Thảo luận Kia Ipod cable

vmc102

Xe hơi
Tình hình là em có chiếc Forte SLI 2009 và âm thanh của nó khá OK. Gần đây tự nhiên em tìm lại được một cái ipod Nano ( từ thời ơ kìa ). Không biết là liệu Kia Forte có chơi được nhạc trong ipod nano không các bác nhỉ ? Ngoài ra em còn có cái Iphone 3g thì không biết nếu xài cái Kia Ipod cable thì có chạy được không ?

Bác nào biết thì tư vấn dùm. Ngoài ra bác nào có ipod cable mà ko dùng thì xin nhượng lại cho em ạ.

Cảm ơn các bác nhiều.

ngocanhpdc

Xe tăng
Nếu là em thì em sẽ tìm xem có chỗ cắm không, nếu có thì cắm thử vào, sẽ có vài trường hợp:
1. Không có chỗ cắm
2. Có chỗ cắm nhưng cắm vào bộ dàn không nhận ipod
3. Có chỗ cắm, bộ dàn nhận ipod nhưng không chơi được nhạc
Cụ thử chưa, nếu chưa thử thì cụ thử đi, rơi vào trường hợp nào cụ thắc mắc trường hợp đấy cụ ạ! Em là em nghĩ thế!

vmc102

Xe hơi
Em cắm bằng cable ipod bình thường thì Head Unit chỉ chơi được file mp3 và tên file hiện rất vớ vẩn. Em nhớ ko nhầm thì phải dùng cái Kia Ipod cable cơ. Nhà mình có cụ nào biết ở đâu bán cái cable này thì bảo em với ạ...

PoBeo

Xe điện
Tình hình là em có chiếc Forte SLI 2009 và âm thanh của nó khá OK. Gần đây tự nhiên em tìm lại được một cái ipod Nano ( từ thời ơ kìa ). Không biết là liệu Kia Forte có chơi được nhạc trong ipod nano không các bác nhỉ ? Ngoài ra em còn có cái Iphone 3g thì không biết nếu xài cái Kia Ipod cable thì có chạy được không ?

Bác nào biết thì tư vấn dùm. Ngoài ra bác nào có ipod cable mà ko dùng thì xin nhượng lại cho em ạ.

Cảm ơn các bác nhiều.
Em chỉ trả lời cái em biết: hôm qua vừa đi xe thằng em cũng thấy nó cắm Iphone 3G qua 1 cái cable bật nhạc ầm ầm theo đúng thứ tự trong Iphone, điều chỉnh nhạc cũng ngon lành, lại vừa đi vừa sạc pin luôn.....

Vì thế, cụ có Iphone cứ cắm vào nghe bình thường

Jeep_34

Xe hơi
Em thì em ý kiến thế này ( Vì em cũng đang chạy con SLi ) ,bác cứ làm USB khoảng 2GB , bác lập các Folder các thể loại nhạc : Rock ,Nhac vàng,...v.v.v.. rồi bác Cóp các thể loại bác thích vào đó là ok!Nghe chán bác lại del - cóp nhạc khác là xong --->>Nhanh,gọn,tiện,rẻ

lequangchinh

Xe tải

Cảm ơn các bác nhiều.
Cụ cho em hỏi mua cái Kia Ipod cable cho Morning ở đâu đấy ạ, em có cái Ipod Classic 120G có kết nối được không hả bác ?

Cerato0607

Xe tải
theo em biết thì Forte có cổng AUX, theo xe lại có 1 cái cable chuyên cắm các đồ của Apple (trừ máy tính :D), nên cụ cứ cắm vào nghe thoải mái. nano, touch gì gì chơi tuốt!

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
theo em biết thì Forte có cổng AUX, theo xe lại có 1 cái cable chuyên cắm các đồ của Apple (trừ máy tính :D), nên cụ cứ cắm vào nghe thoải mái. nano, touch gì gì chơi tuốt!
Cái cổng Aux nó chỉ đại loại là đường tín hiệu in thôi cụ ạ, nếu cắm vào aux cụ dùng giắc 2 đầu 3,5 cắm vào lỗ tai nghe đầu còn lại cắm vào Aux nhưng phải chọn bài trên iPod hoặc Iphone. Cắm cáp của iphone vào cổng USB nó không nhận và cũng chả chịu nạp pin, muốn Iphone nó nhận phải dùng giắc (hyundai, kia iphone cable) của nó 1 đầu cắm vào AUX + USB đầu kia cắm vào iphone thì ngon luôn.
Đơn giản nhất là làm cái USB thì ngon choét ạ. :))

Chỉnh sửa cuối:

lemontree123

Xe hơi
Em muốn mua cái này các cụ ợ. Néu có loại cho Ip 5 thì tốt

Mapu

Xe tăng
Không biết cáp của Hyundai thì có chạy được không, trước em đặt cái Cáp này từ Ebay về mất hơn 600k, dùng được đúng một lần thì vứt đấy không dùng nữa.

mongcaicity

Xe hơi
Không biết cáp của Hyundai thì có chạy được không, trước em đặt cái Cáp này từ Ebay về mất hơn 600k, dùng được đúng một lần thì vứt đấy không dùng nữa.
Cụ ơi 300k cụ để lại em khênh cho ạ. nhưng nó phái đúng như cái cable ở trang 1 có cụ đăng ấy ạ. Em đang có nhu cầu, có gì cụ inbox cho em nha ^^