Chi hội Kia Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa Phần II

Trước có thớt của kụ hardtop, giờ không thấy đâu nữa, hay kụ hardtop về hưu rồi ạ??? Em xin hỏi các kụ về căn bệnh của vợ hai em nhờ các kụ phán giúp ạ

Chả là vợ 2 em khi đi chậm (5km/h) nếu phanh thì ở cần số phát ra tiếng cạch cạch nhẹ sờ vào cần số mới có cảm giác tiếng kêu như thế ạ. Còn đi nhanh hơn thì ko có hiện tượng đó, các kụ phán giúp em xem vợ 2 em bị bệnh gì với ạ???? Đội ơn các kụ
Hắt xì!!! Em mà ra đi thì sẽ có cáo phó tử tế, các cụ yên tâm. Xe nào nó chả có cái tiếng này trừ những xe dùng cơ cấu khóa cần số bằng cáp cơ như GETZ chẳng hạn. Tiếng kêu ấy là tiếng kêu của cái nam châm điện nó hít để kéo cái lẫy khóa cần số thôi, ở ta xe chạy nội đô phanh nhiều quá nên nó bị biến cứng cái cao su giảm chấn gây nên tiếng kêu này. Túm lại là nó chỉ là tiếng kêu hoàn toàn vô hại và không có biến chứng, chỉ hơi đau cái tai tí thôi, cụ nào cẩn thận thì thay cái solenoid mới hoặc căn chỉnh lại tí là hết kêu. Xe em nó cũng kêu sau khoảng 1 năm lắp mới.

hình như nó là công tắc từ/điện gì đó, có lần cụ hard trả lời là k sao, cứ kệ nó
Đúng là em đã giả nhời nhiều lần rồi nhưng lâu ngày phù sa nó bồi lấp hết cả rồi, giờ em lại khai quật

longkn

Xe tải
Hắt xì!!! Em mà ra đi thì sẽ có cáo phó tử tế, các cụ yên tâm. Xe nào nó chả có cái tiếng này trừ những xe dùng cơ cấu khóa cần số bằng cáp cơ như GETZ chẳng hạn. Tiếng kêu ấy là tiếng kêu của cái nam châm điện nó hít để kéo cái lẫy khóa cần số thôi, ở ta xe chạy nội đô phanh nhiều quá nên nó bị biến cứng cái cao su giảm chấn gây nên tiếng kêu này. Túm lại là nó chỉ là tiếng kêu hoàn toàn vô hại và không có biến chứng, chỉ hơi đau cái tai tí thôi, cụ nào cẩn thận thì thay cái solenoid mới hoặc căn chỉnh lại tí là hết kêu. Xe em nó cũng kêu sau khoảng 1 năm lắp mới.
Cảm ơn kụ HardTop đã trả lời, vậy là em yên tâm với vợ 2 rồi heheh.......................

bachcp

Xe tải
Theo như kinh nghiệm lượn OF thì xe e đang bị đứt dây đèn fog ở cụm công tắc đèn .. xe mới đi 1 vạn đã bị tòi rồi ...

Chỉnh sửa cuối:

Cerato79

Xe tải
Trước có thớt của kụ hardtop, giờ không thấy đâu nữa, hay kụ hardtop về hưu rồi ạ??? Em xin hỏi các kụ về căn bệnh của vợ hai em nhờ các kụ phán giúp ạ

Chả là vợ 2 em khi đi chậm (5km/h) nếu phanh thì ở cần số phát ra tiếng cạch cạch nhẹ sờ vào cần số mới có cảm giác tiếng kêu như thế ạ. Còn đi nhanh hơn thì ko có hiện tượng đó, các kụ phán giúp em xem vợ 2 em bị bệnh gì với ạ???? Đội ơn các kụ
Xe cụ giống xe em. Em hỏi cụ Tóp thì cụ ấy giả giời là không sao. Cứ đi bình thường

manhnk

Xe hơi
Không có bác nào tư vấn nhỉ

thai18811

Xe tải
Các cụ cho em hỏi quanh Cầu Giấy có gara nào bảo dưỡng tốt không ạ?
Xe nhà Gà đi 2-3 vạn chả bảo dưỡng gì cả :)) nên chả ai biết chỗ bảo dưỡng đâu (vì chả thấy chỗ nào hỏng/vào thợ nó cũng bảo chả phải bảo dưỡng gì). Cụ đợi khoảng năm nữa lên 5 vạn chắc sẽ có người để ý \:D/

trungnh

Xe tăng
Xe nhà Gà đi 2-3 vạn chả bảo dưỡng gì cả :)) nên chả ai biết chỗ bảo dưỡng đâu (vì chả thấy chỗ nào hỏng/vào thợ nó cũng bảo chả phải bảo dưỡng gì). Cụ đợi khoảng năm nữa lên 5 vạn chắc sẽ có người để ý \:D/
Vâng, cảm ơn cụ :) . Em cũng chạy gà, cũng chả hỏng gì, nhưng bảo dưỡng nó khác sửa chữa nên em vẫn có nhu cầu ạ.
Mời cụ 1 chén nhé.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Xe 2 -3 vạn thì có gì mà bảo dưỡng hả cụ. Đi 1 vạn cụ ra bảo nó vặn lại ốc cho nó chặt lại sau thời gian xuất sưởng thôi.
Chứ cụ đi, xăng hết thì đổ, 4-5k km thì thay dầu, 2 lần thay dầu thì thay lọc dầu, 2-3 tháng cụ đi rửa xe bảo thằng rửa xe nó xịt cho cái lọc gió và lọc điều hòa (xịt hơi cụ nhé). chạy 2,5 vạn cụ thay 4 buri, đảo lốp, chấm hết.
Chứ cụ đem ra bảo dưỡng bi giờ em chửa hiểu nó bảo dưỡng cái gì cho cụ.
Cụ đợi chạy 10 vạn thì thay thế một thể, thay khá nhiều đấy ạ.

Khoai lang

Xe buýt
Ối, xe miềng chạy gần 4 vạn dùng buzi denso và lọc K&N thì có phải thay buzi ko ta. Ngâm cứu phát?????

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Ối, xe miềng chạy gần 4 vạn dùng buzi denso và lọc K&N thì có phải thay buzi ko ta. Ngâm cứu phát?????
Sặc, anh này mua K&N & Denso mà chả đọc kỹ hướng dẫn gì:
- Lọc gió K&N: thay mỗi 10k KM ~ 1 vạn (ném xe sang đây em thay cho hẳn lọc gió zin)
- Buzi Denso: thay sau mỗi 20k KM ~ 2 vạn (ném xe sang đây em thay cho hẳn buzi zin)

huytung

Xe buýt
Cụ nào ở Hải Phòng thì bên Em đang miễn phí kiểm tra và rửa xe đấy ợ! Mời các cụ mang v2 đi bảo dưỡng :D

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ nào ở Hải Phòng thì bên Em đang miễn phí kiểm tra và rửa xe đấy ợ! Mời các cụ mang v2 đi bảo dưỡng :D
Miễn phí kiểm tra hay miễn phí bảo dưỡng hả cụ? Thực ra chắc free hết cụ nhỉ :D

huytung

Xe buýt
Miễn phí kiểm tra hay miễn phí bảo dưỡng hả cụ? Thực ra chắc free hết cụ nhỉ :D
Cụ cứ trêu Em :"> Em nói rõ là miễn phí kiểm tra mà, E nghe mấy A Sơ vít bên E nói là mới đưa về con máy Scan cho v2 như scan cho v1 luôn :x bệnh nào cũng ra hết cụ ạ (hiện đại lắm và chỉ hãng mới có)
336 đường Hà Nội, đối diện ga Thượng Lý các cụ nhé!

Khoai lang

Xe buýt
Nhà nghỉ có vụ này ở đâu đấy? Lếu thấy lói rì vấy Anh em?