Chi hội KIA CARNIVAL - Thông tin chuyên môn

vuvanchinh2000

Xe hơi
Xe số sàn em ko rõ, xe em AT chạy hỗn hợp ~14-15l. 30/4 rồi chạy Đà Nẵng thì tb ~11-12l.
Đồ trong hãng cũng tương đối nhưng do xe đã ngưng sx & ít người dùng nên giá khá cao, em thì toàn tự đặt :
Đồ thì em thấy cũng bình thường thôi, ko đắt lắm.

linhzin811

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ thiết kế quả này để xoay ghế ngủ với ai thế?
Em vodka cụ mà ko được!
vì kính xe khá to, dán film cũng chỉ cách đc 1 phần nhiệt, khi ngủ vẫn bị nóng & chói ạ. Lúc nào thích ngắm cảnh lùa sang 1 bên bó lại là Ok :D

Đồ thì em thấy cũng bình thường thôi, ko đắt lắm.
Đồ bt ko nói, cảm biến hoặc đồ điện thì cũng tương đối đấy ạ. Trước em thay cái cảm biến gió mất 4,5tr

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
vì kính xe khá to, dán film cũng chỉ cách đc 1 phần nhiệt, khi ngủ vẫn bị nóng & chói ạ. Lúc nào thích ngắm cảnh lùa sang 1 bên bó lại là Ok :D

Đồ bt ko nói, cảm biến hoặc đồ điện thì cũng tương đối đấy ạ. Trước em thay cái cảm biến gió mất 4,5tr
Ối cái bộ rèm bác làm ở đâu đấy? Bác cho em địa chỉ hoặc cách làm với.

Đồ xe này thì ko đắt đâu, mấy hôm nữa em up cái bill em bảo dưỡng sữa chữa cho cả nhà xem. Giá chính hãng mà vẫn rẻ lắm, ra chợ Giời chắc còn rẻ hơn. Em mới ôm 1 em này đời 2009 nên cứ vào hãng cho có kinh nghiệm rồi lọ mọ sau vậy.
Em cũng muốn độ lên cái vành Chrome và đôi pha hịn nữa. Xe em số tự động đi bốc lắm, chớm dí nhẹ ga là xe chồm lên ngay bởi vậy xăng cộ trên 10L đường trường cũng là lẽ đương nhiên. Hôm nay em đi Nội Bài một vòng, loanh quanh trên sân khoảng 5 km nữa mà tính ra hết 1.5 kim xăng (không phải 1.5 vạch xăng đâu nhé vì lúc khởi hành xe thì kim xăng là ở chính giữa chứ ko phải đầy ặc bình). :x

vuahe77

Xe điện
À thêm cái nữa là cách âm xe này chuẩn hơn Ỉn và Kia Carens rất nhiều.

linhzin811

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ối cái bộ rèm bác làm ở đâu đấy? Bác cho em địa chỉ hoặc cách làm với.

Đồ xe này thì ko đắt đâu, mấy hôm nữa em up cái bill em bảo dưỡng sữa chữa cho cả nhà xem. Giá chính hãng mà vẫn rẻ lắm, ra chợ Giời chắc còn rẻ hơn. Em mới ôm 1 em này đời 2009 nên cứ vào hãng cho có kinh nghiệm rồi lọ mọ sau vậy.
Em cũng muốn độ lên cái vành Chrome và đôi pha hịn nữa. Xe em số tự động đi bốc lắm, chớm dí nhẹ ga là xe chồm lên ngay bởi vậy xăng cộ trên 10L đường trường cũng là lẽ đương nhiên. Hôm nay em đi Nội Bài một vòng, loanh quanh trên sân khoảng 5 km nữa mà tính ra hết 1.5 kim xăng (không phải 1.5 vạch xăng đâu nhé vì lúc khởi hành xe thì kim xăng là ở chính giữa chứ ko phải đầy ặc bình). :x
À thêm cái nữa là cách âm xe này chuẩn hơn Ỉn và Kia Carens rất nhiều.
. Em cũng đang muốn kiếm bộ mâm đúc như hình trên mà chưa thấy có, bác định độ pha ntn vậy ạ? có mẫu ko cho em tham khảo với :D
. Rèm em tự đặt về ạ, ~500k/ đôi, như xe em là 2 đôi & ~30' lọ mọ ;;)

vuahe77

Xe điện
. Em cũng đang muốn kiếm bộ mâm đúc như hình trên mà chưa thấy có, bác định độ pha ntn vậy ạ? có mẫu ko cho em tham khảo với :D
. Rèm em tự đặt về ạ, ~500k/ đôi, như xe em là 2 đôi & ~30' lọ mọ ;;)
Em vừa rót rịu mời bác đấy. Hôm nào bác rảnh loanh quanh khu Trung Hòa hay Keng Nam em mời bác chầu cà phê giao lưu đàm đạo về mấy mụ vợ hai này nhé. Em là em cứ thích vợ mình khỏe đẹp là mình mới sướng và làm mấy lão hàng xóm nó thèm bác ợ...:D

Chỉnh sửa cuối:

linhzin811

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em vừa rót rịu mời bác đấy. Hôm nào bác rảnh loanh quanh khu Trung Hòa hay Keng Nam em mời bác chầu cà phê giao lưu đàm đạo về mấy mụ vợ hai này nhé. Em là em cứ thích vợ mình khỏe đẹp là mình mới sướng và làm mấy lão hàng xóm nó thèm bác ợ...:D
Em làm bên Tôn Thất Thuyết nên cũng hay qua đó. Bác cho em xin cái số dây thép, hnao trốn việc được em gọi

Bọc ghế ntn có ổn ko bác 8->

vuahe77

Xe điện
Quá đẹp bác ạ, em còn muốn lắp thêm cái tủ lạnh con con nữa. Mà lót sàn của bác tiện dụng ghê.

