200 2008 nhà gấu em đi được gần 2 vạn chết điều hòa hỏng đủ thứ. Nói chung nhiều cụ vẫn mắc bệnh sĩ và a dua đám đông lắm.

phanlinh

Đi bộ
em nghĩ 50k mua sonata sport thì hơn

tranhieuabc

Xe hơi
Xe hàn có thể đẹp, chất lượng cũng không tồi, nhưng giá phải cạnh tranh thì mới thắng thế được các xe đã có thương hiệu lâu đời. Sở dĩ Kia forte, I30 chạy nhiều vì nó ngang tầm civic, altis, corrola nhập 1.6, mazda3, mitsubishi lancer nhưng giá rẻ hơn thì rẻ hơn đáng kể (từ 5k-10k obama), con số này đáng để cho người dùng lựa chọn. Còn K5, K7, sportage, tuscon etc giá ngang ngửa với xe nhật thì vẫn có người đi vì nó mới lạ, đẹp và có thể tốt không kém xe nhật, nhưng thị phần không thể thắng thế xe nhật được. Muốn thị phần ngang bằng/thắng thế thì giá phải thấp hơn xe nhật cùng loại ít nhất từ 5k-10k obama (khoảng từ 37k-45k thôi) giống như các đàn em của nó là kia forte/i30 v.vv...
Chính vì thế ngoài đường mọi người đều thấy sonata không nhiều, sao so được với cam, cord. Nhưng I30 và forte thì khá nhiều, có thể so với altis, civic etc.
Em có tầm tiền 50k chắc cũng không giám múc K5 dù rất thích.

mario

Xe hơi
Xe hàn có thể đẹp, chất lượng cũng không tồi, nhưng giá phải cạnh tranh thì mới thắng thế được các xe đã có thương hiệu lâu đời. Sở dĩ Kia forte, I30 chạy nhiều vì nó ngang tầm civic, altis, corrola nhập 1.6, mazda3, mitsubishi lancer nhưng giá rẻ hơn thì rẻ hơn đáng kể (từ 5k-10k obama), con số này đáng để cho người dùng lựa chọn. Còn K5, K7, sportage, tuscon etc giá ngang ngửa với xe nhật thì vẫn có người đi vì nó mới lạ, đẹp và có thể tốt không kém xe nhật, nhưng thị phần không thể thắng thế xe nhật được. Muốn thị phần ngang bằng/thắng thế thì giá phải thấp hơn xe nhật cùng loại ít nhất từ 5k-10k obama (khoảng từ 37k-45k thôi) giống như các đàn em của nó là kia forte/i30 v.vv...
Chính vì thế ngoài đường mọi người đều thấy sonata không nhiều, sao so được với cam, cord. Nhưng I30 và forte thì khá nhiều, có thể so với altis, civic etc.
Em có tầm tiền 50k chắc cũng không giám múc K5 dù rất thích.
Em thấy nhiều người sao khổ thế, trong đó có bác, em thì quan điểm khác bác, em thích thì em múc, như bác phức tạp quá, thích mà ko dám mua chỉ vì đa số mọi người thích thương hiệu hơn đi nhiều hơn nên mình cũng phải giống người ta.
Hehe em thấy các cụ càng mua ít càng tốt để em đi ngoài đường cho đỡ đụng hàng. Các cụ cứ đẳng cấp Cam với Cọt, em thì em sung sướng và mãn nguyện với quyết định đúng của em. KIA K5 :)

p/s: Em đã đi thử K7 bên Hoàng Gia, em bị phê luôn cực êm, nội thất cực rộng, cảm giác lái thì thôi rồi. Em đi thử từ đường khuất duy tiến đi qua hầm láng hòa lạc em đóng 140 chú sale sợ vãi linh hồn. Các cụ cứ qua đấy đi thử xem em nói có đúng không.
Tâm lý người VN sẽ ko bỏ ra 57500 để mua K7 bởi vì với tầm tiền đó mọi người sẽ lại Camry Mỹ cho nó ĐẲNG CẤP.
Em ko mua K7 vì nó quá to dài 4985 thì phải nên gấu nhà em muốn lái cũng chẳng lái được. Các cụ xem Candenza bên mỹ nó bao tiền và Camry nó bao tiền thì biết ngay, Cadenza nó cạnh tranh với Avalon chứ Camry dưới nó 1 cấp ạ.
Đến ông già em ngồi K5 lái thử còn bảo Camry vứt đi mặc dù ông già em đi Camry 2008 nhập Nhật Bửn chứ ko phải đẳng cấp như Mỹ ạ
Em thấy hơn 10 năm trước nói đến LG với Samsung ai cũng chê. TV thì chỉ Có Sony với Panasonic. Đến bây giờ thì sao hả các cụ.