Kia forte - Trao đổi chia sẻ kinh nghiệm

kenu97

Xe container
Em cũng mới tậu được một con KIA Forte ạ. Em xin gia nhập vào hội để được học hỏi kinh nghiệm ạ:6:
CỤ sang topic Kia forte Club trong box củ sâm để đăng ký và để lại số đt nhá:6:

rdviet

Xe máy
con này có vẻ ngon nhưng ko biết bà con có ý kiến gì ko khi ra đời đc lâu thế rồi ?

TRAN VAN HUNG

Xe đạp
nhin fot tu ngon nhi! em mau lam rui nhung ko noi dan moi dc co 300T thoi...
nhin ma them:102:

ivannnn

Xe tải
con này có vẻ ngon nhưng ko biết bà con có ý kiến gì ko khi ra đời đc lâu thế rồi ?
Sau hơn một tháng cưỡi KF thì em thấy dư lày:
+ KF đi hơi bị tốn xăng, ai lại hôm qua em nó nằm ở ngã tư Tôn thất tùng - Trường chinh gần tiếng toáy máy thế nào nhấn vào cái Trip nó báo có 5km/1l. Bó chiếu.
+ KF nó để cái loa bass ở cánh cửa, em mới vặn volume tí xíu là tự nhiên thấy hai ống quần văng sang phải phần phật, không hiểu nó mà đặt loa đối diện ghế lái mà gặp phải mợ mặc váy thì có mà tung bay tung bay... nguy hiểm. Nếu mà đặt loa dưới gầm ghế thì ổn hơn.
+ KF nó không có nhiều ngăn đựng bánh trái và nước uống, nhất là thiếu hộc đồ ở hai cánh cửa sau, hôm trước vừa ngồi vào xe, bạn em nó thả đánh uỵch cái điện thoại văng ra sàn xe ( vì nó đi xivít )
+ KF đèn lùi tối thật, vào gara em cứ phải nhấp phanh liên tục không thì thể nào cũng đỗ chéo.
+ KF thiết kế quá lởm khiến cho em không thể nào lắp thêm được bađờ sốc inox, gặp vụ tắc đường như hôm qua, em về nhòm lại bốn góc thấy góc nào cũng có vết xước do các bác 2b luồn lách cà vào.
+ KF không có HDSD tiếng Việt, và bảng điều khiển = tiếng hàn, tất nhiên là cũng có biểu tượng dễ hiểu nhưng mà em vẫn thích tiếng mẹ đẻ hoặc tiếng Anh hơn.
+ Em đi KF mà mấy thèng chóa bạn em đứa nào cũng dè bỉu ( vụ này em cũng ko care lắm ) cơ mà dù sao thì KF vẫn chỉ là một dạng xe hơi bị cỏ trong mắt mọi người.
+ Đợt trước thì không thấy có hiện tượng là mấy hôm gần đây em khởi động tuyền thấy ga vù lên >2000, em mới đi xe nên cũng chưa có kinh nghiệm gì vụ này, chắc nó báo đến hạn bảo dưỡng đầu tiên chăng?
+ KF có mỗi 5 chỗ thôi, ngày thường đi làm thì có 2 vợ chồng thì thừa chỗ, cơ mà ngày nghỉ đi chơi cả nhà 6 người thì thiếu chỗ. Vụ này chắc phải lấy thêm em KM sơ cua mới được.
+ KF có quá nhiều option và tất cả đều là điện tử ---> phức tạp, khiến em cũng phải suy nghĩ đôi chút trong việc lên kế hoạch nâng cấp đèn đóm, hình ảnh... Tuy nhiên là em không hề than phiền về đèn đóm gì ạ, em dùng thế là ổn rồi ạ, còi cũng thế ạ.
Em nghĩ mãi cũng chỉ kể tội được có thế thôi, các cụ bổ xung giùm em ạ.

5ếch

Xe đạp
ke ke tui đi xích lô ko cần dây an toàn đâu chỉ cần nón bảo hiêm thôi :^)

ivannnn

Xe tải
Cụ bê cái bài này sang Box Civic hộ em cái nhé :21::21::21::)):)):)):))
Ạ cụ, thực cụ là trước em cũng dòm ngó CV đấy ạ, CV có rất nhiều ưu điểm ạ, cơ mà em lại sợ ạ,
Đi thử thấy ồn quá, sợ điếc;
Góc chữ A thì lớn quá, rẽ chả nhìn thấy gì, sợ mù;
Lúc em chuẩn bị quyết thì niêm yết = Obama, sợ đắt;
Kiểu dáng thì ra đã lâu gần hết chu kỳ sản phẩm rồi, nên lại sợ lỗi thời;
CV dễ độ quá e thấy các cụ đi CV độ được biết bao thứ (e cứ nghĩ xe càng hịn thì càng ít độ ), nên e sợ tốn $ vô ích...

