Kia Forte có những nhược điểm nào đáng lưu tâm các Bác?

xe.tang

Xe buýt
Em thấy trong phân khúc C của xe Sedan tại VN các model từ 2011 trở về trước thì dáng của kia Forte vẫn hài hòa và đẹp nhất, nhưng không biết chất lượng thế nào? Bác nào đã nhiều năm cưỡi em nó thi cho em biết với!

hoanggiangauto

Xe tải
1 đống topic đã trả lời cho cụ rồi, cụ nên tham khảo trc đã.

Qua hơn một năm sử dụng thì em thấy nhược điểm lớn nhất là độ ồn từ lốp mỏng vào khoang lái tương đối lớn. Sẽ là hợp lý hơn nếu em nó được trang bị lốp Michelin hoặc Bigreston với vành 16inch là ok. Về tiêu thụ nhiên liệu em cho là ok bởi dù động cơ 1.6 nhưng em nó có công suất gần bằng Altis và Civic, xác cũng nặng tương đương nên việc em nó uống ngang cơ hai em này và cao hơn Vios cũng là hợp lý, chưa kể lốp mỏng bản 215 nên độ bám đường cao hơn cũng đồng nghĩa với ăn uống cao hơn.

xe.tang

Xe buýt
Cảm ơn những cảm nhận rất thực của Bác

ca_vang

Xe tải
Qua hơn một năm sử dụng thì em thấy nhược điểm lớn nhất là độ ồn từ lốp mỏng vào khoang lái tương đối lớn. Sẽ là hợp lý hơn nếu em nó được trang bị lốp Michelin hoặc Bigreston với vành 16inch là ok. Về tiêu thụ nhiên liệu em cho là ok bởi dù động cơ 1.6 nhưng em nó có công suất gần bằng Altis và Civic, xác cũng nặng tương đương nên việc em nó uống ngang cơ hai em này và cao hơn Vios cũng là hợp lý, chưa kể lốp mỏng bản 215 nên độ bám đường cao hơn cũng đồng nghĩa với ăn uống cao hơn.
Chuẩn luôn rồi cụ ạ, e bổ sung là: nếu lốp dầy đi với vành 16 thì mất đi vẻ đẹp của xe. Kết luận ngon bổ rẻ

ca_vang

Xe tải
Chuẩn luôn rồi cụ ạ, e bổ sung là: nếu lốp dầy đi với vành 16 thì mất đi vẻ đẹp của xe. Kết luận ngon bổ rẻ

phuongtv_76

Xe container
Công suất cao thì có gì đâu cụ, hk lấy bút nó ghi thêm cho fashion ấy mà, còn xăng cộ cũng ko lo làm gì nói sai thì hk xin lỗi+ bồi thường thẻ xăng miễn phí

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Công suất cao thì có gì đâu cụ, hk lấy bút nó ghi thêm cho fashion ấy mà, còn xăng cộ cũng ko lo làm gì nói sai thì hk xin lỗi+ bồi thường thẻ xăng miễn phí
Cụ này rất thích vào chém xe Hàn Xẻng thì phải. Em thấy xe đi ổn định phụ tùng thay thế giá bèo nếu bị vặt mất gương Altis hết 8 củ còn Phò tè hết 2 củ
còn nó ghi phát sừn hay không thì nó là tiêu chuẩn của mấy ảnh khoai tây nó đo chán rồi

Chuyện ăn uống của em nó là thực tế em đo bằng cơm tại VN, còn em là em ứ tin mấy cái công bố của nhà sản xuất. Với cả em góp ý với bác là nếu tư vấn được cho anh em thì tư vấn, còn ko thì đừng chém thế nó buồn cười lắm. Bác nên về box Toy mà chém thì hay hơn là việc lê la khắp nơi chỉ để khẳng định mình là thông thái.

Táo Hồng

Xe hơi
mợ này đặt điều quá. Mợ thích thì mợ có thể khen, không thích thì mợ chê. Mợ cứ ăn nói đặt điều hàm hồ con nít nó cười cho

DVT_VIP

Xe tải
Xe đi loanh quanh Hà nội 1-2 thì không phải nghĩ cụ ạ. Còn đi nhiều, đi xa thì cụ cứ xe nhật mà đi

quyluong_3bánh

Xe điện
Nói chung là cũng ngon nhưng em khẳng định là vẫn chưa thể bằng xe nhật cùng phân khúc được

