Kia forte - Trao đổi chia sẻ kinh nghiệm

Cuabien

Xe điện
Ngày càng nhiều người mua forte mà ít người đăng ký gia nhập KFC nhỉ :21:
Cái này phải tự sờ trán mình đi Chủ tịt nhé ! :P Thấy đang ký loạn cào cào mà Chủ tịt không cập nhật, có ông còn vào hỏi KFC ở đâu để đăng ký, may mà có cụ chỉ cho không chẳng biết đâu mà tìm ! :102:

GANHO

Xe buýt
Em đang nghía 1 con forte, xe của cụ bán ở đâu cho em qua nhòm cái, gấu nhà em đang thích em làm tài xế cho 2 mẹ con đi chơi đây

vnbanker

Xe máy
Sao chữ ký mấy bác cứ có tên tui thế nhở. MÓn này mình chưa hiểu

Nesta

Đi bộ
1, Tuy mới có vài bác mua forte nhg e cứ làm trc cái thớt này lấy chỗ trao đổi cho những ai đã mua xe,chưa mua và chuẩn bị mua xe tham khảo.

2, Trao đổi tất cả mọi thứ từ ăn uống nhiên liệu, khung vỏ....cho đến thay đổi mẫu mã và hỏng hóc sau này.

3, Đầu tiên e đánh giá vài cái theo cảm nhận cá nhân sau khi vi vu với e nó độ 1 tuần nay

- Khung gầm chấp nhận được, đi qua con lươn nghe phập phập êm ái, tuy nhiên đi qua các ổ gà lại hơi xóc, có thể do lốp nguyên bản Kumho và hệ thống treo nên cảm giác hơi cứng. đi qua chỗ xóc cảm nhận ngay bằng mông đc, nhiều quả cũng xóc nẩy đít phết :)).
Một phần nữa là tự trọng xe chưa đầy 1,3 tấn nên cảm giác hơi nhẹ và ko đầm.

- máy móc: êm ái nhẹ nhàng, khi đạp ga ở số thấp nghe tiếng máy kêu như kiểu xe thể thao, khoái phết.
- Mức độ tiêu thụ nhiên liệu chính xác thì e chưa đo đc nhưng đổ 550k đầy bình từ tối thứ 6 chạy test thử đến trưa nay thì còn nửa bình. Ngày nào cũng đi trong t.p và chạy 1 cuốc đi sân bay.
- Tăng tốc cũng khá nhanh, cảm giác rõ rệt khi chuyển số chứ ko ì ạch.
- Đèn đóm: Sáng quắc, e rất thích ở cái đèn của forte
- Âm thanh khỏi cần độ thêm loa sub làm gì cho tốn tiền.
- Xe có 4 mắt cảm ứng nguyên bản nên chắc e ko cần thêm camera làm gì, sau này Thị nở nhà e có đi thì chắc phải lắp :))

* chú ý là xe có màn hình nguyên bản ở HQ về thì chỉ sử dụng được DVD thôi nhé, nó có tích hợp GPS navigator nhưng ko dùng đc ở VN (tất nhiên :D)

* E dự định tháng sau, sau khi mua đc đầu ống xả kiểu LS460 :D sẽ khoan 2 lỗ và lắp đầu xả kiểu đó ở mông cho đẹp. E này mông vuông vức nên nếu lắp ống tròn sẽ ko đẹp.

Thế đã, mời các bác nhào vô
Cụ Ken cho em hỏi là từ hồi đó tới giờ vợ hai của cụ đã lắp ống pô kiểu LS 640 chưa ạ? Em đợi gần nửa năm sau mới hỏi cụ cho chắc :)). Nhân tiện em hỏi luôn các cụ khác về vấn đền làm thêm 1 ống pô giả bên trái mông em FT thì làm như thế nào và làm ở đâu ạ. Tks cụ Ken và các cụ (b)(b)(b)

Cuabien

Xe điện
Cụ Ken cho em hỏi là từ hồi đó tới giờ vợ hai của cụ đã lắp ống pô kiểu LS 640 chưa ạ? Em đợi gần nửa năm sau mới hỏi cụ cho chắc :)). Nhân tiện em hỏi luôn các cụ khác về vấn đền làm thêm 1 ống pô giả bên trái mông em FT thì làm như thế nào và làm ở đâu ạ. Tks cụ Ken và các cụ (b)(b)(b)
Vụ chữa liệt trym này xẩy ra lâu lắm rồi ợ !

kiple

Xe tăng
Thưa các cụ hôm nay thị xã nhà em mưa một trận kinh hoàng, em chở mấy anh em trong CQ đi nhậu về thì ôi thôi 200m đường vào CQ đã ngập tràn nước... cậy xe mình ống thở cao, sau một thoáng ngần ngừ, em về số 1 bên S và nhấn ga...trời ơi! một cảm giác tuyệt vời sau tay lái KF, chiếc xe của chúng ta lao lên như một con tuấn mã, nước có lúc trào dâng qua cả capô, hai rẻ nước bay lên như hai cánh gắn vào con tuấn mã, mọi người trên xe im lặng đến khi xe ra khỏi chỗ nước ngập: "được" "xe chạy được" "đáng đồng tiền" làm em ngấy ngây con gà tây. Em lên đây để chia sẻ với các cụ yêu KF. Em tự cho là mình đã chọn đúng và đang tự hào về vợ hai. ÔI FÒ TƠ ANH YÊU EM QUÁ CƠ! :Cám ơn các cụ trong hội gà rán đã cung cấp những tri thức quý báu về em nó.

