KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lâm Phong

Xe tăng
Cảm ơn bác bluestar2006 . Tiện đây em mong các bác chỉ giáo giúp :
Chả là vợ 2 của em mới cưới được 1 tháng. Chủ cũ nói về nên thay bơm xăng nhưng em chưa thay được. Khi chạy chậm không sao nhưng khi vù lên >70km/h là thấy hiện tượng ì chân ga,khi đó có đạp ga kịch sàn cũng thấy tốc độ tăng rất chậm. Xin hỏi các bác lỗi đó có phải do bơm xăng không? Nếu do bơm xăng mà không thay thế kịp thời thì tác hại ra sao? Em nghe chủ cũ nói thay hết khoảng 400k nhưng thay ở đâu ngon lành các bác nhẩy,em ở Hà nội quê luạ.
Mong các bác giúp đỡ.

bluestar2006

Xe container
Nói riêng từng cái một đã bác ạ:
- Xe mình máy nhỏ, nên gia tốc nó không lớn. Cái vụ 70 trở lên tốc độ lên chậm thì phải kiểm tra một số điểm khác nữa, VD chế hòa khí chỉnh có chuẩn không, sạch sẽ không, xăng lửa đúng không (màu buji có phải gạch non không),... Theo em cũng không loại trừ nguyên nhân bơm xăng yếu gây ra hiện tượng này, nhưng xác suất ít thôi
- Bơm xăng: Bác hỏi chủ cũ, hoặc kiểm tra xem bơm nó bị làm sao (em thấy bệnh thường gặp là chảy dầu, dù vẫn hoạt động nhưng làm bẩn máy). Nguy hiểm hơn là rách màng - chắc lúc này không bơm được nữa rồi. Nói chung đã chảy dầu rồi em khuyên bác nên thay luôn - địa chỉ mua bơm: số 3 Nguyễn Công Trứ. Có 2 loại: dùng được và tốt hơn. Giá thì tầm tầm như bác đã nói cho loại tốt hơn. Bác mua bơm rồi chạy ra gara nào họ cũng sẽ thay được cho mình, công xá thỏa thuận thôi.

Cảm ơn bác bluestar2006 . Tiện đây em mong các bác chỉ giáo giúp :
Chả là vợ 2 của em mới cưới được 1 tháng. Chủ cũ nói về nên thay bơm xăng nhưng em chưa thay được. Khi chạy chậm không sao nhưng khi vù lên >70km/h là thấy hiện tượng ì chân ga,khi đó có đạp ga kịch sàn cũng thấy tốc độ tăng rất chậm. Xin hỏi các bác lỗi đó có phải do bơm xăng không? Nếu do bơm xăng mà không thay thế kịp thời thì tác hại ra sao? Em nghe chủ cũ nói thay hết khoảng 400k nhưng thay ở đâu ngon lành các bác nhẩy,em ở Hà nội quê luạ.
Mong các bác giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
Cảm ơn bác bluestar2006. Xe em đúng là có hiện tượng dò dầu nên máy ướt, bẩn . Có lẽ em phải thay ngay.
Bác giúp em chút nữa nhé, vợ 2 em bị mất 1 cái chụp giữa lazăng, kể cũng chẳng sao nhưng em không muốn để vợ2 mặc áo thiếu khuy nên muốn lắp cho đủ, cái này đến đâu mua hả bác?giá mà tốn ít cơm thì em thay cả 4 cái cho đều vì 3 cái hiện tại màu sắc bị phai khác nhau.
Em vào OF bằng điện thoại, lại lính mới nên chưa mò được cách trích dẫn, cách vote nên chỉ biết cảm ơn bác nhiều.

bluestar2006

Xe container
Bác lượn 1 vệt từ phố Đồng nhân vào chợ Trời là có. Tuy nhiên cái này đồ đẹp khó kiếm đấy nhá, mà chưa chắc 1 hàng có đủ 4 em giống nhau đâu. Giá dao động từ 80-100K/chiếc tùy theo xấu đẹp bác ạ. Kinh nghiệm một lần em bị mất rồi nên thấy thế.
Thấy hội CD5 vẫn hoạt động ngon lành, vẫn up được thớt này của bác Gấu lên (tuy ko ọp ẹp) là em và chắc các bác CD5 khác thấy vui rồi bác ạ.

