Kia Carens 2011 Xin các cụ cho em ý kiến về em này, em đang phân vân với Forte 2011

Tuuquy2011

Đi bộ
carens

Các bác cho biết luôn là Carens 2011 thì có nội thất bằng da không.

nothinghd

Xe điện
E đang phân vân giữa Carens và Nissan Livina.
Nhờ các bác tư vấn giùm.
Cảm ơn các bác nhiều.
Mua Livina đi bác, Nissan Nhật hịn, thương hiệu hơn cái Carens cùi của KIA nhiều :P có cụ nào đó trong thớt này đã bẩu là Cà rem chỉ đi được vài năm là phải bán sắt vụn ồi, mấy lị Cà rem uống xăng như nước lã nữa :)) đi trong phố tuyền 13-15 lít thôi đới

Các bác cho biết luôn là Carens 2011 thì có nội thất bằng da không.
Bằng nỉ hết cụ ợ, kể cải 2.0 AT SX. Mún da thì quẳng thêm xèng đi tự độ thôi. Như xe nội thất nỉ mà mỗi nhõn mình em đi, gần năm nay vưỡn chưa ám mùi như các cụ khác dọa :D,

whoiswho

Xe hơi
em cũng đã từng lăn tăn 1 tháng trước như cụ và giờ em đang chờ động phòng và mút CR với em anh Hải ...

angkorwat

Xe container
Người OF
13,14Lit/100 Km con số ấn tượng wa. Sao cùng dòng MPV cụ ko nghĩ tới hãng khác nhỉ? :-<, trước tiên là Toyota In( nhưng em này đang trục chặc về lỗi kĩ thuật, thui quan tâm tới tính mạng cho lành, vả lại rổ giá em này chắc chắn rắn hơn Kia roài. Thứ hai hãng xe khác của Nhật rất danh tiếng trên thế giới, thuơng hiệu thì Kia của trường hải chắc chỉ xách rép chạy theo thui ah. Nissan hiện đã có mặt đông đủ theo chiều dài chữ S. Nissan Grand Livina- Em MPV 7 chỗ thiết kế sang trọng lai sedan, máy Nhật, giá rổ 600 củ( đã bao gồm VAT), sau sử dụng bán ko mất giá( được khẳng định bởi Sau 50năm hàng vẫn chạy tốt.=P~ máy Nhựt mà bác). Mức tiêu hao nhiên liệu: 7-8L/ 100 Km cho đường hỗn hợp( điều này được các phóng viên báo VnExpress.net khẳng định) và nếu bác chạy đường trường thì đốt xăng bằng kia moning 0.8 hoặc huyndai Get 1.1 ,.... Máy của Grand Livina 1.8 nhưng trọng lượng ko tải là 1t3 so vơi In 2.0-1t5 ko khác gì nhau, nhưng Grand có dải số dài 6 cấp đối với số tay( thêm 1 số lùi là 7) điều này khẳng định mức tiêu thụ nhiên liệu rất khiêm tốn, cộng với thiết kế khung gầm liền khối+ hệ thống treo kiểu macsophon giúp hấp thụ và giải phóng tối đa âm hỗn hợp dưới mặt đường, ngoài ra thiết bị an toàn gồm 2 túi khí cho người cầm lái và người bên phụ, phanh có ABS, có EBD, có BA. tuy nhiên điều hòa chỉ có 1 giàn em nghĩ so với dòng 7 chỗ thì hàng ghế cuối hơi khó chịu. nhưng ngược lại hàng ghế thư 2 và 3 có thể gập hoàn toàn tạo thành 1 mp,khi cụ đi đâu xa mỏi mệt có thể nằm nghỉ mà ko cần co chân. E chia sẻ thông tin mong cụ có thêm lựa chọn. Nếu tính ra sau vài năm sử dụng Kia caren chỉ để bán sắt vụn, đi thì uống xăng như nước,......chắc nếu sử dụng vài năm thì tiền đổ xăng rước được E vợ 2 nữa cũng nên.
Xe Tàu đi vài năm thì cũng chưa thành sắt vụn đâu cụ ợ. Chém thì cũng vừa phải thôi

nobita_di_venza

Xe buýt
Nhà em đang phân vân giữa chú Forte SXAT2011 và em Carens 2011, cùng tầm tiền nhưng đc 7 chỗ. Iem thì iem thích chú forte vì hiện tại con em còn nhỏ nếu đi đâu cả ông bà nữa thì vẫn đủ, ngồi trật 1 tý cũng đc, ít nhất 5 năm nữa con em lớn mới phải thay.
Nhưng nếu em Carens 2011 mà ổn thì mua luôn cũng đc các cụ nhỉ?
Xin các cụ cho em ý kiến về em Carens 2011 của bác Hải nhé
Thanks các cụ nhiều!
Em vote cho Carens!

phongboy

Xe tăng
Em đã bán Forte và đang đi cà rem, ko có gì phải hối hận.
Vợ cả và F1 ngồi thoải con gà mái, đi xa ko than mệt. Ngồi rộng rãi lắm cụ à. Bửa đi chơi, ông anh ổng lái, em ngồi ghế sau. Ui cha, sao mà nó thoáng thế, lần đầu tiên em ngồi sau cà rem luôn đó.
Nếu cụ tính lâu dài thì làm 1 em cà rem, ko phải hối hận đâu.

nothinghd

Xe điện
Vợ cả và F1 ngồi thoải con gà mái, đi xa ko than mệt. Ngồi rộng rãi lắm cụ à. Bửa đi chơi, ông anh ổng lái, em ngồi ghế sau. Ui cha, sao mà nó thoáng thế, lần đầu tiên em ngồi sau cà rem luôn đó.
Haizzz toàn các ông trong hội cà vào tự sướng với nhau...

quyluong_3bánh

Xe điện
Trước đi forte thì khen nức nở bây giờ đổi cà rem thì quay lại chê phải hok?chẹp...chẹp...

RollsRoyce8998

Xe hơi
bác mua forte đi. mấy khi cả gia đình đi đâu mà. chủ yêu bác đi là chính. đi forte đẳng cấp hơn.
chúc bác cưới được vợ 2 ưng ý

MK2007

Xe tăng
Trước hết BÁc phải xác định mục đích mua xe:
Nếu là phục vụ gia đình mà tầm tuổi trên 30 thì Em khuyên BÁc lấy Em Carens 1.6AT hàng nhập khẩu là ổn.
Còn phục vụ công việc làm ăn là chính, dùng xe đi đối ngoại thì Bác lấy Em Fo.
Chúc Bác sớm lấy được xe.

toanthangcs

Xe điện
Thực ra mua xe chủ yếu là mình đi cụ ạ, thỉnh thoảng đưa vợ con và ông bà đi đâu đó ăn uống cuối tuần thui. Còn về quê thì 1 năm chỉ vài lần dịp gần tết và tết về thui.
Nếu có nhìu xèng hơn thì đỡ đau đầu cụ nhỉ? thanks cụ đã góp ý!
Có nhiều xèng đâu có dễ lựa chọn. Ít tiền cũng khó , nhiều tiền cũng khó (trong phân khúc xe nhiều tiền cũng có nhiều loại đấy chứ).

toanthangcs

Xe điện
Mua Carens đi cụ. Xe đầm hơn, rộng rãi, phân khối lớn hơn forte, thích hợp cho gia đình. Ngồi 5 người thì tha hồ chất đồ vào khoang 2 ghế sau. Em vẫn thường chất 7 - 8 người chạy ở khoảng cách 100 - 200km rất OK. Còn sang trọng thì cụ chọn thương hiệu khác - phụ thuộc vào túi cụ nặng hay nhẹ. Nếu cụ thường xuyên chỉ đi 2 người trong phố thì chọn em Buổi sáng vừa nhỏ gọn, dễ lách, dễ đỗ, giá rẻ, tiết kiệm nhiên liệu
Thực dụng thì sử dụng xe KIA Carens (em rất tán thành) và càng thấy đúng: sang trọng thì thương hiệu Đức, Anh...

fee_2006

Xe tải
Em cũng đang định mua em Carens cho gia đình, các bác cho em hỏi bây h mua ở đại lý nào thì ổn nhất ạ, chắc bây h toàn xe do anh Hải lắp , xe nhập hết rồi. Em nhắm em Carens 2.0 máy xăng, SX AT. Em lần đầu mua xe mong các bác tư vấn.

congnamv3

Xe tải
Trước hết BÁc phải xác định mục đích mua xe:
Nếu là phục vụ gia đình mà tầm tuổi trên 30 thì Em khuyên BÁc lấy Em Carens 1.6AT hàng nhập khẩu là ổn.
Còn phục vụ công việc làm ăn là chính, dùng xe đi đối ngoại thì Bác lấy Em Fo.
Chúc Bác sớm lấy được xe.
Em lạy bác,bác có biết 1.6AT hàng nhập Option bị cắt như thế nào không ạ,gia đình mà đi cái nay thì khác gì tra tấn người ta
Em khuyên bác chủ thớt không mua thì thôi chứ đã mua thì làm hẳn 2.0 SX Anh Hải là ok
Em cũng có 1 thời kỳ đắn đo giữa 2 xe này cuối cùng em chọn Carens,mẹ em bảo ngồi xe này thoải mái hơn mấy loại Sedan nhiều,rộng rãi,thoải mái,đi làm cũng không có gì gọi là xấu mặt cả,vẫn ngẩng cao đầu như thường :D

Cloudless

Xe tải
Em cũng đang định mua em Carens cho gia đình, các bác cho em hỏi bây h mua ở đại lý nào thì ổn nhất ạ, chắc bây h toàn xe do anh Hải lắp , xe nhập hết rồi. Em nhắm em Carens 2.0 máy xăng, SX AT. Em lần đầu mua xe mong các bác tư vấn.
Bác qua KIA MOTORS Mỹ Đình - 16 Phạm Hùng ý ah. Em mới order em Carens SX AT ở đó hôm qua.

fadco

Xe container
Cụ mua xe mới giờ ra biển cũng gần 700 củ roài, mua xe lướt đỡ được kha khá tiền đấy, em có 1 em Carens SX 2.0 AT, mua tháng 11/2010, chạy được hơn 2 vạn tí xíu, cụ quan tâm pm cho em xem xe nhá.

kraz255b

Xe điện
khoái nhất kia carens là hàng ghế giữa kết hợp với hàng ghế sau thành 1 cái giường, gấu nhà em thích cái đó lắm (nhưng để F1 nằm khi đi chơi xa nhé, chứ chúng em chạ làm gì đâu ạ), có lần em đổi xe cho 1 ông ở OS, lấy carens đi 1 vòng từ sài gòn - Buôn mê - Pleiku - Đà nẵng - hội an - quy nhơn - nha trang - sài gòn mới thấy công hiệu của cái giường này. F1 và gấu đi về khỏe re, 3 mẹ con nằm vẫn còn rộng chán. Mỗi tội em chạy 1 mình buồn thôi!