[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

starsn

Xe điện
Thế là sếp em nghỉ rùi các cụ ạ, đã lười thì chớ dạo này sếp nghỉ làm em mất cả động lực đi làm.
Hnay trời lạnh, chợt thèm một cốc trà nóng, một ng bạn để lê la tâm sự :(
Em cũng chán chỗ này, dạo này em phải họp hàng tuần với skip mà cv bình thường cũng bận, mai lại meeting tiếp mà sáng nay mới mò viết nội dung, data linh tinh tá lả khắp nơi chưa thấy ăn nhập với nội dung gì cả 😂

Muốn nghỉ nhưng nghĩ đến con đi học lại tự nhủ cố gắng lên một tí, vừa để có thêm ít tiền vừa để làm gương.

Smile1102

Xe container
Em cũng chán chỗ này, dạo này em phải họp hàng tuần với skip mà cv bình thường cũng bận, mai lại meeting tiếp mà sáng nay mới mò viết nội dung, data linh tinh tá lả khắp nơi chưa thấy ăn nhập với nội dung gì cả 😂

Muốn nghỉ nhưng nghĩ đến con đi học lại tự nhủ cố gắng lên một tí, vừa để có thêm ít tiền vừa để làm gương.
Vâng em giống mợ, lại phải cố gắng vì tương lai con em chúng ta. Em mà ko đi làm thì lấy đâu ra tiền cho chúng nó đi học cơ chứ.
Nhưng chợt thèm một kỳ nghỉ 6 tháng quá huhu.
À em hno họp với sếp mới, hôm sau họp cả ngày mà tới 11h đêm tối hôm trc em mới nhặt đc motivation để làm business plan, làm tới 3h sáng thì xong mợ ạ. Em ko phải dân nghệ sĩ mà sao lại cần cảm hứng mới làm đc việc vợi chứ, ko đc discipline như ng ta.

Smile1102

Xe container
Em lại lạc trôi khỏi thủ đô rồi ạ, vừa được ngồi ăn trưa với 8 trai đẹp, mỗi em là nữ ;))
Ôi nghe đến trai đẹp là lại thấy xốn xang haha.
Thôi ít nhất hnay em cũng làm đc tí việc và đến cty từ sáng tới giờ nên ko lãng phí thời giờ.
Mỗi ngày đều phải tự động viên mình cố lên vậy.

Smile1102

Xe container
Bận business riêng 😁 nhưng khá thoải mái vì ko bó buộc thời gian.
Oạch, thế sao gọi là nghỉ hưu mợ ơi?
Gọi là "chậm lại" thôi, thay vì 3 job thì làm 1 :).
Em thì toàn làm cviec flexible time, nên nói về mặt thời gian là thoải mái, cơ mà chả hiểu sao vẫn áp lực :), em ko hiểu mọi ng bit thì có bảo em sướng quá hóa rồ ko 😂

Jumping up

Xe tải
Oạch, thế sao gọi là nghỉ hưu mợ ơi?
Gọi là "chậm lại" thôi, thay vì 3 job thì làm 1 :).
Em thì toàn làm cviec flexible time, nên nói về mặt thời gian là thoải mái, cơ mà chả hiểu sao vẫn áp lực :), em ko hiểu mọi ng bit thì có bảo em sướng quá hóa rồ ko 😂
À không, làm job một thôi ko kiêm nhiệm mấy job như em đc :D Thôi việc mới tập trung business riêng đc chứ ;;)

Smile1102

Xe container
À không, làm job một thôi ko kiêm nhiệm mấy job như em đc :D Thôi việc mới tập trung business riêng đc chứ ;;)
À thế thì có khi vất hơn làm thuê đó chị, sau này đống chi phí hàng tháng đã thấy bạc đầu rùi hiuhiu.
Em tính ra thời gian tập trung làm việc ko quá nhiều, nhưng vẫn thấy mệt mới lạ chứ :)

Smile1102

Xe container
Có mợ nhé! Mợ cùng bệnh sướng quá hoá rồ giống em, cv của em cũng thoải mái thời gian nhưng em cũng chán lắm rồi đây, giờ bắt em đi làm đúng giờ là em nghỉ ngang luôn ấy vì với em giờ ngày chỉ cần 2 củ khoai là đủ sống rồi 🤣
Đồng bệnh tương lân :D
Em thì tự sắp xếp cviec, tự chọn địa điểm làm việc, tự quản lý bản thân và một số bạn khác, tự chịu trách nhiệm với kết quả thành ra cũng áp lực hiuhiu.

starsn

Xe điện
Vâng em giống mợ, lại phải cố gắng vì tương lai con em chúng ta. Em mà ko đi làm thì lấy đâu ra tiền cho chúng nó đi học cơ chứ.
Nhưng chợt thèm một kỳ nghỉ 6 tháng quá huhu.
À em hno họp với sếp mới, hôm sau họp cả ngày mà tới 11h đêm tối hôm trc em mới nhặt đc motivation để làm business plan, làm tới 3h sáng thì xong mợ ạ. Em ko phải dân nghệ sĩ mà sao lại cần cảm hứng mới làm đc việc vợi chứ, ko đc discipline như ng ta.
Chắc mợ cần deadline chứ không phải cần cảm hứng :D Mà mợ khoẻ thật đấy, 11h đêm em chỉ ngủ được thôi. Mợ đeo fitbit theo dõi sức khỏe cho có động lực làm việc đúng hạn.

Em thì cảm thấy xấu hổ với con nếu mình muốn nó học hành nọ kia mà mình lại lười. Với muốn tiêu tiền thì phải kiếm, không thì ngại ngại :"> Tiền học, tiền đi chơi, tiền mua nhà đẹp, ôi lắm thứ quá :(

Smile1102

Xe container
Chắc mợ cần deadline chứ không phải cần cảm hứng :D Mà mợ khoẻ thật đấy, 11h đêm em chỉ ngủ được thôi. Mợ đeo fitbit theo dõi sức khỏe cho có động lực làm việc đúng hạn.

