Kia Forte "cùi bắp" của em! - BD

AndyNguyenBD

Xe hơi
Về cơ bản là xe cụ độ hoành nhất rồi. Thua cụ Kua ở bộ đèn thôi.
Góp ý nhỏ: cái mẩu nhựa ở gạt nước chả nên lắp. mặt ca lăng này có vẻ ko hạp với xe cụ lắm. Mặt của MèoVSB vào xe đen này hợp hơn
Cụ cho e hỏi, thua cụ cua ở bộ đèn là thua điểm nào ạh? Cụ cua thì thích màu trắng, dùng ballast(độ bền kém), e thì thích màu xanh dùng led(độ bền cao). Bộ xinhan thì giống, e còn thêm dàn mi led Audi R8 (mặc dù giá rẻ hơn UFO 1tẹo), nhưng chất lượng và kiểu dáng đẹp k kém!

Mặt calăng e theo mẫu camry, được sơn carbon fiber chuẩn ạh. E nghĩ cần 1dàn lưới phía sau thì hay hơn thì phải?

sun10

Xe buýt
Bác độ đèn xenon cụ thể ntn thế (porjector loại nào, đèn xenon, ballast loại nào ?) để anh em học tập với :)

kenu97

Xe container
Cụ cho e hỏi, thua cụ cua ở bộ đèn là thua điểm nào ạh? Cụ cua thì thích màu trắng, dùng ballast(độ bền kém), e thì thích màu xanh dùng led(độ bền cao). Bộ xinhan thì giống, e còn thêm dàn mi led Audi R8 (mặc dù giá rẻ hơn UFO 1tẹo), nhưng chất lượng và kiểu dáng đẹp k kém!

Mặt calăng e theo mẫu camry, được sơn carbon fiber chuẩn ạh. E nghĩ cần 1dàn lưới phía sau thì hay hơn thì phải?
Của cụ Cua hoành hơn cụ 1 tí :D
màu sắc thì mỗi người 1 kiểu. màu của cụ em cũng thích. còn mặt ca lăng thì tại xe cụ đang đen bóng, đen tuyền từ đầu đến chân mà tự dưng có 1 đoạn carbon nên e thấy...chưa hạp lắm.
Nhưng mà nhìn chung thì vẫn cực ổn :D

47T 2267

Xe đạp
pác cho em hỏi , pác làm bộ đèn thiệt hại hít bao nhiu , bác làm ở đâu cho mình xin địa chỉ

AndyNguyenBD

Xe hơi
pác cho em hỏi , pác làm bộ đèn thiệt hại hít bao nhiu , bác làm ở đâu cho mình xin địa chỉ
Bộ Bi Xenon S55 của e tổn thất 8tr5 cụ ạh! Cả Bi Xenon va Angle eyes!
Bộ Xinhan led là 4tr2
Và bộ led Audi R8 là 2tr9 ah!
Tổng tổn thất cho đôi mắt của em nó cũng trên 15tr rồi cụ!
Đây là tác phẩm của cụ KhacTrung tại SG ạh

nh0k_s0c0l4

Xe hơi
xe cụ đẹp quá màu đen nhìn đẹp thật,bộ vành độ cũng ăn khớp

Cuabien

Xe điện

Ballast độ bền kém là sao cụ ???

AndyNguyenBD

Xe hơi
Ballast độ bền kém là sao cụ ???
Ah, sorry cụ, e nhìn nhầm cái angle eyes của cụ. E tưởng là loại AE thường có ballast đi kèm, loại đó thì dễ hư ballast hơn. Của cụ hình như dùng AE UFO pk? Nếu là AE UFO thì là hàng đỉnh rồi!:D

Cuabien

Xe điện
AE em sài UFO cụ ợ ! Hình như cụ Khắc Trung cũng lắp AE này cho con Koup mầu xanh thì phải, có điều BI của em sài cả pha và cos nên hơi khó chỉnh quá.

AndyNguyenBD

Xe hơi
AE em sài UFO cụ ợ ! Hình như cụ Khắc Trung cũng lắp AE này cho con Koup mầu xanh thì phải, có điều BI của em sài cả pha và cos nên hơi khó chỉnh quá.

Đúng rồi cụ, cái AE UFO này cũng được lắp cho em Koup màu xanh.
Còn Bi xenon của em cũng sài cos và pha (của mer S55), ánh sáng ra tuy đẹp, nhưng e cảm giác vẫn k sáng lắm. K biết của cụ thì sao?
Còn cụ bảo khó chỉnh là thế nào, e k hiểu lắm?

