[Funland] Khủng rồi: Việt Nam muốn mua 6 "sát thủ diệt tàu ngầm" của Mỹ!

zorro071183

Xe máy
Nhưng mình có vài ba cái tàu nổi, nếu Khựa chơi thì nó cần quái gì dùng đến tàu ngầm mà mình mua máy bay săn ngầm?

tuannbb

Xe điện
VN mình mà con mấy con này thì quá ngon luôn.

PhamHongHa90

Xe hơi
sướng rồi các cụ ơi, mẽo nó dự là bỏ lệnh cấm vũ khí sát thương với mình trong tháng 9 tới...! ^_^ link đây các cụ nhé! :) http://nguyentandung.org/my-co-the-noi-lenh-cam-ban-vu-khi-sat-thuong-cho-viet-nam-vao-thang-9.html
vậy là mấy con orion này khả năng cao là treo hàng mẽo được, mà hàng mẽo thì khủng xưa giờ, các em tin tin tha hồ mà sướng... hí hí...!
bây giờ phát hiện ra là "bum" luôn được, khỏi cần alo về hải phòng để gọi đám ka với petya... =D>

PhamHongHa90

Xe hơi
Nhưng mình có vài ba cái tàu nổi, nếu Khựa chơi thì nó cần quái gì dùng đến tàu ngầm mà mình mua máy bay săn ngầm?
cụ cứ giỡn với chú khựa, nếu có mấy em này thì giống như các cụ bên trên nói, mình có hàng răn đe, nó có thể vì vậy mà không dám đem ra, giống như năm 1979 nó không dám dùng không quân vì hoả lực phòng không mình quá mạnh vậy!. chứ mà không có e là nó đem vài em ra thịt hết cả hạm đội mình mà mình chẳng làm gì được!. nhà cháu nhớ trước có đọc ở blog hay diễn đàn nào đó tin khựa nó vác cá quả nhà nó thả ở vùng biển đà nẵng mà mình không hay biết gì!. không biết có thật không!. nhưng theo nhà cháu khả năng chống ngầm của mình thật sự mỏng manh vì dựa hoàn toàn vào đám petya cũ mem với đám ka 27 (cũng cũ luôn) với tầm bay hạn chế!. mua mấy con này là rất cần thiết!!!

PhamHongHa90

Xe hơi
nhà cháu tưởng mình bum tàu khựa chỗ nào thì cho mẽo biết càng tốt chứ?, đỡ mất công họ tập nó lại la làng là cá nhà em đang thả ở hồ quốc tế ?!

gocart

Xe cút kít
nhà cháu tưởng mình bum tàu khựa chỗ nào thì cho mẽo biết càng tốt chứ?, đỡ mất công họ tập nó lại la làng là cá nhà em đang thả ở hồ quốc tế ?!
Ko cần bom đâu ạ. Đây là trò bịt mắt bắt dê. Nó chỉ cần " Ê, thằng Dẹo, tao biết mày đang nấp bụi chuối " là thằng kia lủi thủi đi ra.
Tàu ngầm chỉ mạnh ở chỗ lén lút. Lộ hàng rồi là bất cứ thằng nào cũng cho nó chìm.

Xe thể thao

Xe buýt
Ko cần bom đâu ạ. Đây là trò bịt mắt bắt dê. Nó chỉ cần " Ê, thằng Dẹo, tao biết mày đang nấp bụi chuối " là thằng kia lủi thủi đi ra.
Tàu ngầm chỉ mạnh ở chỗ lén lút. Lộ hàng rồi là bất cứ thằng nào cũng cho nó chìm.
Đó là hàng xưa thôi, chứ hàng mới bây giờ nó cũng có hệ thống phòng không, mồ̀i bẩy đánh lừa ngư lôi và chưa kể đến ngư lôi của nó có tầm bắn 50km. tên lửa đối hạm. cho nên có phát hiện được nó mà muốn diệt nó cũng khó. bằng ngược lại với hệ thống phòng không của nó, mấy con trực thăng săn ngầm nó diệt dễ như chơi. còn mấy con máy bay săn ngầm cánh cứng bay thấp thì cũng cùng chung số phận thôi, huống chi nói đến mấy con tàu chiến.

gocart

Xe cút kít
Đó là hàng xưa thôi, chứ hàng mới bây giờ nó cũng có hệ thống phòng không, mồ̀i bẩy đánh lừa ngư lôi và chưa kể đến ngư lôi của nó có tầm bắn 50km. tên lửa đối hạm. cho nên có phát hiện được nó mà muốn diệt nó cũng khó. bằng ngược lại với hệ thống phòng không của nó, mấy con trực thăng săn ngầm nó diệt dễ như chơi. còn mấy con máy bay săn ngầm cánh cứng bay thấp thì cũng cùng chung số phận thôi, huống chi nói đến mấy con tàu chiến.
Nó có phải nổi lên để bắn ko ạ. Trong lúc nổi lên thì tiêu đời rồi.
Bọn tàu nổi, trực thăng hay cánh cứng đều nhanh nhẹn hơn tầu ngầm.

Xe thể thao

Xe buýt
Nó có phải nổi lên để bắn ko ạ. Trong lúc nổi lên thì tiêu đời rồi.
Bọn tàu nổi, trực thăng hay cánh cứng đều nhanh nhẹn hơn tầu ngầm.
Cũng chưa chắc vì thời gian con trực thăng rà rà soát soát là nó đã thịt rồi. và dường như con Type-212 bắn tên lửa phòng không qua ống phóng lôi thì phải, không giống hàng của Pháp phải trồi lên. cụ xem ở 2'10 https://www.youtube.com/watch?v=MtwKJyK6BQA

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Cũng chưa chắc vì thời gian con trực thăng rà rà soát soát là nó đã thịt rồi. và dường như con Type-212 bắn tên lửa phòng không qua ống phóng lôi thì phải, không giống hàng của Pháp phải trồi lên. cụ xem ở 2'10 https://www.youtube.com/watch?v=MtwKJyK6BQA
Nếu mà cứ phải ló mấy cái đầu dò với dây lên như thế này thì khả năng ăn đạn trước khi phát hiện ra đối phương là rất cao ạ.

Chỉnh sửa cuối:

PhamHongHa90

Xe hơi
hiện nay một số loại tên lửa phòng không cho tầu ngầm không cần phải nổi lên để bắn đâu cụ, nhưng hình như muốn bắn thì phải dùng kính tiềm vọng để chỉ thị bắn, tên lửa phòng không cho tàu ngầm có tầm bắn cũng không xa, khoảng 8 - 20km, độ cao khoảng 4 - 7km (tương đương với igla hay mica). cần quá nhiều thời gian để phản ứng, từ khi phát hiện ra bị đối phương phát hiện -> nổi lên độ sâu kính tiềm vọng -> tìm kiếm, lựa chọn, chỉ thị mục tiêu -> bắn!. hơn nữa, về lý thuyết thì mấy con p3 nhà mình nếu bay tuần tiễu thì cũng ở trần khoảng 3km, nghĩa là nếu tàu ngầm dùng tên lửa phòng không thì chỉ cần hơn 100s là thoát khỏi tầm hoả lực (p3c có tốc độ leo cao 16m/s). máy bay chỉ cần phát hiện mục tiêu, lượn vài trái rồi cơ động biến khỏi trận địa. trong khi cái tàu ngầm kia còn đang lo đối phó với đám ngư lôi, tên lửa diệt ngầm thì mấy em lâu nhâu đã lượn mất rồi!. còn chuyện tàu ngầm chủ động tấn công máy bay là chuyện viễn tưởng, lí do thì các cụ chắc cụ nào cũng hiểu!. nói chung, theo nhà cháu, bất kể tàu ngầm của địch hay ta khi bị phát hiện là mang họ "tèo", dù có gắn gì đi nữa khi 1 vs 1 thì cũng thất thế!. vì thế, theo quan điểm riêng nhà cháu, dù có gắn hệ thống tên lửa phòng không cho tàu ngầm thì chẳng qua cũng chỉ là biện pháp đối phó trong tình cảnh cực chẳng đã, lưỡng bại câu thương!. có lẽ vì lý do này mà bác dũng nhà mình bỏ không gắn tlpk cho kilo chăng??!. các cụ khỏi lo vụ tàu ngầm hạ kilo hay KA nhà mình nhé!:-*

PhamHongHa90

Xe hơi
Nếu mà cứ phải ló mấy cáo đầu dò với dây lên như thế này thì khả năng ăn đạn trước khi phát hiện ra đối phương là rất cao ạ.
cụ pháo chuẩn đấy, theo như nhà cháu nghiên cứu thì hiện tại nếu không thả phao lên thì phải đưa kính tiềm vọng ạh, nhưng tàu ngầm thì khi thấy máy bay là phải lặn sâu, trốn trước... vậy thì khả năng bắn tlpk là khó xảy ra khi đang hành quân hoặc tuần tiễu!. có chăng sử dụng đến là đang trong cuộc chiến hỗn loạn mà không thể chạy được thôi! ;)

Xe thể thao

Xe buýt
Nếu mà cứ phải ló mấy cáo đầu dò với dây lên như thế này thì khả năng ăn đạn trước khi phát hiện ra đối phương là rất cao ạ.
Nếu thôi cụ, 0 phải thằng dẹo núp ở bụi chuối đâu cụ.

pháo BM21 grad

Xe container
Nếu thôi cụ, 0 phải thằng dẹo núp ở bụi chuối đâu cụ.
Ngay trong cái video cụ đưa SMX-26 dùng sóng âm thanh để định vị địa hình cũng đã để lộ mục tiêu rồi. Nói chung mấy cái công nghệ này chỉ dùng để quảng cáo :))
Kết được nó có bộ chân chống tàu với 4 cái chân vịt phụ em thấy hay.

gocart

Xe cút kít
Ngay trong cái video cụ đưa SMX-26 dùng sóng âm thanh để định vị địa hình cũng đã để lộ mục tiêu rồi. Nói chung mấy cái công nghệ này chỉ dùng để quảng cáo :))
Đúng ạ. Việc trang bị Igla 10 hay tên lửa chống máy bay chỉ là lên giây cót tinh thần cho anh em thủy thủ tầu ngầm chứ ko có mấy tác dụng thực tế.
Đối thủ của tầu ngầm thông thường là tầu vận tải, tầu tiếp tế của đối phương. Nó ko có nhiệm vụ đi hạ tàu chiến hay máy bay. Một cuộc chiến mà nó sẽ thua.

Xe thể thao

Xe buýt
Cụ thấy nó còn có cả súng máy *-:)

twbando

Xe hơi
Tiền của dân .... đú với khựa làm gì ??

pháo BM21 grad

Xe container