Kia Forte 2009

kenu97

Xe container
Bác Ken à (Em cũng xin tất cả các bác trong KFC) chỉ giáo giúp em với, em cũng đang máu fo ti lắm rùi nhưng chưa gom đủ xiền, chắc sang tháng 8 mới tậu được... các Bác cho em hỏi chút, thằng CÔNG TY CỔ PHẦN Ô TÔ TÂN PHÁT nó thía nào nhỉ, làm ăn có uy tín ko? em thấy chú cuong_lee rao bán trên mạng nhiều... Mà bi giờ lấy xe ở đâu để đảm bảo uy tín, chất lượng và giá rổ nhẩy (Em dân tỉnh lẻ mà)
Sorry bác nhg e ko biết đơn vị đấy và cũng chưa nghe tên bao giờ. Để e úp sang thớt bên kia xem KFC có ai biết ko

anhldit

Xe tải
Trong danh sách 33 xe giá rẻ hợp lý nhất tại Mỹ chẳng thấy mấy mẫu xe Hàn đang hot ở VN đâu cả nhỉ:
http://usnews.rankingsandreviews.com/cars-trucks/rankings/Affordable-Small-Cars/

Mấy bác fans xe HÀN ( I30 hay Forte) vào mà xem này! Chỉ có Elantra của Huyndai và Soul của Kia cùng đứng thứ 7 trong top 33 này thôi; và vị trí của Civic vẫn quá cao, thảo nào mà ở VN tụi Honda không thèm bán hàng luôn nhỉ! :77:
Giữa các mẫu xe này, giá bên đó chênh cỡ từ 10 đến 30% trong tốp 10 tùy theo options trong khi đó thì ở VN I30 hay Forte chỉ kém có 10%. Lại xe rẻ được marketing tốt rồi, kiểu này phải mời mấy bác salers xe Hàn sang dậy marketing thôi!

Dành cho các mợ cần chọn xe, hay các bác muốn mua xe cho gấu cả, phở 1.0 vv có thể tham khảo site chuyên dành cho nữ này:
http://www.evecars.com/
So sánh kiểu này cũng khó, vì xe ở bển chất lượng luôn tốt hơn. Việc so sánh Civic vs Elantra xuất Mỹ nó khác hoàn toàn với việc so sánh Civic liên doanh với Elantra xuất Việt Nam.
theo thiển ý của em thì mặc dù có thể công nghệ của Hàn được đánh giá là thua Nhật, nhưng trình độ nhân công, dây chuyền lắp ráp của Hàn chắc chắn là hơn so với Việt Nam (xe liên doanh).:)

A03806

Xe tải
Bác Ken à (Em cũng xin tất cả các bác trong KFC) chỉ giáo giúp em với, em cũng đang máu fo ti lắm rùi nhưng chưa gom đủ xiền, chắc sang tháng 8 mới tậu được... các Bác cho em hỏi chút, thằng CÔNG TY CỔ PHẦN Ô TÔ TÂN PHÁT nó thía nào nhỉ, làm ăn có uy tín ko? em thấy chú cuong_lee rao bán trên mạng nhiều... Mà bi giờ lấy xe ở đâu để đảm bảo uy tín, chất lượng và giá rổ nhẩy (Em dân tỉnh lẻ mà)
Bác mà mua xe chỗ bác cường thì cứ bảo e Mạnh chỗ Láng Hạ giới thiệu chắc giá tốt hơn chút đấy

OmegaO9

Xe container
Spectra mà là Forte hả bác. Vào kia.com xem, Kia Mỹ vẫn bán cả Spectra và Forte đấy. Thế Toy Altis đứng thứ 16 ở Mỹ, sao ở Việt Nam lại "hot" hơn Civic?
Nguyên bản của Forte đến từ ông Spectra,cái tên đã quen thuộc với dân ta từ lâu,nhưng tại bản xứ, sau đời đầu thì nó là CERATO (Em thấy xe này đi cực hay,nếu xét về máy và chống ồn,chắc chắn là hơn đời sau ,vì công ty em đã sử dụng nó được gần 3 năm mà chưa có dấu hiệu xuống cấp:))
Còn trang web mà cụ gì đã đăng về top 30 xe :Em đang nói vào thời điểm của trang web này đăng tin đấy cụ :)
Cụ để ý 3 dòng : What
When
Price
.....cụ để ý dòng Price,trang web nó còn chưa biết giá cơ mà, nó chỉ đoán vào khoảng 14 ngàn:) vậy ta có thể suy đoán là lúc đó chưa có Forte tại thị trường đó, đúng không thưa cụ (b)

