[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

starsn

Xe điện
Cũng tuỳ nhu cầu mợ ạ, mọi người ở quen thì cũng thoải mái. Việc đi lại làm việc và học cũng sắp xếp ổn được. Một là con còn nhỏ học ở gần đây luôn, hai là lớn hẳn học thêm ít. Có xe buýt đưa các bạn đi học khắp thành phố. Cây cối bây giờ tốt rồi nhiều cây to nên hè cũng dễ chịu hơn. Mợ về làm hàng xóm với em đi.
Em cảm ơn mợ, em mua đầu tư thôi, thế là cũng nhiều người chưa ở ạ.

Hôm qua em bị loạn quá nên hỏi, nghĩ lại thấy hiện giờ em cần tài sản cho thu nhập vì đầu tư hơi mạo hiểm nhiều rồi, nên thôi em đi mua chung cư cho thuê đã.
Chị chưa về ở nên ko có cảm nhận trực tiếp nhưng bạn chị và hàng xóm xung quanh đều cảm nhận rất ổn. Mỗi lần qua chơi hàng xóm ríu rít thân thiện, 1 nhà lại gọi thêm 2,3 nhà xung quanh tụ tập rất vui. Chị cảm nhận hàng xóm văn minh thân thiện, an ninh tốt. Thấy nhà bên cạnh nhà chị họ đi làm mà cửa giả cứ thông thống ko thèm khoá cửa luôn vì họ bảo chẳng mất cái gì bao giờ. Cảnh quan cũng thoáng, sạch đẹp. Xung quanh giờ tiện ích nhiều lắm rồi ko thiếu thứ gì.
Em cảm ơn chị. Bây giờ còn mỗi chị ở VN chị có định xuống đấy nữa không ạ? Em mua đầu tư thôi. Chắc em mua tạm chung cư lấy dòng tiền đã. Thực ra em không cần dòng tiền vì em vẫn đi làm nhưng mà đầu tư mãi chẳng thấy lãi đâu cũng tiếc :D có thu nhập cho thuê cũng cảm thấy dư dả hơn tí. Em phải tìm xem nên mua thế nào, 1 căn to hay 2 căn nhỏ. Có vẻ Vin vận hành tốt (nghe nói trên of với em thấy tầm giá cho thuê của Royal cao hơn những chỗ em biết) nên có khi mua Royal City cũng là lựa chọn ổn.

Chỉnh sửa cuối:

NiceMoon1

Xe tải
Em tìm mãi rồi, sau mới ngộ ra là... làm gì có chỗ đó nếu ko phải CCCC.
Dân đen như em thì chỉ còn cách cày cuốc thôi.
CCCC cũng mệt mỏi lắm đó mợ ạ, mợ nhìn sang tụi Hoàng gia giàu có đi, mặt mũi thì tươi cười, chỉn chu xinh đạp đó mà thấy cũng phải học diễn từ lúc mới lọt lòng :)) :)).
Như cụ Elizabet thấy,già nhanh hơn cả người thường. Nên hồi trẻ đầy áp lực em hay có ước mơ được làm 1 công chúa bất tài vô dụng, chỉăn chơi nhảy múa, không phải lo học hành gì nhiều như các công chúa, hoàng tử hay phải làm nhiệm vụ Hoàng gia =)) =))
Mà kiếp này chưa được làm công túa bất tài vô dụng thì làm 1 người bình thường bất tài vô dụng vậy , thấy cũng thong dong nhẹ nhàng =)) =))

Rô-Ron

Xe điện
Em cảm ơn mợ, em mua đầu tư thôi, thế là cũng nhiều người chưa ở ạ.

Hôm qua em bị loạn quá nên hỏi, nghĩ lại thấy hiện giờ em cần tài sản cho thu nhập vì đầu tư hơi mạo hiểm nhiều rồi, nên thôi em đi mua chung cư cho thuê đã.