Cảm ơn bác bluestar2006. Xe em đúng là có hiện tượng dò dầu nên máy ướt, bẩn . Có lẽ em phải thay ngay.
Bác giúp em chút nữa nhé, vợ 2 em bị mất 1 cái chụp giữa lazăng, kể cũng chẳng sao nhưng em không muốn để vợ2 mặc áo thiếu khuy nên muốn lắp cho đủ, cái này đến đâu mua hả bác?giá mà tốn ít cơm thì em thay cả 4 cái cho đều vì 3 cái hiện tại màu sắc bị phai khác nhau.
Em vào OF bằng điện thoại, lại lính mới nên chưa mò được cách trích dẫn, cách vote nên chỉ biết cảm ơn bác nhiều.

Lâm Phong

Xe tăng
Em cảm ơn bác bluestar2006. Hôm tới đi mua bơm xăng em sẽ lùng bộ chụp này luôn. Em mong các bác luôn mạnh khoẻ vui vẻ ,chia sẻ với a e cd5,em mong thớt này của bác gấu sống khoẻ cho tới khi cd5 tuyệt chủng.Bai bác nhé, em phải đi tắm cho vợ 2,rồi còn tới con của vợ cả nữa bác ạ.

khuepm

Xe hơi
Kính các cụ các bác OF chi bộ CD5,
Số là em có báo cáo cưới em CD5 cách đây ít lâu nhưng bận quá không kịp trương hình vợ hai của em cho các cụ các bác ngắm, hôm nay nhân tiện nghiên cứu cái pốt ảnh cho 4rum em phọt cái hình em nó cho bà con ném đá, em nó đây:

Tuy nhiên, em nhờ các cụ các bác ném đá cho một việc khác cơ, vì hôm trước em có báo cáo về việc lùi xe tông vào hộp điện thoại (rất to) trên cột điện :102::102::102::102:, có tham vấn các bác thì bác Bluestar bảo có cái Gara Thành Tâm ở đường đi Bát Tràng nắn được không cần sơn:69:. Em dân Hải Phòng nên chưa sắp xếp được thgian qua gara này (vì đít em nó chỉ hơi xấu thôi chứ không ảnh hưởng gì):).
Em mạo muội xin các cụ nhìn hình sẹo ở mông em nó và cho em ý kiến trước xem liệu cái sẹo này thẩm mỹ không cần sơn lại (không cần hơ lửa) liệu có tốt không, em cứ ở nhà hỏi trước kinh nghiệm các cụ cho chắc ăn chứ em cũng bận mà đi Hà Nội em phải tính kết hợp công việc và sắp xếp công việc tiện mới sửa mông cho vợ hai được.
Tình hình đít của em nó như lày:

Tóm lại cái mông em nó thế này theo các cụ em có nên nắn không cần sơn bả không ạ?
Em xin kính tặng vodka các cụ ném đá vụ này.(b)(b)(b)
Mong các cụ ra tay...:6::6:

viper2007

Xe điện
@khuepm
Em mà là bác thì em chả làm gì cả. Xe bác tổng thể sơn vỏ đang ngon, bác chạy vài bữa, có thêm vết tích thì tính làm 1 thể cũng dc. Vết ở mông cũng ko ảnh hưởng nhiều đến hình thức, về kỹ thuật vẫn đóng mở khít là ok. Quan điểm của em xe cộ lằ sắt thép, phục vụ mình hiệu quả là dc, cái cần thiết là máy móc ngon và ổn định để mình đi lại an toàn, sơn vỏ chỉ là phụ.
Mà mừng cho bác là ko bị vỡ kính, xe nhìn vẫn đẹp lắm (b)

