[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ Yeuaibaygio ơi, vợt đánh cầu lông mua hàng xịn về vẫn phải căng lại cước à? Hay là mua phải hàng phake nhỉ?
F1.2 đang xin tiền đi căng lại cước mà cháu ko hiểu lắm
Hihi
Gọi chính xác là mua khung vợt Mợ ạ. Vợt chính hãng từ trung bình trở lên (em tạm lấy mức 800k giá học sinh) là chỉ bán khung vợt không căng sẵn lưới (cước). Lý do: sử dụng loại cước vợt gì và mức căng bao nhiêu (đo bằng máy căng theo chuẩn quốc tế là lbs, VN gọi là kg) phải theo trình độ/khả năng người chơi; căng sẵn để lâu không bán được sẽ hại khung vợt hoặc mục cước.
Vậy nên vợt mua mới phải mua thêm cước + công căng và quấn cán (cao su, vải). Có shop họ tặng nhưng nói chung tính hết vào đấy rồi.
Trong quá trình chơi thì sẽ bị đứt cước (do nhiều nguyên nhân). Khi đang chơi mà đứt thì nên cắt toàn bộ cước ngay để tránh lực kéo không đều làm gãy khung vợt. Cắt từ giữa ra ( xem trên youtube cũng được). Bọn em chơi thường xuyên là có cái kéo trong bao vợt. Vợt học sinh thường căng kg thấp thì không ngại lắm nhưng cũng nên cắt luôn.

Đa số kaf vợt rẻ tiền hàng fake hàng lởm mới căng sẵn cước nha Mợ và/hoặc bán combo đôi chiếc luôn :D.

Cho F1.2 tiền căng cước đi Mợ. Giá khoảng 140k là ổn rồi, trên thủ đô chắc +20k là cùng. Học sinh trình độ đánh thể dục thì cả năm không đứt. Như em thì 1-2 tháng tùy em chơi vị trí trên hay dưới nhiều hơn.

Nếu F1.2 hay đứt cước quá thì Mợ chụp vị trí đứt cước lên đây em xem nguyên nhân cho ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Đánh lực mạnh, cầu nẩy căng quá thì cước sẽ nhanh trùng phải căng lại thôi ạ. Cũng phải đi căng lại thường xuyên là bình thường a.
Không hẳn vậy ạ. Cước chùng đa số nguyên nhân là vợt lởm hoặc cước lởm hoặc căng không chuẩn. Nếu tất cả đều đảm bảo chất lượng thì các cháu học sinh trình độ không phải năng khiếu cầu lông đánh cả năm không vấn đề gì.

Vợt lởm họ không dám căng sức căng lớn vì sẽ gãy khung vợt. Nên khi họ bán cho khách cái vợt phake thì họ cũng căng cước lởm hoặc căng chùng thôi ạ.

Vợt + cước chuẩn đánh không bị xô cước, cầu bay chuẩn. Đánh một thời gian khu vực giữa lưới (xê xích quanh tâm bằng quả trứng gà) sẽ thấy cước mòn dần và đứt vào một lúc nào đấy đang đánh. Ví trí đó là vị trí tiếp xúc với quả cầu ở những cú đánh cần phát lực mạnh (phông, đập). Đứt ở vị trí khác là do sử dụng sai cách hoặc vào cầu sai điểm ngọt (điểm chuẩn).

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container

Mợ tham khảo địa chỉ vnbshop tại Hà Nội ạ.

just for fun

Xe lăn
Hihi
Gọi chính xác là mua khung vợt Mợ ạ. Vợt chính hãng từ trung bình trở lên (em tạm lấy mức 800k giá học sinh) là chỉ bán khung vợt không căng sẵn lưới (cước). Lý do: sử dụng loại cước vợt gì và mức căng bao nhiêu (đo bằng máy căng theo chuẩn quốc tế là lbs, VN gọi là kg) phải theo trình độ/khả năng người chơi; căng sẵn để lâu không bán được sẽ hại khung vợt hoặc mục cước.
Vậy nên vợt mua mới phải mua thêm cước + công căng và quấn cán (cao su, vải). Có shop họ tặng nhưng nói chung tính hết vào đấy rồi.
Trong quá trình chơi thì sẽ bị đứt cước (do nhiều nguyên nhân). Khi đang chơi mà đứt thì nên cắt toàn bộ cước ngay để tránh lực kéo không đều làm gãy khung vợt. Cắt từ giữa ra ( xem trên youtube cũng được). Bọn em chơi thường xuyên là có cái kéo trong bao vợt. Vợt học sinh thường căng kg thấp thì không ngại lắm nhưng cũng nên cắt luôn.

Đa số kaf vợt rẻ tiền hàng fake hàng lởm mới căng sẵn cước nha Mợ và/hoặc bán combo đôi chiếc luôn :D.

Cho F1.2 tiền căng cước đi Mợ. Giá khoảng 140k là ổn rồi, trên thủ đô chắc +20k là cùng. Học sinh trình độ đánh thể dục thì cả năm không đứt. Như em thì 1-2 tháng tùy em chơi vị trí trên hay dưới nhiều hơn.

Nếu F1.2 hay đứt cước quá thì Mợ chụp vị trí đứt cước lên đây em xem nguyên nhân cho ạ.
Cảm ơn mợ, chắc mợ là nhà lông học nên nhiều kiến thức quá. F1 nhà cháu nó mua 1 cái chứ ko mua cả đôi. Lúc về cháu thấy căng sẵn vợt rồi. Nay đi trực về thấy nó bảo họ căng nhầm gì gì đó nên xin đi căng lại. Đúng là nghề chơi cũng lắm công phu, giờ F1 nó chơi thì cháu mới biết hóa ra vợt cũng lắm kiểu thế

Yeuaibaygio

Xe container
Cảm ơn mợ, chắc mợ là nhà lông học nên nhiều kiến thức quá. F1 nhà cháu nó mua 1 cái chứ ko mua cả đôi. Lúc về cháu thấy căng sẵn vợt rồi. Nay đi trực về thấy nó bảo họ căng nhầm gì gì đó nên xin đi căng lại. Đúng là nghề chơi cũng lắm công phu, giờ F1 nó chơi thì cháu mới biết hóa ra vợt cũng lắm kiểu thế
Chơi cái gì thì biết sơ sơ về cái đó mà Mợ.

Mợ xem vợt F1 là hãng nào và dòng nào/mã nào (ví dụ như ô tô thì hãng Toyota, dòng xe Camry 2.5q 2024). Và hỏi vì sao phải căng lại (có thể họ tặng cái lưới lởm quá nên phải thay). Nói chung như vậy em đánh giá shop hơi vớ vỉn chỉ bán lấy được mà không tư vấn có tâm. Giờ đi căng lại thì chọn cước Yonex BG 65 Mợ ạ, hàng chính hãng, bền và giá phù hợp. Nhìn sợi cước in luôn chữ "Yonex BG 65" kín luôn nhé.

Nếu tiện Mợ chụp cây vợt lên đây em ngó chút, chụp cả cây, chụp logo ở phần nhựa cuối cán vợt và chụp rõ phần chữ in trên đũa (thân) vợt ạ.

just for fun

Xe lăn
Chơi cái gì thì biết sơ sơ về cái đó mà Mợ.

Mợ xem vợt F1 là hãng nào và dòng nào/mã nào (ví dụ như ô tô thì hãng Toyota, dòng xe Camry 2.5q 2024). Và hỏi vì sao phải căng lại (có thể họ tặng cái lưới lởm quá nên phải thay). Nói chung như vậy em đánh giá shop hơi vớ vỉn chỉ bán lấy được mà không tư vấn có tâm. Giờ đi căng lại thì chọn cước Yonex BG 65 Mợ ạ, hàng chính hãng, bền và giá phù hợp. Nhìn sợi cước in luôn chữ "Yonex BG 65" kín luôn nhé.

Nếu tiện Mợ chụp cây vợt lên đây em ngó chút, chụp cả cây, chụp logo ở phần nhựa cuối cán vợt và chụp rõ phần chữ in trên đũa (thân) vợt ạ.
Vâng để mai chụp ạ, bạn ấy đã cất vợt đi rồi, giờ mà lấy ra nó lại càu nhàu.

Yeuaibaygio

Xe container
Nó dùng vợt này mợ Yeuaibaygio, 1.2 tr/cây
Hãng thì Lining rồi mà Mợ không chụp được dòng chữ in trên đũa vợt nên em chưa biết mã gì. Em google thì đoán có thể là cây này, Mợ đối chiếu xem chuẩn không ạ. Nếu đúng thì đây là dòng vợt nội địa Trung. Hãng này bán toàn cầu và rất phổ biến ở VN, em cũng có 1 cây 7000i, nhưng nó có các dòng phân phối qua công ty độc quyền ở VN (Hải Long), còn các bản nội địa là dân buôn xách nhỏ lẻ về.
Học sinh dùng tầm này là ok rồi Mợ ạ. Vợt của cháu chưa bóc nilon cán, phải bóc nilon đi và mua cái quấn cán cao su (các màu) giá từ 15-30k quấn vào cầm cho êm tay, bẩn thì lại bóc ra thay cái khác.
Mợ bảo cháu đi căng cước Yonex BG 65 (ra hàng chỉ cần bảo căng cước 65 là họ hiểu) và nói là học sinh cấp 3 trình độ trung bình khá họ sẽ tính mức căng phù hợp.
Khi chơi lưu ý: quan sát kỹ hãy di chuyển, không tham tranh cầu dẫn đến cạch vợt với bạn chơi hoặc vợt phang vào người đồng đội rất nguy hiểm hoặc gãy vợt. Không phang vợt xuống mặt sân hoặc chỗ nào đó. Như vậy thì vợt và cước sẽ bền.

Smile1102

Xe container
Em hai hôm nay ốm nặng hơn, giờ phải uống đống kháng sinh rồi (từ trc tới giờ mới uống 2 lần mổ đẻ).
Chán chả buồn tiền nong, coin, đất hay ck nữa. Nằm bệt ở nhà ko làm gì đc.
Đấy lúc sức khỏe kém thì chỉ muốn vứt tất :(.

just for fun

Xe lăn
Em hai hôm nay ốm nặng hơn, giờ phải uống đống kháng sinh rồi (từ trc tới giờ mới uống 2 lần mổ đẻ).
Lúc khỏe thì muốn nhiều thứ còn lúc ốm yếu chỉ khao khát 1 thứ cháy bỏng đó là khỏe, chúc mợ chóng khỏe nhé.

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ phải xem dòng chữ in trên đũa vợt mới ra mã vợt. Ví dụ cây Lining của em như này, mã Aeronaut 7000i
Logo Lining hình chiếc lá chỗ trục chữ T hoặc thân vợt, chuôi vợt.

Smile1102

Xe container
Lúc khỏe thì muốn nhiều thứ còn lúc ốm yếu chỉ khao khát 1 thứ cháy bỏng đó là khỏe, chúc mợ chóng khỏe nhé.
Vầng cảm ơn mợ, giờ lại nghĩ giá như mình chăm tập thể dục huhu.
Đợt này em hay ốm quá, hồi tháng 11 mới.ốm gần cả tháng mới khỏi hẳn.
Có khi em cũng theo trend bỏ HN vào Nha Trang hay tpho biển sống :(

just for fun

Xe lăn
Vầng cảm ơn mợ, giờ lại nghĩ giá như mình chăm tập thể dục huhu.
Đợt này em hay ốm quá, hồi tháng 11 mới.ốm gần cả tháng mới khỏi hẳn.
Có khi em cũng theo trend bỏ HN vào Nha Trang hay tpho biển sống :(
Thế phải gọi cụ TorienT nhé
Nhà cháu giờ mỗi ngày đặt mục tiêu tiêu hao 300k calories ạ. Từ lúc đặt mục tiêu cái là đang làm cũng phải đứng lên, dẹo qua dẹo lại 1 lúc.

alceste

Xe điện
Chúc mợ chóng khỏe nhé. Đúng là lúc ốm chẳng mong gì hết chỉ mong khỏe.

Smile1102

Xe container
Thế phải gọi cụ TorienT nhé
Nhà cháu giờ mỗi ngày đặt mục tiêu tiêu hao 300k calories ạ. Từ lúc đặt mục tiêu cái là đang làm cũng phải đứng lên, dẹo qua dẹo lại 1 lúc.
Cụ TorienT dạo này cai Of rồi nhỉ, lâu ko thấy nổi.
Em cũng phải tập thể dục thôi, dạo này sức khỏe đi xuống quá :(

Rô-Ron

Xe điện
Ơ vẫn chưa khỏi mà còn ốm nặng hơn à em? Trưa nay thấy chém gió ghê chị tưởng lại đang dong chơi đâu rồi. Ốm lâu thé này đi khám đi em.

Smile1102

Xe container
Ơ vẫn chưa khỏi mà còn ốm nặng hơn à em? Trưa nay thấy chém gió ghê chị tưởng lại đang dong chơi đâu rồi. Ốm lâu thé này đi khám đi em.
Em đi khám rồi mới ôm đống kháng sinh chị ạ. Em tưởng T5 tuần trc okie rồi, ai dè đi ăn một bừa về lại bết lết luôn tới giờ.
Nằm nhà ko làm gì nên lúc buồn lại phải chém gió ạ.

just for fun

Xe lăn
Em đi khám rồi mới ôm đống kháng sinh chị ạ. Em tưởng T5 tuần trc okie rồi, ai dè đi ăn một bừa về lại bết lết luôn tới giờ.
Nằm nhà ko làm gì nên lúc buồn lại phải chém gió ạ.
Uống nhiều nước ấm vào mợ nhé