Em cảm ơn chị. Bây giờ còn mỗi chị ở VN chị có định xuống đấy nữa không ạ? Em mua đầu tư thôi. Chắc em mua tạm chung cư lấy dòng tiền đã. Thực ra em không cần dòng tiền vì em vẫn đi làm nhưng mà đầu tư mãi chẳng thấy lãi đâu cũng tiếc :D có thu nhập cho thuê cũng cảm thấy dư dả hơn tí. Em phải tìm xem nên mua thế nào, 1 căn to hay 2 căn nhỏ. Có vẻ Vin vận hành tốt (nghe nói trên of với em thấy tầm giá cho thuê của Royal cao hơn những chỗ em biết) nên có khi mua Royal City cũng là lựa chọn ổn.
Giờ Royal giá ảo tung chảo, toàn đòi giá trên trời thôi ko mua nổi. Chị nghĩ em mua nhà Texas giá còn rẻ, cho thuê cũng còn hơn giá Royal.

tung5917

Xe điện
Nhìn cái ao nhà Cụ mà thèm câu quá. Làm ổ mồi, xong dọn bàn nướng lai rai nhậu, lức nào ổ có tăm cá thì ôm cần
Em đang lên kế hoạch offline giống như ý của cụ đấy. Câu cá ở Hồ Tây nướng nhậu luôn bên ven hồ.

Smile1102

Xe container
CCCC cũng mệt mỏi lắm đó mợ ạ, mợ nhìn sang tụi Hoàng gia giàu có đi, mặt mũi thì tươi cười, chỉn chu xinh đạp đó mà thấy cũng phải học diễn từ lúc mới lọt lòng :)) :)).
Như cụ Elizabet thấy,già nhanh hơn cả người thường. Nên hồi trẻ đầy áp lực em hay có ước mơ được làm 1 công chúa bất tài vô dụng, chỉăn chơi nhảy múa, không phải lo học hành gì nhiều như các công chúa, hoàng tử hay phải làm nhiệm vụ Hoàng gia =)) =))
Mà kiếp này chưa được làm công túa bất tài vô dụng thì làm 1 người bình thường bất tài vô dụng vậy , thấy cũng thong dong nhẹ nhàng =)) =))
Vâng đấy, hoàng gia hay dân thường cứ làm ng vô dụng là đc :D

starsn

Xe điện
Giờ Royal giá ảo tung chảo, toàn đòi giá trên trời thôi ko mua nổi. Chị nghĩ em mua nhà Texas giá còn rẻ, cho thuê cũng còn hơn giá Royal.
Oài chị nói thế chắc em phải nghĩ lại, em tưởng trước Covid 50tr mà giờ 60 - 65tr thì cũng không cao quá. Em không thích cho thuê nhà ở nước ngoài bọn nó hay gọi mình hic hic, với tax rate của em cao.

Chỉnh sửa cuối:

tung5917

Xe điện
Oài chị nói thế chắc em phải nghĩ lại, em tưởng trước Covid 50tr mà giờ 60 - 65tr thì cũng không cao quá. Em không thích cho thuê nhà ở nước ngoài bọn nó hay gọi mình hic hic, với tax rate của em cao.
Mợ hôm nào về Hà Nội thế ?

tung5917

Xe điện
Em qua HN có vài ngày thôi cụ, thế mà tính đi xem nhà như thật 😂 mà em lười lém nói thế hôm đấy lên cơn lười có khi lại thôi, đúng chuẩn gà cho cáo thịt.
Vợ chồng mợ về Hà Nội thì loa lên cho các cụ mợ trung niên off cafe giao lưu. Tối hôm nay em cũng đi cafe với 1 mợ Việt Kiều Mỹ - bạn cùng học cấp 1 với em.

starsn

Xe điện
Vợ chồng mợ về Hà Nội thì loa lên cho các cụ mợ trung niên off cafe giao lưu. Tối hôm nay em cũng đi cafe với 1 mợ Việt Kiều Mỹ - bạn cùng học cấp 1 với em.
Cảm ơn cụ, em qua HN có vài ngày thôi, em cũng thường ít lên lịch, toàn ăn no, đi ngủ, rồi tỉnh dậy làm gì mới tính tiếp, với em cũng không quảng giao :) chồng em còn ít giao tiếp hơn em nhiều, tạm thời giờ quen nhau qua nick cho lãng mạn ạ 😄

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Các cm đã dậy để thể dục chưa?

buicongchuc

Xe ba gác