Kia Forte - Các lựa chọn cho những người đang quan tâm

Golden_way

Xe buýt
Mà cái bác NDT này bán xe mà cứ up up mở mở thế
Hôm ông nhập về ông bảo Sli, ........ Sli phun tóe loe nữa là khác (mà mấy cái phun của bác em cũng sang nghía rồi :ohmy:)
nay ông lại chối bay chối biến là sao
Buôn có bạn, bán có phường nay ....đâm bị gạo ,.,,,,,,,chọc nồi.......... cơm
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

michaelcongsss

Xe đạp
Xe tốt Giá hợp lý ->CƯỚI NGAY:101:

T&N

Xe đạp
em là em theo dõi lâu rùi. và cũng kết em này lắm. bác nào mua xe này rồi và mua ở chỗ nào giá cả bao nhiêu thì pm vào mail cho em nhé: tuannicholas@yahoo.com. thank các bác(b)(b)

Cuabien

Xe điện
Các cụ cứ bàn về bản Black Premium, nhưng không có bản đó đâu nhé,black ở việt nam hay gọi thực chất là SLI,còn người ta gọi bản không phải là Black là điều hòa chỉnh bằng cơ nhưng thực chất đó là bản SI nhé,Hyundai I mới có bản đó,Forte không có :101:
Giá hiện tại Forte 28500-29500 USD
Hóa ra bản điều hòa chỉnh cơ là Forte Si hả cụ ??? Đây là bản điều hòa chỉnh cơ của cụ Kenu97 đây ạ ! Chắc ý cụ nói là bên Hoàng Gia họ mua thêm Logo gắn vào về lừa mọi người ?

(Nhờ cụ Ken xác nhận họ cái bản của cụ điều hòa chỉnh tay có phải mông em nó gắn Si hay SLi ạ )

Một điều nữa là không phải riêng em, rất nhiều người đã sang tìm cụ để tham khảo xe. Kể cả những cụ ở HP cũng được chiêm ngưỡng xe của cụ dưới cảng rồi nhưng chưa biết cái bản Full của cụ ở chỗ nào ! Em là người cũng đã sang xem xe bên cụ, tại lúc đó đ/c Minh nói là toàn xe khách đặt theo Option yêu cầu. Bên cụ muốn bản Full phải chờ xem bên kia có kiếm được xe không sẽ trả lời và giá thì là 29,5k tại thời điểm ngày 19/3/2009.

Em là người đi mua thôi, không phải là Sale như một số cụ tưởng đâu nhưng em nói thật là buôn bán kiểu này em chưa từng gặp ! Bản thân em trước đây cũng nhập khẩu ô tô và biết thừa giá cả, mọi thủ tục HQ để cái xe về VN giá như thế nào là hợp lý.

Trước đây cụ đã cố tranh luận kiểu mấy cái chức năng kỹ thuật bọn em nói sai, vặn vẹo cụ thì cụ dùng những lời nói rất khó nghe về em nhưng em nghĩ OF cũng cần hòa khí nên không muốn nặng lời làm gì. Bây giờ cụ lại không có Black Premium, đây là cái mọi người lấy trên trang Wed của TÂY ạ ! Em không hiểu TÂY sai hay TA sai thì chắc các cụ trên này tự nhận xét !

Model : Black Premium
SLi with 4 Speed A/T with Step Gate Type combined M/T

Engine : 124H/P Gamma (γ) 1.6 CVVT, Engine Cover, 52Liters Fuel Tank Capacity
Exterior : Rear Bumper with Two-tone Color, Outside Handle with Grill Type, Tinted Glass(Front Glass), Radiator Grill( Chrome plated adjustment), Rear Garnish and Outside Mirror with Body Color
Interior: Grey Two tone Interior Color, Radish Inside Illumination, Day time Lighting Cluster with 3 Cylinder, Dash Board Lighting Control System, Deluxe Fabric Seat, Digital Clock, Deluxe Car Mat, Power Outlet, Moving Ashtray, Cigar Lighter, Room Lamp, D/N Room Mirror, Center Console Armrest, Cup Holder in the Front Seat, Rear Heating Duct, Make-Up Mirror in the Sun-visor(Driver and Passenger Side),
Safety & Convenience : Speed Sensing Electric Power Steering (MDPS), Manual Type Tilt Steering, Airbag for Driver Side, Air Filter, Power Window in the Front & Rear Side, Automatic Door Unlocking with Shock Sensing, Speed Sensing Door Locking System, Driver Side Override, Central Door Locking System, Driving Report System (Trip Computer), Temporary Spare Tire, Built-in Trim in the Trunk, Battery Safer, Seat Belt Height Control System, Temporary Power Standing System, Invisible Spray Washer Nozzle, Speed control Wiper, Compact Audio System, 4 Speakers, Glass Antenna, EBD-ABS System
Fog Lamp, Auxiliary Brake Light, Electric Heating Outside Mirror, Remote Control Door Locking System, Map Lamp, Sunglass Case, Height Control System for Driver Side with Pumping Type

