Kia Carnival - Cưới hay không cưới?!

xemay4banh

Đi bộ
Chào các bác, mình là thành viên mới (nhìn là biết).

Hiện tại mình đang có nhu cầu mua 1 chiếc xe 4 bánh (miễn là 4 bánh và 7 chỗ là OK). Và Kia Carnival (mình đang me 1 chiếc đời 2006, số tay) đang là lựa chọn số 1 của mình.

Sau khi lục và đọc hết các bài trong forum (hơn 3 tháng qua) thì mình còn băng khoăn 1 số điểm sau, mong các Bác đã từng đi qua hay có kinh nghiệm cho mình xin lời khuyên vì xe này khó tìm thông tin quá.

1. Về mức độ ăn nhậu của xe này, mình thấy có thông tin ghi đường trường là 10-11 l/100km. Nếu đúng như vậy là quá OK vì xe mình mua chỉ chạy đi chơi cùng gia đình thôi. Bản thân mình chỉ đi cup què thôi (tất cả vì đàng con đông đúc của mình). Vậy các Bác đã có kinh nghiệm xác định dùm mình nha?

2. Mức độ ổn định (hay hỏng hóc của em nó), cái này khiến mình lo vì 2 lý do: 1. em nó là xe Hàn Quốc, 2. Vời 1 người amator như mình mà nói tới việc chăm lo hay bảo trì cho em nó thì chắc mình đi chơi xa bằng cup què luôn. Mong các Bác chỉ giáo và chia sẽ kinh nghiệm về việc này.

Mình chỉ có 2 cái lo đó, còn mọi các khác thì OK hết (với tầm tiền đó thì không đòi hỏi gì hơn). Mong các cao thủ chỉ giáo cho minh, xin vote cho bất cứ ý kiến nào :6::6::6:

CAR 4WD

Đi bộ
pác ơi!
sao ko mua con mới luôn, khỏi lo hư. :D
chuyển qua Hyundai Santa fe MLX 2.0 đi nhiều chức năng ưu việt lắm hơn hẳn con vợ mà pác định cưới. như ăn ít thôi chỉ có 7l/100km à, chạy diesel, chống ồn, cần bằng điện tử nữa (chống lật), dàn âm thanh thì hoàn hỏa.... còn nhiều lắm. Nếu pác có nhã ý thì hãy gọi cho em: 0908 633 066 e sẽ tư vấn thêm cho pác.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Xe đấy đi xa oánh bài được vì băng sau rộng rãi, quay 180 độ.
Dưng mà bác chủ thớt đọc chùa OF tận 3 tháng cơ à? Sao không đăng ký nick sớm đi cho OF thêm đông vui?

xemay4banh

Đi bộ
Cảm ơn các Bác đã tư vấn, :41::41::41:

Santa Fe thì em không dám mơ rồi, giá nó cao quá Bác ah. Chứ nếu mà gắng được thì em cũng cố để được bằng anh bằng em rồi :)

Quả thực từ lúc có ý định kiếm vợ hai, em chỉ dám đứng sau hậu trường mà nghe nghóng thôi chứ không dám ý kiến nên cũng không đăng ký. Bây giờ để giành đủ tiền thì mới dám xin các bác ý kiến.

Có Bác nào đã từng dùng rồi cho em xin thêm kinh nghiệm, chứ hơn 10 năm làm việc cực nhọc của em nên em cũng không dám liều.

Biết là mua IN là an toàn nhất, nhưng em mua xe là để sử dụng và phục vụ cho chính mình, chứ em không nghĩ tới việc bán mất giá (vì em có bán đâu mà mất giá :^)). Nên mới lăng tăng em này, chứ có tiền thì em xử luôn SF cho nó sang. (y)

caisua

Xe lăn
Bác thử để ý có ai bán SF 2008 MT đã qua sử dụng không, nếu máy xăng (máy dầu thêm 2K) chắc cũng ko quá nhiều xiền. Mua mới là 37,5 thì sau 6-8 tháng sử dụng chắc cũng bớt được 1 khoản mà xe coi như vẫn mới. Option thì có kém carnival vài thứ thật nhưng cũng tạm đủ.
Suy nghĩ, hoàn cảnh của em cũng giống giống bác và thấy lựa chọn này khả dĩ nhất sau nửa năm sử dụng.

chauthanh

Xe hơi
Cảm ơn các Bác đã tư vấn, :41::41::41:

Santa Fe thì em không dám mơ rồi, giá nó cao quá Bác ah. Chứ nếu mà gắng được thì em cũng cố để được bằng anh bằng em rồi :)

Quả thực từ lúc có ý định kiếm vợ hai, em chỉ dám đứng sau hậu trường mà nghe nghóng thôi chứ không dám ý kiến nên cũng không đăng ký. Bây giờ để giành đủ tiền thì mới dám xin các bác ý kiến.

Có Bác nào đã từng dùng rồi cho em xin thêm kinh nghiệm, chứ hơn 10 năm làm việc cực nhọc của em nên em cũng không dám liều.

Biết là mua IN là an toàn nhất, nhưng em mua xe là để sử dụng và phục vụ cho chính mình, chứ em không nghĩ tới việc bán mất giá (vì em có bán đâu mà mất giá :^)). Nên mới lăng tăng em này, chứ có tiền thì em xử luôn SF cho nó sang. (y)
Điều này thì không nói trước được đâu Bác à

Vietroad111

Xe buýt
Bác cứ làm em STF lướt tý hay hơn. Ngu ý của em.

Niva1600

Xe tải
Em chẳng biết gì về xe pháo, nói gì sai các bác lượng thứ nhé.,
Lão hàng xóm nhà em làm ở VMC, nơi lắp ráp xe Carnival, bảo em rằng xe đó lắp máy V6 - hầu hết xe MPV lắp ráp ở VN lắp máy I4- nên ăn nhậu cũng hơi bạo tí nhưng máy khoẻ, quan trọng nữa lão bảo là xe thiết kế cho thị trường Bắc Mỹ nên khung vỏ gầm rất chắc khoẻ, nội thất xe khá tiện nghi...tất nhiên lắp ở VN thì mấy bác nhà mình cũng ăn cắp tí tẹo...đại khái vậy.,

Federer

Xe tải
xe này đi tốt, mỗi tội trông xấu điên :21:

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
hình thức thì đúng là không được đẹp...nhưng thấy nó khả dĩ nhất thì bác cứ mua thôi,em nghĩ chẳng có vấn đề gì về hỏng hóc đâu.Cái chính là mình hài lòng bác ạ..

xemay4banh

Đi bộ
Cảm ơn các Bác đã cho lời khuyên, hôm nay em sẽ đi múc em nó luôn (gần tết tới nơi rồi về còn phải tập lái và nâng cấp em nó nữa) :^)

Về độ ăn nhậu thì tạm OK chỉ còn cái hư hỏng lung tung nhưng thôi làm liều luôn, một đời ta ba đời nó mà, lo lắng làm gì:6:

muoibaconcho

Xe điện
Mua đi bác ạ. Dạo này e thấy Carnival nhiều lắm. E cũng đi xe Kia và rất hài lòng về nó. Giá đó mà tiện nghi như vậy , Ỉn sao so =

Say lai moi hay

Xe máy
Em thì cũng chưa đi nhưng với giá cả và tính năng thông qua mấy bác tài đã từng lái thì Kia chạy hơn hẳn Ỉn rồi. Ỉn chỉ lợi thế là do cái mác Toy thôi, nếu bác mua về để sử dụng thì nên mua. Vì trước đây em cũng định mua Kia Canival nhưng do tính toán tiết kiện em mua FE. Còn hỏng thì em nghĩ không lo đâu, xe để hỏng đâu phải dễ.:69:

s600_mbv

Đi bộ
xe đó trông được nhưng chạy ko tốt lém đâu :41: thui làm con zinger mà chạy ko lo đụng hàng đâu chạy in,cap,san đụng hàng ghét lắm

Vịt

Xe máy
Chiều nay em vừa nhìn thấy 1 con, nhìn có vẻ rộng rãi nhưng cái đầu em không thích. Em thấy Carens có vẻ ổn hơn

caisua

Xe lăn
Chắc bác đã biết xe đó có dính vụ ngập vừa rồi hay ko, toàn HN hình như 900 xe vào xưởng

CongNong_Auto

Xe đạp
đang có màu vàng cát đẹp cực :x

pipe

Xe tăng
Em cũng thích xe này. Có bác nào biết giá xe lướt con này bgiờ độ bây nhiêu tiền không ạ. Xe mới là 27.000 USD hay sao đó...

vnauto

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác, mình là thành viên mới (nhìn là biết).

Hiện tại mình đang có nhu cầu mua 1 chiếc xe 4 bánh (miễn là 4 bánh và 7 chỗ là OK). Và Kia Carnival (mình đang me 1 chiếc đời 2006, số tay) đang là lựa chọn số 1 của mình.

Sau khi lục và đọc hết các bài trong forum (hơn 3 tháng qua) thì mình còn băng khoăn 1 số điểm sau, mong các Bác đã từng đi qua hay có kinh nghiệm cho mình xin lời khuyên vì xe này khó tìm thông tin quá.

1. Về mức độ ăn nhậu của xe này, mình thấy có thông tin ghi đường trường là 10-11 l/100km. Nếu đúng như vậy là quá OK vì xe mình mua chỉ chạy đi chơi cùng gia đình thôi. Bản thân mình chỉ đi cup què thôi (tất cả vì đàng con đông đúc của mình). Vậy các Bác đã có kinh nghiệm xác định dùm mình nha?

2. Mức độ ổn định (hay hỏng hóc của em nó), cái này khiến mình lo vì 2 lý do: 1. em nó là xe Hàn Quốc, 2. Vời 1 người amator như mình mà nói tới việc chăm lo hay bảo trì cho em nó thì chắc mình đi chơi xa bằng cup què luôn. Mong các Bác chỉ giáo và chia sẽ kinh nghiệm về việc này.

Mình chỉ có 2 cái lo đó, còn mọi các khác thì OK hết (với tầm tiền đó thì không đòi hỏi gì hơn). Mong các cao thủ chỉ giáo cho minh, xin vote cho bất cứ ý kiến nào :6::6::6:
Em 2006 Canival Limmited số tự động có 33.000 usd thôi bác, bản full nhé, 5 cửa tự động hết, ghế tự động, nhớ ghế, ghế da, ABS, âm thanh tuyệt hảo, lốp 17 nhé.... Em số tay của bác bao nhiêu ?

StephenLuu

Đi bộ
Oánh dấu em Kia này, khi nào mua xe sẽ lưu ý em nó.