Thảo luận Kia Forte màu nào đẹp nhất???

speeder_fancy

Xe máy
Bây giờ lại để ý cả vấn đề màu nội thất xe nữa. Nội thất KF có 3 màu chính là: màu đen,màu ghi tối, ghi sáng. Em vẫn khoái màu đen trên các bản KF SLI black special hơn (bản SLI thường, KF trang bị nội thất màu ghi sáng, ghế da pha nỉ). Ghế bọc da đen có gân viền màu đỏ trông vẫn đẹp và ấn tượng hơn màu ghi xám trông hơi nhạt nhoà :5: Các cụ có thấy thế ko ợ?

Chỉnh sửa cuối:

lucky-luke

Xe buýt
Hix, cụ còn cái j cần Trưng cầu dân ý nữa ko ợ? Show ra hết để ae làm luôn một thể! Nhưng đừng trưng cầu kỉu giữa KF và ABC j của Nhật chọn cái nào mà ae lại dính ban nick mà phải tội cụ nhé!
Ngoài lề tý: Chuyện ae tự sướng về vợ mình mà giờ cũng ko được sướng nữa vì có mấy ku ghen ăn tắc ấy cứ rình rập canh me box của Kia - Huyndai để vào cà khịa. Chán ko chịu được!

hahuanvn

Xe buýt
Nội thất màu đen:
+ Khi bụi bám vào nhìn rất rõ, nhưng khi trầy xước hoặc có vết dơ thì "giấu" tốt hơn màu sáng.
+ Nhìn vào trong không thấy sự trẻ trung, không thấy sáng, không thấy sang(Đặc biệt là khi bật đèn)

Nội thất màu sáng:
+ Khi có vết dơ, trầy xước thì rõ hơn màu đen.
+ Nhìn vào trong thấy trẻ trung, sáng sủa và có phần "sang" nữa.

Em nói thế có phải không các kụ ?

Em là em thích khi nhìn vào bên trong nó phải "sáng choang", còn bên ngoài phải là đen xì cho nó "hoành tá tràng".

HorsePower

Xe container
Em ấn tượng với quả thống kê của cụ quá. Cụ tìm đâu ra cái nguồn hay thế. Cá nhân em thấy dân VNmese quen xài xe màu bạc, đen, ghi xám (cụ Cua xướng là nòng pháo :21:). Nhưng từ khi mấy chú củ sâm này vào khuấy đảo thị trường nước mình thì màu sắc xe cứ sinh động hẳn lên. Khởi nguồn với nhiều lựa chọn về màu sắc là matiz, rồi sau này đến getz, giờ là i30 và KF. Bây giừ nhiều lựa chọn, màu sắc sinh động quá làm em cứ noạn cả nên, ra đường thấy vợ ai cũng đẹp mới chết chứ :^) :21:
Nếu Bác cho là tác dụng thì thêm thông tin về màu xe này Bác.
Mỹ:
Trắng 20%-
Đen 17%-
Bạc 17%-
Xanh dương 17%
Xám 12%
Đỏ 11%-
Be,nâu 5%
Xanh lá cây 3%-
Vàng 2%-
Các màu khác 1%
Nhật:
Trắng 32%
Bạc 28%
Đen 13%
Xanh dương 7%
Xám 7%
Đỏ 3%
Lá cây 3%
Be/Nâu 2%
Màu khác 5%
Châu Âu:
Đen 26%
Bạc 20%
Xám 18%
Xanh Dương 13%
Trắng 10%
Đỏ 7%
Be/Nâu 4%
Lá cây 2%
Vàng 1%
Màu khác 1%
Trung Quốc:
Bạc 32%
Đen 31%
Xám 15%
Xanh dương 9%
Đỏ 5%
Cam 3%
Vàng 2%
Lá cây 3%
Trắng 1 %
Màu khác 1%
Tính cách đánh giá qua màu xe:
Trắng: Trách nhiêm, ngăn nắp.
Đen: Tham vọng mạo hiểm
Bạc: Hoàn hảo, sành điệu
Xám: Khiêm tốn, lái xe an toàn.
Đỏ: Hướng ngoại, sôi nổi.
Xanh: Chan hòa, trìu mến nhưng khém sáng tạo.