Em lại là cái thằng cù lần không sợ bán lại mất giá nên em mua KF ạ (l)

speeder_fancy

Xe máy
Sau hơn một tháng cưỡi KF thì em thấy dư lày:
+ KF đi hơi bị tốn xăng, ai lại hôm qua em nó nằm ở ngã tư Tôn thất tùng - Trường chinh gần tiếng toáy máy thế nào nhấn vào cái Trip nó báo có 5km/1l. Bó chiếu.
+ KF nó để cái loa bass ở cánh cửa, em mới vặn volume tí xíu là tự nhiên thấy hai ống quần văng sang phải phần phật, không hiểu nó mà đặt loa đối diện ghế lái mà gặp phải mợ mặc váy thì có mà tung bay tung bay... nguy hiểm. Nếu mà đặt loa dưới gầm ghế thì ổn hơn.
+ KF nó không có nhiều ngăn đựng bánh trái và nước uống, nhất là thiếu hộc đồ ở hai cánh cửa sau, hôm trước vừa ngồi vào xe, bạn em nó thả đánh uỵch cái điện thoại văng ra sàn xe ( vì nó đi xivít )
+ KF đèn lùi tối thật, vào gara em cứ phải nhấp phanh liên tục không thì thể nào cũng đỗ chéo.
+ KF thiết kế quá lởm khiến cho em không thể nào lắp thêm được bađờ sốc inox, gặp vụ tắc đường như hôm qua, em về nhòm lại bốn góc thấy góc nào cũng có vết xước do các bác 2b luồn lách cà vào.
+ KF không có HDSD tiếng Việt, và bảng điều khiển = tiếng hàn, tất nhiên là cũng có biểu tượng dễ hiểu nhưng mà em vẫn thích tiếng mẹ đẻ hoặc tiếng Anh hơn.
+ Em đi KF mà mấy thèng chóa bạn em đứa nào cũng dè bỉu ( vụ này em cũng ko care lắm ) cơ mà dù sao thì KF vẫn chỉ là một dạng xe hơi bị cỏ trong mắt mọi người.
+ Đợt trước thì không thấy có hiện tượng là mấy hôm gần đây em khởi động tuyền thấy ga vù lên >2000, em mới đi xe nên cũng chưa có kinh nghiệm gì vụ này, chắc nó báo đến hạn bảo dưỡng đầu tiên chăng?
+ KF có mỗi 5 chỗ thôi, ngày thường đi làm thì có 2 vợ chồng thì thừa chỗ, cơ mà ngày nghỉ đi chơi cả nhà 6 người thì thiếu chỗ. Vụ này chắc phải lấy thêm em KM sơ cua mới được.
+ KF có quá nhiều option và tất cả đều là điện tử ---> phức tạp, khiến em cũng phải suy nghĩ đôi chút trong việc lên kế hoạch nâng cấp đèn đóm, hình ảnh... Tuy nhiên là em không hề than phiền về đèn đóm gì ạ, em dùng thế là ổn rồi ạ, còi cũng thế ạ.
Em nghĩ mãi cũng chỉ kể tội được có thế thôi, các cụ bổ xung giùm em ạ.
Cụ NGHĨ MÃi mà cũng chỉ kể tội được có thế thôi là được rồi :D Em đang định mua em KF này, nghe cụ phân tích xong em...quyết tâm xuống tiền luôn :21:

khủng bố

Xe đạp
Em vừa cỡi KF chưa được 1 tháng mà thấy tình hình ăn uống của em nó tốn phết. Chủ yếu em đi trong Hà Nội và tính ang áng thì hết trung bình khoảng 14lit/100km.:'(

Các cụ chạy nhiều xin cho biết như vậy có bình thường không? (c)

NFSVN

Xe buýt
Các Kụ cho em hỏi 1 chút, xe bạn em KF SLI mới lấy 1 tháng, tại sao đi cái đèn đỏ báo động cơ vẫn sáng. Hay là đèn nó thế, bạn em nó mới đi cũng kg biết nhiều vè xe lắm. Thanks!

Cuabien

Xe điện
Các Kụ cho em hỏi 1 chút, xe bạn em KF SLI mới lấy 1 tháng, tại sao đi cái đèn đỏ báo động cơ vẫn sáng. Hay là đèn nó thế, bạn em nó mới đi cũng kg biết nhiều vè xe lắm. Thanks!
Thế mà vẫn chạy 1 tháng cơ ạ ??? Em ạ bạn cụ luôn ! :77:

NFSVN

Xe buýt
Thanks các Kụ. Nó mua ở Nhật Anh ợ. Em nói với nó có 2 Kụ trùm về KF :77: mày đấy. Nó đang run lên đấy ợ.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com

thichanthit

Xe đạp
các bấc làm ơn cho biết gương của forte có gập điện được không, nếu được thì phải án nút nào, em hơi ngu các bấc thông cảm:^)

NFSVN

Xe buýt
Gập được bác ợ, nút trên cùng ở cửa lái. Nó có ký hiệu gập gương đấy Bác.

kuncha

Đi bộ
Bác cho thông tin thế để anh em định cưới em Forte yên tâm. Em cũng đang định tậu một em, không biết có nên không. Ghét thăngd toy chảnh quá!:)

vuongnoi

Xe hơi
Lúc nào bác kenu97 làm xong cái đít thì chụp mấy ảnh lên cho anh e xem voi!
E cũng định làm như bác!

kenu97

Xe container
Lúc nào bác kenu97 làm xong cái đít thì chụp mấy ảnh lên cho anh e xem voi!
E cũng định làm như bác!
Em làm xong lâu lắm rồi bác??? Bác xem lại ảnh mấy trang trước đi :D