Airbag for Passenger Side, Reverse Parking Sensor System, Safety Power Window for Driver Side, Electric Folding Outside Mirror, Chrome plated Outside Handle, Chrome adjustment Rear Garnish, Sun Shade Band for Front Glass, Automatic Head Lamp, Key Hole Illumination, Leather & High Glossy Steering Wheel, Metal Grain ( Console Bottom Side, Door Garnish, Inside Handle), Seat with Heating Line( Driver & Passenger Side), Sliding Headrest for Driver & Passenger Side, Seat Back Pocket for Driver & Passenger Side, Bluetooth &MP3 CDP Audio, Hood Insulation, Emergency Escape System via Trunk
Leather & Black High Glossy TGS(Transmission Gear Shift ) Knob, Smart Key System with Button Start & Stop, 215/45R17 Tire &Aluminum Wheel, Rear Disc Brake, Active Headrest, for Driver & Passenger Side), Electronic Room Mirror (ECM) & ETCS(Electronic Toll Collection System), 6:4 Separate Folding Rear Seat, Rear Seat Center Armrest with Cup Holder, Rear Seat Separate Headrest, Sun-visor Lighting for Driver Side & Passenger Side

Black One Tone Interior Color, Leather Seat, Vehicle Dynamic Control(VDC), Full Automatic A/C, Side Mirror with Direction Indicator lamp(Side Repeater), Hi-Tech Supervision Cluster( Report Showing Window, Mood Illumination),

OPTION
Voice Recognition DMB Navigation
Safety Sunroof

Hệ thống VDC của Forte nữa, cụ luôn khẳng định là không có cho đến khi em trình cụ giấy trắng mực đen thì cụ lại nói cụ không hiểu tại sao nó lại có. Cụ bán cái gì cụ có, bọn em mua cái gì bọn em thích và mua của ai bọn em thấy thoải mái. Dù cái bản em mua có phải là Black hay nó là gì gì đi nữa thì người bán và người mua cũng thỏa thuận đàng hoàng, thiếu những gì em cần họ sẽ chịu phạt và giá do em quyết trên cấu hình em đặt.

Hy vọng cụ buôn bán đắt hàng và đừng thỉnh thoảng vào bỏ bom cho bọn em nhụt chí nữa.

Xe này có những gì, cấu hình ra sao và có bao nhiêu gói Option em Post hết ở trang đầu trên 2 bản chào giá của Hãng tại Hàn quốc đó, cụ buôn bán xe Hàn thì tự dịch đi ! Còn ai lên đây cũng đều là người yêu xe, muốn tìm hiểu kỹ về những gì mình thích, nếu tranh luận mà biết thêm ai cũng có thể tranh luận được. Kính cụ !

Chỉnh sửa cuối:

sun10

Xe buýt
Cụ cuabien mail cho mình 1 phát luôn nhé, ngâm cứu vợ 2 cả tháng nay rồi, nhưng chắc là kết thúc = em này quá, cám ơn cụ trước

TMAN

Xe hơi
Cụ Cua phân tích rất hay, e vote cụ phát (b). Tiện thể cụ cũng cho em xin thông tin như mấy cụ kia nhé. cụ kích thẳng vào nick của em và gửi tin nhắn là dc. Cảm ơn cụ nhiều.

TMAN

Xe hơi
E vào trang của Hoàng Gia thấy họ có bản Kia Forte SLi Black Special (ko biết có phải bản black premium ko) và họ nêu ra một số khác biệt là: Hệ thống chống trơn trượt (Winter Mode) Điều hòa tự động, Nội thất da đen cao cấp. Chắc cụ Ken biết rõ vì đã mua xe ỏ dó mà.

Cuabien

Xe điện
Cụ Cua phân tích rất hay, e vote cụ phát (b). Tiện thể cụ cũng cho em xin thông tin như mấy cụ kia nhé. cụ kích thẳng vào nick của em và gửi tin nhắn là dc. Cảm ơn cụ nhiều.
Tinh thần OF mà cụ ! Nhìn vào thực tế để có được cô vợ 2 ưng ý là sướng nhất rồi cụ. (b)(b)(b)

Cuabien

Xe điện
E vào trang của Hoàng Gia thấy họ có bản Kia Forte SLi Black Special (ko biết có phải bản black premium ko) và họ nêu ra một số khác biệt là: Hệ thống chống trơn trượt (Winter Mode) Điều hòa tự động, Nội thất da đen cao cấp. Chắc cụ Ken biết rõ vì đã mua xe ỏ dó mà.
Em nghĩ chắc là bản đó, thực ra gọi là Kia Forte 1.6 SLi và bản có thêm một số tùy chọn so với bản trước thôi. Mỗi một thì trường và mỗi một thời điểm người sản xuất đưa ra một gói khác nhau cho khách hàng chọn. Các cụ nên quan tâm em nó bao gồm những gì, giá cả có hợp lý so với những bản trước không và bản thân chấp nhận nó ở mức giá nào mà mặc cả.
Bản của cụ Kenu do lấy sớm hơn nên không có 3 món này Hệ thống chống trơn trượt (Winter Mode), Điều hòa tự động, Nội thất da đen cao cấp 100% nhưng thực tế có cái không có càng tốt (Thí dụ như Điều hòa tự động chẳng mấy khi dùng đến vì nó lấy gió ngoài thối lắm ạ :)))

TMAN

Xe hơi
Em nhận dc thư cụ gửi rồi, cảm ơn cụ nhiều. Xe cụ Cua đặt đúng là bản SLi Black Special, chúc mừng cụ.:41:

chuvoicon

Xe tăng
Em cũng có thời gian ngâm cứu em Forte này khá lâu rồi nhưng vì hoàn cảnh xô đẩy nên chưa đi đến "hôn nhân" được, theo hiểu biết của em thì Forte có cấu hình như sau:
BẢN THƯỜNG:
1. S Basic:
1.6 CVVT Eng(124PS), Engine Cover, Fuel Tank(52L), 185/65R 15 Tire, Full Sized Wheel Cover, Side Turn Signal Lamp, Tinted Glass(Wind Shield), Body Colored Outside Mirror, Grey Two-tone Interior Color, Cloth Seat, Digital Clock, Cigar Lighter, Room Lamp, Speed Responding Power Steering, Tilt Steering, Driver's Seat Airbag, Manual Aircon, Air Filter, Power Window(all seats), Speed Responding Door Lock, Central Door Lock, Trip Computer, Temporary Spare Tire, Battery Saver, Compack Audio, 4 Speakers, Glass Antenna
Tùy chọn: số tự động, airbag 2 ghế trước, EBD-ABS

2. S Basic Deluxe: bản nâng cấp của bản S Basic, bao gồm toàn bộ tính năng của bản S Basic cộng thêm các tính năng sau:
EBD-ABS System, 15" Alloy Wheel, Fog Lamp, Rear Top Lamp, Remote Control Door Lock, Map Lamp, Sunglass Case,
Tùy chọn: số tự động, airbag 2 ghế trước, bluetooth và MP3

3. SI: bản nâng cấp của bản S Basic Deluxe, gồm toàn bộ tính năng của bản S Basic Deluxe cộng thêm các tính năng sau:
Front Seat Airbag, Back Warning System, Driver's Seat Safety Power Window, Auto Folding Side Mirror, Crome Plated Outside Handle, Auto Lighting Head Lamp, Leather Steering Wheel, Metal Grain, Leather Seat, Front Seat Warmer, Seat Back Pocket, Bluetooth & MP3 Audio, Trunk Emergency System
Tùy chọn: số tự động, cửa sổ trời

4. SLI: bản nâng cấp của bản SI, gồm toàn bộ tính năng của bản SI và:
4 Speed A/T, Button Starting Smart Key System, 215/45R17 Tire & 17" Alloy Wheel, Rear Disc Brake, Active Headrest(Front), Electric Room Mirror(ECM), Rear Seat 6:4 Spliting Folding Seat, Sunvisor Lighting, Leather TGS
Tùy chọn: cửa sổ trời

BẢN CAO CẤP (PREMIUM):
5. SI 1: bản nâng cấp của bản SI thường cộng thêm:
4 Speed A/T, Black One-tone Interior Color, Button Starting Smart Key System, 205/55R16 Tire & 16" Alloy Wheel, Full Auto Aircon, Supervision Cluster, Repeater Outside Mirror, ECM Room Mirror, Leather TGS

6. SI 2: bản nâng cấp của bản SI thường cộng thêm:
4 Speed A/T, Brown Two-tone Interior Color, Button Starting Smart Key System, 205/55R16 Tire & 16" Alloy Wheel, Full Auto Aircon, Supervision Cluster, Repeater Outside Mirror, ECM Room Mirror, Telescopic Steering, Sunvisor, Lighting, Leather TGS

7. SLI: bản nâng cấp của bản SLI thường cộng thêm:
Black One-tone Interior Color, VDC, Full Auto Aircon, Repeater Outside Mirror, Supervision Cluster

Tất cả các phiên bản của gói Premium chỉ có tùy chọn cửa sổ trời thôi
- Bản SLI thường với bản SI 1 và SI 2 Premium là gần ngang nhau, có chăng là người này thích tính năng này người khác lại khoái tính năng khác, chỉ các bản của gói Premium mới có Full Auto Air
- Bản SLI Premium có thể coi là bản cao cấp nhất của Forte với giá tiền cao nhất, có Full Auto Air và VDC, cho nên có thể gọi là Full Option được rồi. Chỉ duy nhất bản SLI Premium mới có VDC các bác nhé, các bản khác đều không có.
- Như các bác thấy là các bản về sau đều là nâng cấp của các bản trước nó và đều xuất phát từ bản gốc là bản S Basic rồi dần dần bổ sung các tính năng cao cấp hơn vào, cho nên các bác thấy bản S Basic có gì thì các bản về sau đều có tất cả các tính năng đó và ...cộng thêm các tính năng khác.
Chúc các bác chọn được xe như ý

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Em nghĩ thế này ! Chúng ta tranh luận trên các Option của nước ngoài và của người sản xuất mãi chẳng để làm gì, mọi thông số mỗi người đưa ra đều chỉ có tính chất tham khảo (Em đã nói rõ là TÂY họ đưa ra và có thể các thị trường khác nhau nó sẽ không giống nhau) và tự chúng ta chịu trách nhiệm với những điều chúng ta chọn. Thớt này được lập lên với một mục đích đơn giản là để những người yêu thích và có ý định lấy dòng xe này tham khảo. Các cụ cứ đi sâu vào những cái mà thực sự không ai biết rõ để giải quyết vấn đề gì ??? Em nghĩ nên kết thúc những tranh luận về Full hoặc không Full ở đây cho đỡ mất hòa khí OF. Nếu cụ nào giỏi về xe cộ hơn có thể nói rõ hơn để anh em tham khảo, em thay mặt những người đang tìm hiểu em nó vô cùng cảm ơn ! :41::41::41:

Em mua những Option mà em muốn có trên dòng xe này và để em sài, nó có là Si, SLI hay gì gì đi nữa thì từ đầu thớt tới giờ em vẫn khẳng định đó là gói mà em đặt và bao gồm những Option như vậy ! Các cụ có thể lấy đó để tham khảo cho bản thân và thêm bớt những gì cũng do túi tiền các cụ dành cho em nó đến tầm nào !

Riêng về cụ NDT, em và cụ chẳng có thù hằn gì. Cụ bán hàng và em là người sử dụng sản phẩm mà cụ đang kinh doanh. Nếu cụ thông hiểu về sản phẩm cụ đang bán thì cụ cứ cho anh em biết mọi thứ cụ biết, thấy cụ am hiểu rõ về thứ mà anh em bỏ tiền ra mua mọi người cũng sẽ tìm đến để nhờ cụ và việc kinh doanh của cụ cũng nhẹ nhàng hơn ! Bên văn phòng của cụ em đã liên lạc với ít nhất 3 người, một người trả lời qua Email và 2 người em gặp nhưng chưa ai nói giống ai cả. Tiếc là chưa gặp cụ ngoài đời, có thể lúc đó em và cụ sẽ hiểu nhau hơn ! (b)(b)(b)

Cuabien

Xe điện
Em cũng có thời gian ngâm cứu em Forte này khá lâu rồi nhưng vì hoàn cảnh xô đẩy nên chưa đi đến "hôn nhân" được, theo hiểu biết của em thì Forte có cấu hình như sau:
BẢN THƯỜNG:
1. S Basic:
1.6 CVVT Eng(124PS), Engine Cover, Fuel Tank(52L), 185/65R 15 Tire, Full Sized Wheel Cover, Side Turn Signal Lamp, Tinted Glass(Wind Shield), Body Colored Outside Mirror, Grey Two-tone Interior Color, Cloth Seat, Digital Clock, Cigar Lighter, Room Lamp, Speed Responding Power Steering, Tilt Steering, Driver's Seat Airbag, Manual Aircon, Air Filter, Power Window(all seats), Speed Responding Door Lock, Central Door Lock, Trip Computer, Temporary Spare Tire, Battery Saver, Compack Audio, 4 Speakers, Glass Antenna
Tùy chọn: số tự động, airbag 2 ghế trước, EBD-ABS

