Kia Cadenza mang sứ mệnh cạnh với BMW 5-Series , thực hay mơ các bác ơi ?????

Harley Davidson

Xe tải
hoan hô kia...hoan hô kia... có tinh thần cầu tiến biết vượt khó.
Đưa tiêu chí là bỉm với mer để tiến lên chứ ko cần so bì với toy

kraz255b

Xe điện
Em nghĩ dư lày:
- Nếu cần 1 phương tện để đi lại với đầy đủ tiện nghi và công nghệ thời thượng để nó phục vụ mình em sẽ chọn kia (tương tự như vậy với điện thoại sẽ là Iphone, hoặc galaxy, HTC, LG optimus 3D . . .)
- Nếu cần 1 thứ để khẳng định đẳng cấp của mình đến đâu cho thiên hạ lác mắt thì sự lựa chọn sẽ là Benley hay roll royce ( tương tự như vậy với điện thoại sẽ là vertu hay mobiado . . )
Thế các cụ cần thứ gì?

pinochio82

Đi bộ
Bác Hungblue am hiểu về hoạt động các hãng xe hàn thế nhỉ! Có gì chia sẻ cho e với nhé!

tamdaubac

Xe tải
Cần lắm 1 ông "Viettel" trong thị trường Ôtô Việt Nam.

Thang N.

Xe tăng
Qua cái thời sử dụng xe hơi chỉ để khẳng định đẳng cấp rồi. Xe hơi là một loại phương tiện đi lại, bởi vậy, tùy theo mỗi người và tại mỗi thời điểm thì cần loại phương tiện đó phục vụ mình như thế nào. Cái nghĩa của sự phục vụ nó sâu sắc và đa dạng lắm. Vd: mình vào quán trà đá vỉa hè uống cốc trà đá 2k đồng, đấy là mình được phục vụ nước uống. Nhưng có người thì khi họ khát nước, có nhiều tiền, v.v họ đến những quán sang trọng để được nhân viên ở đó phục vụ. Với họ, thế mới là được phục vụ! Nói như vậy thì hiểu rằng việc tận hưởng sự phục vụ của phương tiện xe hơi nó cũng phụ thuộc vào mỗi người và điều kiện của người đó. BMW, Mer, Audi, Porche, RR, .v.v nó sản xuất ra những sản phẩm để phục vụ những người sẽ bỏ tiền ra mua/thuê nó. Nói cho vui là nếu KIA làm được một sản phẩm cạnh tranh với 5 Series mà khiến cho giá của 5 S nó giảm xuống thì em cảm ơn KIA nhiều lắm bởi vì em tiết kiệm được ít tiền khi mua 5 S vào năm sau.

Tuệ Trường

Xe hơi
Em mới đi tham gia trương trình lái thử nghiệm BMW (tất cả các dòng của hảng), lái Zigzac, qua cầu ...
Ngu ý của em thì 3Series và X1 (dòng thấp nhất của BMW) chuẩn hơn rất nhiều so với tất cả các dòng của Kia và Huynhdai (ít nhất là tới Sonata hiện có mặt tại VN mà em từng lái)
Các dòng thấp như Forte thì còn chưa bằng Fiesta nữa là (tăng tốc, hộp số và tay lái chuẩn), các bác thử đi rồi ném đá em nhé...

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Tung

Xe điện
Các bác chạy Bim cứ yên tâm là còn lâu lắm lắm thì Kia mới cạnh tranh được với Bim nói chung và K7 với 5 S nói riêng. Đến ngay cả Cam quýt cũng chưa chạm tới 5 S mặc dù giá chỉ bằng 2/3 thì nói gì đến K5 với K7.
Khi đã mua BMW người ta không nghĩ đến chuyện so sánh hay cạnh tranhh với loại xe nào nữa cụ ạ, trừ siêu xe.

fadco

Xe container

Isu_zu

Tháo bánh
Còn lâu Kia mới đạt đẳng cấp của BMW
Cụ lịch sự quá, e thì nói ngay: Kia không bao giờ đạt được đẳng cấp BMW, điều mà ngay người Nhật, với công nghệ và ý chí hơn hẳn Hàn, cũng chưa làm nổi!

Isu_zu

Tháo bánh
Em nghĩ dư lày:
- Nếu cần 1 phương tện để đi lại với đầy đủ tiện nghi và công nghệ thời thượng để nó phục vụ mình em sẽ chọn kia (tương tự như vậy với điện thoại sẽ là Iphone, hoặc galaxy, HTC, LG optimus 3D . . .)
- Nếu cần 1 thứ để khẳng định đẳng cấp của mình đến đâu cho thiên hạ lác mắt thì sự lựa chọn sẽ là Benley hay roll royce ( tương tự như vậy với điện thoại sẽ là vertu hay mobiado . . )
Thế các cụ cần thứ gì?
Nếu chọn Bim thì cụ được cả 2 thứ trên ạ!

Isu_zu

Tháo bánh
Mong thì đúng rồi cụ, nhưng chỉ mong là Mec, Audi, Lexus mới đủ tầm để cạnh tranh chứ Kia thì tuổi gì, em ko phải chê xe Hàn nhưng tự tin thì phải có cơ sở mà, xe Hàn hiện chỉ qua xe Nhật, Mỹ về options chứ về cốt lõi thì vẫn còn khoảng cách tương đối.
Cụ rất hiểu về xe, chuẩn ko cần chỉnh!

Luu Lehong

Xe container
Kia Cuốc xẻng nổ gớm nhỉ :D! Ko cần biết mình là ai nữa!
Khéo 1 vài năm nữa tuyên bố ra siêu xe cạnh tranh với Beley, Roll-roy không chừng :D

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container

Sonbh

Xe tăng
Từ ngày chuyển sang làm sale cho Ford tự nhiên bác ấy bình luận về xe Hàn "chuẩn" hẳn :)) :)) :)).
Keke, nhầm hàng rồi cưng ơi, cái gì đúng thì nó vẫn cứ đúng thôi, chả có gì liên quan đến sale ford hay ko, chỉ có cụ làm sale Toy mới phải cố sống cố chết bảo vệ thương hiệu thôi :)), Camry Idol đây rồi .

Mazspeed

Xe container
Để biết được đúng sai thì cũng còn tùy hoàn cảnh, nhể :D.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E thì thấy người Đức họ tuyệt vời thật, nói hơi thô các Kụ bỏ quá chứ đến con chó của nó cũng khôn hơn loại khác nói gì đến xe. Thôi so sánh làm gìX_XX_XX_X

Chỉnh sửa cuối:

Tienthinh

Xe tăng
KIA là KIA , BMW là BMW .ờ mà sao rõ ràng KIA không thể so sánh với BMW mà các kụ vẫn phải bàn luận nhể?

Thang N.

Xe tăng
Không biết em có hay nhìn nhầm không chứ em thấy nhiều xe KIA có cái lô gô KIA được thay bằng một lô gô khác. Không lẽ lô gô của KIA xịn tới mức hay bị vặt hoặc là cái lô gô KIA hơi xấu! hoặc là chủ xe thích xe KIA nhưng phân vân về nhãn hiệu của nhà sản xuất. Em chưa thấy xe TOY, BMW, Mer, Ford, ... bị thay lô gô bằng lô gô khác bao giờ.

Luu Lehong

Xe container
Không biết em có hay nhìn nhầm không chứ em thấy nhiều xe KIA có cái lô gô KIA được thay bằng một lô gô khác. Không lẽ lô gô của KIA xịn tới mức hay bị vặt hoặc là cái lô gô KIA hơi xấu! hoặc là chủ xe thích xe KIA nhưng phân vân về nhãn hiệu của nhà sản xuất. Em chưa thấy xe TOY, BMW, Mer, Ford, ... bị thay lô gô bằng lô gô khác bao giờ.
Cái này không phải bị vặt mà là các chủ xe Kia thường mua xe là các siêu xe giá rẻ. Để khẳng định đẳng cấp siêu xe thì họ dùng từ chuyên môn gọi là "độ logo" bác ạ! Tuy là việc chối bỏ nguồn gốc xuất xứ của mình nhưng việc độ này nhanh gọn, rẻ nhưng rất hiệu quả khi gặp những người chưa nhìn thấy ô tô bao giờ và các em gái nhỏ tuổi teen :D