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@khuepm
Em mà là bác thì em chả làm gì cả. Xe bác tổng thể sơn vỏ đang ngon, bác chạy vài bữa, có thêm vết tích thì tính làm 1 thể cũng dc. Vết ở mông cũng ko ảnh hưởng nhiều đến hình thức, về kỹ thuật vẫn đóng mở khít là ok. Quan điểm của em xe cộ lằ sắt thép, phục vụ mình hiệu quả là dc, cái cần thiết là máy móc ngon và ổn định để mình đi lại an toàn, sơn vỏ chỉ là phụ.
Vẫn biết là như thế, (AE mình toàn thế cả) nhưng bác í mới có xe, khó chịu chết đi được :)
@khuepm: em e mấy cái vết gấp nho nhỏ ấy khó mà phục hồi 100% được, miếng lớn thì OK. Mà sao xe bác ko dán nốt kính sau đi nhể :^):^):^)

Chỉnh sửa cuối:

khuepm

Xe hơi
@khuepm
Bác viper nói chí lý, em cũng để đi thế chẳng sao, mà thỉnh thoảng nghĩ đến làm gì cho em nó là lại nghĩ đến nắn mông ngay, thế mới tài chứ, chắc tại em mới nên ưa hình thức :):)

khuepm

Xe hơi
Vẫn biết là như thế, (AE mình toàn thế cả) nhưng bác í mới có xe, khó chịu chết đi được :)
@khuepm: em e mấy cái vết gấp nho nhỏ ấy khó mà phục hồi 100% được, miếng lớn thì OK. Mà sao xe bác ko dán nốt kính sau đi nhể :^):^):^)
Cảm ơn bác, Đúng là bác nói rất trúng tim em, mỗi lần ngó mông em nó là em lại khó chịu...:):):). Nếu họ phục hồi được 90% cho em thì đã tốt rồi chứ em chưa mong đến 100%. Nhưng mà nếu không phục hồi được đến 90% thì em sẽ nhịn, để thế đi.
Cái dán kính đó không phải em dán đâu, dẫn em nó về thế lào vẫn nguyên thế, em kệ cứ đi đã, chưa làm gì tốt cho em nó (trừ thay lọc gió, thay dầu), còn lại là làm xấu (va quệt, bẹp mông):21::21:.

Chỉnh sửa cuối:

khuepm

Xe hơi
Em đang thèm cái vè che mưa của xe cụ Gấu.
Không biết cái đó ở Hà Nội có sẵn không các cụ nhỉ? hay là vì xe CD5 sắp tuyệt chủng rồi nên nó không sản xuất mấy cái đó nữa nhỉ? Nếu còn là em mua về tự dán lấy (không biết có dễ làm không:^)).

Bác Gấu vẫn sống khỏe đây (b)(b)

Về quê câu cá này:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
nhìn lại quả xe cũ của bác Gấu em mới lại giựt mìn, xe ở Huế thì có tựa đầu ghế sau, xe bác xetangB52 ở Vũng Tàu thì kinh điện lên xuống ầm ầm :69:
Còn xe mình thì kính phải dùng trợ lực cơm, rồi mới được ấn nút :102:, tựa đầu ghế sau hỏi thì nói là ko làm. Buồn cho Thủ đô quá :'(:'(:'( hay dân HN toàn chơi xe xịn nên thợ kiêu :102::102::102:
Gấu nhà em thì cứ đòi vào Nha Trang ở, chắc em cũng phải tính về làm hàng xóm nhà bác Thiết thôi :^):^):^)

bluestar2006

Xe container
Xe bác khuepm cùng màu cùng đời xe em, xe còn ngon đấy. Khi nào em up ảnh lên so nhé.
Cái nẹp cửa trước của bác sao nó lại ngắn đi 1 tý thế. Còn đằng sau bác đừng sơn bả gì nhé, khi nào có dịp lên HN qua Thành Tâm ủn ra chắc được, giữ được sơn gin. Thiếu cái nắp chụp lazang bác xem bánh dự phòng còn cái đấy không mang ra chụp vào cho đẹp em nó.

