[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

starsn

Xe điện
Hnay em cũng mới bàn vụ này vì có mấy chị bạn rất giỏi cả học lẫn làm, đang độc thân nhưng khó kiếm đối tác phết.
Nghĩ đi nghĩ lại kiếm ng có đầu óc hơn để nể phục đc phần nội dung thì cực khó vì đội đó nhẽ thích gái trẻ xinh. Còn kiếm ng mà đã già lại cái gì cũng kém hơn thì chán. Nên suy đi tính lại chắc kiếm giai trẻ ít nhất còn đc hình thức 😂
Em có chú họ hàng, hơn 50 tí thôi, chủ doanh nghiệp nhỏ 50 nv kiểu thế, ly dị chắc 15 năm rồi. Đi lại với 1 cô đại gia chủ doanh nghiệp lớn, tầm 45t, mà em thề, xinh như người mẫu. Công nhận phụ nữ thành đạt rất khó tìm chồng ngang tầm. Nhưng mà cô này tính tình self-centered, chắc đại gia thường vậy. Em mà là chú ý em chả yêu. Có đào được tiền của người ta ra mà tiêu đâu, cần quái gì người giàu + unpleasant.

phuongan

Xe điện
Em có chú họ hàng, hơn 50 tí thôi, chủ doanh nghiệp nhỏ 50 nv kiểu thế, ly dị chắc 15 năm rồi. Đi lại với 1 cô đại gia chủ doanh nghiệp lớn, tầm 45t, mà em thề, xinh như người mẫu. Công nhận phụ nữ thành đạt rất khó tìm chồng ngang tầm. Nhưng mà cô này tính tình self-centered, chắc đại gia thường vậy. Em mà là chú ý em chả yêu. Có đào được tiền của người ta ra mà tiêu đâu, cần quái gì người giàu + unpleasant.
Biết đâu chú ý yêu vì sự "xinh như người mẫu"! Vậy cô ây có đủ rồi mợ ơi :D

Smile1102

Xe container
Em có chú họ hàng, hơn 50 tí thôi, chủ doanh nghiệp nhỏ 50 NV kiểu thế, ly dị chắc 15 năm rồi. Đi lại với 1 cô đại gia chủ doanh nghiệp lớn, tầm 45t, mà em thề, xinh như người mẫu. Công nhận phụ nữ thành đạt rất khó tìm chồng ngang tầm. Nhưng mà cô này tính tình self-centered, chắc đại gia thường vậy. Em mà là chú ý em chả yêu. Có đào được tiền của người ta ra mà tiêu đâu, cần quái gì người giàu + unpleasant.
Chắc chú mợ thích vì xinh như mẫu, giầu nên ko đào mỏ ấy chứ, với có thể thấy mình có giá trị hoặc có thêm mối quan hệ làm ăn (quen đại gia thì dễ kết nối các đaii gia khác).
Ko biết vì lẽ gì nhưng chắc cả hai đều mang lại giá trị cho nhau.

prado2012

Xe điện
Họ ở đc với nhau đều có lý do, chỉ là ng ngoài không biết. Mà họ đã yêu nhau lâu chưa? Nếu lâu thì càng có những thứ mình nghĩ vậy mà có mặt nào đó mình không biết em ạ.

caisua

Xe lăn
Thích quá cụ, ước gì không phiền não như cụ, em mắc cái bệnh hay suy nghĩ, suy nghĩ nhiều nên hay bị căng thẳng.
1 bó lavender để trong phòng ngủ sẽ giải tỏa phiền lo và ngủ ngon tới sáng mà mợ bán hết sao

MeoZorba

Xe buýt
1 bó lavender để trong phòng ngủ sẽ giải tỏa phiền lo và ngủ ngon tới sáng mà mợ bán hết sao
Dạ vâng, cứ có khách mua là bán hết luôn đó cụ, mà đâu phải lúc nào cũng ở trong phòng á cụ :D

starsn

Xe điện
Biết đâu chú ý yêu vì sự "xinh như người mẫu"! Vậy cô ây có đủ rồi mợ ơi :D
:D vâng biết đâu mợ nhỉ

Chắc chú mợ thích vì xinh như mẫu, giầu nên ko đào mỏ ấy chứ, với có thể thấy mình có giá trị hoặc có thêm mối quan hệ làm ăn (quen đại gia thì dễ kết nối các đaii gia khác).
Ko biết vì lẽ gì nhưng chắc cả hai đều mang lại giá trị cho nhau.
Chú này tính chill & không tham vọng, con chú ấy đi du học xong ở lại hết rồi thế là thuê CEO, cũng không làm mấy nữa.
Họ ở đc với nhau đều có lý do, chỉ là ng ngoài không biết. Mà họ đã yêu nhau lâu chưa? Nếu lâu thì càng có những thứ mình nghĩ vậy mà có mặt nào đó mình không biết em ạ.
Chắc 5-7 năm, họ sống kiểu nhân ngãi thôi chị, đến nhà chơi gặp họ hàng v.v. nhưng không cưới, mà cô kia vẫn ở SG còn chú em ở HN, nhưng hay đi lại vì cả 2 đều có chi nhánh 2 nơi.

Smile1102

Xe container

Chú này tính chill & không tham vọng, con chú ấy đi du học xong ở lại hết rồi thế là thuê CEO, cũng không làm mấy nữa.

Chắc 5-7 năm, họ sống kiểu nhân ngãi thôi chị, đến nhà chơi gặp họ hàng v.v. nhưng không cưới, mà cô kia vẫn ở SG còn chú em ở HN, nhưng hay đi lại vì cả 2 đều có chi nhánh 2 nơi.
Thế là nhìn rõ chân giá trị của nhau rùi. Em nghĩ mối quan hệ lâu dài nó dựa trên sự "phù hợp" với đúng cá thể đó, là ng mà ng ta cần và muốn.

prado2012

Xe điện

Trường hợp này cả hai đều không cần đề phòng nhau, thấu hiểu và chắc cũng chốt deal rất rành mạch, nàng lại xinh đẹp thì chú em là người khôn ngoan đấy. Dây vào người mẫu hay bé đào mỏ xong tòi ra đứa con có phải nhức đầu ko? Mà chắc chị kia cũng chiều ở những chỗ em ko biết ;)) Nói chuyện với ng hiểu biết hoặc chả cần nói ng ta cũng biết mình nghĩ gì cũng hay mà, một số ng thích thế. Sợ nhất là lệch pha đồng sàng dị mộng. Còn đa số thi trâu già gặm cỏ non rồi bị cỏ gặm lại.

BonnieBlue

Xe buýt
Thế bé đang học đâu? e tưởng Sentia? K thấy cụ/mợ ở đây tham khảo Sentia nhỉ. E sau khi tìm hiểu Has và Sentia e cho con học Sentia. Bạn bé thi Has và Vinschool e cho học Vin dù Hás đi bộ dc. Sau khi bạn bé học Vin thì e lại đang muốn cấp 2 sang Sentia, mà nó đi lại bất tiện hơn với cấp 2 hệ Cam Vin rẻ hơn Sentia (Hệ Oxford gì đó) nhưng mà so sánh chất và lượng thi e lại thấy k đắt hơn thì phải. Vin đc nghỉ nhiều lắm, bắt đầu năm học chậm cả tháng và ăn uống thấy kém hơn hẳn.
Sentia cũng rất tuyệt mợ ạ. Em cũng thích Sentia lắm.

starsn

Xe điện
Thế là nhìn rõ chân giá trị của nhau rùi. Em nghĩ mối quan hệ lâu dài nó dựa trên sự "phù hợp" với đúng cá thể đó, là ng mà ng ta cần và muốn.
Trường hợp này cả hai đều không cần đề phòng nhau, thấu hiểu và chắc cũng chốt deal rất rành mạch, nàng lại xinh đẹp thì chú em là người khôn ngoan đấy. Dây vào người mẫu hay bé đào mỏ xong tòi ra đứa con có phải nhức đầu ko? Mà chắc chị kia cũng chiều ở những chỗ em ko biết ;)) Nói chuyện với ng hiểu biết hoặc chả cần nói ng ta cũng biết mình nghĩ gì cũng hay mà, một số ng thích thế. Sợ nhất là lệch pha đồng sàng dị mộng. Còn đa số thi trâu già gặm cỏ non rồi bị cỏ gặm lại.
Hehe mình cũng chả biết được người ta, anyway, kiểu chú em kiếm phụ nữ thành đạt có vẻ.. dễ. Thế nghĩa là chị em tuổi ấy nhắm các em giai trẻ đẹp thì dễ hơn :D

Son.Hoang

Xe tăng
Thế bé đang học đâu? e tưởng Sentia? K thấy cụ/mợ ở đây tham khảo Sentia nhỉ. E sau khi tìm hiểu Has và Sentia e cho con học Sentia. Bạn bé thi Has và Vinschool e cho học Vin dù Hás đi bộ dc. Sau khi bạn bé học Vin thì e lại đang muốn cấp 2 sang Sentia, mà nó đi lại bất tiện hơn với cấp 2 hệ Cam Vin rẻ hơn Sentia (Hệ Oxford gì đó) nhưng mà so sánh chất và lượng thi e lại thấy k đắt hơn thì phải. Vin đc nghỉ nhiều lắm, bắt đầu năm học chậm cả tháng và ăn uống thấy kém hơn hẳn.
Cháu đang học Dewey cầu giấy mợ a, họ đào tạo các kĩ năng mềm cũng tốt nhưng. Sentia e thấy bảo cũng ổn nhưng phải được học bổng hỗ trợ chứ mấy trường này bình thường có vẻ học phí cao.

Son.Hoang

Xe tăng
Dgs tốt không cụ, giờ nhiều trường thật ung thủ.
DGS thì em nghĩ nó là quá tốt rồi ạ dựa trên giáo trình, giáo viên, hỗ trợ của nhà trường, chất lượng đào tạo. Không có gì để chê, quan trọng có thi được vào không thôi ạ. Và quan trọng không có yếu tố người Việt trong công tác tuyển sinh nên rất fair.

just for fun

Xe lăn
DGS thì em nghĩ nó là quá tốt rồi ạ dựa trên giáo trình, giáo viên, hỗ trợ của nhà trường, chất lượng đào tạo. Không có gì để chê, quan trọng có thi được vào không thôi ạ. Và quan trọng không có yếu tố người Việt trong công tác tuyển sinh nên rất fair.
Tốt hay ko còn phụ thuộc vào định hướng và kỳ vọng của phụ huynh nữa. Bạn cháu có con bằng tuổi F1.2 học ở đấy được 4 năm thì năm rồi chuyển về Newton vì bảo trường học các môn nhẹ nhàng quá.

Son.Hoang

Xe tăng
Tốt hay ko còn phụ thuộc vào định hướng và kỳ vọng của phụ huynh nữa. Bạn cháu có con bằng tuổi F1.2 học ở đấy được 4 năm thì năm rồi chuyển về Newton vì bảo trường học các môn nhẹ nhàng quá.
Vâng, em kì vọng ít. Nhưng bạn chuyển về Newton thì học cùng lớp con nhà em và ai cũng biết rõ vì sao chuyển về đó mợ ạ. Phải cùng lớp và trong vòng tròn nhỏ mới hiểu mợ a

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ơ bé nhà mợ mới học cấp 1 ah, èo thế khéo vẫn còn ti mẹ ấy nhở :))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Gấu anh hơn mợ gần chục tuổi mà con mới lớp 6 đây, đấy đâu phải ế ? Nó còn lấy ck từ lúc mới tập bay ra khỏi tổ cơ :))
Thế là cụ thêm nếm ah, e đang tính k biết nên sinh thêm mụn con gái nữa k đây, k có con gái thật thiệt thòi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế là cụ thêm nếm ah, e đang tính k biết nên sinh thêm mụn con gái nữa k đây, k có con gái thật thiệt thòi
Con gái thích lắm chứ không ung thủ như con trai. Nhà anh 2 gái đầu thấy nhàn tênh, còn ông ku con này mới lớp 6 thôi mà nuôi dạy nó như đánh vật ấy. Mà anh chỉ biết ấy ấy thôi chứ đẻ điếc ntn là việc của chị em chớ :))