Kia Forte chạy 150km/h, cụ nào thử chưa?

Santa2008

Xe tải
Cụ chủ thớt dũng cảm thiệt. Em ngồi trên KF mới chạy vài ngàn km với tốc độ 120Km/h trên đường cao tốc Pháp Vân mà đã cảm thấy như ngồi trên đĩa bay.
Trước đây đã cưỡi vợ hai Nubira chạy Cầu giẽ-Pháp vân 140km/h thấy bình thường, nay chạy KF nhưng không dám đú ...vì nhiều camera và đường xấu hơn rồi :)

Getz6329

Xe tải
Con gét còm của em có lúc em cũng đã thử đến lít 35 ở đoạn pháp vân - cầu rẽ rùi.
Bồng bềnh lắm. Nói chung là để biết thôi. Nguy hiểm nếu có phải phanh thì chắc chẳng có tác dụng mẹ gì :21::21::21:

onlinecungban

Đi bộ
hjx giá mà pác post được ảnh thì hay quá, thật dũng cảm đó :)

langthang3003

[Tịch thu bằng lái]
Bác viết thế này thì hội Toy ném đá bác....chết mất :)
Hix, có sao nói vậy người ơi. Ngày mới mua KF về mình cũng định làm bài so sánh nhưng em Altis đời cũ chả có gì đáng so cả về cảm giác lái, khung gầm hay option nên lại thôi. Em Altis có đặc điểm nổi trội nhất là đang chạy xe ngoài đường cũng có mấy chú đuổi theo hỏi xem có ý định bán xe không mà em KF từ ngày mua đến giờ chả thấy ma nào hỏi. Tìm hiểu ra thì được biết em Altis rất chuộng để chạy du lịch hay cho thuê vì em này được cái tiết kiệm nhiên liệu. :P

KFC7980

Xe đạp
:)):)):))

Bác liều 1 mà bà cả nhà bác liều gấp đôi. bà cả nhà e mà ngồi thế thì gào thét lâu rồi;

E thì chưa chạy đc đến 150 bao giờ, mới đc 140 thôi, nhg mà nói chung Forte chạy tốc độ cao hơi bay xe do tự trọng nhẹ quá/;
Đúng vậy. Chạy nhanh không vấn đề gì, thậm chí em nghĩ có thể lên 180kmph nhưng xe hơi bay vì nhẹ quá. Em đã từng trộm nghĩ gắn thêm kim loại hay cái gì đó vào xe để nó nặng hơn chút ít thì có thể lái sẽ đầm hơn. Đường xá Vietnam gồ ghề quá xá mà! mong các cụ chỉ giáo thêm về vụ độ trọng lượng ợ! Em xin hỏi thêm có cụ KFC nào bị mất (cháy) đèn gầm chưa ợ? Xe em cháy rồi thì phải vì không thấy cái đèn xanh trên đồng hồ hiện lên và nhìn gầm...tối thui!

Gcar

Xe container
các bác cứ gắn cái máy khoẻ vào thì nó nặng mà vẫn chạy nhanh chứ gắng cục đá làm gì! Xe nào nó cũng có tốc độ tối đa trong spec ấy, đó là tốc độ mà hệ thống lái, phanh còn an toàn, chạy hơn vẫn được nhưng miễn khiếu nại!!

calibrationwater

Xe điện
Em xác nhận đường tránh Tuyên Quang rất đẹp, 10km đường 1 chiều nhẵn nhụi. Em cũng test Captiva 150km trên đường này rồi.

Anh vẫn nhớ cảm giác ngồi Forte của chú từ km 35 về thị xã mất 25'.
Lại còn về đến nơi mới biết ông em chưa có bằng :P

Úi zời hôm đó anh bẩu bận em mới vì đại ca mà tít thế ....lo cho anh về muộn kg đón gấu con, gấu mẹ kỷ luật thì hội OF TQ vạ lây :'(:69:

Winstorm07

Xe container
Phàm bất cứ ai sở hữu cái gì cũng muốn mầy mò khám phá để có thể sử dụng hết công suất hết chức năng của nó. Em hiểu là cụ chủ thớt hay các cụ có Forte, hay ngay như em mới sử dụng So cũng vậy em cũng muốn khám phá, cũng muốn thử tốc độ xem nó đi đến đâu. Đó là lẽ đương nhiên.
Em thấy có nhiều cụ vào ném đá như đúng rồi, ném như chưa bao giờ được ném. Em thấy thiếu tinh thần xây dựng quá. Một vài câu bông đùa thì ok nhưng chỉ trích, chê bai trong khi chưa được trực tiếp 1 lần sờ mó chạy thử vào thì em thấy là thiếu công bằng khi đưa ra nhận xét.
Với cả những đoạn đường mà các cụ khác đã chạy cũng vậy, tùy vào cách đi của mỗi người mà vận tốc có thể đạt nhanh được hay kô đã là 1 vấn đề, điều kiện đoạn đường đó và tâm lý của các cụ có cho phép mình nhấn chân ga để đạt được tốc độ đó hay kô lại là 1 vấn đề nữa. Có cụ nói chạy Toy 3.5Q mà cũng chị dám chạy đến 130~150km/h thì đó là do tâm lý của cụ rồi (Tâm lý sợ bắn, tâm lý sợ mất an toàn) chứ đường Hòa Lạc có đoạn em cũng đã thử vít So nhà em lên đến trên 150 rồi.
Nói ra kô phải là để tự hào hảo hớn khoe tài khoe xe nhưng cảm nhận được độ an toàn cho phép cộng với chút máu liều thì mới dám chơi thế và cũng như em nói ở trên chỉ là để khám phá xem khả năng chiếc xe của mình có thể đạt được đến đâu....
Em nhấn mạnh lại là phải thật sự cảm thấy an toàn cho bản thân (kô phải là 100% nếu chỉ dính vào 1% đen đủi) và cộng 1 chút máu liều thì 150~180 là điều có thể làm được.
Em chỉ làm phép so sánh thế này : Đưa cho các cụ trong thớt này 1 chiếc xe ngon và bảo các cụ thử drip vài đường xem, có cụ nào dám giơ tay xung phong????!!
Em thì em xin phép đứng cuối hàng đơn giản vì em kô biết kỹ thuật drip và em lo cái mạng của em, kế cả chiếc xe kia có hỏng dưới tay em mà em kô phải đền thì em cũng kô dám.

Chúc các cụ vui vẻ.

pntechcons

Xe tải
Em nhìn thấy cái tên cụ tienthinh này nhảy vào thớt này nên em biết ngay là cụ sẽ quăng một cục đá thối vào thớt, chẳng hiểu cụ chạy xe gì mà căm thù forte thế hả cụ??? Những người vào FR này đều là những người mê xe, ai mà chẳng muốn con xe mình đang đi có một cái gì đó đáng để khoe nên họ mới cùng nhau chia xẻ trên đây, em chẳng hiểu cụ đang đi xe khủng cỡ nào mà toàn vào thớt kia ném đá? hay đó là niềm vui của cụ thích được mọi người chửi? Em thì em sợ bị chửi lắm nên em cũng chẳng dám chửi cụ đâu, có điều là cụ nên lượn đến mấy thớt Ferary, Mẹc, Bim, Aston Martin...mà hóng chứ vào thớt xe cỏ này làm gì, vài dòng tâm sự với cụ vậy thôi, chúc cụ năm mới vui vẻ:21:

Cha này đi Ford Focus giống con xe này này

http://www.otofun.net/showthread.php?t=152586

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
:)):)):))

Bác liều 1 mà bà cả nhà bác liều gấp đôi. bà cả nhà e mà ngồi thế thì gào thét lâu rồi;

E thì chưa chạy đc đến 150 bao giờ, mới đc 140 thôi, nhg mà nói chung Forte chạy tốc độ cao hơi bay xe do tự trọng nhẹ quá/;
Thế sao cụ không làm 200 gạch cho vào cốp cho nó đầm xe :)) :)) :))

kenu97

Xe container

Santa Cruise

Xe hơi
Xe chạy tốc độ cao thì nó có cảm giác bay là đúng thôi các bác ạ, khí động học thôi mà. Em đã chạy Forte lên 120kmh thấy cũng nhẹ nhưng em cũng từng chạy xe Holden Hatchback 1999 160kmhr cũng thế thôi, đặc biệt khi qua khu vực trống và có cơn gió đi qua thì bạn sẽ cảm nhận ngay giàn nhún sẽ được nâng lên do gió luồn ngang qua gầm xe và lực nâng gió dưới gầm do chạy tốc độ cao tổng hợp lại. Có con Nissan cũ em đạp hết cần câu được 170kmhr cũng thế ạ, a mà cái này ở nước ngoài chứ trong nước chắc ko có đường thử. Nhưng chạy tốc độ cao đường phài bằng thì mới cảm nhận tốt được. vài dòng gửi ACE OF.

Tienthinh

Xe tăng
đây nữa này :Gửi Kụ pntechcons

http://www.otofun.net/showthread.php?t=137670

http://www.otofun.net/showthread.php?t=133217

Các Kụ toàn đi tốc độ cao như thế rất nguy hiểm, nguy hiểm cho bản thân mình và cho cả người tham gia giao thông.Khi ngồi sau vô lăng ý thức tham gia giao thông phải tốt , không phải bốc đồng thích đi như thế nào cũng được.Đề mục này nên xóa đi không tạo tiền lệ xấu khi tham gia giao thông.Tai nạn không bỏ qua bất kỳ ai , dù cho đi xe gì đi nữa kể cả siêu xe.Năm mới Chúc Các Kụ Thượng Lộ Bình AN.

Chỉnh sửa cuối:

langthang3003

[Tịch thu bằng lái]
đây nữa này :Gửi Kụ pntechcons

http://www.otofun.net/showthread.php?t=137670

http://www.otofun.net/showthread.php?t=133217

Các Kụ toàn đi tốc độ cao như thế rất nguy hiểm, nguy hiểm cho bản thân mình và cho cả người tham gia giao thông.Khi ngồi sau vô lăng ý thức tham gia giao thông phải tốt , không phải bốc đồng thích đi như thế nào cũng được.Đề mục này nên xóa đi không tạo tiền lệ xấu khi tham gia giao thông.Tai nạn không bỏ qua bất kỳ ai , dù cho đi xe gì đi nữa kể cả siêu xe.Năm mới Chúc Các Kụ Thượng Lộ Bình AN.
Mình cũng không có ý định mở thớt này để anh em sẽ đua với nhau. Nhưng bản thân một cái xe sản xuất ra người thiết kế đều chú trọng đến công suất mà tốc độ luôn đi liền với công suất, chính vì vậy nên sở hữu một chiếc xe đối với người Việt mình được coi là xa xỉ mà cái xa xỉ đó chỉ đi được với cái tốc của một em rim Tầu thì thật sự chúng ta đều đang lãng phí. Tất nhiên là đang ở 1 đất nước điều kiên đường xá như thế này, cả năm loanh quoanh trong TP kẹt xe tối ngày, mọi người đều phải im lặng và chấp nhận, tuy nhiên trong trường hợp mình thử xe mình cũng đã chọn lúc điều kiện đường xá cho phép, chứ đâu phải cứ lên xe là rít được tốc độ này đâu.:)

hieutd2

Xe tăng
chớ dại mà mất tuổi thanh xuân bác ah, happy new year!

hieutd2

Xe tăng
chớ dại mất tuổi xuân xanh bác ơi, an toàn là bạn bác ui(b)

Tienthinh

Xe tăng
Mình cũng không có ý định mở thớt này để anh em sẽ đua với nhau. Nhưng bản thân một cái xe sản xuất ra người thiết kế đều chú trọng đến công suất mà tốc độ luôn đi liền với công suất, chính vì vậy nên sở hữu một chiếc xe đối với người Việt mình được coi là xa xỉ mà cái xa xỉ đó chỉ đi được với cái tốc của một em rim Tầu thì thật sự chúng ta đều đang lãng phí. Tất nhiên là đang ở 1 đất nước điều kiên đường xá như thế này, cả năm loanh quoanh trong TP kẹt xe tối ngày, mọi người đều phải im lặng và chấp nhận, tuy nhiên trong trường hợp mình thử xe mình cũng đã chọn lúc điều kiện đường xá cho phép, chứ đâu phải cứ lên xe là rít được tốc độ này đâu.:)
Thực sự đã có bài viết trên tạp chí oto rồi, tại Việt Nam điều kiện đường xá chưa đủ tiêu chuẩn tại sao siêu xe về Việt Nam rất nhiều ? Nếu vì không chạy nhanh được hết công suất của xe thì chắc không ai mua siêu xe.ở đây tham gia trên diễn đàn chắc các Bác cũng ở độ tuổi từ 25- 40 mua xe cũng vì nhiều lý do, phương tiện đi lại và yếu tố chính là thỏa mãn đam mê xe,nhiều khi đi lại tình trạng kẹt xe xảy ra triền miên taị Hà Nội và Tp HCM nên các Kụ ở đây mua xe chắc cũng không vác xe chạy lòng vòng trong Tp đâu, đầu năm mới có vài góp ý cho diễn đàn chứ không có ý chê bai này nọ ,mong các Kụ hiểu và thông cảm.Bản thân mỗi anh em ở đây chắc cũng chẳng đi một cái xe hay hãng xe nào suốt đời cả.