GARU

Xe hơi
Theo như em biết thì đó là bản 2010, còn ở bản 2009 thì chỉ có tay lái gật gù thôi.
Chắc chắn bản 2009 cũng có cả thụt thò tay lái và gật gù tay lái cụ ạ,xe mình 2009 có mà:6::6::6:.Độ này đi đường thấy nhiều KIA FORTE ghê cứ đà này khéo bằng CIVIC mất:21::21::21: .

Gcar

Xe container
Thế Toy Altis đứng thứ 16 ở Mỹ, sao ở Việt Nam lại "hot" hơn Civic?
Danh sách ấy là gợi ý xe nên mua vì giá hợp lý chứ không phải là số bán. Hơn nữa ở VN Altis cũng không hot bằng Civic!!

Có cái số liệu VAMA về xe bán ở VN (không tính nhập)

05 mẫu xe đa dụng bán chạy nhất tháng 4, 2009:
Top five MPV models in April, 2009:
No. Model Automaker April (unit: vehiche)
1 Innova Toyota 268
2 Carens Kia 97
3 Zinger Mitsubishi 46
4 Carnival Kia 45
5 Hi-lander Isuzu 36
05 mẫu xe đa dụng bán chạy nhất trong 4 tháng đầu năm 2009:
Top five MPV model in the first four months of 2009:
1 Innova Toyoda 3,084
2 Hi-lander Isuzu 421
3 Zinger Mitsubishi 388
4 Vivant GM Daewoo 344
5 Carens Kia 342
05 mẫu du lịch bán chạy nhất trong 4 tháng đầu năm 2009:
Top five PC model in the first four months of 2009:
1 Civic Honda 1,000
2 Vios Toyota 790
3 Corolla Altis Toyota 780
4 Spark GM Daewoo 712
5 New Morning Kia 553

http://www.truonghaiauto.com.vn/auto/upload/infodoc/bantinmarketingthang5-09_marketingbulletinofmay_.pdf

Pham Thai Hoang

Xe tải
Cảm ơn bác Ken nhé, hôm nào có điều kiện về HN, em xin được mời bác (c). Cảm ơn bác Cua, bác 3806... và anh em trong KFC. Các bác cho em hỏi chút, thằng fo ti thì bản cao nhất là KIA FORTE Black premium SLI phải ko ợ, nó có thêm hệ thống cân bằng điện tử VDC, màn hình DMB (em cũng chả bít màn hình này nó làm gì :^) ) em thấy nó nhiều chủng loại quá đâm choáng, đọc mãi mà nó ko nhập tâm, nên định thôi cứ lấy bản nào là bản cao nhất cho đỡ nghĩ ngợi

chcviv

Xe tải
KIA FORTE SLI 1.6L Black Premium la phien ban cao nhat. Nó có thêm cân bằng điện tử VDC, Màn hình định vị, Ghế da cao cấp, điều hòa tự động, Bô to dáng thể thao.
Nếu có điều kiện thì bác cứ lấy đời cao nhất. Còn không thì lấy phiên bản BASIC cũng OK rồi.
Nhà em vừa lấy 1 con BASIC. Đăng ký hôm qua. Nhà em lấy ở 370 Cầu Giấy. Giá $27.700 (Em đặt từ 28/05/2009). Chỗ này mua bán cũng được, thoải mái...

