kia forte hay yaris .......

kia_forte

Xe hơi
hôm trước tớ ngồi vào yaris cầm càn số gật 1 cái để vào số thế mà hình như cần số bị cong:))

dunlopillo

Xe buýt
Bác mua Yaris mà đi bác ạ. Đi xe Hàn toàn các anh nhà nghèo, đi ô tô lúc nào cũng tính toán như đi xe máy (vào show room xe hàn thì biết), nói chung mua xe Hàn mà đi ngoại giao mất điểm lắm, tốt nhất làm em Yaris, vừa bền lại có thương hiệu. Còn nếu bạn bè bảo xe nữ tính thì bác bảo là mượn xe vợ...càng oai
Em đi con VIOS E, được bác đánh giá là giàu, cảm ơn bác :21:.

dunlopillo

Xe buýt
hôm trước tớ ngồi vào yaris cầm càn số gật 1 cái để vào số thế mà hình như cần số bị cong:))
Công nhận là Yaris lởm thật. Bánh bé tí, pô thòi lủng lẳng, tiện nghi thì chán không có gì để nói. Nhưng, tóm lại xe Nhật chắc vẫn hơn. :))

CayneS

Xe máy
Sao chỉ Forte hay Yaris nhẩy. Mình vừa thêm con Forte bản SLI chạy chán bỏ xừ. Trong phố thì trông to to, đi đường dốc tý là khó leo dù chỉ 4 chú tiểu. Còn có Mazda hay hơn hay em đợi mấy hôm nữa mua Ford Fiesta nhỉ. Còn nếu chót yêu 2 em nay rồi thì tùy theo tuyến đường em hay đi mà mua, nếu em chỉ đi quanh quẩn xó phố thì mua Yaris cho nó gọn. Kia Forte thì được cái nhiều đồ chơi hơn.

Auto lover

Xe đạp
lại một bác chết vì thương hiệu đây, đi xe ngoại giao thì đi hẳn Camry; Avelon hoặc Lexus...chứ Yaris có vị gì mà đi ngoại giao.

victor

Xe tải
Đi xe ô tô, để khi người ta hỏi: Bác đi xe gì ?
Có 2 câu trả lời:

- Tôi đi Toyota.

- Tôi đi xe Kìa

Câu trả lời nào oách hơn :))

dunlopillo

Xe buýt
Đi xe ô tô, để khi người ta hỏi: Bác đi xe gì ?
Có 2 câu trả lời:

- Tôi đi Toyota.

- Tôi đi xe Kìa

Câu trả lời nào oách hơn :))
Thế người ta hỏi: Bác đi xe Toyota gì, mình trả lời là Toyota Vios, không biết có oách không? :))

vua_luoi

Xe điện

kenu97

Xe container
Mua xe của chúng thì yên tâm tuyệt đối cả về lương tâm cũng như chất lượng.
Nhà bác này chắc trong nhà không có xe máy hay TV tủ lạnh gì nhỉ?

Chắc có thì toàn thương hiệu....Lào hoặc Căm pu chia, vì nếu mua mấy cái như Honda, Toshiba, LG.....thì con lương tâm nó cắn bác ấy chết mất nhỉ :77::77::77:

Tư vấn nghe điêu vãi hàng, lương với chả tâm. Có tiền thì lại chả múc ngay ấy chứ.

Ngoại giao thì TOY ngoài cam hay avalon còn được , ko thì cứ xe Đức mà đi . Tất nhiên , chẳng ai đi xe Hàn ngoại giao , trừ mấy em dòng cao cấp chứ Yaris khác gì các xe bình dân khác :))
Hố hố, Em toàn đi taxi với 2b ngoại giao chả lần nào bị thiệt thòi gì cả.
Chưa bao giờ người ta hỏi em : Thế mày đi xe gì :77:

Thế người ta hỏi: Bác đi xe Toyota gì, mình trả lời là Toyota Vios, không biết có oách không? :))
ko, TOy Crown, oách xà lách 1 thời đấy anh

30U_9097

Xe buýt
hahaha các bác vào ném gạch choang choang khiếp thật...thế bác chủ thớt mua xe gì rồi, em là ghét nhất xe Hàn:P

dangtaplai

Xe máy
Xe Yaris thuộc phân khúc gia đình, em không nghĩ là sẽ được thêm điểm khi bác sử dụng liên quan đến ngoại giao, đón tiếp khách. Ngoài ra xe nhỏ, chỗ ngồi không được thoải mái lắm, do vậy tùy thuộc vào mục đích sử dụng của bác chủ thớt nữa.
Cá nhân em sẽ chọn xe to, rộng và có nhiều không gian để đồ, lúc đi du lịch, quê quán, có nhiều người đi cùng hoặc đi đường xa mới thấy có giá trị. (b)

chinauto

Xe hơi
Nhà bác này chắc trong nhà không có xe máy hay TV tủ lạnh gì nhỉ?

