KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

bluestar2006

Xe container
Hôm đi lắp thợ cũng định lắp 2 bên bác ạ, nhưng em quen lái tay trái và để tay phải điều khiển những thứ còn lại nên lắp như vậy. Hành khách của em muốn xuống kính cũng phải phát biểu với em bác ạ, :) . Em lắp vậy cho đỡ phải đục đẽo chỗ khác nữa.
2 bên kính của em lên xuống ngon lành bác ạ (em lắp đồ Mobis for Kia Pride)

Công tắc kính sao bác ko lắp 2 bên cho dễ điều khiển mà lại trực quan, bên phụ lắp đâu bác ? mà kính phụ lên xuống ngon k ?

tranducpr

Xe máy
Cái nắp ốp bánh ấy, hôm nọ xe mình cũng mất 2 cái liền đi lùng ở Đỗ Ngọc Du khó kiếm lắm. Đi lòng vòng quanh cả khu mới kiếm được mỗi hàng 1 cái cũ mà giá cũng 100k/1 cái. theo mình thì cậu cứ mua tạm cái chụp giống hệt thế nhưng mất cái núm màu đỏ ấy rồi về in ảnh cái logo đó ra dán vào mika hoặc kính rồi dán nó vào. Đảm bảo vừa mớim vừa đẹp lại vừa rẻ, chắc mua cái núm đó ko có nút đỏ chỉ 30k thôi... chúc cậu có vợ đẹp nhá...

tranducpr

Xe máy
Xe của bác đẹp quá, mới quá... nhìn thấy mà thèm nhỏ rãi .... oài mà xe bác thiếu cái đồng hồ điện tử. bác ra đầu phố Đỗ Ngọc Du, quán bên tay phải ấy (số nhà ko nhớ) nhưng đi khoảng 20m từ đầu phố có cửa hàng có cả rổ đấy kèmtheo cái nắp nhựa. hôm nọ mình mua 220k mang về lắp rất đẹp.

bluestar2006

Xe container
Cám ơn bác đã khen V2 em. Mà bác ơi cái đồng hồ 220K đã có ốp nhựa chưa ạ, hàng này ở ĐND em biết, lúc nào em lại chạy qua đấy.
Em thì đang thích mấy thứ nữa:
- Cái hộp nhựa ở 2 cửa trước để đựng đồ linh tinh.
- Chỉnh tay lái thành gật gù được, phải kiểm đồ của Beta lắp vào. Cái này phục vụ Gấu khi nào biết lái
- Hà hà, cái này nữa, mà phải rẻ thì mới chơi được: Strut Bar lắp vào dưới nắp capô, phục vụ lúc đua xe, vào cua cho nó chắc chắn :) . Riêng cái này em định hỏi bác Nam Vũ xem có chế cháo được không.
Các bác cho ý kiến giúp em nhé.

Mà em của bác tranducpr mới chạy ít mà, chắc cũng đẹp gái lắm nhỉ.

Xe của bác đẹp quá, mới quá... nhìn thấy mà thèm nhỏ rãi .... oài mà xe bác thiếu cái đồng hồ điện tử. bác ra đầu phố Đỗ Ngọc Du, quán bên tay phải ấy (số nhà ko nhớ) nhưng đi khoảng 20m từ đầu phố có cửa hàng có cả rổ đấy kèmtheo cái nắp nhựa. hôm nọ mình mua 220k mang về lắp rất đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Cám ơn bác bluestar2006. Em ra đó hỏi xem thế nào, nhưng em thấy cái gạt int cho Get có 240K, không hiểu sao của kia CD5 mà đặt dữ vậy.
Bác còn lắp cả kính kiện ngon nhỉ.:)

bluestar2006

Xe container
Gạt có int của CD5 đắt vì phải thay cả cụm, bao gồm cả công tắc đèn bên trái nữa, không thay đơn lẻ được bác ạ. Với cả gạt int của Getz không phải đấu lại chân giờ là 340 hay 370K rồi, em ko nhớ chính xác nhưng 240K là của KM.
Hì hì, kính điện thì là đua đòi, thấy xe ông bạn có nên đi lắp, mất khối công đi lại - lắp, đổi phụ tùng đấy bác.

