Chi hội Kia Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa Phần II

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net

kenu97

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút, em định đặt bộ mâm này loại 18 inch
http://item.taobao.com/item.htm?id=8142638833&ali_refid=a3_420434_1006:1103091065:6:TE37%C2%D6%EC%B1:ddfed38cd7b2b836bd3ffc00eb0c10f2&ali_trackid=1_ddfed38cd7b2b836bd3ffc00eb0c10f2

Em định thay 2 mâm trước loại 18 x 8 inch, 2 mâm sau 18 x 9 inch liệu có vấn đề gì không, xe em đã hạ gầm bằng lò xo Eibach Pro-Kit Lowering Spring. Thêm cái nữa em thấy offset nó có mấy loại +35, +40, +42, em đang lăn tăn giữa +35 và + 40, các cụ cho em ý kiến với. Sẽ có vodka cho các cụ ạ.
Néu để nguyên bản lắp vẫn ok. Thêm mấy cái đệm lò xo giảm xóc vào thì...vừa đẹp như thế này ợ

kenu97

Xe container
Topic cũ đã dài quá, e lock lại sau này có tgian sẽ xóa bớt các cm spam để lọc lại thành 1 topic trao đổi kinh nghiệm cần thiết cho mọi người.

Các vấn đề về thắc mắc trong quá trình sử dụng, bảo dưỡng sửa chữa, thay thế gì các bác vào đây trao đổi nhé.

kenu97

Xe container
Em là Newbee, cụ Cua Bien va các cụ cho em hỏi tư vấn 1 chút với ợ: Chẳng là em đang đi bon bon trên đường bỗng có 1 chú taxi kiss vào bên lái của nhà em làm nhà em bị trầy xước và móp mép tương đối, các cụ chỉ giúp e gara em có thể sửa được với chất lượng tốt và giá thành hợp lý với ợ, vì em ko có bảo hiểm thân vỏ nên phải chắt chiu, em làm ở khu vực Trần Hưng đạo (em có nên vào Toyota Hoàn Kiếm sửa ko các cụ ợ), thanks các cụ ạ... (Mong sớm nhận được tư vấn của cụ Cua Bien và các cụ)
Đầu tiên quote lại câu hỏi của 1 cụ ở topic cũ. Mời ngài Cua vào tư vấn cho bà con ợ :D

Doan Thanh Tung

Đi bộ
Con FT nhà em thi thoảng lúc lên ga nó hơi có tiếng lách cách trong cabin, có bác nào biết khắc phục không? Thanks các pác.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em xe anh Hải, được hơn năm, đi 1.5 vạn gần đây CAM lùi bị ...tậm tịt, hình như nhiều cụ cũng bị tình trạng tương tự, chết không ra chết sống không ra sống :D cứ định cho vào háng kiểm tra thì nó lại bình thường mới ức ;))
Bệnh thường là để phơi nắng hoặc lâu không đi thì cam lùi tịt, cũng có lúc nhoàng nhoàng cái màn hình trên gương, khi CAM lùi tịt thì đèn báo chức năng chống lóa trên gương (always on) nhấp nháy chứ không sáng. Thường thì bệnh tự khỏi hoặc sẽ hết khi em đóng mở lại cốp, nghe lời một số cụ đi trước, em vặn mấy con vít nhựa, tháo chắn cốp ra thấy có 01 giắc cắm hình như gồm cả đèn cả CAM, em rút ra cắm lại - vẫn thấy khá chật - ấy vậy mà bệnh chỉ thuyên giảm chứ không hết hẳn :D
=======
- Cụ nào chung cảnh ngộ với em tập hợp để lên phương án tác chiến nhỉ ;))
- Anh Cua và các cụ khác có kinh nghiệm phán dùm em xem nên xử như thế nào nhé :x

Khoai lang

Xe buýt
Em xe anh Hải, được hơn năm, đi 1.5 vạn gần đây CAM lùi bị ...tậm tịt, hình như nhiều cụ cũng bị tình trạng tương tự, chết không ra chết sống không ra sống :D cứ định cho vào háng kiểm tra thì nó lại bình thường mới ức ;))
Bệnh thường là để phơi nắng hoặc lâu không đi thì cam lùi tịt, cũng có lúc nhoàng nhoàng cái màn hình trên gương, khi CAM lùi tịt thì đèn báo chức năng chống lóa trên gương (always on) nhấp nháy chứ không sáng. Thường thì bệnh tự khỏi hoặc sẽ hết khi em đóng mở lại cốp, nghe lời một số cụ đi trước, em vặn mấy con vít nhựa, tháo chắn cốp ra thấy có 01 giắc cắm hình như gồm cả đèn cả CAM, em rút ra cắm lại - vẫn thấy khá chật - ấy vậy mà bệnh chỉ thuyên giảm chứ không hết hẳn :D
=======
- Cụ nào chung cảnh ngộ với em tập hợp để lên phương án tác chiến nhỉ ;))
- Anh Cua và các cụ khác có kinh nghiệm phán dùm em xem nên xử như thế nào nhé :x
Sống chung vấy lũ, xe tôi y chang, hôm nọ tháo giắc cắm ra xịt Rp7 vào thấy có vẻ ổn

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Sống chung vấy lũ, xe tôi y chang, hôm nọ tháo giắc cắm ra xịt Rp7 vào thấy có vẻ ổn
Híc, em còn thiếu công đoạn xịt RP7 nữa, à mà em mới chỉ tháo tới cái giắc nằm cách CAM lùi một đoạn khoảng 20-30cm thôi anh ạ, chưa thử tháo đến tận ...mít CAM lùi :D

blackdragon

Xe buýt
Híc, em còn thiếu công đoạn xịt RP7 nữa, à mà em mới chỉ tháo tới cái giắc nằm cách CAM lùi một đoạn khoảng 20-30cm thôi anh ạ, chưa thử tháo đến tận ...mít CAM lùi :D
xe của 2 lão này toàn đổ china nó thế!!!!
Kiểm tra lại giắc cắm cam ở trong cần hộp số đê!!!!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
xe của 2 lão này toàn đổ china nó thế!!!!
Kiểm tra lại giắc cắm cam ở trong cần hộp số đê!!!!
:-s ca này khó, mềnh chưa tháo cái chỗ đấy ra bao giờ :-s tháo ra có dễ nhận biết giắc cắm CAM không MT? Làm cái video tu-to-ri-ần đi ;)

blackdragon

Xe buýt
:-s ca này khó, mềnh chưa tháo cái chỗ đấy ra bao giờ :-s tháo ra có dễ nhận biết giắc cắm CAM không MT? Làm cái video tu-to-ri-ần đi ;)
hơ hơ hơ!!! xe e có bị đâu mà làm video!!!
tự làm chuột bạch đê!!!!
Dây cam dễ nhận biết thôi mà, a tháo cái tapi cốp ra sẽ thấy dây cam màu gì rồi cứ thế mà mò là ra!!!!

Cuabien

Xe điện
Đù má mấy con gà rù toàn Spam trong này, nhiều khi có ông hỏi 1 câu đến lúc xem đã trôi di vài trang rồi. Thích xoá vài trăm bài tiếp không ???

Crazycars

Xe tăng
Các cụ tập hợp đủ 100 xe vào đây rồi đề nghị háng recall cái vụ này cho hết chập cheng, không làm um lên.

squall

Đi bộ
Cac cu cho em hoi voi a:
1. xe em Forte ban so tu dong khi chuyen can so ve dau + -, em day tang so bang tay nhg cug chi len den cap so 2. Khong biet co phai o che do lai nay chi tang duoc den so 2 la het a?
2. Neu chi len duoc den so 2 thi viec lap them Bo dieu khien can so tren vo lang cung chi tang duoc den so 2 thoi a?
Cac cu chi bao giup em voi a

kenu97

Xe container
Cac cu cho em hoi voi a:
1. xe em Forte ban so tu dong khi chuyen can so ve dau + -, em day tang so bang tay nhg cug chi len den cap so 2. Khong biet co phai o che do lai nay chi tang duoc den so 2 la het a?
2. Neu chi len duoc den so 2 thi viec lap them Bo dieu khien can so tren vo lang cung chi tang duoc den so 2 thoi a?
Cac cu chi bao giup em voi a
1, Đề nghị cụ viết TV có dấu đầy đủ nhé
2, Cụ vít ga thoải mái nữa lên mới lên đc số cao hơn, Đây là ưu điểm của số bán tự động, ở tốc độ thấp, vòng tua máy thấp thì cụ ko thể lên tiếp số cao hơn. Cũng như khi cụ đang đi ở tốc độ tầm 70 cây chuối, gạt sang bán tự động thì cùng lắm cụ gạt - về đc số 3 thôi chứ ko thể về luôn số 2 đc

squall

Đi bộ
1. Cảm ơn cụ Ken đã nhắc nhở ạ.
2. Giờ thì em hiểu rồi, đúng là hôm thử em chỉ đi loanh quanh trong khu phố nhà em, tốc độ chậm zề ^:)^

Chimpanzeevn

Xe tải
Thế quái nào sáng nay cả ô tô và xe máy ắc quy chả có tí điện nào. Cụ nào dùng dây câu từ xe này sang xe khác để đề nổ rồi cho em tý kinh nghiệm với.
Lý thuyết thì em biết cả rồi nhưng chưa làm bao giờ.
Có cần chú ý gì không khi đề nổ bằng cách câu dây này?
Chờ ý kiện các cụ ạ :((.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Thế quái nào sáng nay cả ô tô và xe máy ắc quy chả có tí điện nào. Cụ nào dùng dây câu từ xe này sang xe khác để đề nổ rồi cho em tý kinh nghiệm với.
Lý thuyết thì em biết cả rồi nhưng chưa làm bao giờ.
Có cần chú ý gì không khi đề nổ bằng cách câu dây này?
Chờ ý kiện các cụ ạ :((.
Cứ làm khắc có kinh nghiệm ;)) Trước em bị một lần, sách và một số tài già nói + với +, - với vỏ xe -> em làm thử dek được, vẫn phải + với +, - với - -> đề phát ngon choét. Cơ mà cả ô-tô và xe máy hết cùng lúc thì lạ quá nhỉ ;))

Chimpanzeevn

Xe tải
Cứ làm khắc có kinh nghiệm ;)) Trước em bị một lần, sách và một số tài già nói + với +, - với vỏ xe -> em làm thử dek được, vẫn phải + với +, - với - -> đề phát ngon choét. Cơ mà cả ô-tô và xe máy hết cùng lúc thì lạ quá nhỉ ;))
Chuẩn không cần chỉnh, em làm giống hệt cụ. Cuối cùng + với +, - với - phát ngon luôn, bố khỉ :D

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chuẩn không cần chỉnh, em làm giống hệt cụ. Cuối cùng + với +, - với - phát ngon luôn, bố khỉ :D
Vụ này chắc p' nhờ anh Cua vào giải thích xem sao, em thì em đoán mò là xe thế hệ Xô Viết ngày xưa thì làm thế được, giờ chắc hịn đại hơn nên không chơi thế được :D