KIA Carens: Khóa cửa tự động và vài điều cần trao đổi

ze_bo

Xe hơi
Em cũng khẳng định các thử nghiệm của bác chủ thớt về tính năng khoá cửa tự động của Carens. Nói chung là rất nửa mùa đối với cái gọi là auto lock. Nhưng em k0 phiền lắm vì luôn chủ động khoá cửa ngay bằng remote sau khi ra khỏi xe. Tuy nhiên, em thấy cái auto lock khi xe chạy đến tốc độ nào đó là cần. Bác nào đã lắp thử cho Carens chưa thì cho em xin địa chỉ và giá cả nhé.
Nhiều người có cùng nhu cầu như cụ mà chưa thấy ai lên tiếng nhỉ. Em cũng vậy nhé.

khanhtammc

Xe đạp
Về khóa cử tự động?

E mới chạy KC nhà bác Hải được 2 tháng, lên đời từ KM, cảm nhận ban đầu là rất sướng, đúng là tiền nào của ấy, phải cái ăn uống như bợm nên cũng hơi choáng, nhất là khi so 2 e với nhau.
Về cái khóa cửa thì e thấy như sau: Sau khi đỗ xe tắt máy khóa cửa thì xe không tự động lock (e đứng đợi sốt cả ruột khoảng 2' chả thấy gì). Nhưng khi đã lock rồi, nếu mình unlock mà không mở cửa vào xe thì xe sẽ tự lock sau khoảng 30". Tình trạng như trên có đúng như nó vốn có không? Cụ nào có bà 2 giống e thì vào cho ý kiến với ợ.
Nguyện vọng với cái cửa là tự động lock khi tắt máy-xuống xe-đóng cửa và khi xe chạy lên 20km/h sau khi chuyển bánh.
Giải quyết nguyện vọng trên thế nào các cụ cho xin cao kiến với ợ?
(b)(b)(b)
Em đang chạy SF,xe em cung đã có chế độ tự động khóa cửa khi chạy đến tốc độ nào đó(do mình đề nghị tại trung tâm bảo hành ,20,30,40km ...). Còn "tắt máy-xuống xe-đóng cửa" thì cũng không tự động khóa được, mà phải khóa bằng điều khiển :^):^). Kể cũng hơi bực mình một tý:21::21::21:

Em đang chạy SF,xe em cung đã có chế độ tự động khóa cửa khi chạy đến tốc độ nào đó(do mình đề nghị tại trung tâm bảo hành ,20,30,40km ...). Còn "tắt máy-xuống xe-đóng cửa" thì cũng không tự động khóa được, mà phải khóa bằng điều khiển :^):^). Kể cũng hơi bực mình một tý:21::21::21:
Nếu có chế độ khóa tự động như cụ nói thì em đồ rằng cụ lại bực mình nặng hơn.:21::21:

quangsgvn

Xe hơi
Khóa bằng cơm cho chắc khỏi phải lăn tăn kiểm tra xem nó đã khóa chưa, nhiều lúc quên ko kiểm tra cứ lo lắng mệt cả cái đầu. Đúng ko mấy cụ

ctyphuoctin

Xe đạp
các Bác cho em hỏi là carens của bác Trường hải mình lắp rắp có bộ phận báo động chống trộm không ?vì em dở capo lên thì thấy quả còi nằm gần bình dầu trợ lực lái đấy,hỏi 1 số Bác thì bảo là còi báo động chống trộm,nhưng em thử khóa của bằng remote nhưng hạ kính xuóong xong thò tay vào mở cửa mà nó im re nên chẳng biết là xe mình lỗi hay đã bị bác TH cho đi bộ đội rồi.Bác nào biết và đã test cho e thông tin vụ này tí.Thanks.

thomoc

Xe hơi
Khóa bằng cơm cho chắc khỏi phải lăn tăn kiểm tra xem nó đã khóa chưa, nhiều lúc quên ko kiểm tra cứ lo lắng mệt cả cái đầu. Đúng ko mấy cụ
Sao mã lực của cụ này lại âm (-) thế nhỉ?

tnts

Xe buýt
các Bác cho em hỏi là carens của bác Trường hải mình lắp rắp có bộ phận báo động chống trộm không ?vì em dở capo lên thì thấy quả còi nằm gần bình dầu trợ lực lái đấy,hỏi 1 số Bác thì bảo là còi báo động chống trộm,nhưng em thử khóa của bằng remote nhưng hạ kính xuóong xong thò tay vào mở cửa mà nó im re nên chẳng biết là xe mình lỗi hay đã bị bác TH cho đi bộ đội rồi.Bác nào biết và đã test cho e thông tin vụ này tí.Thanks.
Cũng là do vô tình mà e phát hiện ra thế này ợ: Khóa bằng remote, sau đó mở cửa bằng chìa, lập tức còi hú inh ỏi.
Hôm e làm với xe của e, mấy chú xung quanh cứ nhìn nhìn, may mà e thanh minh kịp:21:

ctyphuoctin

Xe đạp
báo động không báo động...