2. S Basic Deluxe: bản nâng cấp của bản S Basic, bao gồm toàn bộ tính năng của bản S Basic cộng thêm các tính năng sau:
EBD-ABS System, 15" Alloy Wheel, Fog Lamp, Rear Top Lamp, Remote Control Door Lock, Map Lamp, Sunglass Case,
Tùy chọn: số tự động, airbag 2 ghế trước, bluetooth và MP3

3. SI: bản nâng cấp của bản S Basic Deluxe, gồm toàn bộ tính năng của bản S Basic Deluxe cộng thêm các tính năng sau:
Front Seat Airbag, Back Warning System, Driver's Seat Safety Power Window, Auto Folding Side Mirror, Crome Plated Outside Handle, Auto Lighting Head Lamp, Leather Steering Wheel, Metal Grain, Leather Seat, Front Seat Warmer, Seat Back Pocket, Bluetooth & MP3 Audio, Trunk Emergency System
Tùy chọn: số tự động, cửa sổ trời

4. SLI: bản nâng cấp của bản SI, gồm toàn bộ tính năng của bản SI và:
4 Speed A/T, Button Starting Smart Key System, 215/45R17 Tire & 17" Alloy Wheel, Rear Disc Brake, Active Headrest(Front), Electric Room Mirror(ECM), Rear Seat 6:4 Spliting Folding Seat, Sunvisor Lighting, Leather TGS
Tùy chọn: cửa sổ trời

BẢN CAO CẤP (PREMIUM):
5. SI 1: bản nâng cấp của bản SI thường cộng thêm:
4 Speed A/T, Black One-tone Interior Color, Button Starting Smart Key System, 205/55R16 Tire & 16" Alloy Wheel, Full Auto Aircon, Supervision Cluster, Repeater Outside Mirror, ECM Room Mirror, Leather TGS

6. SI 2: bản nâng cấp của bản SI thường cộng thêm:
4 Speed A/T, Brown Two-tone Interior Color, Button Starting Smart Key System, 205/55R16 Tire & 16" Alloy Wheel, Full Auto Aircon, Supervision Cluster, Repeater Outside Mirror, ECM Room Mirror, Telescopic Steering, Sunvisor, Lighting, Leather TGS

7. SLI: bản nâng cấp của bản SLI thường cộng thêm:
Black One-tone Interior Color, VDC, Full Auto Aircon, Repeater Outside Mirror, Supervision Cluster

Tất cả các phiên bản của gói Premium chỉ có tùy chọn cửa sổ trời thôi
- Bản SLI thường với bản SI 1 và SI 2 Premium là gần ngang nhau, có chăng là người này thích tính năng này người khác lại khoái tính năng khác, chỉ các bản của gói Premium mới có Full Auto Air
- Bản SLI Premium có thể coi là bản cao cấp nhất của Forte với giá tiền cao nhất, có Full Auto Air và VDC, cho nên có thể gọi là Full Option được rồi
Chúc các bác chọn được xe như ý
:41::41::41: Cụ cứ cho anh em chi tiết thế này đỡ phải tranh luận nhiều, mọi thứ đều có thể đặt mua, chủ yếu là số tiền bỏ ra bao nhiêu thôi cụ nhỉ ? Vote cụ cái !

Cuabien

Xe điện
Thì đồng ý với cụ là có bản Black Pre thật, thế hỏi một câu đơn giản, tại sao cụ nói cụ đặt bản Black Original thì lại không có hệ thống VDC, động cơ không phải là CVVT,
Xin cụ một lời chỉ dẫn ở 2 ý kiến này(b)
Em đố cụ hoặc bất kể cụ nào tìm thấy ở bài nào do em post có ghi dòng chữ đỏ đậm đó ??? Em khẳng định lại lần nữa và mong cụ đừng hỏi khó em nhé. :6:

Em đặt gói Black Premiun bao gồm những Option : (Em đã liệt kê nhiều lần rồi). Tất cả những gì em thấy không cần thiết em bỏ qua để đỡ phải trả tiền (Thí dụ như : Màn hình vì không xem phim sex được và không dùng được GPS, VDC thì người có chuyên môn về kỹ thuật khuyên em không nên đặt vì xe có 1,3 tấn thôi, nếu đi tốc độ như đường VN không có tác dụng gì mà xe này chẳng leo núi được nên chẳng sợ lật... )

Em nghĩ là cụ thỏa mãn với những gì em trả lời chứ ??? :6:

Chỉnh sửa cuối:

Golden_way

Xe buýt
:21::21::21: Quả này @NDT về Thái Nguyên mà bán hàng thôi...:21::21::21::21::21::21::21: