[Funland] Kí sự em đi mua xe tại Vinfast Đại Việt

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanoi1971

Xe tải
Xe điện giờ có ma nó mua cụ ạ. Ko tập trung vào fadil xe chủ lực thì tập trung vào đâu.
VF mà nghĩ như cụ thì có lẽ Fadil đang sản xuất ồ ạt rồi. Lượng đặt hàng Fadil trong mấy kỳ giảm giá khuyến mại chắc chắn VF đã có trong tay, vậy tại sao mấy tháng rồi vẫn không kịp sản xuất giao xe cho khách hàng. Công suất của nhà máy ở HP được biết là rất lớn nên tôi đoán lý do hợp lý nhất là họ chuyển nguồn lực sang làm xe điện.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Hợp đồng e trả thẳng 382tr, không bớt gì mà cũng bị ăn bom đây a. Nay hẹn giao xe mà giờ báo chưa có.😂
Vinfast cho khách hàng mua xe ăn bánh vẽ ah cụ ???
Có nhẽ đâu thế ???

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chính sách giá phức tạp rối loạn, mỗi khách mua với một mức giá khác nhau khá phù hợp với bđs, nơi các nhà đầu cơ tìm thấy cơ hội kiếm.lời. Với hàng hóa tiêu sản như ô tô e nghĩ nó tác dụng ngược.
ông nào mua trước giờ chắc cũng xót xa phết.
nhớ cái thời 3 không, giờ chắc nó phải đến 10 không rồi.
đương nhiên sẽ có lý luận mua xe giá rẻ thì phải chịu thôi.
nhưng rẻ đến mấy thì cũng không chuyện người tiêu dùng dí súng vào đầu bắt phải giảm giá, mà khi anh đưa ra chương trình giảm giá thì anh phải làm cho đoàng hoàng.
nếu lỗi là do mấy thằng sale lươn lẹo này thì cần phải cho bọn này nghỉ việc.

--Lamborghini--

Xe cút kít
VF mà nghĩ như cụ thì có lẽ Fadil đang sản xuất ồ ạt rồi. Lượng đặt hàng Fadil trong mấy kỳ giảm giá khuyến mại chắc chắn VF đã có trong tay, vậy tại sao mấy tháng rồi vẫn không kịp sản xuất giao xe cho khách hàng. Công suất của nhà máy ở HP được biết là rất lớn nên tôi đoán lý do hợp lý nhất là họ chuyển nguồn lực sang làm xe điện.
Đó là vì đứng trên vai người khổng lồ đó cụ.
tạo ra một hệ thống vendor không phải đơn giản nhất là sx ô tô.

Leanh65

Xe container
Tiện đây các cụ am hiểu cho em hỏi: Trước tết em cũng đổi xe, em lấy con Vios G 2020. Vì gần hết tháng 12 mới có ý định đổi xe (chạy trước bạ) nên đúng thời điểm khan hiếm xe. Em phải đặt xe qua sale đại lý toyota nhưng phải làm hợp đồng công chứng nối từ tên người khác sang tên mình.
Tức là hoá đơn là tên người khác, xe mới vừa xuất xưởng. đi đăng ký và lấy biển là lần đầu và tên mình luôn (qua hợp đồng công chứng nối). Giá thì vẫn đúng theo giá hãng 570tr, khuyến mại gói dán kính.
Em muốn hỏi là có sảy ra vẫn đề vướng mắc gì trong quá trình sử dụng hay dịch vụ gì ko?
Chả sao cả. Khi cụ chưa đăng ký thì chuyển nhượng thoải mái chả vướng mắc gì về thuế má cả. Hđ công chứng rõ ràng, đầy đủ phù hợp pl. Xe cty mua xuất hóa đơn, hợp đồng nối vô tư miễn là chưa khai thuế trước bạ là ok.

lavie500

Xe tăng
Chả sao cả. Khi cụ chưa đăng ký thì chuyển nhượng thoải mái chả vướng mắc gì về thuế má cả. Hđ công chứng rõ ràng, đầy đủ phù hợp pl. Xe cty mua xuất hóa đơn, hợp đồng nối vô tư miễn là chưa khai thuế trước bạ là ok.
Vâng, thì em cũng nghĩ ko sao nên mới mua. Tên mình ngay khi làm đăng ký lần đầu mà.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ông nào mua trước giờ chắc cũng xót xa phết.
nhớ cái thời 3 không, giờ chắc nó phải đến 10 không rồi.
đương nhiên sẽ có lý luận mua xe giá rẻ thì phải chịu thôi.
nhưng rẻ đến mấy thì cũng không chuyện người tiêu dùng dí súng vào đầu bắt phải giảm giá, mà khi anh đưa ra chương trình giảm giá thì anh phải làm cho đoàng hoàng.
nếu lỗi là do mấy thằng sale lươn lẹo này thì cần phải cho bọn này nghỉ việc.
Nhiều khi rước bực mình. Nhớ hồi mới ra con VinSmart Active 1+ 6tr, em nhờ người quen mua giảm dc 1,2tr cho F1 dùng, vênh ra mặt :))
Độ hơn tháng sau ctr sale rẻ hẳn so giá mình mua. Ngan già bữu môi bảo tưởng quen thế nào... E cho ra đường luôn, dám nhờn :-B

Thực tế em là người ra đường ạ ;))

MrMilan

Xe điện
Mua xe đã đợi mấy tháng để lấy xe rồi còn cọc nữa thì em chịu cụ chủ rồi, chắc cụ chủ quen mua bds rồi, quen kiểu cọc cọc.
Trước em mua xe, đi lướt qua mấy showroom, ngồi thử, lái thử, có xe luôn là xuống tiền làm hợp đồng, chả phải cọc đợi gì cả cho mệt người

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Mua xe đã đợi mấy tháng để lấy xe rồi còn cọc nữa thì em chịu cụ chủ rồi, chắc cụ chủ quen mua bds rồi, quen kiểu cọc cọc.
Trước em mua xe, đi lướt qua mấy showroom, ngồi thử, lái thử, có xe luôn là xuống tiền làm hợp đồng, chả phải cọc đợi gì cả cho mệt người
Cọc cũng bán lại được mà cụ :D

Chuotluoi

Xe tải
Cụ chủ chỉ cho e cách làm thế nào đề được “nền tính” giống nhứ cụ với?
Cụ chủ chỉ chửi chết mợ thằng sale công tác viên thôi. Chứ vẫn mãnh liệt xe Vin và con người Vin lắm::)))
Cụ chủ PR lộ liễu thế này, OF độ sao nổi? Cứ một bài chửi thằng sale (cụ chủ cũng nói thằng này không phải ng của Vin ợ), thì phải kèm 2 bài khen xe Vin đi cực sướng và mua xe Vin cực thích (có thằng đến tận nơi mang xe lái thử mí lị làm HĐ).
OF nhiều gà nhưng không có thóc đâu cụ chủ ơi.

twonames

Xe hơi
Nhiều khi rước bực mình. Nhớ hồi mới ra con VinSmart Active 1+ 6tr, em nhờ người quen mua giảm dc 1,2tr cho F1 dùng, vênh ra mặt :))
Độ hơn tháng sau ctr sale rẻ hẳn so giá mình mua. Ngan già bữu môi bảo tưởng quen thế nào... E cho ra đường luôn, dám nhờn :-B

Thực tế em là người ra đường ạ ;))
Nếu là em, em cho con VinSmart ra đường. :))

cocsku

Xe cút kít
Thời xưa bọn em mua xe toy vẫn phải đặt cọc đó thôi.

Wall1

Xe buýt
Em edit lại bài vì nhiều cụ còm mang tính tiêu cực quá ảnh hưởng tới cả công việc của em.

Bài viết của em lên án việc sale cho e ăn lươn.
Khẳng định việc chưa có xe giao là đã biết từ trước nhưng không chủ động thông báo và em rất bực vụ có xe bung mà không ghép cho em
Không xoá nhé, trừ khi có áp lực từ bên thứ 3. Kể cả nhận xe rồi e cũng không xoá
Cụ chủ lươn rồi.

Huthasa

Xe container
Em edit lại bài vì nhiều cụ còm mang tính tiêu cực quá ảnh hưởng tới cả công việc của em.

Bài viết của em lên án việc sale cho e ăn lươn.
Khẳng định việc chưa có xe giao là đã biết từ trước nhưng không chủ động thông báo và em rất bực vụ có xe bung mà không ghép cho em
Em tưởng việc uống nước chè là bọn anti nó bịa đặt đồn thổi?

farmer80

[Tịch thu bằng lái]
Em đoán là do dịch bệnh, cấm biên nên hàng từ phương bắc chưa về kịp nên ko kịp sx!

Trạng thái
Thớt đang đóng