khuepm

Xe hơi
Xe bác khuepm cùng màu cùng đời xe em, xe còn ngon đấy. Khi nào em up ảnh lên so nhé.
Cái nẹp cửa trước của bác sao nó lại ngắn đi 1 tý thế. Còn đằng sau bác đừng sơn bả gì nhé, khi nào có dịp lên HN qua Thành Tâm ủn ra chắc được, giữ được sơn gin. Thiếu cái nắp chụp lazang bác xem bánh dự phòng còn cái đấy không mang ra chụp vào cho đẹp em nó.
Vậy xe bác bluestar lại giống xe em à? quá tuyệt, thế là có duyên rồi, hôm nào bác cho bọn em xem ảnh xem chị em sinh đôi nó có còn giống nhau không.... mà muốn so nữa thì em với bác mang xe ra đường 5 em với bác đua thử:)):)):)).
Nói đùa vậy thôi có gì mong bác thứ lỗi.
Cái nẹp cửa của em hình như nó bị gãy mất một đoạn rơi mất trước khi về tay em, nhìn thì thấy thế còn em thấy nó cũng không ảnh hưởng gì cứ kệ.
Cái đít em nó, nghe bác nói Thành Tâm có thể ủn được thì hôm nào em tiện cứ ghé qua thử, theo lời khuyên của bác, em muốn hỏi các cụ các bác trước khi đi chẳng qua sợ đến đó họ ủn họ gõ họ tán cuối cùng trông nó nát bét ra thì....:77::77::77:
Em đã xem ở bánh dự phòng không còn cái nắp chụp nào cả, mà xe em thiếu hai cái nắp chụp cho 2 bánh sau, nghe nói khu Đỗ Ngọc Du có, lúc nào em thử lùng xem có úp nốt cho em nó được hai cái bánh sau không cho em nó cúc áo đồng bộ...
Cảm ơn bác nhá..(b)(b)

bluestar2006

Xe container
Em show hàng tý, các bác ném nhẹ tay vì em nó mỏng mảnh lắm
Mặt mũi em nó

Nhìn nghiêng tý ạ:

Bảng đồng hồ ạ, thật như đếm:

Đợt vừa rồi em lắp thêm mấy thứ: công tắc kính điện, gạt nước INT

Cản trước cản sau đi đường bị 2B làm cho trầy da hết cả, em cũng lười chẳng làm nữa, vì làm xong lại trầy thôi.
Cửa sau bên phụ của em cũng bị 1 vệt lõm ~ 20cm bác khuepm ạ, nhưng ko xước sơn nên em cũng lờ đi luôn.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Bác bluestar2006 cho em hỏi chút, Bác mua cái gạt nước int ở đâu đấy ạ? Bác chỉ em giúp em đi mua lắp thêm với. Thanks bác.

bluestar2006

Xe container
Em mua ở số 3 Nguyễn Công Trứ bác ạ. Ngay đèn xanh đèn đỏ nhé. Giá là 600K, em được bớt 20k (Không hiểu có phải do khách quen không).
Lúc lắp phải tháo vô lăng ra bác ạ. Cần 1 cái tuýp khỏe + khéo léo 1 tý để ko động chạm tới kính lái. Ngại ngại thì ra thợ họ làm cho cũng được.

Bác bluestar2006 cho em hỏi chút, Bác mua cái gạt nước int ở đâu đấy ạ? Bác chỉ em giúp em đi mua lắp thêm với. Thanks bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng