[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Rô-Ron

Xe điện
Ok, tạm chốt trưa thứ 6 nhé, có gì thay đổi hôm í tính tiếp,
Mợ chọn chỗ ngồi nhé, cứ chỗ nào có chỗ đỗ xe là em ok. Lâu em ko lên phố em tối cổ lắm,
Các mợ tham gia cùng nhé >:D<
Vui quá! Ko biết em có tham gia được ko vì thằng bé nhà em vừa về nghỉ đông. Đợt này nó về cùng 1 thằng Mỹ ở cùng phòng, thằng cu Mỹ này bay về đến Narita thì mới phát hiện ra visa VN bị sai tên vậy là nó phải ở lại Nhật 2,3 ngày nữa để sửa tên rồi sẽ bay về HN sau. Đợt này em sẽ phải take care 2 thằng con em và thằng bạn nó. Hầu 3 thằng cơm nước nghĩ đã mệt!

Nhimtiu

Xe container
Cái món đấy cháu muối thử 1 lần mà ko được giống với quán lắm, mặc dù vẫn vàng giòn nhưng ko ra được cái vị như Lan 9. Ngày trước nghịch nghịch thử 1 lần sau đó chưa thử lại.
Mợ muối ra lan 8 là đạt rồi nhé k cần Lan 9 đâu. :))

buicongchuc

Xe ba gác
Chỉ cần như này thôi ạ, ngắn gọn súc tích ko rườm rà :))
Nghĩ mà ghen tị vs nhà mợ.
Thằng cu đang lớp 12 nhà em ở nhà được mỗi cái việc rửa bát vf lau bàn (không lau ghế). Đi học về nó có thể để nguyên quần áo và balo lên giường để ngủ, sách vở mang xuống giường học xong để ngủ cùng luôn; nó ngủ dậy không bao giờ giũ gối, trải lại chăn. Bảo nó nó cứ vâng dạ xong để đấy, em ngứa mắt lại phải dành 1' vào làm. Đấy là nhà em không bao giờ gấp chăn, chỉ cần đứng cuối giường tung chăn một cái là nó phủ giường luôn.
Nhưng thằng cu em thì tính ngược lại, ngủ dậy là dọn giường, giũ gối, trải chăn; máy tính nó dùng xong tắt máy là rút điện; đồ chơi, sách vở, giá vẽ cứ dùng xong là gọn gàng.

Nhimtiu

Xe container
Lan 7.5 còn chưa tới chứ nói gì chan 8 thông za ơi, họ muối xổi, ngâm dấm chứ ko phải muối như bt mình lên men đâu
Em hôm trc vừa ra đó làm cốc bê dưa ra mà em k ngồi lâu lại ngồi với khách Mỹ khó ăn uống nên em cũng k xơi món tủ này ở đây. Mợ phải gọi món sườn nướng này ăn cùng dưa mí ngon. Hai thanh niên Lào bạn em cũng thích bia hơi và dưa muối đới.:))

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Vui quá! Ko biết em có tham gia được ko vì thằng bé nhà em vừa về nghỉ đông. Đợt này nó về cùng 1 thằng Mỹ ở cùng phòng, thằng cu Mỹ này bay về đến Narita thì mới phát hiện ra visa VN bị sai tên vậy là nó phải ở lại Nhật 2,3 ngày nữa để sửa tên rồi sẽ bay về HN sau. Đợt này em sẽ phải take care 2 thằng con em và thằng bạn nó. Hầu 3 thằng cơm nước nghĩ đã mệt!
Chị sắp xếp ra ngồi cf một lát cho vui chị ạ. Xong về phục vụ mấy ông Mỹ con sau :D
Đùa tự dưng nhà có một đống thanh niên cao to lừng lững trong nhà cũng vui chị nhỉ, chẹp,
Cụ chị Jumping up với cụ bà just for fun cf đê >:D<

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ có gợi ý gì cho em về ý tưởng cho 1 homestay ở biển ko cụ? Em thích phong cách kiểu ấm cúng thân thiện mà ko tốn nhiều tiền. Cụ có ý tưởng gì cụ gợi ý cho em với nhé? Em đang loay hoay tìm ý tưởng cho phần nội thất mà bí quá!
Làm nhà tường xây gạch (xây tường dày 220-330), trong ốp gỗ thông, cửa gỗ kính (kiểu cửa nhỏ ngang nhưng cao sát trần) là một sự lựa chọn. Để em tìm cho mợ cái ảnh, mợ dễ tưởng tượng hơn.

Kiểu này cũng hay mợ Rô-Ron

Tương mài bê tông, không cần sơn.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Nghĩ mà ghen tị vs nhà mợ.
Thằng cu đang lớp 12 nhà em ở nhà được mỗi cái việc rửa bát vf lau bàn (không lau ghế). Đi học về nó có thể để nguyên quần áo và balo lên giường để ngủ, sách vở mang xuống giường học xong để ngủ cùng luôn; nó ngủ dậy không bao giờ giũ gối, trải lại chăn. Bảo nó nó cứ vâng dạ xong để đấy, em ngứa mắt lại phải dành 1' vào làm. Đấy là nhà em không bao giờ gấp chăn, chỉ cần đứng cuối giường tung chăn một cái là nó phủ giường luôn.
Nhưng thằng cu em thì tính ngược lại, ngủ dậy là dọn giường, giũ gối, trải chăn; máy tính nó dùng xong tắt máy là rút điện; đồ chơi, sách vở, giá vẽ cứ dùng xong là gọn gàng.
Phòng riêng chúng nó như cái chuồng lợn cụ êi, thỉnh thoảng cháu ngứa mắt dọn hộ nhưng ko lại được, với lại chúng nó ko thích mình động vào đồ đạc của chúng nó.
Với cả, về học hành thì dốt lắm, may mà học dốt cả đôi chứ 1 đứa thì chắc phải đi thử ADN vì nghĩ bế nhầm con ai ở viện về nuôi rồi.

just for fun

Xe lăn
Chị sắp xếp ra ngồi cf một lát cho vui chị ạ. Xong về phục vụ mấy ông Mỹ con sau :D
Đùa tự dưng nhà có một đống thanh niên cao to lừng lững trong nhà cũng vui chị nhỉ, chẹp,
Cụ chị Jumping up với cụ bà just for fun cf đê >:D<
Trưa thứ 6 cháu có hẹn rồi ạ

Rô-Ron

Xe điện
Làm nhà tường xây gạch (xây tường dày 220-330), trong ốp gỗ thông, cửa gỗ kính (kiểu cửa nhỏ ngang nhưng cao sát trần) là một sự lựa chọn. Để em tìm cho mợ cái ảnh, mợ dễ tưởng tượng hơn.

Kiểu này cũng hay mợ Rô-Ron

Tương mài bê tông, không cần sơn.
Em ko Vodka được cụ nữa nhưng cụ cho em hỏi tường mài bê tông ko sơn thì có bị bụi và dễ ngấm nước ko ah?
Nhìn kiểu này mộc nhỉ? Em thích cửa kính cao thế này nhưng phần tường em sợ mài này nhìn ko được chăm chút.

Smile1102

Xe container
Em thấy hơi bị kiểu loạn màu, giảm độ sang.
Với kiến trúc kiểu hoài cổ Âu châu và vs khoảng 400 m2 sàn thì nhà cần 2 giúp việc để đảm bảo nhà lúc nào cũng sạch như li như lai. Em cũng đã làm mấy căn hộ ở The Manor kiểu kiến trúc như thế này nhưng kiểu tông màu đơn.

Em thì cứ thích đơn giản để nó hầu mình chứ mình hầu nó thì mệt lắm :D

Em cũng thích phong cách này, túm lạu cứ phẳng vuông thành sắc cạnh là thích.
Em cũng giống cụ Nhím khi nào có cục tiền rơi vào đầu sẽ nhờ cụ tk, phong cách này ưng ạ.
À em ko hiểu sao em cũng thích màu gỗ hơn các màu sơn mới tài, nhưng để làm đc đẹp mà ko bị nặng nề quê mùa nó cũng khó, đồ mua mà vừa mắt thì lại đắt, nói chumg sở thích và túi tiền nó cứ mâu thuẫn nhau, lại còn thiếu thẩm mỹ nữa :(

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Chị tham gia đi, em quanh mạn THNC và KeangNam ạ. Cũng đầy hàng quán mà nghĩ cái gì đẹp đẹp lại bí :D