Chắc có thì toàn thương hiệu....Lào hoặc Căm pu chia, vì nếu mua mấy cái như Honda, Toshiba, LG.....thì con lương tâm nó cắn bác ấy chết mất nhỉ :77::77::77:

Tư vấn nghe điêu vãi hàng, lương với chả tâm. Có tiền thì lại chả múc ngay ấy chứ.

Hố hố, Em toàn đi taxi với 2b ngoại giao chả lần nào bị thiệt thòi gì cả.
Chưa bao giờ người ta hỏi em : Thế mày đi xe gì :77:

ko, TOy Crown, oách xà lách 1 thời đấy anh
Nhà em chưa có xiền nhiều nên Tủ lạnh vẫn xài Capatov, lương tâm không ảnh hưởng gì. Người Nga là bạn tốt của VN mà.
TV thì nhà chật quá, phải đổi sang LCD nên em chọn loại Philips, Bọn này cũng đô hộ ở đông nam Á nhưng chúng nó đô hộ Indo chứ Việt nam ta chúng chưa đụng đến bao giờ.
Xe máy trước chạy con Jawa của anh Séc, giờ đổi sang Minsk của anh Beloruss.
Vậy em kiến nghị với các bác là nên tích tiền mà mua xe của bọn Facist, chúng nó có đánh nhau lung tung ở châu âu nhưng chưa xâm chiếm nước ta lần nào ....

Mà đi xe của bọn Facist ngoại giao cũng được lắm bác ạ, bọn nó tưởng mình là dân Neo-facist nên không ai dám bắt nạt.

kenu97

Xe container
Nhà em chưa có xiền nhiều nên Tủ lạnh vẫn xài Capatov, lương tâm không ảnh hưởng gì. Người Nga là bạn tốt của VN mà.
TV thì nhà chật quá, phải đổi sang LCD nên em chọn loại Philips, Bọn này cũng đô hộ ở đông nam Á nhưng chúng nó đô hộ Indo chứ Việt nam ta chúng chưa đụng đến bao giờ.
Xe máy trước chạy con Jawa của anh Séc, giờ đổi sang Minsk của anh Beloruss.
Vậy em kiến nghị với các bác là nên tích tiền mà mua xe của bọn Facist, chúng nó có đánh nhau lung tung ở châu âu nhưng chưa xâm chiếm nước ta lần nào ....

Mà đi xe của bọn Facist ngoại giao cũng được lắm bác ạ, bọn nó tưởng mình là dân Neo-facist nên không ai dám bắt nạt.
Thôi thế thì em ạ bác rồi. :77::77::77:

damqhai

Xe tải
Oạch

Phân vân gì nữa YARIS là chuẩn tiêu chí trên:69:,còn FT vẫn là xe HÀN lởm mua về 20 năm sau chán lắm
Bác này ăn chắc mặc bền nhỉ.Đi đên 20 năm vẫn chưa thay vợ ah.E phấn đấu cứ 5 năm E mua vợ 1 lần.

quangnd

Xe buýt
Forte đi, Yaris làm gì. (b)

HobbyDriver

Xe tăng
Forte đi, Yaris làm gì. (b)
Bác chủ thớt muốn xe nhỏ gọn cơ mà bác. Vừa nhỏ vừa thương hiệu thì Yaris. Em không quý lắm cái thương hiệu nên sẽ mua xe Hàn, tiền thừa gửi tiết kiệm, khi nào xe 1 tã quá thì mua cái thứ 2 chưa muộn. Híc híc:41:

Unli

Xe buýt
Em nghĩ thương hiệu Toy đã được khẳng định hàng chục năm nay roài còn Kia vẫn còn mới lắm nên cần có thời gian để khẳng định thương hiệu, trong thời gian đó thì cụ cứ Toy cho nó lành. Các cụ thấy ý em thía lào ợ :69::69::69:

GARU

Xe hơi
Nói thế thôi trước đây mới xuất hiện YARIS mình thấy nó nhỏ gọn cũng được thế nhưng khi ngồi vào lái thử và hỏi giá liền thôi luôn.Trong thâm tâm o có ý tưởng mua thương hiệu nên chuyển mua xe HÀN đi 5 năm chả chịu hỏng gì chán bán lại tậu xe HÀN KIA FT hoàn toàn hài lòng và chẳng bao giờ tự ti vì đi xe HÀN cả mà hoàn toàn tự hào vì mình có nó phục vụ mình.Tóm lại theo cá nhân mình thì cụ chủ thớt nên mua KIA FT sẽ thấy ngay là chuẩn.