Cám ơn bác bluestar2006. Em ra đó hỏi xem thế nào, nhưng em thấy cái gạt int cho Get có 240K, không hiểu sao của kia CD5 mà đặt dữ vậy.
Bác còn lắp cả kính kiện ngon nhỉ.:)

Chỉnh sửa cuối:

khuepm

Xe hơi
Úi:ohmy:, xe của bác bluestar đẹp thế,(b)(b)(b) em không so được rồi, xe của em cùng đời cùng màu xe bác nhưng đi nhiều hơn nhiều. Tuy nhiên em dùng thì thấy vẫn rất ổn định không có vấn đề gì từ hôm đi đến hôm nay được 2 tháng rồi.:69::69:
Chi bộ CD5 nhà mình cũng đông phết, em thấy trên thớt "ném đá em CD5" hình như các bác đang cho thông tin liên lạc để off thì phải. Em phải tham gia ngay.:6::6::6:

khuepm

Xe hơi
Hôm trước em đến số 3 Nguyễn Công Trứ mua mấy thứ linh tinh, ở ngay ngã tư có mấy nhà số 3 liền, mà đều ghi biển là phụ tùng Kia... bao gồm Pride.
Em vào cái cửa hàng số 3 thứ 2 tính từ ngã tư (hình như cạnh đèn xanh đỏ). Không biết bác nói có phải cửa hàng này không. Nếu có thể bác có kinh nghiệm gì so mấy cửa hàng này với nhau hay là họ như nhau cả???

Em mua ở số 3 Nguyễn Công Trứ bác ạ. Ngay đèn xanh đèn đỏ nhé. Giá là 600K, em được bớt 20k (Không hiểu có phải do khách quen không).
Lúc lắp phải tháo vô lăng ra bác ạ. Cần 1 cái tuýp khỏe + khéo léo 1 tý để ko động chạm tới kính lái. Ngại ngại thì ra thợ họ làm cho cũng được.

bluestar2006

Xe container
Để em tìm lại các card của cửa hàng đấy rồi đưa lên đây bác ạ.
Thank bác đã động viên nhé.

Hôm trước em đến số 3 Nguyễn Công Trứ mua mấy thứ linh tinh, ở ngay ngã tư có mấy nhà số 3 liền, mà đều ghi biển là phụ tùng Kia... bao gồm Pride.
Em vào cái cửa hàng số 3 thứ 2 tính từ ngã tư (hình như cạnh đèn xanh đỏ). Không biết bác nói có phải cửa hàng này không. Nếu có thể bác có kinh nghiệm gì so mấy cửa hàng này với nhau hay là họ như nhau cả???

bluestar2006

Xe container
Em cờ hụp bằng mồm cái cạc vi zịt của cửa hàng này cho nhanh nhé:

Cửa hàng phụ tùng ô tô du lịch TIỀN NGA
Mobile 091 3555 117

Chuyên Kia pride,.... (nhiều thứ)
Cửa hàng 1: Tiền Nga - 96 Lò Đúc = 3 Nguyễn Công Trứ Tel: 04-3978 1921, 04-39727488
Cửa hàng 2: Vũ Tiền - 15 Nguyễn Công Trứ, Tel: 04-3821 8212

Còn cái cạc vi zịt nữa của bác Quân - 17 Đỗ Ngọc Du em làm mất rùi.

leica

Xe tải
Hehe em co địa chỉ của bác Quân đây.
NGuyễn Hoàng Quân
chuyên KIA
17 Đỗ ngọc Du
04 39763022
DD 0912 099 057
Các bác đi từ lò đúc vào bên tay trái nhé, gần ngã ba Đô ngoc Du.
ah, nhìn mãi mà ko thấy 1 bộ ảnh về CD5 nào đẹp cả, các bác tìm lấy 1 em CD5 thật xinh đẹp làm mẫu em chup ảnh rồi đưa lên đây anh em chiêm ngưỡng hàng ngày cho vui.Em chụp ảnh thì các bác yên tâm vì 2 bộ máy ảnh của em mua được gần 3 em CD5 PS đới ah:P.Em ở HN nhé, ngày nào cuãng ở gần cây xăng Trần Hưng Đạo.
ah, tý quên, các bác có địa chỉ chỉnh củi lửa cho em nó thật ngon lành không, giới thiệu em với, em cần quá mà tìm không ra địa chỉ nào ngon, xuống hãng thì ngại quá vì các bác ở hãng hay " thì thầm mùa xuân" chẳng biết phải dư lào cả?tý lại nói thầm vào ống nghe dư lày, dư lọ....chán lắm ah.
cám ơn các bác nhiều a!

bluestar2006

Xe container
Bác thích thì em chỉnh cho. Cơ quan em gần chỗ bác đấy, hôm nào em cũng đi làm về qua ngã mấy THĐ.