Mầu xe khi được lựa chọn theo rất nhiều tiêu chí:
1. Ý thích chủ quan.
2. Độ nhận biết dẫn tới khả năng giảm tai nạn
3. Thuyết âm dương 4 hành....
Bác cứ so sánh sẽ thấy các thị trường vì vị trí địa lý, văn hóa, quan niêm nên màu xe cũng theo đó được ưa chuộng khác nhau. vd: Ở Mỹ màu trắng chiếm tới 20%. CÒn ngược lại ở Trung quốc là 1%. Duy chỉ có Xanh dương có sự khác biệt so với mọi năm lại ở vị trí 4 trên cả 4 thị trường lớn cũng là do xu hướng sống thân thiện với môi trường nên màu đó được cho là mang ý nghĩa tốt.
Bác cũng lưu ý về tỷ lệ tai nạn liên quan đến Màu xe:
Màu xe đen chiếm tới 22,5% số vụ tai nạn trong khi chỉ chỉ chiếm 4% trong tổng số xe ở Thụy điển. Màu Trắng,Vàng,Bạc...được cho là dễ nhận biết nên tỷ lệ tai nạn cũng theo đó giảm hơn.
Còn những đặc điểm khác Bác cung tham khảo khi mầu Trắng, Bạc...phản xạ tốt hơn với ánh mặt trời nên xe bớt nong hơn nhữ xe mầu tối cũng đồng nghĩa giảm tiêm hao nhiên liệu cho việc làm mát xe. Màu Bạc được cho là sạch nhất khi bị bám bụi bẩn và những vết xước cũng khó thấy hơn....
Nhiều lắm Bác ạ. Bác cứ nghẫm 1 lúc là ra khối.
Chúc Bác mua được xe màu ưng ý.
Có Bác nói thế này tôi thấy hay:
"Màu xe đẹp nhất là mầu mình chọn."

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Mỗi người 1 ý thích Kụ hỏi vụ này mang tính cộng đồng quá!:ohmy:,sao ko nhân tiện kụ hỏi luôn cưới vợ xinh như thế nào là đẹp:21:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Lúc đầu em kết I30, dưng bây giờ lại khoái dòng sedan hơn nên định chuyển sang hỏi cưới Kia Forte. Các bác thấy màu nào dưới đây là đẹp nhất ợ:
bác xem mầu này đẹp đới

HorsePower

Xe container
Em ấn tượng với quả thống kê của cụ quá. Cụ tìm đâu ra cái nguồn hay thế. Cá nhân em thấy dân VNmese quen xài xe màu bạc, đen, ghi xám (cụ Cua xướng là nòng pháo :21:). Nhưng từ khi mấy chú củ sâm này vào khuấy đảo thị trường nước mình thì màu sắc xe cứ sinh động hẳn lên. Khởi nguồn với nhiều lựa chọn về màu sắc là matiz, rồi sau này đến getz, giờ là i30 và KF. Bây giừ nhiều lựa chọn, màu sắc sinh động quá làm em cứ noạn cả nên, ra đường thấy vợ ai cũng đẹp mới chết chứ :^) :21:
Chuyện vợ ai nhìn cũng thấy đẹp Bác nào ở đây cung đồng ý cả nhỉ.
Tôi cũng là 1 Fan của KF, đang đi xe khác nhưng em nó lướt qua cũng ngoái đầu thôi rồi, mà trên đường các em nó chạy cũng nhiều. Có tham khảo thông kê cho Bác về màu xe trên các thị trường nhưng riêng tôi nếu dc chọn màu cho KF cho riêng tôi sẽ là: BẠC.
Đủ 3 yếu tố:
1. Sở thích chủ quan.
2. Màu dễ nhận biết (an toàn)
3. Bác->Kim -> Hợp với mạng của tôi.
Thêm nữa:
Giảm độ Nóng khi phải đỗ xe trời nắng.
1 tuần không rửa xe ai thấy cung khen "xe sạch thế, chịu khó rửa xe thế."

