[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Đấy, thật ra giờ cháu chỉ muốn đi tìm chỗ nào cảnh làng quê ngày trước (nguyên bản càng tốt) để cho F1 sống ở đấy 1-2 ngày.
Giờ khu quanh đó thì toàn biệt thự mợ ạ, vì bán đất xây nhà đó, làng em cũng thế. Nhưng ngoài nhà ra thì cây cối và ruộng đồng vẫn nguyên :)

alceste

Xe điện
Mo
Mới ngày nào đầu năm 2023, thế mà giờ đã hỏi nhau thưởng tết rồi cccm ạ. Tết dương này nhà cháu lại muốn đi lạng sơn chơi, đây là nơi mà trẻ con nhà cháu nó đi hoài ko chán. Phong cảnh đẹp, đồ ăn ngon
Mợ ơi, ở Lạng Sơn mợ ăn ở đâu a?
Đợt này em bận quá, đi công tác suốt nên có khi mấy ngày mới vào đây một lần. Chỉ mong cuối tháng 12 đỡ việc thì có thời gian đi đâu đó.

Gương nhà cháu cực kỳ nịnh mặt luôn, soi vào cứ thấy mình hơi bị trẻ và xinh, kiểu như nhìn qua app ấy ạ ;))
À, tiện nói về gương thì cháu hỏi luôn là cái gương bị mấy cái vết cặn can xi thì tẩy bằng gì ạ?
Mợ mua mấy chai nước tẩy chuyên nhà tắm, loại nào ghi tẩy vết xà phòng (soap scum), em thì hay mua ở lplace, có hai loại, tẩy rửa vật lý (nó là các hạt cát siêu mịn ko gây xước, đánh lên bếp vòi chậu inox và sứ, kính cứ gọi là), và loại kia là hóa học nhưng ko độc hay gây mòn inox, làm hỏng da tay đâu.
Em hay mua mấy loại xuất xứ Đức ở Lplace, hay nhãn hiệu Lysol, đơn giản chỉ vì thói quen còn Astonish mọi người khen nhưng em không thấy hiệu quả lắm. Em vừa vào xem ko hiểu sao nó ko có loại em hay mua trên web nhưng rất hiệu quả đó. Hồi nhà em làm nội thất nhà đang ở, em làm quả phòng tắm full kính, ai đến cũng lắc đầu bảo thế này chết công cọ rửa nhưng thật ra dung cái kia nhàn lắm, 2 tuần 1 lần là lại bóng lộn như mới.
https://lsplace.com.vn/products/goodmaid-wiz-kem-tay-rua-da-nang

just for fun

Xe lăn
Mo

Mợ ơi, ở Lạng Sơn mợ ăn ở đâu a?
Đợt này em bận quá, đi công tác suốt nên có khi mấy ngày mới vào đây một lần. Chỉ mong cuối tháng 12 đỡ việc thì có thời gian đi đâu đó.

Mợ mua mấy chai nước tẩy chuyên nhà tắm, loại nào ghi tẩy vết xà phòng (soap scum), em thì hay mua ở lplace, có hai loại, tẩy rửa vật lý (nó là các hạt cát siêu mịn ko gây xước, đánh lên bếp vòi chậu inox và sứ, kính cứ gọi là), và loại kia là hóa học nhưng ko độc hay gây mòn inox, làm hỏng da tay đâu.
Em hay mua mấy loại xuất xứ Đức ở Lplace, hay nhãn hiệu Lysol, đơn giản chỉ vì thói quen còn Astonish mọi người khen nhưng em không thấy hiệu quả lắm. Em vừa vào xem ko hiểu sao nó ko có loại em hay mua trên web nhưng rất hiệu quả đó. Hồi nhà em làm nội thất nhà đang ở, em làm quả phòng tắm full kính, ai đến cũng lắc đầu bảo thế này chết công cọ rửa nhưng thật ra dung cái kia nhàn lắm, 2 tuần 1 lần là lại bóng lộn như mới.
https://lsplace.com.vn/products/goodmaid-wiz-kem-tay-rua-da-nang
Lạng Sơn cháu hay ăn ở mấy cái quán gì gần chợ Đông Kinh ấy mợ ạ. Món gì ăn cũng ngon lắm í. Năm ngoái có cụ giới thiệu hàng phở vịt quay gần uỷ ban cũng ngon

alceste

Xe điện
Lạng Sơn cháu hay ăn ở mấy cái quán gì gần chợ Đông Kinh ấy mợ ạ. Món gì ăn cũng ngon lắm í. Năm ngoái có cụ giới thiệu hàng phở vịt quay gần uỷ ban cũng ngon
Hẳn là một câu trả lời hết sức rõ ràng và sắc nét ;))
Lần sau đi thi lấy cho em cái tên quán nhé

TorienT

Xe container
Gương nhà cháu cực kỳ nịnh mặt luôn, soi vào cứ thấy mình hơi bị trẻ và xinh, kiểu như nhìn qua app ấy ạ ;))
À, tiện nói về gương thì cháu hỏi luôn là cái gương bị mấy cái vết cặn can xi thì tẩy bằng gì ạ?
Chanh, muối, banking soda mợ. Cứ pha hỗn hợp theo tổ tiên mách bảo rồi xịt lên để độ 30p rồi lau lại bằng nước ấm là được. Nói chung vùng nào có nước nhiều canxi thì chỉ có lau thường xuyên mới đỡ.

just for fun

Xe lăn
Hẳn là một câu trả lời hết sức rõ ràng và sắc nét ;))
Lần sau đi thi lấy cho em cái tên quán nhé
Đi ăn nhiều khi cứ đi mãi, đi mãi rồi tạt vào 1 quán nào đó theo tâm linh thôi.
LS nhà cháu đi tầm 10 lần rồi mà F1 vẫn thích.

Jumping up

Xe tải
Đấy, thật ra giờ cháu chỉ muốn đi tìm chỗ nào cảnh làng quê ngày trước (nguyên bản càng tốt) để cho F1 sống ở đấy 1-2 ngày.
Em cũng định cho f1 đi Đường Lâm vì thấy cảnh làng quê với nhà mái ba gian lên phim đẹp quá! Tối thứ 5, thứ 6 em hay xem phim vtv3 đang chiếu quay ở cái làng này. Nhiều khi thích cảnh với các phim nói về tình cảm gia đình, làng quê, chòm xóm. F1 xem phim đoạn mấy cụ họ hàng chê phả hệ nhà cụ Mão ngắn cười đau ruột xong tự dưng thích ngâm cứu phả hệ, hỏi phả hệ nhà mình như nàob 😅
Homestay in Đường Lâm village trên airbnb nhiều mợ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Okie nha cụ, tiền ko có nhưng ăn uống thì dễ mà, sợ cụ ko có thời gian thôi.
Em lên núi chơi rồi mợ ạ, hanoi có mấy hôm mà họng em có vđ ngay vì ô nhiễm bụi mịn, lên đây cái hết luôn. Cccm làm chén nước chè ngon rồi đi hái rau sạch nấu cơm mí em:

TorienT

Xe container
Em lên núi chơi rồi mợ ạ, hanoi có mấy hôm mà họng em có vđ ngay vì ô nhiễm bụi mịn, lên đây cái hết luôn. Cccm làm chén nước chè ngon rồi đi hái rau sạch nấu cơm mí em:

:D Hà nội sợ thật đấy, em về có 1 hôm sáng đau họng luôn.

Smile1102

Xe container

Thôi thế thì em biết cả nhà em ho vì sao rồi, chán ghê ý. Chắc tuần sau đi chỗ nào chơi cho khỏi ho rồi về.

Nhimtiu

Xe container
Thôi thế thì em biết cả nhà em ho vì sao rồi, chán ghê ý. Chắc tuần sau đi chỗ nào chơi cho khỏi ho rồi về.
Mợ đi mấy hôm hết ngay nhưng em mách mợ mua viên ngậm này của Đức có kháng sinh nhẹ ngậm sẽ khỏi đấy đỡ phải dùng kháng sinh liều cao:

TorienT

Xe container
Cụ khám chưa? Kết quả ntn rồi?
Giới thiệu cho em chỗ nào vừa rẻ lại đẹp ở NT đê, nhẽ cứ kiểu này thì cũng nên chuồn khỏi HN ko suốt ngày ốm.
Sáng em làm một đống xét nghiệm rồi giờ về quán phở quen làm một bái tái gầu cho phục hồi nhân phẩm.
Nha trang giờ nhiều chỗ đẹp mà mợ, phải nghiêm túc việc lượn khỏi Hà nội vào tháng 6,7 và tháng 11,12 đấy mợ. 2 tháng thì quá nóng, 2 tháng thì quá ô nhiễm. 2 ông F1 nhà e ở Hà nội giữ gìn đủ kiểu năm nào cũng dính 1,2 nhát hô hấp mà đợt dãn cách 3 tháng ở NT ngày nào cũng 4,5h ở biển nắng chói chang trên đầu, mưa tầm tã các ông ấy vẫn ở dưới biển đêm ngủ cứ sàn gạch mà cấm thấy ốm đau gì.

Yeuaibaygio

Xe container
Vậy Mợ phải tìm những vùng xã nghèo, may ra còn giữ được chút hơi hướng những năm 90.
Hay là về mấy xã có nghề nuôi tằm ở Hà Nam cho gần.

TorienT

Xe container
Khó lắm mợ, nhà em ở quê là nhà cổ 2-300 năm giữ rất khổ. Chắc cũng giữ được hết đời này thì cũng thôi.

Smile1102

Xe container
Mợ đi mấy hôm hết ngay nhưng em mách mợ mua viên ngậm này của Đức có kháng sinh nhẹ ngậm sẽ khỏi đấy đỡ phải dùng kháng sinh liều cao:

Em có thuốc này rùi cụ ơi, cái này vois Stepsil là em hay mua, nhà em ít dùng kháng sinh mạnh, nếu muốn dùng thì phải đi khám bsi.

Smile1102

Xe container
Sáng em làm một đống xét nghiệm rồi giờ về quán phở quen làm một bái tái gầu cho phục hồi nhân phẩm.
Nha trang giờ nhiều chỗ đẹp mà mợ, phải nghiêm túc việc lượn khỏi Hà nội vào tháng 6,7 và tháng 11,12 đấy mợ. 2 tháng thì quá nóng, 2 tháng thì quá ô nhiễm. 2 ông F1 nhà e ở Hà nội giữ gìn đủ kiểu năm nào cũng dính 1,2 nhát hô hấp mà đợt dãn cách 3 tháng ở NT ngày nào cũng 4,5h ở biển nắng chói chang trên đầu, mưa tầm tã các ông ấy vẫn ở dưới biển đêm ngủ cứ sàn gạch mà cấm thấy ốm đau gì.
Vâng, em phải nghiêm túc xem xét mới đc. Chứ ko thì suốt ngày ốm đau chán quá.

TorienT

Xe container
Vâng, em phải nghiêm túc xem xét mới đc. Chứ ko thì suốt ngày ốm đau chán quá.
Mợ thử ngó chỗ Scenia bay xem sao, em thấy mua 1 căn Studio ở đó giờ giá cũng hợp lí. Coi như mình bỏ ra cái ô tô để có chỗ nghỉ ngơi đi.

Nhimtiu

Xe container
Mợ thử ngó chỗ Scenia bay xem sao, em thấy mua 1 căn Studio ở đó giờ giá cũng hợp lí. Coi như mình bỏ ra cái ô tô để có chỗ nghỉ ngơi đi.
Mấy khu như Pano chỗ Đức cá tầm làm ăn cũng láo nháo cụ ạ, vị trí thì đẹp mà giấy tờ rồi giá dv cũng chém ra phết.