[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nay mới là tuần đầu của năm mới Giáp Thìn, em lại vừa qua cái hạn lớn nhất đã thấy có niềm vui nho nhỏ, cuộc đời lại như đâm chồi, này lộc cccm ah :x

phuongan

Xe điện
Nay mới là tuần đầu của năm mới Giáp Thìn, em lại vừa qua cái hạn lớn nhất đã thấy có niềm vui nho nhỏ, cuộc đời lại như đâm chồi, này lộc cccm ah :x
Chúc mừng cụ anh.
Cụ chị prado2012 quá siêu, em ngưỡng mộ lắm lắm.

Nhimtiu

Xe container
Cảm ơn các cụ mợ đã góp ý nhé ạ. Em hết vodka rùi nên ko mời r các cụ mợ được.
Sau một hồi suy nghĩ thì có lẽ em hô xung phong rồi lại... nằm xuống thôi ạ :D
Tất cả những điều các cụ mợ đề cập em đã từng nghĩ đến, tuy chưa đc cụ thể hoá như thế. Và em cỏn nghĩ đến một hệ quả là có khi mất cả bạn chứ ko phải mỗi mất tiền, mà em ko muốn rủi ro đó vì em với nó chơi với nhau hơn 4 chục năm rùi.
Sở dĩ bạn em muốn bỏ ra tự lảm vì một phần muốn giúp em (em cứ hiểu một cách nhân văn thế đi), chứ hiện tại nó vẫn đang cho thuê vả thu nhập vài 3 chục tr ko phải vấn đề với nó. Nên em lại càng phải thận trọng. Cũng có thể tuổi tác và rào cản nằm trong cái bẫy an toàn làm cho mình rụt lại chứ nếu cách đây hơn chục năm có lẽ em quyết tâm thặt vì em đã hơn một lần ao ước có một quán cf nhỏ hoặc muốn bán bún móng giò, dọc mùng bữa sáng, trưa.
Nói chung ko thể thấy người ta ăn khoai mình cũng vác mai ra đào, chưa kể đời mà toàn chữ "nếu" thì đã là một bài thơ :D
Tử vi của em lại chỉ ra em có thể làm tốt 2 nghề, mà toàn nghề cao quý, thầy thuốc và thầy giáo, chứ lại ko phải kinh doanh buôn bán. Tầm này thì lệch hết rồi, nên tốt nhất là ko để cho nó lệch thêm nữa,
Tý em nhắn cho nó xin rút lui dự án này, dự là sẽ ăn một trận tổng sỉ vả đã nghèo lại còn lưởi và nhát hihi
Cảm ơn các cụ mợ nhé. Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ %%-
Nói chung đã làm F & B là phải có mô hình và target đc tệp khách hàng ổn chứ không có cũng cạnh tranh nếu phải thuê nhà. Hàng quán cf mà đầu tư k tới tầm là hay chết yểu vì k đủ chi phí cộng tiền mb. Nhiều quán cf giờ mở cạnh hay đối diện nhau, quán to đồ chuẩn thì khách nhao vào hết còn quán be bé hay đt không có gì nổi trội thì thường vắng hoe ạ.

Smile1102

Xe container
Anh chưa bán, nhưng cũng có tín hiệu cực tốt. Còn có mớ giấy lộn ít CP để từ thời ơ kìa giờ có người hỏi mua. May quá có tý chống móm em ah :))
Chúc mừng anh ạ, đời lại tươi ngoay ngoảy luôn 😂😂😂

just for fun

Xe lăn
Các mợ đẹp ở đây đều là idol của lòng cháu, vừa đẹp, vừa giỏi lại nhanh nhẹn, Cháu làm nhà nước, 1 vị trí đến hết đời luôn :D

Smile1102

Xe container
Bọn đấy tham, bán đắt quá nên mới thế chị ạ. Em nghĩ làm sạch sẽ như bọn nó, bán giá hợp lý sẽ đông. Với bọn nó quản lý dở. Thuê một đống sinh viên linh ta linh tinh. Phải có cơ chế tuyển người, giữ người, & chỗ đó thực sự là nơi mưu sinh của họ.

Nói chung bánh cuốn không phải món người ta ăn suốt ngày, nên kiểu nó khác. Mình làm gì thì tính thị trường đó.
Chồng em cũng bẩu thế, mà con nhà en lại thích ăn Bánh cuốn Gia An, từ hồi bên đó phá sản nhà em mất một chỗ ăn sáng :(

prado2012

Xe điện
Anh chưa bán, nhưng cũng có tín hiệu cực tốt. Còn có mớ giấy lộn ít CP để từ thời ơ kìa giờ có người hỏi mua. May quá có tý chống móm em ah :))
Cụ anh cầm giấy lộn gì đấy. Ck dao này có giá lắm
Các mợ đẹp ở đây đều là idol của lòng cháu, vừa đẹp, vừa giỏi lại nhanh nhẹn, Cháu làm nhà nước, 1 vị trí đến hết đời luôn :D
Mợ làm nhà nước là được đảng nuôi cả đời, bọn em ở ngoài bươn chải đến 4x là lối rẽ cuộc đời á mợ. Trông thì như vậy nhưng toàn phải chấp nhạn chỗ khó chỗ khổ thì mới kiếm được lương cao, cũng là bán máu mợ ạ. Còn sau này hết làm thuê lại xoay xở chiến đấu tiếp ở ngoài mới có cơm mợ ạ. Coi như mỗi người mỗi phúc mỗi phần.

just for fun

Xe lăn
Mợ làm nhà nước là được đảng nuôi cả đời, bọn em ở ngoài bươn chải đến 4x là lối rẽ cuộc đời á mợ. Trông thì như vậy nhưng toàn phải chấp nhạn chỗ khó chỗ khổ thì mới kiếm được lương cao, cũng là bán máu mợ ạ. Còn sau này hết làm thuê lại xoay xở chiến đấu tiếp ở ngoài mới có cơm mợ ạ. Coi như mỗi người mỗi phúc mỗi phần.
văn dốt võ dát thì đành phải thế chứ cháu ngưỡng mộ các mợ lắm ấy, năng động, tự tin.
Mợ là cao thủ chứng khoán nhỉ? dạo này mợ ôm em nào đấy ạ?

prado2012

Xe điện
văn dốt võ dát thì đành phải thế chứ cháu ngưỡng mộ các mợ lắm ấy, năng động, tự tin.
Gọi là “thế thời thế thế thời phải thế” mợ ạ, diễn nôm là “ đói thì đầu gối phải bò”. Đúng hem Smile1102 vaf các nàng ở đây?

prado2012

Xe điện
Mợ hỏi ck thì có một số ngành mạnh là bank, kcn, họ viettel, công nghệ, cao su. just for fun . Em không dám nhận cao thủ.

Hàng ăn theo mới vào sóng thì có bọn xk

Chỉnh sửa cuối:

Haiau69

Xe buýt
Mợ làm kiểm toán à?
Chị là được công ty tài trợ nên học ACCA chứ bỏ tiền ra xót thật. Nhưng các bạn trẻ giờ học nhiều cũng toàn tự bỏ tiền. Xưa level cuối chị tự học và mượn sách của đàn anh, lý do là phải commit 3 năm nếu đi học bằng tiền cty 3 môn cuối. Thế mà may mắn chị đỗ nên được cty thưởng 10 củ hồi 2004, cứ nhớ mãi vì 10 củ cũng to với chị hồi ấy. Món này có gia đình khó học lắm.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ anh cầm giấy lộn gì đấy. Ck dao này có giá lắm

Không, cổ phần của anh ở doanh nghiệp chưa niêm yết cơ #:-s