B.9

Xe hơi
trắng đẹp cụ ạ nhưng đa số là chọn theo sở thích thôi (b)

fuah

Xe tải
Cháu thấy màu này đẹp nhất đới:)) Cụ nào thấy đẹp cho cháu uống tí, cháu không biết rượu nó ngon thế nào cả (k)
[/URL] [/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

Hotwheel18

Xe đạp
Tính cách của bác, sở thích của bác, rồi mê tín tý thì xem thêm mệnh của bác....cứ thế mà chọn thôi.

Còn cá nhân em là em thích màu đỏ ớt lắm cơ:21::21::21::21:
Xem ra ý kiến cụ digital là hợp lý nhất :6:
Mua vợ 2 là theo gu của mình, mua cái mà mình thích, đắt tí cũng chơi. Đẽo cày giữa đường thì đừng chơi, về thằng khác chê 1 câu lại ghét :redface:
Chủ topic nên xem lại quan điểm của mình.
Nếu chưa có kinh nghiệm, thì chơi theo phong thủy, chơi theo cảm hứng, rồi bảo vệ ý kiến về vợ 2 của mình
(b)(b)(b)

speeder_fancy

Xe máy
Hôm nay đi đường em thấy có mấy em KF màu đỏ đun (spicy red) như thế này, trông đẹp thật :6: Em sẽ chọn màu này vì thích, chỉ hiềm một nỗi là em mệnh Mộc, còn màu này là hành Hoả, sợ ko hợp :^)...Dưng mà em khoái màu này thật đấy :'(

tran_thuat_lai

Xe lăn
làm luôn 7 sắc cầu vồng cho nó mấu :))

speeder_fancy

Xe máy
Có thể độ nội thất KF sli thành giống như nội thất của KF Koup ko các cụ nhi? Em thấy nội thất của KF Koup pha màu rất ấn tượng và trẻ trung (gần giống nội thất của Hyundai Genesis Coupe:

Cái này có lẽ phải hỏi cụ Cua. HN có Bách Lộc ở Hoàng Hoa Thám (gần Văn Phòng Chính Phủ) bọc nội thất đẹp. Nhưng độ nội thất thế này em không biết chỗ nào làm. Các cụ giúp em với. Tks in advance.

carauto

Xe buýt
Em thấy màu trắng đẹp nhất, nhưng chọn màu gì còn tùy vào mệnh của bác chủ thớt(b)

Colt 45

Xe đạp
Có thể độ nội thất KF sli thành giống như nội thất của KF Koup ko các cụ nhi? Em thấy nội thất của KF Koup pha màu rất ấn tượng và trẻ trung (gần giống nội thất của Hyundai Genesis Coupe:

Cái này có lẽ phải hỏi cụ Cua. HN có Bách Lộc ở Hoàng Hoa Thám (gần Văn Phòng Chính Phủ) bọc nội thất đẹp. Nhưng độ nội thất thế này em không biết chỗ nào làm. Các cụ giúp em với. Tks in advance.
Chắc cụ Dungvan (25 hàn thuyên) chơi cái này cho cụ được nhưng chi phí cao đấy ! 62 Trần Nhật Duật làm ốp da nhưng chỉ làm cánh cửa hoặc chi tiết khác, Táp lô không OK !

1QủaChuối9

Xe tải
Em nghĩ là không màu gì là đẹp nhất,tức là cái xe trong suôt nhìn thấy hết bên trong máy moc luôn.Màu mè làm gì cho mệt chọn khó :))

speeder_fancy

Xe máy
Màu sơn xe có làm ảnh hưởng đến độ hấp thu nhiệt khi trời nắng nóng không các cụ nhỉ? Em nghe nói là xe có màu sơn đậm như đen, đỏ, ghi tối...thì sẽ hấp thu nhiệt nhiều hơn là các xe sáng màu như màu trắng, bạc, sữa...Thú thật với các bác là trước đây em đi xe màu bạc, những hôm nắng nóng vẫn thấy bị hun như thường. Nhất là đỗ xe mà không có cái tấm phản quang lót ở kính trước thì xe cứ gọi là...lò quay. Cụ nào dùng thử cả hai màu xe sáng tối rồi cho em xin tí kinh nghiệm với (b)