Em thì cảm thấy xấu hổ với con nếu mình muốn nó học hành nọ kia mà mình lại lười. Với muốn tiêu tiền thì phải kiếm, không thì ngại ngại :"> Tiền học, tiền đi chơi, tiền mua nhà đẹp, ôi lắm thứ quá :(
Haha, mợ nói đúng quá, chắc em ko đủ tự giác nên cần ng dí :D
Em cũng nhiều ham muốn nên vì vậy vẫn vừa đi làm vừa kêu chứ nào đã dám nghỉ đâu 😂

TorienT

Xe container
Haha, mợ nói đúng quá, chắc em ko đủ tự giác nên cần ng dí :D
Em cũng nhiều ham muốn nên vì vậy vẫn vừa đi làm vừa kêu chứ nào đã dám nghỉ đâu 😂
:D Giai đoạn này sẽ diễn ra độ vài năm nhé mợ. Sau đấy đến ngưỡng thì bùm cái là nghỉ thôi.
p/s: Chào buổi sáng cả nhà. Em về đến Nha trang rồi, chắc đợt tới em sẽ ít online để giải quyết nốt mấy cái gạch đầu dòng treo không biết bao lâu rồi.

Smile1102

Xe container
:D Giai đoạn này sẽ diễn ra độ vài năm nhé mợ. Sau đấy đến ngưỡng thì bùm cái là nghỉ thôi.
p/s: Chào buổi sáng cả nhà. Em về đến Nha trang rồi, chắc đợt tới em sẽ ít online để giải quyết nốt mấy cái gạch đầu dòng treo không biết bao lâu rồi.
Cụ đi chơi đã thật.
Hi vọng sau 5 năm nữa em mới nghỉ, khi bạn lớn nhà e tốt nghiệp ĐH, theo đúng KH, hoặc có sự kiện gì diễn ra như coin lên đỉnh chả hạn làm em có tiền để hưu sớm trc kế hoạch.
Em cũng đang phải tập trung hơn vào cviec đây hiuhiu.
Cơ mà em ko tán phét nơi này thì lại xem phim hay đọc ngôn tình 😥

TorienT

Xe container
Đồng bệnh tương lân :D
Em thì tự sắp xếp cviec, tự chọn địa điểm làm việc, tự quản lý bản thân và một số bạn khác, tự chịu trách nhiệm với kết quả thành ra cũng áp lực hiuhiu.
Em sợ nhất đi làm kiểu này. Muốn làm kiểu gì thì làm, tuyển kiểu gì thì kiểu, giờ nào làm thì làm nhưng kết quả là được. Vâng, "Kết quả là được"

Smile1102

Xe container
Em sợ nhất đi làm kiểu này. Muốn làm kiểu gì thì làm, tuyển kiểu gì thì kiểu, giờ nào làm thì làm nhưng kết quả là được. Vâng, "Kết quả là được"
Vâng, kiểu này ko hợp với ng lười và amateur như em. Hợp với ng kỷ luật, nghiêm túc, chăm chỉ hơn.

Jumping up

Xe tải
À thế thì có khi vất hơn làm thuê đó chị, sau này đống chi phí hàng tháng đã thấy bạc đầu rùi hiuhiu.
Em tính ra thời gian tập trung làm việc ko quá nhiều, nhưng vẫn thấy mệt mới lạ chứ :)
Không phải việc đấy đâu mợ. Chỉ vừa đủ bận vừa đủ vui và ra tiền :D
Được là giờ thời gian tự quản, ko phải dậy sớm bon chen đi làm cho kịp, ko về muộn.

Smile1102

Xe container
Không phải việc đấy đâu mợ. Chỉ vừa đủ bận vừa đủ vui và ra tiền :D
Được là giờ thời gian tự quản, ko phải dậy sớm bon chen đi làm cho kịp, ko về muộn.
Thế thì vẫn ko phải hưu rùi, em tưởng chị hưu thật 😂.
Hnay em nghỉ làm, buổi sáng đưa mẹ em đi khám, chiều ngủ chán xong lượn qua Elise Trần Duy Hưng khuân đc 1 áo măng tô mỏng, hai cái váy dài, một cái chân váy, 1 áo ghi lê len và một vào phông đen croptop :D. Em nghĩ em nên đi làm chứ xểnh ra cái là nguy to hiuhiu.

Bigmoto

Xe container
Cụ Bigmoto thức khuya hay dậy sớm thế ạ?
Đây là 1 phương pháp giảm cân khá hiệu quả đó bác! Bt e hay xem Dcmax, hbo, cinemax đến tầm 2h sáng, ngủ 6 h dậy đạp xe vòng 20km tắm rửa ăn sáng chạy 40km đi làm, chiều 17h về đạp xe tẹo tầm 10km ăn tối nhẹ xong xem phim, còn abcxyz buổi sáng tầm 5h:)):)):))

Bigmoto

Xe container
Người ta hay nói là người cảm thấy bằng lòng với hiện tại, hài lòng với những gì bản thân đang có là 1 dạng 1 hạnh ****.
Đúng thế thật.
E
Người ta hay nói là người cảm thấy bằng lòng với hiện tại, hài lòng với những gì bản thân đang có là 1 dạng 1 hạnh ****.
Đúng thế thật.
E có 2 con xúc200 vs 2 con hổ vồ chung vs vài ae cùng làm cùng hưởng, kết hợp Tvgs nên cũng rảnh:))
Cố làm giàu làm díu gì tầm này nữa:))