[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Son.Hoang

Xe tăng
Con cụ lớp mấy ạ? Em thấy cô tuyển sinh gọi em mà em lại từ chối vì không biết trường này. Có phải dgs = dewey ko ạ?
Con em lớp 8 rồi mợ, học K3 ở DGS. Cô tuyển sinh gọi là để mợ nộp hồ sơ hay gọi để thông báo trúng tuyển? như mợ ko biết trường này thì rõ là chưa thi rồi. DGS nó là trường trước đây ở nhờ Đoàn Thi Điểm ở cổ nhuế, sau ra thuê ở Dewey Tây Hồ Tây đợi thời gian trong khi xin giấy phép xây trường ở Louis City Đại Mỗ.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Con em lớp 8 rồi mợ, học K3 ở DGS. Cô tuyển sinh gọi là để mợ lợp hồ sơ hay gọi để thông báo trúng tuyển? như mợ ko biết trường này thì rõ là chưa thi rồi. DGS nó là trường trước đây ở nhờ Đoàn Thi Điểm ở cổ nhuế, sau ra thuê ở Dewey Tây Hồ Tây đợi thời gian trong khi xin giấy phép xây trường ở Louis City Đại Mỗ.
Goi giới thiệu trường cụ ạ. Để em hỏi. Cái vụ Mỹ này em thích đầu tư cho thằng cu nhà em.

Son.Hoang

Xe tăng
Goi giới thiệu trường cụ ạ. Để em hỏi. Cái vụ Mỹ này em thích đầu tư cho thằng cu nhà em.
Vâng, nghe mợ nói là e hiểu mà. chứ thi trúng tuyển thì đương nhiên mợ phải tìm hiểu trước rồi mới cho thi chứ. nói chung là tuỳ quan điểm mỗi nhà để chọn trường thôi a. con em học hành kém lại không thích học tự nhiên nên chọn trường nhẹ nhàng vậy.

just for fun

Xe lăn
Ôi lại có vụ chặt đứt ngón tay thề mà chưa giỗ đầu đã rước bà 2 về à cụ, nể cụ đó thật ý! :D
Nhà cháu có bà dì ruột mất, nhà ở cạnh sông nên trong thời gian 10 ngày đầu thì ông dượng (quê cháu gọi chồng dì là dượng) ra nhảy sông tự vẫn mấy lần, báo hại trời thì rét mướt mà thầy cháu cùng với mấy anh em đồng hao phải trực để vớt ông ấy lên. Vậy mà 100 ngày đã ở với 1 bà khác rồi nhé. Ko phải 1 năm đâu mà chỉ 100 ngày

MeoZorba

Xe buýt
Nhà cháu có bà dì ruột mất, nhà ở cạnh sông nên trong thời gian 10 ngày đầu thì ông dượng (quê cháu gọi chồng dì là dượng) ra nhảy sông tự vẫn mấy lần, báo hại trời thì rét mướt mà thầy cháu cùng với mấy anh em đồng hao phải trực để vớt ông ấy lên. Vậy mà 100 ngày đã ở với 1 bà khác rồi nhé. Ko phải 1 năm đâu mà chỉ 100 ngày
Hic, đáng sợ vậy mợ, mất niềm tin vào tin vào các cụ ông quá! [-(

just for fun

Xe lăn
Có gì mà mất niềm tin đâu, những cụ ông như thế đa phần là người yếu đuối, lúc đó khó có khả năng sống 1 mình nên cần người để an ủi. Nếu thời điểm thiên thời, địa lợi, nhân hoà là ngã vào tay người khác ngay. Cháu cho rằng ko phải là ông dượng đó hết yêu dì, thậm chí rất yêu luôn (sau này thấy người ta bảo cứ hay so sánh vợ 2 với bà dì đã mất, nào là Kim Thịnh sẽ ko làm như này mà làm như này…)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hihi, chồng bạn mẹ em vợ chết khóc bên mộ hôm tang lễ xong chặt đứt ngón út thề hem lấy vợ để nuôi ba con. Thế mà chưa đến giỗ đầu thấy bác ý đã rước bà hai về, tay thì vẫn cụt nguyên. Thề độc thế chứ lị.

