[Thảo luận] Kia Forte 30Y 7404

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát

noname281

Xe tải
thôi bớt giận đi cụ, 1 sự nhịn là 9 sự lành. hạ hỏa cụ nhé.

heroesdaubu

Xe điện
Giờ em mới ngồi online được xin có mấy lời nhắn lại với bác Kia FT màu xám tro, biển 30Y 7404, hy vọng là bác ý đọc tham gia diễn đàn và đọc được mấy lời này!
"Trưa nay trên đường Nguyễn Trã đoạn đèn đỏ chỗ Đại học Hà nội, gần cơ quan em, em đi xe màu đỏ nhé, bác ý cùng em và một chú Matiz nữa đậu chờ đén xanh, Khi đèn xanh đem đạp ga đi thẳng, do bác ý đỗ sát dải phân cách nên lane đường bị xiên dần vào bên phải, bác ý đi sau em và còi, em vẫn đi thẳng và tăng tốc dần dần. Sau đó em cảm thấy bác này có vẻ vội, đến đoạn đèn xanh đèn đỏ Nguyễn Quý Đức, em chạy chậm lại, bác này vượt lên xe xem sau đó chạy chậm lại, bật đèn hazard và chủ động chèn em, nói thật lúc đó em rất bực mình vì bản thân cũng chủ động để bác ý chạy vượt lên!"
Tình huống có vậy, em xin nhắn lại cho bác mấy điều:
1. Ra đường hãy biết nhìn nhận mà đi, cũng biết nhường nhịn
2. Nói thật với bác, em có thể chơi lại bác ở ngay bùng binh ngã tư, nhưng em không làm việc đó (không phải xe em mới em ko dám nhé, cái xe đầu tiên khi vừa đeo biển, em đã cho một chú 2 bánh phải lên vỉa hè rồi nhé và cũng nhiều lần em đã làm với những 4b khác, kể cả xe em đang chạy hôm nay! - xe mới)
3. Theo cách chạy của bác, em đánh giá bác là một người quá hẹp hòi, hãy tự nhìn lại mình đi và xây dựng cái văn hóa giao thông cho nó đúng mực kẻo có ngày bác gặp những điều không lành nhé!
Đôi điều nhắn lại bác Kia Forte màu xám 30Y 7404, hy vọng bác đoc được!
Èo, cụ hạ hỏa đê, cả bác 7404 kia nữa, ra đường chả ai nói mình tài đc đâu!Chiến công của cụ cũng hoành tá tràng đấy chứ.

diễn đàn này dần nhiều chuyện nhảm nhí quá

anhgay1706

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đừng vội và đừng nóng quá các cụ ạ, vì cho dù bất cứ lý do nào đó hãy nên nghĩ đến những hậu quả của nó.các cụ ợ..

f1_hn

Xe container
Đi đường thì nhịn nhau 1 tí nhưng có nhiều lúc muốn nhin ko đc. Nhiều lúc đường tắc 1 chiều, chiều kia thì ko tắc nhưng nhiều ông cả 4 bánh lẫn 2 bánh cứ loi choi lấn lần, e toàn đè cho phanh dúi dụi luôn

nguyenduc6688

Xe buýt
cụ 30Y như thế là không đc rồi nhưng cụ cũng phải xem lại cách xư lý của cụ nữa,cụ đi như này cũng chẳng khác cụ 30Y kia mấy đâu,đôi điều nhắn với cụ
đồng ý với cụ và mụ chủ thớt hôm nay em dự chắc gặp phải "móng tay nhọn" nện sợ thui phải không các cụ?

halfwheel

Xe tải
Mong các cụ kiểu bác Forte muốn đua Need 4 Speed thì mời lên Mù Căng Chải mà thể hiện; còn ở HN thì mong các cụ đi xe vì sự an toàn của bản thân, sự bình yên của đường phố; ngồi trong cái xe trị giá hàng trăm triệu đến hàng tỷ thì cảng phải thể hiện cái tầm của mình chứ không bằng các bác lái công nông ở làng em thì đến tiền lẻ vứt quanh xe mọi người cũng tiếc chả vứt ra đâu.

bmw1226

Xe tải
Góp ý gì mà nghe toàn mùi dọa dẫm thế bác?