Chỉnh sửa cuối:

linhzin811

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Quá đẹp bác ạ, em còn muốn lắp thêm cái tủ lạnh con con nữa. Mà lót sàn của bác tiện dụng ghê.
ảnh này ko phải xe em bác ơi, đang định bọc lại bộ ghế nên kiếm mẫu trên mạng. Em cũng ưng nhất thiết kế này, chờ bà cả cấp vốn là lên nội y cho v2 thôi :D

Xe em vẫn trải sàn nỉ từ đợt đầu tới giờ, lâu ngày cũng bẩn rồi mà chưa kiếm đâu bán bộ khác để thay.

Em cũng thấy vậy, xe này cách âm, êm ái, tiện nghi hơn Ỉn rất nhiều.
Đúng là Ca nguyên bản cách âm tốt hơn số xe cùng phân khúc, nhưng em vẫn đang có dự định dán lại gầm. Đợt rồi chạy Đà Nẵng >80km/h thấy tiếng lốp dội lên hơi khó chịu.

Chỉnh sửa cuối:

vuvanchinh2000

Xe hơi
ảnh này ko phải xe em bác ơi, đang định bọc lại bộ ghế nên kiếm mẫu trên mạng. Em cũng ưng nhất thiết kế này, chờ bà cả cấp vốn là lên nội y cho v2 thôi :D

Xe em vẫn trải sàn nỉ từ đợt đầu tới giờ, lâu ngày cũng bẩn rồi mà chưa kiếm đâu bán bộ khác để thay.

Đúng là Ca nguyên bản cách âm tốt hơn số xe cùng phân khúc, nhưng em vẫn đang có dự định dán lại gầm. Đợt rồi chạy Đà Nẵng >80km/h thấy tiếng lốp dội lên hơi khó chịu.
Em hóng vụ dán gầm của cụ nhé. Khi nào rảnh cụ up tý ảnh lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé!

vuahe77

Xe điện
Em cũng hóng

linhzin811

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hnay tranh thủ được nghỉ, lôi em nó ra làm chống nóng :D Em định dán cả chống ồn sàn luôn nhưng anh thợ quen lại tư vấn là không nên? Trong khi mình thì muốn làm, nên thôi để dành sang tuần có thời gian lại ngâm cứu tiếp.

Bắt đầu tháo dỡ để hạ trần

Hóa ra nguyên bản Carnival đã có dán trần rồi, nhưng mấy tấm bông choen hoẻn mỏng dính này ko ăn thua. Sờ vào vẫn nóng ran, sờ trực tiếp vào trần thì bỏng tay. Sau một hồi đắn đo em quyết định bóc hết.

Chỉ dán mỗi tấm cách nhiệt mới, căn vừa khít với các thanh chịu lực. Thấy bảo loại chống nóng này mới, các tấm trước của Vĩnh Tường phải bôi keo "chó", cái này cứ bóc ra dán luôn.

Cảm nhận trực tiếp cái nắng đầu giờ chiều là nhiệt độ hấp xuống giảm rõ rệt, sờ thử trực tiếp vào tấm dán trần mới chỉ thấy hơi ấm ấm. Lắp toàn bộ ốp trần lại, đóng cửa bật điều hòa thử thì chỉ cần số 2 trong ~3-5' là xe đã mát rượi.

Chốt lại em khá ưng ý ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

bommo

Xe máy
Xe này e thấy cũng đẹp mà sao ít người đi thế nhỉ, nhà e nhỏ quá xe 7 chỗ ko vào dc chứ ko cũng cố e này

linhzin811

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Xe này e thấy cũng đẹp mà sao ít người đi thế nhỉ, nhà e nhỏ quá xe 7 chỗ ko vào dc chứ ko cũng cố e này
Cồng kềnh là 1 lý do, ngoài ra máy móc không lành, phải biết chút chút để thường xuyên bảo dưỡng. Không tới lúc nan y thì sửa mệt lắm ạ :)

vuvanchinh2000

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi về quả lốp của em này với. Hiện nay em đang chạy lốp Hankook, em đang tính đổi 2 quả lốp trước sang lốp Goodyear hoặc Michelin, rồi khoảng cuối năm thì thay 2 lốp sau, nhưng em ko biết là thay loại nào thì tốt hơn nhỉ?

linhzin811

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi về quả lốp của em này với. Hiện nay em đang chạy lốp Hankook, em đang tính đổi 2 quả lốp trước sang lốp Goodyear hoặc Michelin, rồi khoảng cuối năm thì thay 2 lốp sau, nhưng em ko biết là thay loại nào thì tốt hơn nhỉ?
Xe em nguyên bản là Michelin, theo cảm nhận là hơi mềm ~> chạy xe bị bồng bềnh.