Chi hội Kia Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa Phần II

thaonguyen_car

Xe tăng
Em được 4 lần các Chú CA nhắc nhở về cháy bóng Coos của Cerato rùi ạ. 4 lần cháy đều được các chú nhắc hộ cả. Xuống Kia giải phóng nói " xem cho anh cái đèn " nhân viên anh Hải nói luôn " cháy bóng cos bên trái à anh?" Hỏi " Sao biết" các chú nói " Đõ là tật anh ạ 10 xe thì có một xe bị " mà xe dm là xe nhập mới bực ạ. Lần sau em đi mua cái bóng Công suất lớn hơn ạ

Khoai lang

Xe buýt
Xe miềng đi dc mấy hôm thì vứt bà ló 2 cós luôn, thay bộ mới cós +pha đi cho oách

ngonamtri

Xe tăng
Xe em bị cháy bóng cốt, em làm luôn 1 đôi xenon cho nó sáng, nhưng khi thay vào rồi thì xảy ra: Khi để Cos thì đèn xenon sáng hơn đèn nguyên bản rất nhiều, tuy nhiên khi nháy pha để xin vượt em thấy rằng đèn pha bị cắt bởi ánh sáng trắng của ánh đèn xenon nên bị giảm sáng đi rất nhiều. Có cụ nào bị giống em hoặc có cách khắc phục không? (Đừng nói là thay cả bóng pha bằng xenon nhé, vì bóng xenon khi bật phải mấy giây sau nó mới sáng).

Khoai lang

Xe buýt
Dùng balat gì mà mấy giây mới sáng? xe miềng đá pha xin đường vô tư, nháy phát ăn ngay. ngay và luôn chứ ko có vụ bị đì lây nhá.
Bóng pha thay 1 cặp H1 hay H7 gì đó của nhà Năm vũ- Đánh bật bóng đêm - vào đi cho ló vô đối.
Khi bật pha là thành 4 pha thì ôi thôi, sáng vãi...

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Pha em mua bóng sáng trắng chỗ cụ màu rẻ vật, có nó cùng trắng như xenon.
Blast của cụ kiểu gì mà mấy giây mới sáng, em bật phát sáng ngày, nháy pha ầm ầm

ngonamtri

Xe tăng
Pha em mua bóng sáng trắng chỗ cụ màu rẻ vật, có nó cùng trắng như xenon.
Blast của cụ kiểu gì mà mấy giây mới sáng, em bật phát sáng ngày, nháy pha ầm ầm
Không hiểu Balast kiểu gì, lúc đầu định lắp vào pha đi nháy đèn cho sáng, nhưng giờ pha tối hơn Cos. Cụ mua bóng sáng trắng chỗ nào vậy? Chỉ địa chỉ em qua lắp với.

TheBlue

Xe buýt
CHào các cụ. Ko biết có cụ nào giống em không nhưng đèn pha của con forte nhà em hay cháy quá, bình quân cứ 1 tháng là có bóng cháy không biết là do chất lượng đèn hay hệ thống điện của em có vấn đề. Hôm nay đi còn không để ý 1 bóng bị cháy thế là xxx nó phạt em. Mất toi 7 lít. Cụ nào tư vấn cho em nên thay loại nào vừa bền mà lại vừa sáng hơn đèn cũ em với. Em không muốn độ bi- xenon
Cụ mất 7 lít đen nhỉ, hôm trc e cũng ở tình huống như của cụ, đi làm về tối bị 1 bóng cháy ko biết, bị xxx chỉ gậy ko hiểu tại sao, sau khi xuống xe thì hỏi xxx "Tôi vi phạm lỗi gì vậy đ/c", XXX "Xe a cháy đèn không đủ điều kiện tham gia giao thông, đề nghị a xuất trình bằng lái và giấy tờ xe", e đưa XXX giấy tờ xe và bằng lái đi vào chỗ bốt của XXX, sau khi bị XXX phủ đầu chút, e chỉ nói mỗi câu "Tôi là thành viên OFUN đi đâu cũng nghiêm chỉnh chấp hành đúng luật, đây là sự việc bất khả kháng tôi chưa kịp đi đến chỗ để sửa xe", XXX ngó nhìn mít xe e có logo OFUN và nói "A rút kinh nghiệm, lần sau kiểm tra xe trước khi tham gia giao thông".

XXX cũng nể OFUN phết các cụ nhẩy, he :D

Mando

Xe tải
Dùng balat gì mà mấy giây mới sáng? xe miềng đá pha xin đường vô tư, nháy phát ăn ngay. ngay và luôn chứ ko có vụ bị đì lây nhá.
Bóng pha thay 1 cặp H1 hay H7 gì đó của nhà Năm vũ- Đánh bật bóng đêm - vào đi cho ló vô đối.
Khi bật pha là thành 4 pha thì ôi thôi, sáng vãi...
Kụ thay ở đâu, loại gì và thiệt hại bao nhiêu obama thì cho nha cháu xin ty rì viu để đưa vợ 2 qua đó thay mắt chứ nguyên zin là lèm nhèm lắm cơ. Thanks Kụ trước.

Khoai lang

Xe buýt
Kụ thay ở đâu, loại gì và thiệt hại bao nhiêu obama thì cho nha cháu xin ty rì viu để đưa vợ 2 qua đó thay mắt chứ nguyên zin là lèm nhèm lắm cơ. Thanks Kụ trước.
Vào trong box kinh doanh chiên nghiệp, tìm gian hàng nhà nam vũ, giá ko nhớ, khoảng 4-5 trăm gì đó
Bi xenon thì ra chiến ledtech, khoảng hơn 10 củ/ bộ

phamanhtn

Xe đạp
Em cũng bị cảm ơn các cụ đã tư vấn hôm nay về thử ngay ạ

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Cụ mua thuốc tê ta xi lin ( loại thuốc chữa tào tháo đuổi ấy) nghiền nhỏ pha với nước rồi quét nên chỗ nào chuột nó thích gặp trong khoang máy (em thấy dây điện nó thích gặm nhất) rồi chờ kết quả xem sao.

dragon82

Xe tải
Thế em hỏi các cụ, nếu bên Hàn lạnh như thế ? nó vẫn dùng AC à ? Kể cả mùa hè, các cụ tắt ac đi, bật quạt gió để 28 độ mà xem. Nóng hơn ngoài đường luôn ạ. Đó là chế độ sưởi mà. Sưởi khoang lái chứ không phải sưởi kính như các cụ vẫn gọi.

Ngày xưa em bên Đức, tuy không đc lái xe, nhưng có mấy khi xe bật AC đâu, toàn bật sưởi thôi ạ. Tại sao mấy em BMW nhập, AC không ngon
Đấy ko phải sưởi bác nhé, mà bác biết khí nóng đấy từ đâu ra ko? từ máy đấy, cái này bác ko chỉnh được nhiệt độ đâu, chỉ là lấy khí nóng từ khoang máy ra thôi, còn điều hòa ô tô đa số đều là 2 chiều. Muốn có không khí trong lành thì bật điều hòa, còn tắt điều hòa + đóng kín cửa thì cần thận hết oxi đới 8-}

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đấy ko phải sưởi bác nhé, mà bác biết khí nóng đấy từ đâu ra ko? từ máy đấy, cái này bác ko chỉnh được nhiệt độ đâu, chỉ là lấy khí nóng từ khoang máy ra thôi, còn điều hòa ô tô đa số đều là 2 chiều. Muốn có không khí trong lành thì bật điều hòa, còn tắt điều hòa + đóng kín cửa thì cần thận hết oxi đới 8-}
Hết sao được cụ ? xe cụ ko kín đến thế đâu, cụ thấy mấy vụ ngủ qua đêm trong xe mà toi là do xe ko kín đấy ạ :D

heroesdaubu

Xe điện
đã thanh lý cái j chưa cụ :D
4 cái nắp van báo hại suýt hỏng lốp + tưởng thủng lôi ra vá nhưng nó ứ thủng. Cái gps vứt xó vì trót phá configure, còn lại mấy cái khác ngon. Đợt này cấm biên tay chân ngứa quá cụ ạ=))

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
4 cái nắp van báo hại suýt hỏng lốp + tưởng thủng lôi ra vá nhưng nó ứ thủng. Cái gps vứt xó vì trót phá configure, còn lại mấy cái khác ngon. Đợt này cấm biên tay chân ngứa quá cụ ạ=))
GPS em còn 1 cái đấy, có 4.3", 64Mb, 4Gb flash built-in, ko AV-in
cái này của 1 cụ đặt từ đợt 9 rồi lặn mất tăm, em tính thanh lý, cơ mà PPG đang lỗi ô vuông mà em lười chưa xử lý.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
GPS em còn 1 cái đấy, có 4.3", 64Mb, 4Gb flash built-in, ko AV-in
cái này của 1 cụ đặt từ đợt 9 rồi lặn mất tăm, em tính thanh lý, cơ mà PPG đang lỗi ô vuông mà em lười chưa xử lý.
Á à, 2 lão móc ngoặc, buôn bán trong này phỏng? Em bem nick nhoa :))

P/s: Lão bự cần GPS Av-in cơ, vì cái GPS chết nên cái CAM lùi của lão c ũng ....chết theo =))