Giờ em mới ngồi online được xin có mấy lời nhắn lại với bác Kia FT màu xám tro, biển 30Y 7404, hy vọng là bác ý đọc tham gia diễn đàn và đọc được mấy lời này!
"Trưa nay trên đường Nguyễn Trã đoạn đèn đỏ chỗ Đại học Hà nội, gần cơ quan em, em đi xe màu đỏ nhé, bác ý cùng em và một chú Matiz nữa đậu chờ đén xanh, Khi đèn xanh đem đạp ga đi thẳng, do bác ý đỗ sát dải phân cách nên lane đường bị xiên dần vào bên phải, bác ý đi sau em và còi, em vẫn đi thẳng và tăng tốc dần dần. Sau đó em cảm thấy bác này có vẻ vội, đến đoạn đèn xanh đèn đỏ Nguyễn Quý Đức, em chạy chậm lại, bác này vượt lên xe xem sau đó chạy chậm lại, bật đèn hazard và chủ động chèn em, nói thật lúc đó em rất bực mình vì bản thân cũng chủ động để bác ý chạy vượt lên!"
Tình huống có vậy, em xin nhắn lại cho bác mấy điều:
1. Ra đường hãy biết nhìn nhận mà đi, cũng biết nhường nhịn
2. Nói thật với bác, em có thể chơi lại bác ở ngay bùng binh ngã tư, nhưng em không làm việc đó (không phải xe em mới em ko dám nhé, cái xe đầu tiên khi vừa đeo biển, em đã cho một chú 2 bánh phải lên vỉa hè rồi nhé và cũng nhiều lần em đã làm với những 4b khác, kể cả xe em đang chạy hôm nay! - xe mới)
3. Theo cách chạy của bác, em đánh giá bác là một người quá hẹp hòi, hãy tự nhìn lại mình đi và xây dựng cái văn hóa giao thông cho nó đúng mực kẻo có ngày bác gặp những điều không lành nhé!
Đôi điều nhắn lại bác Kia Forte màu xám 30Y 7404, hy vọng bác đoc được!

anhtt10

Xe buýt
Tết nhất đến nơi rồi, các bác nhịn xuống một tí đi cho an toàn. Bác chủ thớt cũng nóng tính nhỉ? lái xe mà nóng tính ko lợi đâu bác
anhtt10

gamevn

Xe buýt
Cụ làm như vậy là đúng, em ủng hộ cụ nhất là ở cái ngã tư Đông anh - Nội bài ý. Hôm T7 tuần trc, em về Thái Nguyên nhà em xuống, đường thì đông. Em đã phải xếp hàng nghiêm chỉnh khoảng 4 hay nhịp đèn đỏ gì đấy. Đến lượt em e chuẩn bị đc đi thì có 1 thằng chạy con CAMRY vượt làn chạy lên định đè đầu xem em vào mà k thèm xinhan xin đường, em thì đi sau ***ít thằng hung thần. E hơi bực mình nên ép lái nó nhất định k cho vào. Cuối cùng nó phải đi thẳng và đc gặp ngay các anh Hugo mời vào. Không biết như thế e có quá đáng k? E là em ghét nhất là cái loại chóa thế này, nếu nó xinhan tử tế em cho vào ngay. Đúng là cái loại đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm.
Cụ ở TP àhh? Em làm việc trên TN từ năm 2008 đến 2010 thì chuyển về HN đới. :D

nhịn nhau mà đi :(
có khi mod mở thêm box : trút giận và thú tội
Các cụ nhà mềnh đang ghét trang bít chấm vn đới. Cụ lại định bắt chước bít àhh? :)

jazoo

Xe hơi
chú các bác lái xe an toàn

rgvmen

Xe container
Cụ chủ thù dai nhớ lâu nhỉ, ra đường ngày nào em cũng gằm ghè nhớ biển mấy ông xe đi ẩu để post lên OF xả xú pắp nhưng rồi lại quên hết, nhịn mãi quen rồi các cụ ạ cho nên ứ nhớ nổi :D
Nhưng mà em có đi thử mấy lần phải công nhận Forte bốc kinh người, mọi thứ đều hiện đại, đẹp tinh khôi, nhẹ nhõm, ngồi vào ghế lái cảm giác như ngồi cabin xe đua trong phim Phát và Phiu rì ớt :D Em toàn có duyên gặp các bác Forte lái lụa, ngay cả chỗ em cũng mấy bác đi Forte, bác nào cũng đèn xanh đèn tím độ thêm các kiểu phi vào sân cơ quan cứ gọi là vèo vèo, hết hồn, hú vía trong khi em đi 2 bánh vào sân còn lò dò gần chết ra chỉ sợ vướng phải người đi bộ hoặc xe khác từ trong ra, cho nên cứ phải nhịn thôi :((

cruze_vp

Xe tăng
cây muốn lặng mà gió chẳng đừng. mong các cụ cứ bình tĩnh. gần tết rồi ợ

mobifone0906

Xe tải
Toàn những cái đầu nóng. Em nhớ 28 Tết năm ngoái: Đường Trường Chinh, 1 bác sĩ quan cho 1 thanh niên ăn giầu vì cái tội lạng lách.

bimbim1976

Xe điện
Đọc chỗ nào cũng thấy các cụ bức xúc,người thì nóng tính,toàn người có văn hóa cả,nhường nhau tí có sao đâu,thiệt 1 tý cũng được,coi như mình làm phước đi.