Cũng là do vô tình mà e phát hiện ra thế này ợ: Khóa bằng remote, sau đó mở cửa bằng chìa, lập tức còi hú inh ỏi.
Hôm e làm với xe của e, mấy chú xung quanh cứ nhìn nhìn, may mà e thanh minh kịp:21:
Nhưng xe Bác là loại gì và đời nào vậy Bác,hôm qua em đến đại lý KIA hỏi mấy chú sale chúng nó cũng chẳng biết có không,nên cùng em đi tới 1 chiếc CARENS mới keng để ở salon của nó và test thử nó cõng im ra à,nên mấy chú đó kết luận là CR đã bị TH cắt mất rùi,trong khi chú MoNing thì vẫn ok tính năng này???

tnts

Xe buýt
Nhưng xe Bác là loại gì và đời nào vậy Bác,hôm qua em đến đại lý KIA hỏi mấy chú sale chúng nó cũng chẳng biết có không,nên cùng em đi tới 1 chiếc CARENS mới keng để ở salon của nó và test thử nó cõng im ra à,nên mấy chú đó kết luận là CR đã bị TH cắt mất rùi,trong khi chú MoNing thì vẫn ok tính năng này???
Xe em Carens 2.0 AT 2009 nhà bác Hải

chalenvu

Xe máy
Xe nhập thì tính năng này có (đời 2.0) Bây giờ TH lắp ráp để giảm giá thành nên cắt hết cả rồi

duongtm

Xe tăng
Bác không đọc manual ah, khóa bằng điều khiển thì phải mở bằng điều khiển. Không thì có vào được xe đề cũng không nổ máy, lại kêu loạn lên

Cắt mất cái đấy thì vô lý nhờ

thanhbom

Xe hơi
Cắt đâu mà cắt, xe bác có vấn đề rồi. Xe em vẫn có mà, động vào cái là nó rú lên.

vungocanhxd

Xe tăng
Em thấy là cái chức năng không cho khóa cửa khi xe vẫn đang nổ mới bất tiện vì mùa hè em muốn để xe nổ cho khi lên đỡ nóng thì xuống xe đi đâu không khóa được cửa trước em đi xe khác vẫn khóa được

thanhbom

Xe hơi
Em thấy là cái chức năng không cho khóa cửa. Khi xe vẫn đang nổ mới bất tiện. Vì mùa hè em muốn để xe nổ, cho khi lên đỡ nóng thì xuống xe. Đi đâu không khóa được. Cửa trước em đi xe khác vẫn khóa được.
Các bác dự xem em thêm chấm, phẩy như trên cóa ổn không ạ?

ntd81

Xe đạp
Thiết kế xe nó vậy đấy bác ạ, xe bác bình thường, không sao cả, chế độ lock tự động khi xe chạy đến một tốc độ nào đó không có ở Caren, riêng chế độ ra khỏi xe và auto lock thì chỉ có một số rất ít xe xài Smart key hạng siêu xịn mới có chức năng này ví dụ LS460L, hoặc phải độ thêm một bộ điều khiển từ xa cũng thuộc loại xịn và khó tìm thì mới có chức năng như bác mong muốn.
hehe, thế mà con Toy Corolla 2008 xuất T Đông của e cũng có chú­c na­ng autolock này đấy! mỗi tội vù­a mó­i chia tay nó để lo nhà cho v­ọ­ cả, nên tó­i giò­ vẫn buồn. Tiện đây e đang tính kiếm e Caren cũ đây , bác nào có nhu cầu đẩy vọ­ 2 hay biết ai bán nhá­n em cái nhe. Cầm tay e là: 0986 094549. Cảm o­n các bác truúoc, Vodka sau. :)

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Em thấy là cái chức năng không cho khóa cửa khi xe vẫn đang nổ mới bất tiện vì mùa hè em muốn để xe nổ cho khi lên đỡ nóng thì xuống xe đi đâu không khóa được cửa trước em đi xe khác vẫn khóa được
ĐÚng là bất tiện, có hôm điện thoại hết pin em cắm phone ở trong xe để sạc, chìa khóa cắm trong ổ nên không tài nào khóa cửa được, đành chui vào xe ngồi chờ.

Thien yen sao

Đi bộ
Sẳn tiện mình hỏi: Carens SX 2011 có lock cửa tự động khi lăn bánh ko ạ? Nếu ko có thì muốn độ lên thì ở đâu? Mình SG ae cho ý kiến và chỉ giúp, tks ạ