Kia Forte Koup hay Civic 1.8?

iphong

Xe máy
Em đang phân vân giữa hai con nầy. Em thì thiên về Kia Koup hơn. Em mới đi làm nên chưa có tiền tự mua xe nên vẫn phai xin hai bác già nhà em tiền ạ, cho nên mua vẫn phải phụ thuộc. Hôm trước xin được tiền rồi, dẫn hai cụ ra xem xe định lấy luôn, mẹ em thì OK, còn ông già thì bảo không nên mua xe 2 cửa, đi lại khó chịu. Khổ nổi vợ em nó có con Kia Morning 2010 mới cóng vừa mua, em nghĩ đi đâu đưa hai cụ đi thì chạy con Kia Morning thôi là được rồi, còn em với vợ đi chơi thì chạy con 2 cửa, về độ lên đi cho nó oách, ông già thi bảo lấy con Forte 4 cửa, nhưng em không thích con đấy, trông nó cứ thế nào ý. Bây giờ chắc em chuyển hướng sang civic.

Em vẫn lăn tăn giữa hai con này. Các bác tư vấn cho em xem nên lấy con nào hơn. Nếu lấy con KOUP thì chắc phải nịnh nọt ông già mấy hôm, chắc cũng được, con lấy civic thì đỡ mất công nịnh nọt, hầu rượu bác già. Em thì em thấy con civic cũng OK, hồi ở bên Mỹ em cũng chạy con Civic Coupe cung được 5 năm rồi, bây giờ muốn đổi sang xe khác chạy cho biết, chứ gắn bó mãi với 1 dòng xe cũng chán. Mà bây giờ mua xe em cũng chỉ chạy vài ba năm thôi, xong tiết kiệm it tiền thì đổi con khác, cũng chả tính toán lỗ lãi gì.

Mà hình như Civic có nhiều đồ chơi hơn Forte thì phải, nhưng chắc là tai Forte mới quá, Civic ra năm 2006, sang năm là 2010 cũng ngót 4 năm, cũng gần hết chu kì 5 năm của nó rồi, em sợ năm sau nó ra con Civic mới mình lại HỚ. :102:

(b) cám ơn các bác nhiều.

M3E92

Xe điện
Nếu civic 2.0 thì em còn phân vân, chứ 1.8 thì em chọn Koup(b)

Payroll

Xe điện
Civic thì đã được mọi người dùng nhiều, chọn em này nếu muốn an tâm. Đi em kia cho nó độc đáo. Chọn xe thì theo tiêu chí của mình thôi. Chúc bác mau lấy xe mới

dungrau

Xe tải
Koup đi cụ ơi civic chán lăm.nào là kẹt kính ..ui nhiều bệnh lắm cụ ah..mua vào là hối hận đó...e mua thì e mua E300 chứ không mua 2 thằng này roài:'(

iphong

Xe máy
Koup đi cụ ơi civic chán lăm.nào là kẹt kính ..ui nhiều bệnh lắm cụ ah..mua vào là hối hận đó...e mua thì e mua E300 chứ không mua 2 thằng này roài:'(
Ước gì em có tiền làm con E 300 giống pác. Ừ mà cũng phải công nhận Honda bị cái bệnh kẹt kính cửa bao nhiêu năm trời rồi mà cũng không sửa được. Em đến chết mệt vì con Civic cũ của em hồi xưa, sửa lên sửa xuống cái cửa kính mà bệnh cứ tái phát hoài.

iphong

Xe máy
Là bấm nút kéo kính thì nó cứ đứng yên không chịu lên, phải dùng tay lựa lựa kéo nó ra thì mới lên được. Cũng tùy xe, thời tiết, và chỗ để xe. Bác để ý lúc bác kéo kính lên, nếu kính nó hơi nghiêng nghiêng về phía sau, và bám sát vào thành cửa, thì nguy cơ bị của bác là cao đấy, bôi trơn cái khe kính ngay đi, không sau này bị rồi chữa mệt lắm đấy.

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
Là bấm nút kéo kính thì nó cứ đứng yên không chịu lên, phải dùng tay lựa lựa kéo nó ra thì mới lên được. Cũng tùy xe, thời tiết, và chỗ để xe. Bác để ý lúc bác kéo kính lên, nếu kính nó hơi nghiêng nghiêng về phía sau, và bám sát vào thành cửa, thì nguy cơ bị của bác là cao đấy, bôi trơn cái khe kính ngay đi, không sau này bị rồi chữa mệt lắm đấy.
cái xe bao nhiêu tiền mà thế... chết dở. em lạy hòn đá vịt :77::77::77:

Linh_piano

Xe điện
Em thấy Koup hơi nhỏ và thấp, cao tầm 1m75 như em ngồi vào ghế lái chạm tóc lên trần xe. Hàng ghế sau ra vào hơi khó khăn, chỉ phù hợp với trẻ em thôi.
Civic thì nhiều bác rành quá rồi.
Bác thử nghiên cứu em Mit IO đi (cho em có đồng bọn, hí hí). Em biết có bác định lấy Koup nhưng chỉ sau 5 phút xem xe đã quyết định sẽ gắn bó với IO đấy ah.

thehai

Xe tải
Ngày trước cũng đã có bài trong 4room nói về kiểu dáng Civic. Kiểu dáng này hiện đại, so với tầm năm 2006 thì Civic có kiểu dáng mà ko xe nào trong cùng phân khúc địch lại được...
Ý kiến riêng của em thì kiểu dáng của civic vẫn đẹp dù đã qua 4 năm. KIA FORTE mới ra có kiểu dáng cũng đẹp nhưng bản thân e thấy nó cứ hao hao 1 số xe:^), nhìn tổng thể thì thiết kế đó cũng ko được "thuôn" cho lắm. Theo e thì cái "mông" hơi dày... nhìn ngang xe thì civci trông thanh thoát hơn!(k)(k)(k)
Nhưng mà nếu bác thích phong cách trẻ trung thì lấy KIA đi! Civic thì lại hợp đc với nhiều hoàn cảnh :lịch sự, thể thao và cũng trẻ trung ....
Ý kiến riêng thôi! Chúc bác có đc lựa chọn!

Trungmytu

Xe điện
Ngày trước cũng đã có bài trong 4room nói về kiểu dáng Civic. Kiểu dáng này hiện đại, so với tầm năm 2006 thì Civic có kiểu dáng mà ko xe nào trong cùng phân khúc địch lại được...
Ý kiến riêng của em thì kiểu dáng của civic vẫn đẹp dù đã qua 4 năm. KIA FORTE mới ra có kiểu dáng cũng đẹp nhưng bản thân e thấy nó cứ hao hao 1 số xe:^), nhìn tổng thể thì thiết kế đó cũng ko được "thuôn" cho lắm. Theo e thì cái "mông" hơi dày... nhìn ngang xe thì civci trông thanh thoát hơn!(k)(k)(k)
Nhưng mà nếu bác thích phong cách trẻ trung thì lấy KIA đi! Civic thì lại hợp đc với nhiều hoàn cảnh :lịch sự, thể thao và cũng trẻ trung ....
Ý kiến riêng thôi! Chúc bác có đc lựa chọn!
Giờ ai mua Civic nữa ạ!Bác cứ Koup đi ạ, nhà 2 xe thì ngại gì.Vợ chồng trẻ mà đi thì chuẩn luôn!

Nhưng bác phải chuẩn bị tâm lý là xe Hàn kiểu dáng tuy đẹp nhưng rất dễ lỗi mốt.Nguyên nhân là các anh ý mau cho ra đời mẫu mới quá.Điển hình là I30, Forte, rồi sẽ đến Lac và Koup!

choidem

Xe đạp
forte hơn ợ bác cứ mua xe đó đi em cho số bên này nó bán forte uy tín lắm bác ợ 0948268948:101::101::101::101::101::101::101::101::101:

choidem

Xe đạp

iphong

Xe máy
Mấy bác biết con KOUP bây giờ khoảng bao nhiêu tiền không? Hôm trước ra xem chỗ ông bạn, ông ý bảo con đấy 32.5K, thế có hợp lý không? Xe nhập nguyên chiếc từ HQ về, 1.6 không có camera lùi.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
bọn hàn quốc nó thay đổi mẫu mã xe xoèn xoẹt, bác cứ ngẫm mấy cái xe đê u mà xem
cho nên bây giờ mua kia koup, nhưng năm sau thì nó đã tiêu tan tên xe rồi, nhắc tới chả ai biết nó là cái xe gì nữa.
ví dụ: nubira, lanos, magnus... bây giò còn lác đác thấy trên đường, nhưng tầm 5 năm nữa, chả ai biết là trên đời này đã có mấy cái xe đó.
nhưng bác ngẫm lại cái xe civic mà xem, tên xe nó ra đời lâu lắm rồi, thế mà nó vẫn phát triển tới giờ.
vậy tại sao nó lại tồn tại lâu thế, tại sao Honda không xóa sổ cái tên civic đi, thay vào đó là cái tên gì khác đi.

thế đấy, nền cong nghiệp xe hơi Hàn Quốc còn đang lấy đích là các ông lớn như Toy, Honda để mà phấn đấu cơ mà.

vậy bác mua xe Hàn Quốc thì chỉ mang tính thức thời, và mang đúng nghĩa là cái xe để đi cho vui vài bữa bán luôn.
còn nếu xác định để đi tương đối ổn định vài năm thì nên chọn xe Nhật mà dùng, dù sao nó là cái xe tốt phục vụ mình trong công việc cũng như đi chơi.

Phuc.auto

Đi bộ
Gia thi truong cua Kia K giao dong trong khoang 32.5 - 33.5,bac tranh thu mua luc thue chua tang nhe,chuc bac chon duoc xe tot