Hehe em co địa chỉ của bác Quân đây.
NGuyễn Hoàng Quân
chuyên KIA
17 Đỗ ngọc Du
04 39763022
DD 0912 099 057
Các bác đi từ lò đúc vào bên tay trái nhé, gần ngã ba Đô ngoc Du.
ah, nhìn mãi mà ko thấy 1 bộ ảnh về CD5 nào đẹp cả, các bác tìm lấy 1 em CD5 thật xinh đẹp làm mẫu em chup ảnh rồi đưa lên đây anh em chiêm ngưỡng hàng ngày cho vui.Em chụp ảnh thì các bác yên tâm vì 2 bộ máy ảnh của em mua được gần 3 em CD5 PS đới ah:P.Em ở HN nhé, ngày nào cuãng ở gần cây xăng Trần Hưng Đạo.
ah, tý quên, các bác có địa chỉ chỉnh củi lửa cho em nó thật ngon lành không, giới thiệu em với, em cần quá mà tìm không ra địa chỉ nào ngon, xuống hãng thì ngại quá vì các bác ở hãng hay " thì thầm mùa xuân" chẳng biết phải dư lào cả?tý lại nói thầm vào ống nghe dư lày, dư lọ....chán lắm ah.
cám ơn các bác nhiều a!

leica

Xe tải
thế thì còn gì bằng nữa bác bluestar, vậy hôm nào bác rảnh anh em mình gặp nhau ở quán bia gần cây xăng đó rồi nhờ bác chỉnh giúp vợ 2 em phát. Vợ 2 bác xinh tươi quá nhỉ? nhìn mà thèm đới.e sẽ chủ động liên lạc với bác trên OF nhé,hiện giờ đang đi công tác xa HN bác ah.Thanh ciu bác nhé

bluestar2006

Xe container
Ko có gì đâu ạ. Lúc nào bác về cứ PM hoặc alo em 0903280726, cái này đơn gỉản lắm em với bác làm tý là xong. Mà bác hay đậu xe ở đầu THĐ phải không, mấy lần em qua đấy thấy có 1 em màu bạc ở đấy.

viper2007

Xe điện
@leica máy của bác xịn vậy thì cần gì chọn xe đẹp, xe thường chụp ra ảnh đẹp mới sướng chứ.
Em đã từng vào hãng chỉnh lửa, có súng chớp thấy cũng dc. Nhìn 2 bác thợ thao tác khá nhịp nhàng, ko quá 5 phút xong. Em chi 50k tiền công, trực tiếp cho thợ và công khai, chả phải thì thầm gì đâu bác, bắt tay chào tạm biệt và hẹn gặp lại.
Cái món này làm 1 lần dc là có kinh nghiệm thôi, như em cũng kinh nghiệm rồi :21:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@leica máy của bác xịn vậy thì cần gì chọn xe đẹp, xe thường chụp ra ảnh đẹp mới sướng chứ.
Em đã từng vào hãng chỉnh lửa, có súng chớp thấy cũng dc. Nhìn 2 bác thợ thao tác khá nhịp nhàng, ko quá 5 phút xong. Em chi 50k tiền công, trực tiếp cho thợ và công khai, chả phải thì thầm gì đâu bác, bắt tay chào tạm biệt và hẹn gặp lại.
Cái món này làm 1 lần dc là có kinh nghiệm thôi, như em cũng kinh nghiệm rồi :21:
Bác viper này bác có để ý thấy trong hãng họ có cân lốp và chỉnh độ chụm k ?

viper2007

Xe điện
Bác viper này bác có để ý thấy trong hãng họ có cân lốp và chỉnh độ chụm k ?
Em vào hãng mấy lần nhưng chưa thấy món này bao giờ. Hồi e thay lốp ở bãi xe ngọc khánh, thấy ở đó có chỉnh độ chụm bằng máy nhìn pro lắm nhưng xe e chưa có dịp thử

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em mua ở số 3 Nguyễn Công Trứ bác ạ. Ngay đèn xanh đèn đỏ nhé. Giá là 600K, em được bớt 20k (Không hiểu có phải do khách quen không).
Lúc lắp phải tháo vô lăng ra bác ạ. Cần 1 cái tuýp khỏe + khéo léo 1 tý để ko động chạm tới kính lái. Ngại ngại thì ra thợ họ làm cho cũng được.
Bác ơi, em qua đó, số 3 Nguyên Công Trứ, cửa hàng đó mới chuyển đi đâu rôi đó. Bác có biết họ chuyển đi chỗ nào không? giờ ở đó là linh kiện xe tải thôi. Buồn quá :'(

Lâm Phong

Xe tăng
Kính thưa các cụ.
Em thấy trên thớt "ném đá em CD5" các cụ đang hẹn hò off. Em nghĩ sao các cụ không bàn ở thớt này. Em lính mới, cưới được em CD5 2002 bạc hơn tháng nay. Em mong các cụ có off thì cho em tham gia với. Em ở Hà lội quê nụa nhưng các cụ ới là em tới liền. Cứ nghĩ tới cảnh hàng trăm em CD5 đậu trước quán nào đó gặp gỡ,giao lưu, chia sẻ rồi làm thành một đoàn nối đuôi nhau loanh quanh đâu đó mà thấy phê. Chắc mọi người sẽ nhìn mà yêu Cd5 hơn là cái chắc các cụ nhẩy.

Trạng thái
Thớt đang đóng