[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

just for fun

Xe lăn
Gọi là đc thực tế vả vào mặt cho tỉnh táo mợ ạ :D
Em thì dạo này nhà nhẵn như lông ếch nên mới phải chọn option nộp hàng tháng cho con lớn cho đỡ áp lực. Tãi ra thì hai đứa với trả ngân hàng là vừa lương, chắc chỉ còn tiền uống cà phê thôi chứ ko còn tiền làm gì nữa.
Tự nhiên lại thực hành được lối sống giản dị, tiết kiệm mà cụ Tổng vẫn kêu gọi :D
Thấy bên thớt mua xe các cụ cứ kêu lái hàng ngày 50km mỗi chiều đi/về mỗi ngày là mệt mỏi, ko biết các mợ tầm tuổi này có thấy mệt nếu như lái xe vậy không? Cháu thấy khá bình thường, hay là cháu thuộc dạng khỏe so với trung bình phụ nữ nhỉ?

Smile1102

Xe container
Thua thiệt vật chất lấy đâu tiền mua quần áo giày dép ạ. Ngày xưa em hay đọc văn thơ, forum thơ văn Ams đông người nhiều tác phẩm chất lượng, đọc vui lắm, bây giờ không thấy nữa, nhiều người tài vẫn sờ sờ đâu đó thôi nhưng bận đi kiếm tiền hết rồi. Ngày xưa nhà văn nhà thơ cũng nghèo nhưng chắc ít cách kiếm tiền nên mới rảnh :D thế mới trân trọng doanh nhân & các nhà chính trị xây dựng môi trường để nhân tài nở hoa.

Nuôi dưỡng hoài bão lý tưởng với đam mê trong cộng đồng thường phải thông qua các community program, rất mất công sức mà hiệu quả đa số là nhỏ. Xem mấy phóng sự tài liệu của Bill Gates thấy truyền cảm hứng phết, nhưng tóm lại không dễ.

Em có bạn làm community program rồi liên kết với một số trường ĐH để đưa vào giáo trình, thành 1 phần bắt buộc để tốt nghiệp, thấy cũng ý nghĩa, ko biết giờ sao rồi.

Em có mong muốn nho nhỏ là sau này mở trường c3, nếu lúc đấy còn đủ năng lượng. Tóm lại là lo cho bản thân & gd xong còn đâu mới tính.
Thua thiệt chút thôi chứ ko tới nỗi nghèo mà mợ.
Nếu dễ thì ra đường lại toàn vĩ nhân rồi :D.
Mợ về VN đầu tư trường C3 đi cho em chân cổ đông hay là nhân viên với. Ví dụ dạy giáo dục công dân hay kỹ năng sống chả hạn :D

phuongmit

Xe cút kít
Chuẩn bị vào mua đóng các loại tiền đầu năm học mới tơi bời rồi cccm ạ. Chắc cháu cố đóng luôn cả năm để được chiết khấu 4% vậy, bằng lãin ngân hàng.
E vừa nộp xong tiền học t7 với mấy khoản đầu năm, vào guồng cũng phải bớt ăn tiêu linh tinh đi cho ổn định kinh tế với cân nặng :)) 5 hôm nữa lại nộp tiền cho a điện nước với sinh hoạt phí, tính ra chắc tuần nào cũng phải tiêu tiền, k kịp khủng hoảng luôn ;))

Smile1102

Xe container
Tự nhiên lại thực hành được lối sống giản dị, tiết kiệm mà cụ Tổng vẫn kêu gọi :D
Híhi, tính em phù phiếm lém mợ ơi, tiết kiệm đc vài hôm lại ngứa ngáy, mà giờ đang căng thẳng, tuần ko đc đi ăn đôi bận là ng nó mệt mệt 😂
Em chỉ cố gắng ko làm ng xấu ngay từ bây giờ chứ ko phải đợi về hưu để làm ng tử tế là nỗ lực lắm rồi ạ 😂

just for fun

Xe lăn
Thua thiệt chút thôi chứ ko tới nỗi nghèo mà mợ.
Nếu dễ thì ra đường lại toàn vĩ nhân rồi :D.
Mợ về VN đầu tư trường C3 đi cho em chân cổ đông hay là nhân viên với. Ví dụ dạy giáo dục công dân hay kỹ năng sống chả hạn :D
VN giờ đầu tư giáo dục chắc là ngon đấy, đầu tư phân khúc tầm trung (học phí cỡ 3tr/tháng) chắc hs nhiều lắm. Nhưng 3tr/tháng thì liệu có lãi ko nhỉ?

Smile1102

Xe container
E vừa nộp xong tiền học t7 với mấy khoản đầu năm, vào guồng cũng phải bớt ăn tiêu linh tinh đi cho ổn định kinh tế với cân nặng :)) 5 hôm nữa lại nộp tiền cho a điện nước với sinh hoạt phí, tính ra chắc tuần nào cũng phải tiêu tiền, k kịp khủng hoảng luôn ;))
Lấy độc trị độc hả cụ? em sắp khủng hoảng vì tiền chứ ko còn khủng hoảng trung niên nữa rồi đây.

Smile1102

Xe container
VN giờ đầu tư giáo dục chắc là ngon đấy, đầu tư phân khúc tầm trung (học phí cỡ 3tr/tháng) chắc hs nhiều lắm. Nhưng 3tr/tháng thì liệu có lãi ko nhỉ?
Hay chúng ta góp vào làm start up này đê mợ. Mỗi ng một chân tay khéo lại đc trường ngon cho các cháu học ấy chớ.

just for fun

Xe lăn
Hay chúng ta góp vào làm start up này đê mợ. Mỗi ng một chân tay khéo lại đc trường ngon cho các cháu học ấy chớ.
Cũng được đó mợ, nếu ok cháu cũng góp tí cổ phần sau về hưu còn có tí để còn đi hưởng lạc. Giờ làm người nhà nước nên cứ phải cố gắng sống đoan trang, chưa có điều kiện để bung xõa ợ

Smile1102

Xe container
Cũng được đó mợ, nếu ok cháu cũng góp tí cổ phần sau về hưu còn có tí để còn đi hưởng lạc. Giờ làm người nhà nước nên cứ phải cố gắng sống đoan trang, chưa có điều kiện để bung xõa ợ
Mợ starsn xem thế nào đê, em thấy cổ đông tiềm năng nhiều phết nè.
my.eb mợ vào làm chân CFO còn cụ giáo sư phuongmit làm chân hiệu trưởng này 😂

Smile1102

Xe container
Em nghĩ giá nào cũng có lãi nhưng nếu học phí thấp thì phải quy mô lớn. Còn ko thì phải nhắm vào phân khúc KH giàu hơn.

Haiau69

Xe buýt
Chuẩn bị vào mua đóng các loại tiền đầu năm học mới tơi bời rồi cccm ạ. Chắc cháu cố đóng luôn cả năm để được chiết khấu 4% vậy, bằng lãin ngân hàng.
Chiết khấu 4% mà tính trên tổng học phí cả năm và thông thường 1 năm đóng phí 2 kỳ thì là tương đương với lãi suất 8% rồi mà mợ. Đó là vì số tiền học phí kỳ 1 đằng nào cũng phải đóng luôn. Như vậy là chỉ đóng sớm cho kỳ 2 thôi mà lại được chiết khấu trên tổng học phí cả năm.

matizac

Xe tăng
Hóng các cụ mợ mở trường em xin chân bảo vệ. Dưng mà giờ trend trường là phải song song với liên liên gì đó mới hot, có cơ hội thu học phí cao, lửng lơ mỗi c3 thì chưa biết thế nào.

phuongmit

Xe cút kít
Chiết khấu 4% mà tính trên tổng học phí cả năm và thông thường 1 năm đóng phí 2 kỳ thì là tương đương với lãi suất 8% rồi mà mợ. Đó là vì số tiền học phí kỳ 1 đằng nào cũng phải đóng luôn. Như vậy là chỉ đóng sớm cho kỳ 2 thôi mà lại được chiết khấu trên tổng học phí cả năm.
E tưởng chỉ tính so với lãi bank trong kì hạn 1 năm thôi chứ cụ, sao lại x2 lên nhỉ

matizac

Xe tăng
Chưa rõ đâu, đấy là tiêu đề thế, chi tiết khoản mục có khi chỉ chiết khấu 4% của học phí thôi, còn các loại phí khác cũng phải đóng luôn cả năm, tính ra không biết thế nào.

phuongmit

Xe cút kít
Hóng các cụ mợ mở trường em xin chân bảo vệ. Dưng mà giờ trend trường là phải song song với liên liên gì đó mới hot, có cơ hội thu học phí cao, lửng lơ mỗi c3 thì chưa biết thế nào.
Ấy cụ lại cạnh tranh với e, e làm hiệu trưởng kiêm oánh trống, hết giờ e bán trà đá với xiên bẩn ngoài cổng trường rồi :))

matizac

Xe tăng
E tưởng chỉ tính so với lãi bank trong kì hạn 1 năm thôi chứ cụ, sao lại x2 lên nhỉ
Ý cụ ấy là đằng nào cũng phải đóng kỳ 1, đóng cả năm thì coi như nộp sớm kỳ 2 thôi, mà nếu giảm 4% thì coi như kỳ 2 được 8%.

Smile1102

Xe container
Mợ starsn mở trường quốc tế Mỹ lun, liên cấp chuyên đào tạo Stem cạnh tranh với FPT do các chuyên gia hàng đầu Mỹ trực tiếp giảng dạy ạ.
Chắp cách giấc mơ Mỹ ngay tại VN 😂😂😂

phuongmit

Xe cút kít
Chưa rõ đâu, đấy là tiêu đề thế, chi tiết khoản mục có khi chỉ chiết khấu 4% của học phí thôi, còn các loại phí khác cũng phải đóng luôn cả năm, tính ra không biết thế nào.
Chính xác là chỉ chiết khấu học phí cơ bản, còn học môn phụ, clb và khoản thu khác thì k chiết đâu cụ. Tính ra dc chiết cỡ 50-70%/total phải nộp thôi chứ k phải toàn bộ đâu