Photon

Xe tải
Thưa các cụ hôm nay thị xã nhà em mưa một trận kinh hoàng, em chở mấy anh em trong CQ đi nhậu về thì ôi thôi 200m đường vào CQ đã ngập tràn nước... cậy xe mình ống thở cao, sau một thoáng ngần ngừ, em về số 1 bên S và nhấn ga...trời ơi! một cảm giác tuyệt vời sau tay lái KF, chiếc xe của chúng ta lao lên như một con tuấn mã, nước có lúc trào dâng qua cả capô, hai rẻ nước bay lên như hai cánh gắn vào con tuấn mã, mọi người trên xe im lặng đến khi xe ra khỏi chỗ nước ngập: "được" "xe chạy được" "đáng đồng tiền" làm em ngấy ngây con gà tây. Em lên đây để chia sẻ với các cụ yêu KF. Em tự cho là mình đã chọn đúng và đang tự hào về vợ hai. ÔI FÒ TƠ ANH YÊU EM QUÁ CƠ! :Cám ơn các cụ trong hội gà rán đã cung cấp những tri thức quý báu về em nó.
Lời của cụ đúng là có cánh, Vodka cụ cái. (b) (b) Em yêu fò tơ

speeder_fancy

Xe máy
Con tuấn mã của cụ phi kinh thế thì sóng sánh phải biết nhờ, có làm chìm nghỉm mấy em học sinh đang đi xe đạp gần xe cụ ko đấy :21: Mà cụ cũng anh dũng đấy chớ, thà vào xưởng còn hơn quay lại :))

kiple

Xe tăng
Con tuấn mã của cụ phi kinh thế thì sóng sánh phải biết nhờ, có làm chìm nghỉm mấy em học sinh đang đi xe đạp gần xe cụ ko đấy :21: Mà cụ cũng anh dũng đấy chớ, thà vào xưởng còn hơn quay lại :))
Em cũng chưa tin nhà em lắm, em dám chạy là bởi chăm vào các thớt FT chăng? Hay trước em là chú cam 24? em cũng không nhớ nữa chỉ biết đến h vẫn cón cảm thấy sướng (cũng hơi liều tí cụ nhể) thôi thì: Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt/Còn hơn le lói suốt...đời xe. Mà thưa cụ các cháu học sinh lúc ấy đã ấm êm trong vòng tay của mẹ rồi ợ!Thanhks các cụ đã chia sẻ với em!

Mr-Quadcore

Xe buýt
Avata của cụ có Hòn 2 Gà .. Cụ có nhắc đến cả thị xã, ..? iêm hỏi khí k`o phải cụ có phải ở Quảng Ninh ko` .. nếu ở QN thì vào đây cùng OF Quảng Ninh cho vui ợ ...http://www.otofun.net/showthread.php?t=106810&page=52
Phò Tơ của em cũng đang lênh đênh trên biển rồi .. chắc cuối tháng là về tay em thôi .. Hẹn gặp cụ (Nếu ở QN)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn

kiple

Xe tăng
Avata của cụ có Hòn 2 Gà .. Cụ có nhắc đến cả thị xã, ..? iêm hỏi khí k`o phải cụ có phải ở Quảng Ninh ko` .. nếu ở QN thì vào đây cùng OF Quảng Ninh cho vui ợ ...http://www.otofun.net/showthread.php?t=106810&page=52
Phò Tơ của em cũng đang lênh đênh trên biển rồi .. chắc cuối tháng là về tay em thôi .. Hẹn gặp cụ (Nếu ở QN)
Dạ! thưa cụ! em đúng là người QN ợ! em ở TXCP, hi vọng sẽ có ngày được diện kiến các cụ, em cũng có vào thớt QN xem chộm rồi (OF-Quảng Ninh nơi hội tụ của những anh...), nhưng chưa dám mon men vì mới chỉ biết đi xe đạp, mới lớn... chỉ có 13 cân. Thanhks cụ! Hỏi khí vô phép chứ cụ ở chỗ nào trong QN ạ? (b)

kiple

Xe tăng
Mà quái! sao lão chủ thớt, chủ tịch đi đâu vắng nhẩy? hay vẫn tìm thầy chữa liệt dờ ...ương???:^)

chiphoi18

Xe hơi
:ohmy:Quái cái là lạ..hôm nay sao KFC nhiều cụ bị giam xe thế không biết?:102::102: Hết Cụ Cua, đến cụ Kiple ..Các nhà có vần C, K, K- chú í đấy nhá ..

Maicon Phang

Xe hơi
Cụ kiple hình như cãi cho cụ cua hay sao mà bị giữ xe nhỉ? :^)
Hình như như cụ cua đi bảo dưỡng xe 1 tháng hả? Rõ khổ, đụng đến đảng và nhà nước khổ thế đấy ! Chúc các cụ được ân xá trước ngày tha (b)(b)(b)

viper

Xe hơi
các cụ cho hỏi mua cái dây nối ipod với KF ở đâu nhỉ, cái dây USB màu trắng theo máy cắm vào nó chỉ hiện ipod như là 1 cái USB chứ không phải là Ipod. thanks