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Nói chung là cũng ngon nhưng em khẳng định là vẫn chưa thể bằng xe nhật cùng phân khúc được
cụ thể cái phân khúc của cụ luôn cho cụ chủ thớt hiểu, hay vác vios ra cho nó hợp, nói thật với cụ chủ, thích thì mua chứ ngồi đẽo cày giữa đường thì đến Tết Congo cụ vẫn do dự thôi, ngày trước cháu cũng lựa chọn giữa altis & Cerato, dưng vì cái thái độ bán hàng của Toy (khệnh trong thời điểm cháy xe) nên cháu vác tiền ra choén Cerato AT, hơn 2 năm chẳng vấn đề gì vẫn đang ngon lành, còn cháu không so sánh vì tất cả đều là khập khiễng. chúc cụ có lựa chọn đúng đắn

RAVA

Xe ba gác
-Con này hồi mới ra thì thấy còn ưa nhìn, bây giờ em thấy nó hơi lỗi mode, xu hướng thiết kế hiện nay theo kiểu 3D, đèn trước và sau phải hơi lồi ra...bây giờ nhìn cái mít con Forte này nó cứ bì bì vì nó phẳng lỳ, chả có điểm nhấn gì đặc biệt cả. Còn trong nội thất thì em ghét nhất là cái tay lái, trông nó giống như của con MN đời cũ, cái núm còi tròn trông hơi thô và ko tiện trong sd, nói chung thiết kế vô lăng của Kia ko đẹp bằng Hyundai.

Nâng CHén

Xe hơi
xe em ceraro 2009 chạy dc 4 vạn từ lúc mua đến nay cảm nhận chung là phù hợp túi tiền , vận hành ổn định, xăng cọ tầm 7,8l đường hỗn hợp ...không có í kiến gì thêm ^^

phuongtv_76

Xe container
Chuyện ăn uống của em nó là thực tế em đo bằng cơm tại VN, còn em là em ứ tin mấy cái công bố của nhà sản xuất. Với cả em góp ý với bác là nếu tư vấn được cho anh em thì tư vấn, còn ko thì đừng chém thế nó buồn cười lắm. Bác nên về box Toy mà chém thì hay hơn là việc lê la khắp nơi chỉ để khẳng định mình là thông thái.
Cụ góp ý cũng tốt, mình ghi nhận, còn việc tư vấn thì để a e thoải mái đi, cụ đừng nghĩ là chém, cái sâu xa nó ko chỉ là bề ngoài đâu, cụ để 10 phút nghẫm kỹ lại lời e nói, nó ko chỉ là vài từ đâu, còn chuyện thông thái hay ko thì để mọi người đánh giá, chả phải vì mua cái xe hàn thông minh lên hay mua cái xe nhật là thông minh, xin cụ đừng đề cập cái khái niệm này, dễ đánh nhau lắm:D

phuongtv_76

Xe container
mợ này đặt điều quá. Mợ thích thì mợ có thể khen, không thích thì mợ chê. Mợ cứ ăn nói đặt điều hàm hồ con nít nó cười cho
Xin lỗi cụ mình ko muốn nói qua nói lại với cụ, cụ cứ nói tử tế mình xin tiếp chuyệnb-)

TEPDIU

Xe tăng
Cty em không có nhiều xèng để mua xe hịn, vì vậy mua 2 con Kia năm 2009 (1 con Koupe và 1 con Forte đều là xe nhập các cụ nhé). Giờ các xe này con đi ít nhất là 9,7 vạn, con nhiều là 11,5 vạn mà vữn ngon!

ngoài việc phải thay dầu, lọc dầu, lốp thì chưa bị hỏng hóc gì ạ. Nói chung đồ hạt rẻ và phù hợp với tầm tiền!

hyundaii30

Xe tăng
:D, nhược điểm duy nhất em thấy là " Thương hiệu yếu hơn TOI" nên hay bị ném đá.

cụ thể cái phân khúc của cụ luôn cho cụ chủ thớt hiểu, hay vác vios ra cho nó hợp, nói thật với cụ chủ, thích thì mua chứ ngồi đẽo cày giữa đường thì đến Tết Congo cụ vẫn do dự thôi, ngày trước cháu cũng lựa chọn giữa altis & Cerato, dưng vì cái thái độ bán hàng của Toy (khệnh trong thời điểm cháy xe) nên cháu vác tiền ra choén Cerato AT, hơn 2 năm chẳng vấn đề gì vẫn đang ngon lành, còn cháu không so sánh vì tất cả đều là khập khiễng. chúc cụ có lựa chọn đúng đắn
E cũng bỏ phiếu cho Forte or Cerato, nếu so với Altis thì hơi khó, nhưng với cùng tầm tiền mà so với Vios thì Vios còn thua xa về hình thức, option, còn chất lượng thì tùy cảm nhận của từng người nhưng đi mới thì không phải nghĩ luôn ạ.