[Funland] Kỉ luật giáo viên xin máy tính

motthoidongbim

Xe điện
Với tôi thì quyết định này quá nhẹ. Nếu tôi có quyền tôi đuổi luôn ra khỏi ngành đề giúp lấy lại uy tín cho ngành.
Tham ô, tham nhũng rồi còn gì. Nhưng 1 chắc có cơ to hơn. 2 là cô cũng nắm được cái gì đó từ bgh. Các cô có quà hay để yên dạy thêm ngoài thì cũng đều nộp phế lên bgh hết nhé. Ko xơi được 1m đâu.

pickleball

Xe đạp
E thấy GV uy tín thì họ tự mua thiết bị hỗ trợ cho cv của mình chứ k vác loa kéo đi xin vì mất thời gian chờ đợi. Vài thành phần hay xin, hay kêu mua máy tính chủ yếu xem phim or mang về nhà cho con chơi game cài bluestack thôi

haunt86

Xe tăng
Xem vài clip cô này thanh minh này nọ em thấy kỷ luật là đáng rồi. Có lẽ ko nên để cô ta giảng dạy nữa.
Em sợ nhất là con em bị vào lớp của những cô giáo kiểu này. Con đi học hầu như em cũng chỉ hỏi xem có vui không, cô giáo có gần gũi hay được các bạn quý ko. Còn việc học em vẫn cứ xếp sau

NNS

Xe ngựa
bank cấp máy tính, nhưng đó là tài sản của bank, là công cụ lao động, nv bank phải dùng user của bank mới dùng đc và cũng ko đc mang ra khỏi cơ quan, mà có mang laptop ra ngoài cũng ko kết nối với domain bank đc vì lí do an ninh.
laptop ko phải công cụ lao động mà nhà trường phải cấp cho gv.
cô giáo này ngoài chuyện xin laptop còn nhiều trò nữa, ví dụ như mang đồ ăn bán cho học sinh ăn trong lớp, ko dạy mà bật youtube cho trẻ coi cho hết giờ.....
và nghe cái clip thu âm giọnng con này trong cuộc họp thì em sure cmnl là con này là ác mộng với đồng nghiệp luôn chứ học sinh thì nó nuốt chửng
bằng chứng là 98% hs lớp quyết "đình học" để từ chối nó dạy tiếp

Diep1979

Xe container
Kỉ luật vẫn còn nhẹ lắm
Chỉ xuống làm giáo vụ thôi, năm sau lại chủ nhiệm bình thường

Cô khôn là cô mượn lời trưởng ban phụ huynh ấy ^^

3chan4cang

Xe tải
Cô có thiếu điện thoại để liên lạc với phụ huynh; chưa có xe hơi đi cho đảm bảo sức khỏe để dạy học sinh chất lượng hơn; nhà khí hơi chật không có sân vườn để tập trung hơn khi soạn giáo án ở nhà; chồng có yếu sinh lý làm cô luôn bứt rứt, khó chịu trong người ảnh hưởng đến kết quả giảng dạy,.. thì tập hợp đề xuất để PH hỗ trợ một thể.

thanh040506

Xe trâu
Tham ô, tham nhũng rồi còn gì. Nhưng 1 chắc có cơ to hơn. 2 là cô cũng nắm được cái gì đó từ bgh. Các cô có quà hay để yên dạy thêm ngoài thì cũng đều nộp phế lên bgh hết nhé. Ko xơi được 1m đâu.
K có bằng chứng thì thôi cụ, k nên suy diễn cụ ạ.

onlinefisher

Xe điện
Luật không cấm xin cho, chỉ cấm ăn trộm ăn cắp, trấn lột ! :)) :)) :)) Ấy mà xét kỹ ra thì mấy cái quạt trần, máy lạnh xin của phụ huynh lắp phòng học thì kỷ luật cả trường hết !:)):)):))
Cháu hỏi ngố phát, xin đểu thì thế nào cụ nhỉ. hị hị!

poiuy

Xe ba gác
Kỷ luật thì đúng rồi nhưng 1 số cụ bảo đuổi việc thì hãy xem lại luật lao động, không dễ đuổi thế đâu.

thanh040506

Xe trâu
Từ sau từ "Nhưng 1..." là cụ đang suy diễn rồi đó ạ.
Đề nghị ph nộp xèng để cô mua có tn còn gì nữa cụ. Có phải nói mồm, gió bay lên zời đâu cụ. Ko có bằg chứg đã ko bị kỉ luật.
K dễ kết tội tham nhũng nhất là khi các phụ huynh chưa nộp tiền, chưa mua máy tính.