[Funland] Khuyên vợ mua chung cư để ở

xebuyt

Xe tăng
Phân tích không được thì nên dùng cách khác. Bảo vợ, em tìm nhà đất để mình mua, cứ để vợ đi tìm, đi xem. Tìm được cái ưng ý rồi so sánh với các nhà khác đã tìm. Vợ bạn mới dừng lại ở nghĩ, cứ cho tìm và so sánh. Tìm mới hiểu được, cái giống chưa tìm phân tích không nghe đâu.
Cách này của cụ hay đấy, cụ thớt nên tham khảo :)

hoacenic04

Xe tải
Nhưng phải đất ngõ to hay gần khu vực quy hoạch thì mới tăng giá cơ. Tầm 2 tỷ mua đất sổ đỏ ngõ ngách, xa xôi sau cũng khó tăng.
Hiệu suất sử dụng mặt bằng 35m2 x4 tầng chưa chắc đã bằng chung cư 100 m2.Tầm ít tiền thường là độ tuổi trẻ , xu hướng thích ở chung cư để có chất lượng cuộc sống tốt hơn nó cũng là tất yếu!
Cụ chủ mà đang ở nhà đất thì lấy cái lãi 2 tỷ thuê cái chung cư cho vợ ở nửa năm là sẽ thay đổi ý định ngay.
Em thue sắp đc nửa năm rồi mà chưa lay nổi cụ ạ :(

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng phải đất ngõ to hay gần khu vực quy hoạch thì mới tăng giá cơ. Tầm 2 tỷ mua đất sổ đỏ ngõ ngách, xa xôi sau cũng khó tăng.
Hiệu suất sử dụng mặt bằng 35m2 x4 tầng chưa chắc đã bằng chung cư 100 m2.Tầm ít tiền thường là độ tuổi trẻ , xu hướng thích ở chung cư để có chất lượng cuộc sống tốt hơn nó cũng là tất yếu!
Cụ chủ mà đang ở nhà đất thì lấy cái lãi 2 tỷ thuê cái chung cư cho vợ ở nửa năm là sẽ thay đổi ý định ngay.
Cụ chủ chắc có 2 tỷ đang tìm nhà, 2 tỷ đầu tư vào mảnh nào có triển vọng rồi cho thuê lấy tiền đi thuê chung cư là chuẩn nhất, chung cư ko phải chỗ nào cũng ổn, thuê ko thích có thể chuyển.

thanhbn1983

Xe điện
Chả bù cho ngan già nhà tôi nó giao nhiệm vụ cày cuốc mua mảnh đất đi
còn nó vẫn ở chung cư ................... (nhà tôi CC ngoại thành)

ngan già vẫn chưa nói mua đất làm gì

dao_hiep

Xe buýt
Mua một mảnh tầm 100m2 quanh yên nghĩa, 2 vợ chồng cày thêm vài năm là cất ngôi nhà đẹp.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Em thue sắp đc nửa năm rồi mà chưa lay nổi cụ ạ :(
Tầm này dễ giảm phát, bđs đang đà xuống. Cụ đã bán được nhà và thuê cc rồi theo em thì thượng sách vẫn găm tiền vứt bank vài tháng nửa năm rồi tính tiếp. Trung sách là mua cc. Hạ sách mua lại nhà đất.
Cụ phân tích cho gấu nhà nhược điểm nhà đất , chẳng hạn như ngõ ngách, bẩn thỉu khi mưa gió nồm ướt.
35 m2 xây 4 tầng tiếng được 140 m, nhưng thực tế sử dụng nhỏ hơn nhiều. Trừ tường, cầu thang chắc còn 28m2 x 4 tầm 110 m2. Nhà để 2 cái xe máy nữa còn 105 mà mưa gió dắt vào bẩn, cc 100 m2 nhưng bếp với phòng ăn cơ động dễ sắp xếp hơn.
Ô tô gửi xa mỗi lần đi về lại ngại. Nguy cơ mất an toàn khi ngõ sâu, bé phương tiện vào khó. Dân trí của hàng xóm , an ninh khu vực.... Rồi các tiện ích của tòa nhà mà nhà đất không có!

MOU

Xe máy
Chả bù cho ngan già nhà tôi nó giao nhiệm vụ cày cuốc mua mảnh đất đi
còn nó vẫn ở chung cư ................... (nhà tôi CC ngoại thành)

ngan già vẫn chưa nói mua đất làm gì
Chắc là tính mua để cho cụ ra ở riêng =))

hoacenic04

Xe tải
Tầm này dễ giảm phát, bđs đang đà xuống. Cụ đã bán được nhà và thuê cc rồi theo em thì thượng sách vẫn găm tiền vứt bank vài tháng nửa năm rồi tính tiếp. Trung sách là mua cc. Hạ sách mua lại nhà đất.
Cụ phân tích cho gấu nhà nhược điểm nhà đất , chẳng hạn như ngõ ngách, bẩn thỉu khi mưa gió nồm ướt.
35 m2 xây 4 tầng tiếng được 140 m, nhưng thực tế sử dụng nhỏ hơn nhiều. Trừ tường, cầu thang chắc còn 28m2 x 4 tầm 110 m2. Nhà để 2 cái xe máy nữa còn 105 mà mưa gió dắt vào bẩn, cc 100 m2 nhưng bếp với phòng ăn cơ động dễ sắp xếp hơn.
Ô tô gửi xa mỗi lần đi về lại ngại. Nguy cơ mất an toàn khi ngõ sâu, bé phương tiện vào khó. Dân trí của hàng xóm , an ninh khu vực.... Rồi các tiện ích của tòa nhà mà nhà đất không có!
Em đã phân tích y như cụ rồi, nhưng gặp ngay người ăn chắc mặc bền, lòng tự trọng cao khộ lắm cụ ạ

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Cụ chủ chắc có 2 tỷ đang tìm nhà, 2 tỷ đầu tư vào mảnh nào có triển vọng rồi cho thuê lấy tiền đi thuê chung cư là chuẩn nhất, chung cư ko phải chỗ nào cũng ổn, thuê ko thích có thể chuyển.
Em cũng đang khuyên cụ chủ nhà bán được rồi thù thượng sách gửi tiền lấy lãi thuê nhà. Trung sách mua cc, hạ sách mua nhà đất! Tầm 2 tỷ nó hơi khó mua dc nhà đất ưng ý!

xxcodaixx

Xe buýt
cụ mua một cái nhà đất 2.5 tỉ thôi... sau đó cho thuê cả nhà già 10tr/th tiền 10tr đó cụ thuê 1 cái chung cư để ở...

pisces_hn

Xe container
Trước em suýt tất tay mua con nhà dưới đất nhưng thấy nó chả có cơ lên giá, thế là chuyển phỏm mua chung cư 3pn giữ lại non nửa. Nếu có khoảng chục củ thì mua nhà dưới đất có thang máy vừa ở vừa cho thuê cũng được.

mazda3_pro

Xe lăn
Nếu không đủ tiền thì ở trọ kiếm tiền tiếp, lúc nào đủ thì mua, vấn đề gì đâu.
Em đứng về phía vợ cụ, cứ nhà đất mà quất.

Traubotube

Xe điện
Em nhờ các cụ cao kiến gì giúp em để em khuyên được vợ em ở chung cư với, tài chính tầm 2 tỷ loanh quanh khu Văn Phú (victoria, Kpark, Xuân Mai 3PN) mà vợ em nhất quyết không cho mua chung cư, đòi mua nhà đất. Mà tầm tiền đấy nhà đất diện tích chỉ tầm 35m mà ở ngõ sâu. Em phân tích chán chê mà không lay chuyển :-?:-?:-?
Đơn giản nhất là cụ định mua cc nào. Thuê ở đó tầm 3 tháng. Ổn thì xúc. K thì nghe chị nhà. Vậy là đơn giản

URAL CCCP

Xe ba gác
Lady first, ý Vợ là ý Chúa. Nên muốn ăn ngon mặc đẹp, nhà cửa ấm êm thì cụ thớt nghe nhời Vợ đuê.