Smile1102

Xe container
Lau được bộ cửa kính để lúc nào nó cũng sáng trong mệt phết.
Em chỉ sợ lúc đấy vừa khản cổ lại vừa stress :))
Như em bẩn quen rồi, tuần lau lần.là đc ạ, ko thì 2 tuần cũng ko sao.
Ở HN thì cứ thuê dịch vụ là có hết, F1 nhà cháu rửa bát còn ko xong ý :(

Rô-Ron

Xe điện
Chị tham gia đi, em quanh mạn THNC và KeangNam ạ. Cũng đầy hàng quán mà nghĩ cái gì đẹp đẹp lại bí :D
Chị sẽ cố gắng tham gia cùng các nàng. Dạo này bị sao quả tạ rơi vào đầu nên đủ thứ chuyện. Hôm nay lại vừa bị bước hụt cầu thang ngã tím cả mặt. Hy vọng đến hôm đấy mặt mũi đỡ bầm tím đi ọp ẹp đỡ ngại.

Smile1102

Xe container
Chị sẽ cố gắng tham gia cùng các nàng. Dạo này bị sao quả tạ rơi vào đầu nên đủ thứ chuyện. Hôm nay lại vừa bị bước hụt cầu thang ngã tím cả mặt. Hy vọng đến hôm đấy mặt mũi đỡ bầm tím đi ọp ẹp đỡ ngại.
Khổ thân chị, hnay em cũng vồ ếch một phát, em đi qua BK rủ bạn em đi ăn, lúc đi từ sảnh ra ko để ý vì mải dthoai thế là phi phát nằm ra sân lun trc 100 cặp mắt, may mặc váy dài và ko bị đau gì cả.
Mà em chắc tâm hồn treo ngc cành cây, rất hay bị vấp ngã dù đường bằng luôn, có khi hai chân đạp vào nhau mà ngã ấy :(

phuongan

Xe điện
@ Hai cụ chị Rô-Ron Smile1102 vậy thì em mở bát sáng hôm qua. Đi chợ đầu mối làm một xe lead đẫy đồ, xong sợ rớt, tạt vào lề đường để treo xếp lại, thì mò gạt chân chống kiểu gì nó không xuống, mà người cứ tự tin đứng xuống. Đổ rầm cả người lẫn xe ra đường, tím hết đầu gối, may không gẫy chân 😂

buicongchuc

Xe ba gác
Em ko Vodka được cụ nữa nhưng cụ cho em hỏi tường mài bê tông ko sơn thì có bị bụi và dễ ngấm nước ko ah?
Nhìn kiểu này mộc nhỉ? Em thích cửa kính cao thế này nhưng phần tường em sợ mài này nhìn ko được chăm chút.
Tường mài bê tông này mợ phun nước xà phòng rồi đánh bằng bàn chải cũng không xước, không ngấm nước, bụi bay vào tự rơi xuống.
Homstay ốp gỗ thông mộc, có mấy cái dầm mang phong cách Địa Trung Hải thì các mợ đi quên lối về.

Smile1102

Xe container
Haha tài quá cơ! Chắc tại chân tranh nhau làm tổ trưởng =))
Vâng, sau khi vấp ngã xong em còn ko hiểu đc vì sao cơ ạ. Nói chung em vụng về tay chân lắm :(
@ Hai cụ chị Rô-Ron Smile1102 vậy thì em mở bát sáng hôm qua. Đi chợ đầu mối làm một xe lead đẫy đồ, xong sợ rớt, tạt vào lề đường để treo xếp lại, thì mò gạt chân chống kiểu gì nó không xuống, mà người cứ tự tin đứng xuống. Đổ rầm cả người lẫn xe ra đường, tím hết đầu gối, may không gẫy chân 😂
Đọc xong ko biết tại sao lại buồn cười, chắc do giọng kể của mợ.
Hay tại mấy hnay phong thủy của thớt ko tốt. Hết chuột rút lại ngã 🤣🤣🤣

alceste

Xe điện
Ok, tạm chốt trưa thứ 6 nhé, có gì thay đổi hôm í tính tiếp,
Mợ chọn chỗ ngồi nhé, cứ chỗ nào có chỗ đỗ xe là em ok. Lâu em ko lên phố em tối cổ lắm,
Các mợ tham gia cùng nhé >:D<
T5 em đi được chứ thứ 6 em lại đi công tác mất rùi hiu hiu.