Đùa thôi đấy là tâm lý chung của đàn ông khi phụ thuộc quá vào vợ và quen không tự chăm sóc mình. Bố của Scalett trong Cuốn theo chiều gió khi mất vợ là tâm lý điển hình nhá BDS68
Thế thì cụ ấy tuy cao niên nhưng trình còn non lắm. Em thì chả dại, cao thủ là chẳng có thề thốt gì cứ lấy vợ bình thường nếu thấy cần thiết. Đối xử tốt với vợ mới nhưng không quên ân tình với vợ cũ, cứ dịp lễ là đưa vợ mới cùng với mình ra mộ thắp nén hương, đặt bó hoa thì level nên cao lắm. Khi đó nó mí thấy mềnh là người trọng tình, có khả năng che chở và bao bọc cho họ chứ như thế kia vợ nó hỏi sao tay anh cụt ? thì biết trả nhời sao đây X_XX_XX_X

MeoZorba

Xe buýt
Thế thì cụ ấy tuy cao niên nhưng trình còn non lắm. Em thì chả dại, cao thủ là chẳng có thề thốt gì cứ lấy vợ bình thường nếu thấy cần thiết. Đối xử tốt với vợ mới nhưng không quên ân tình với vợ cũ, cứ dịp lễ là đưa vợ mới cùng với mình ra mộ thắp nén hương, đặt bó hoa thì level nên cao lắm. Khi đó nó mí thấy mềnh là người trọng tình, có khả năng che chở và bao bọc cho họ chứ như thế kia vợ nó hỏi sao tay anh cụt ? thì biết trả nhời sao đây X_XX_XX_X
Hihi, em là em kết cách xử lý của cụ đó ạ 💜

star385960

Xe hơi
Nam cũng có thời kỳ mãn dục đấy cụ, chẳng qua nữ giới trước đây nhiều áp lực (chăm chồng chăm con bên cạnh công việc, nam giới dì gì chuyện gia đình cũng nhẹ ghánh hơn) thì dễ cáu kỉnh thôi ạ.
Đúng là Of Ta ko chỉ giỏi về xe,mà chuyện tâm ý thế này cũng giỏi quá.Em xin tiếp nhận chỉ giáo của Cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hihi, chồng bạn mẹ em vợ chết khóc bên mộ hôm tang lễ xong chặt đứt ngón út thề hem lấy vợ để nuôi ba con. Thế mà chưa đến giỗ đầu thấy bác ý đã rước bà hai về, tay thì vẫn cụt nguyên. Thề độc thế chứ lị.

Đùa thôi đấy là tâm lý chung của đàn ông khi phụ thuộc quá vào vợ và quen không tự chăm sóc mình. Bố của Scalett trong Cuốn theo chiều gió khi mất vợ là tâm lý điển hình nhá BDS68
Ôi e nể ông này, nể cả bà vợ lấy ông này nữa. Ng như này e thấy sợ. Mà đúng là e thấy quanh e chồng chết chị e it lấy chồng mới, chứ các a vợ còn chưa xanh mồ đã lấy vợ thì đầy

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ a nhà mình trình cao thật:))

Vova

Xe container
Vâng, nghe mợ nói là e hiểu mà. chứ thi trúng tuyển thì đương nhiên mợ phải tìm hiểu trước rồi mới cho thi chứ. nói chung là tuỳ quan điểm mỗi nhà để chọn trường thôi a. con em học hành kém lại không thích học tự nhiên nên chọn trường nhẹ nhàng vậy.
DGS em thấy toàn 100 chọn 1, bạn nhà cụ "kém" quá :).

Thành Thị 1

Xe điện
A đã vì e mà phá bỏ lời thề, PN học thích nghe lời có cánh, chứ ko đi sâu đâu cụ!!!

Yeuyenthanh

Xe tải
Mợ search google và lên FB để tìm hiểu. Không làm mợ thất vọng đâu
Cảm ơn cụ!

Yeuyenthanh

Xe tải

Đùa thôi đấy là tâm lý chung của đàn ông khi phụ thuộc quá vào vợ và quen
Có gì mà đáng sợ, chuẩn bị tâm lý đi mợ ơi. Có lần em ốm không ăn uống được, chồng em bê cháo vào bảo: Đắng miệng thì cũng cố mà ăn chứ nhỡ làm sao thì anh chỉ 3 tháng thôi, không được 6 tháng đâu (ông ấy có ông bạn vợ mất 6 tháng là có người mới). Vậy là ăn như cực hình cũng cố mà ăn lấy ăn để 😂
tự chăm sóc mình. Bố của Scalett trong Cuốn theo chiều gió khi mất vợ là tâm lý điển hình nhá BDS68
Em lạc đề tý, sách gối đầu giường những năm tháng thanh xuân của em đó mợ. Em nhớ từng nhân vật trong truyện luôn, cực mê Ret và ước mình là Scalett. Ôi tuổi trẻ bồng bột😁😁😁

just for fun

Xe lăn
Các mợ nghĩ thế thì chết, phải nghĩ tích cực lên, phục vụ chồng con là niềm vui mới phải chớ. Cũng như đàn ông tụi anh thấy các mợ có đôi giầy với manh áo mới đi õng ẹo ngoài đường, ngoài chợ cho thiên hạ ngắm làm niềm vui thôi, chứ ở nhà với mình thì nó lôi thôi, luộm thuộm lắm :))
Cháu cũng thấy giống mợ chị Prado đó cụ anh, nếu mấp mé 36-40 thì phụ nữ thường xoắn hơn vì tuổi đấy còn có thể sinh con. Khi đổ vỡ gia đình mà muốn làm lại thì chị em cũng muốn có 1 đứa con chung cho gắn bó với nhau. Ngoài 40 rồi thì xác định là ko đẻ thêm nữa thì tự nhiên họ sẽ thong thả hơn, ko đi đâu mà vội. Đa phần chị em là nuôi con, sống với con nên thực sự nếu ko tính đến lý do kinh tế thì cuộc sống gia đình cũng ko có gì xáo trộn. Ngoài ra tự dưng buông được 1 gánh trách nhiệm phía nhà chồng thì giờ nghĩ đến gánh lên 1 gánh khác cũng phải cân nhắc chán.
Còn ngược lại các cụ ông > 40 chơi bời mỏi gối chồn chân rồi lại thèm không khí gia đình. Li hôn xong tự dưng mất gia đình, vợ con, tuổi chơi thì cũng hết, lúc này tự dưng lại bơ vơ đó cụ anh.
Cháu có cậu bạn, cậu ấy là bố đơn thân, gia đình cũng giàu lắm (bố mẹ giàu) cậu ấy có lần thốt lên là tán các chị tuổi >40 khó hơn nhiều tán các em trẻ vì các chị cáo già hơn. Tặng quà cho các chị rất khó vì như chị smile thì khăn Hermes mua theo lố, túi hiệu LV mua theo tá thì tặng gì cho chị cảm động được đây :))

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Em lạc đề tý, sách gối đầu giường những năm tháng thanh xuân của em đó mợ. Em nhớ từng nhân vật trong truyện luôn, cực mê Ret và ước mình là Scalett. Ôi tuổi trẻ bồng bột😁😁😁
Chả lạc đề chỉ có 7x mới mê chàng Rett butler và nàng Scalet đến thế. Em còn có 1 bộ ảnh đen trắng phóng to của chàng và nàng cơ.

Smile1102

Xe container
Cháu cũng thấy giống mợ chị Prado đó cụ anh, nếu mấp mé 36-40 thì phụ nữ thường xoắn hơn vì tuổi đấy còn có thể sinh con. Khi đổ vỡ gia đình mà muốn làm lại thì chị em cũng muốn có 1 đứa con chung cho gắn bó với nhau. Ngoài 40 rồi thì xác định là ko đẻ thêm nữa thì tự nhiên họ sẽ thong thả hơn, ko đi đâu mà vội. Đa phần chị em là nuôi con, sống với con nên thực sự nếu ko tính đến lý do kinh tế thì cuộc sống gia đình cũng ko có gì xáo trộn. Ngoài ra tự dưng buông được 1 gánh trách nhiệm phía nhà chồng thì giờ nghĩ đến gánh lên 1 gánh khác cũng phải cân nhắc chán.
Còn ngược lại các cụ ông > 40 chơi bời mỏi gối chồn chân rồi lại thèm không khí gia đình. Li hôn xong tự dưng mất gia đình, vợ con, tuổi chơi thì cũng hết, lúc này tự dưng lại bơ vơ đó cụ anh.
Cháu có cậu bạn, cậu ấy là bố đơn thân, gia đình cũng giàu lắm (bố mẹ giàu) cậu ấy có lần thốt lên là tán các chị tuổi >40 khó hơn nhiều tán các em trẻ vì các chị cáo già hơn. Tặng quà cho các chị rất khó vì như chị smile thì khăn Hermes mua theo lố, túi hiệu LV mua theo tá thì tặng gì cho chị cảm động được đây :))
Mợ quá lên rùi, em làm gì có cái khăn Hermes nào hiuhiu, năm vừa rồi cũng ko mua cái túi nào, giờ thì xoắn lên trả nợ nên cứ đưa em tiền là em cảm động ngay mợ ạ 😂😂😂