Cuabien

Xe điện
Đúng rồi cụ, cái AE UFO này cũng được lắp cho em Koup màu xanh.
Còn Bi xenon của em cũng sài cos và pha (của mer S55), ánh sáng ra tuy đẹp, nhưng e cảm giác vẫn k sáng lắm. K biết của cụ thì sao?
Còn cụ bảo khó chỉnh là thế nào, e k hiểu lắm?
Chính xác như cụ tả, vì việc dùng rèm che bớt ánh sáng để cos nên bộ bi này không cho ánh sáng như Bi chỉ sử dụng cos mặc dù ánh sáng đẹp hơn do đường viền sáng có sắc mầu. Bi em đang sài là của Q7 kèm theo Xenon, Ballast zin theo xe nhưng nếu đỗ cạnh những anh em đang sài Bi cos không thì thực sự ánh sáng không bằng (Không tính dùng pha vì khi kéo rèm chắn lên nó sáng quá thể luôn)

Chỉnh cho Pha, cos đều với 2 bóng pha của xe là rất khó vì ánh sáng không trùng nhau được cụ ợ !

AndyNguyenBD

Xe hơi
Chính xác như cụ tả, vì việc dùng rèm che bớt ánh sáng để cos nên bộ bi này không cho ánh sáng như Bi chỉ sử dụng cos mặc dù ánh sáng đẹp hơn do đường viền sáng có sắc mầu. Bi em đang sài là của Q7 kèm theo Xenon, Ballast zin theo xe nhưng nếu đỗ cạnh những anh em đang sài Bi cos không thì thực sự ánh sáng không bằng (Không tính dùng pha vì khi kéo rèm chắn lên nó sáng quá thể luôn)

Chỉnh cho Pha, cos đều với 2 bóng pha của xe là rất khó vì ánh sáng không trùng nhau được cụ ợ !
Thì ra là vậy! Lúc đầu e nghĩ dùng bộ Bi có cos và Pha, thì khi chuyển Pha sẽ kết hợp được Pha Zin và Pha Của Bi, ánh sáng sẽ sáng hơn! Tuy nhiên e thấy Cos k sáng lắm và Pha cũng không khá hơn là mấy!

Nhưng e đứng đối diện nhìn lại thì cả cos và pha đều sáng cực kỳ ạh!
Sao cụ k trang bị thêm dàn mi led UFO hay dàn mi Audi R8 như e nữa cho hoàn thiện đôi mắt!:D

Cuabien

Xe điện
Sao cụ k trang bị thêm dàn mi led UFO hay dàn mi Audi R8 như e nữa cho hoàn thiện đôi mắt!:D
Em không thích độ mí lắm, buổi tối thì có vẻ OK nhưng ngày nhìn mấy cái mạch đó nó hiện rõ nhìn hơi chuối. Làm thêm bộ LED hậu đi cụ, mặt tiền ngon mà sân vườn chửa có gì.

AndyNguyenBD

Xe hơi
Em không thích độ mí lắm, buổi tối thì có vẻ OK nhưng ngày nhìn mấy cái mạch đó nó hiện rõ nhìn hơi chuối. Làm thêm bộ LED hậu đi cụ, mặt tiền ngon mà sân vườn chửa có gì.
Hehe..e thì lại k thích led hậu. Nhìn chẳng sáng gì cả. và cũng k đẹp. Nếu xe e là koup thì e đã chơi bộ UFO rồi. E giữ nguyên bản còn sáng hơn nhiều ạh. Chẳng lẽ e chi gần 100tr cho các món lặt vặt lại tiếc 2-3tr cho cái led hậu sao!:D
Phần hậu của e cũng có bộ pô đôi Marco gần 10tr rồi, và cái líp đuôi cũng tạm được. Chắc k cần thêm gì!
Cụ cua sao còn chưa lên pô đi ạh!

sun10

Xe buýt
Hai cụ này chạy đua vũ trang kinh quá anh em chạy theo mệt nghỉ :):)

Chỉnh sửa cuối:

dr_ghienxe

Xe đạp
xe cụ N1 luôn.mắt rất đẹp,có thể nói là chuẩn đấy.nếu cụ làm bodykit nữa là tuyệt vời.vodka cụ nhé

tep2004

Đi bộ
Website
www.benh.vn
Đẹp quá bác ạ, em muốn học theo lắm nhưng vẫn muốn giữ xe minh được nguyên bản, không biết chịu đựng được bao lâu nữa đây

AndyNguyenBD

Xe hơi
xe cụ N1 luôn.mắt rất đẹp,có thể nói là chuẩn đấy.nếu cụ làm bodykit nữa là tuyệt vời.vodka cụ nhé
Forum giao diện mới hình như k có chức năng..uống votka phải k cụ?