hoangtuanvnvn

Xe hơi
KIA FORTE SLI 1.6L Black Premium la phien ban cao nhat. Nó có thêm cân bằng điện tử VDC, Màn hình định vị, Ghế da cao cấp, điều hòa tự động, Bô to dáng thể thao.
Nếu có điều kiện thì bác cứ lấy đời cao nhất. Còn không thì lấy phiên bản BASIC cũng OK rồi.
Nhà em vừa lấy 1 con BASIC. Đăng ký hôm qua. Nhà em lấy ở 370 Cầu Giấy. Giá $27.700 (Em đặt từ 28/05/2009). Chỗ này mua bán cũng được, thoải mái...
Đặt lâu thế cụ, thế này chắc em cũng phải ngồi chờ mốc mép rồi :ohmy:.

Pham Thai Hoang

Xe tải
Thanh kiu cụ. Sao Xe cụ phải đặt lâu thía cơ àh? Cụ cảm nhận vợ Hai thía nào cụ? Mà nó tính tỷ giá cụ bao nhiêu thía?

chcviv

Xe tải
Thanh kiu cụ. Sao Xe cụ phải đặt lâu thía cơ àh? Cụ cảm nhận vợ Hai thía nào cụ? Mà nó tính tỷ giá cụ bao nhiêu thía?
Mới chạy, nên vẫn chưa cảm nhận được hết.
Tuy nhiên có 2 vấn đề mà mình đang xem xét đó là:
1. Điều hòa không được mát lắm???
2. Có vẻ hơi ồn???
(Xe nhà mình chưa ĐỘ thêm gì cả)

Tỷ giá tính theo thị trường tự do (cái này mình xin sđt của một số cửa hàng kinh doanh ngoại tệ trên phố HÀ TRUNG, mỗi lần thanh toán thì gọi điện để tham khảo tỷ giá trước xem có chênh lệch nhiều so với tỷ giá đại lý đưa ra không?)

dunlopillo

Xe buýt
Mới chạy, nên vẫn chưa cảm nhận được hết.
Tuy nhiên có 2 vấn đề mà mình đang xem xét đó là:
1. Điều hòa không được mát lắm???
2. Có vẻ hơi ồn???
(Xe nhà mình chưa ĐỘ thêm gì cả)

Tỷ giá tính theo thị trường tự do (cái này mình xin sđt của một số cửa hàng kinh doanh ngoại tệ trên phố HÀ TRUNG, mỗi lần thanh toán thì gọi điện để tham khảo tỷ giá trước xem có chênh lệch nhiều so với tỷ giá đại lý đưa ra không?)
Điều hòa cụ xem có để chế độ lấy gió ngoài trời không. Nếu để auto, nó hay lấy gió ngoài trời nên kém lạnh.

Độ ồn thì xe bình dân thế là ổn lắm rồi cụ ạ, em thấy đỡ hơn xe LD nhiều. Cụ muốn êm thì phải Mer hoặc làm chống ồn như bác Cua ý.

A03806

Xe tải
Điều hòa e forte công nhận là không lạnh sâu bằng xe nhật thật,còn độ ồn như thế là ok rồi,Nếu mà bác thích nội thất đen thì lấy bản cao nhất cho nó sướng,còn mấy cái vụ chống ồn nói thật e khuyên bác không cần làm đâu cũng chỉ được 1 thời gian ngắn thôi với lại chỉ là cảm tưởng chứ không được nhiều lắm đâu,con civic cơ quan e đi làm chống ồn rồi mà lúc đầu thấy cũng đỡ nhưng sau 1 thời gian thấy vẫn thế,hóa ra chỉ là cảm giác.Bác cứ để nguyên bản mà đi độ thêm vừa tốn tiền vừa mất zin.Sau này có điều kiện lại nên đời dần mà

chcviv

Xe tải
Điều hòa e forte công nhận là không lạnh sâu bằng xe nhật thật,còn độ ồn như thế là ok rồi,Nếu mà bác thích nội thất đen thì lấy bản cao nhất cho nó sướng,còn mấy cái vụ chống ồn nói thật e khuyên bác không cần làm đâu cũng chỉ được 1 thời gian ngắn thôi với lại chỉ là cảm tưởng chứ không được nhiều lắm đâu,con civic cơ quan e đi làm chống ồn rồi mà lúc đầu thấy cũng đỡ nhưng sau 1 thời gian thấy vẫn thế,hóa ra chỉ là cảm giác.Bác cứ để nguyên bản mà đi độ thêm vừa tốn tiền vừa mất zin.Sau này có điều kiện lại nên đời dần mà
Em cũng đã nghiên cứu kỹ các vấn đề như là: Chống ồn, dán phim chống nóng nhiều rồi và đến giờ em vẫn quyết định là không làm những việc đó. Tốn tiền mà không có nhiều tác dụng, đúng như bác nói chỉ là ảo giác thôi.

sun10

Xe buýt
Dán phim chống nóng thì có sự khác biệt đó, bạn đi đường trường sẽ thấy. Còn chống ồn thì tùy mỗi người, tớ cũng ko làm chống ồn.

GARU

Xe hơi
Điều hòa cụ xem có để chế độ lấy gió ngoài trời không. Nếu để auto, nó hay lấy gió ngoài trời nên kém lạnh.

Độ ồn thì xe bình dân thế là ổn lắm rồi cụ ạ, em thấy đỡ hơn xe LD nhiều. Cụ muốn êm thì phải Mer hoặc làm chống ồn như bác Cua ý.
Đúng đới!Hôm nào trời nóng nên o lấy gió ngoài là lạnh luôn,xe KF vỏ o được dầy như BI,MẸC hơn nữa bản lốp to 215 vành 17 nên sẽ ồn hơn là đúng,còn mình cũng o cần làm chống ồn làm gì.Nhân đây cũng xin hỏi có cụ nào biết đã có chắn bùn gin chưa ạ,chả là hôm nọ ngắm em nó thấy có nốt chấm đen nhiều quá ở vệt bắn bùn bánh xe,xem kỹ hóa ra là nhựa đường do đi vào chỗ dải thảm:102:o biết làm thế nào cho sạch mà o bị ảnh hưởng đến nước sơn*-)cụ nào mách nước hộ với xin cảm ơn nhiều nhiều

honda_SH

Xe tải
em này thừa sức ăn đứt civic,altis rồi,mỗi tội chức option chưa ăn khớp cho lắm:):):):):)

A03806

Xe tải
Đúng đới!Hôm nào trời nóng nên o lấy gió ngoài là lạnh luôn,xe KF vỏ o được dầy như BI,MẸC hơn nữa bản lốp to 215 vành 17 nên sẽ ồn hơn là đúng,còn mình cũng o cần làm chống ồn làm gì.Nhân đây cũng xin hỏi có cụ nào biết đã có chắn bùn gin chưa ạ,chả là hôm nọ ngắm em nó thấy có nốt chấm đen nhiều quá ở vệt bắn bùn bánh xe,xem kỹ hóa ra là nhựa đường do đi vào chỗ dải thảm:102:o biết làm thế nào cho sạch mà o bị ảnh hưởng đến nước sơn*-)cụ nào mách nước hộ với xin cảm ơn nhiều nhiều
Bác qua gặp bác Cuabien nhé,bác ấy đã có cách chế chắn bùn rồi đấy. E thì ít khi để gió ngoài vì có nhiều mùi lắm hơn nũa lại không mát bằng lấy gió trong,bác nên dán chống nóng vì cũng đỡ hơn,tốt nhất nên qua hãng mà dán vì chất lượng và tay nghề sẽ hơn bác dán ở ngoài còn chống ồn thì làm hay không làm cũng được,xe nó có thế nào thì chấp nhận như thế.

dunlopillo

Xe buýt
Điều hòa em thấy lạnh vãi cả ra! Bác cứ để 17 độ gió trong xem một lúc có đắp chăn không :21:

Cuabien

Xe điện
Điều hòa KF mà các cụ chê không lạnh lắm thì cũng đến bó tay ! Giữa trưa 32 độ chui vào để Auto chỉ khoảng 5 phút là ho ầm ầm đấy ! :77: