[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

phuongan

Xe điện
Gái việt mình vốn đã nhỏ nhắn lại cứ thích kiêng với nhịn ăn để làm gì. Quan trọng là sức khỏe. Nhìn gái Tây họ như cái thùng phi ấy, mông toàn 120, bụng 90 #:-s
Béo quá thì không còn khoẻ nữa! Nặng nề ục ịch mỡ máu gan nhiễm mỡ gout khớp tiểu đường...loạn xì ngầu hết ạ 😭

buicongchuc

Xe ba gác
Em ghé thớt Trung niên mà toàn thấy các cụ mợ nhắc đến phao cầu với cả mề già là thao 😉

buicongchuc

Xe ba gác
Mỗi khi tới mùa đông, em luôn nhớ tới câu chuyện này. Em rất thích đọc Thạch Lam, cảm giác nhẹ nhàng thư thái. Bạn lớn nhà em cũng thích
"Về thăm bà" của TL làm em nhớ mãi vì nó gàn trùng hợp với thực tế của em...

Ông nội em ra đi, để lại cho bà nội em ngôi nhà gỗ 5 gian, cái sân gạch, bể nước mưa, khu giếng nước liền nhà tắm giặt. Xung quah ngôi nhà là khu vườn cây lưu niên bốn mùa hoa trái. Ở góc sân là giàn thiên lý toả bóng mát cả hiên nhà... Nơi đong đầy kỷ nệm tuổi thơ em.

Rồi em lên HN học ĐH, tốt nghiệp và đi làm luôn nên từ những năm đó em ít ở nhà. Hồi bà nội em còn sống, mỗi hè hay có dịp nào đó về quê, trước khi vào nhà mình em đều ghé vào thăm bà trước, hay khi đi, trước khi rời ngõ em đều ghé qua chào bà.

Hình ảnh in đậm trong tâm trí em là mỗi dịp hè về quê, khi vào nhà bà là em ngồi bên bậc thềm dưới bóng mát của giàn thiên lý đợi bà đi từ bếp lên hoặc ngoài vườn về...

phuongan

Xe điện
Hihi em ngồi trực đám ma mà vào đọc còm cccm cứ phải quay mặt đi cười :D

Smile1102

Xe container

Ông nội em ra đi, để lại cho bà nội em ngôi nhà gỗ 5 gian, cái sân gạch, bể nước mưa, khu giếng nước liền nhà tắm giặt. Xung quah ngôi nhà là khu vườn cây lưu niên bốn mùa hoa trái. Ở góc sân là giàn thiên lý toả bóng mát cả hiên nhà... Nơi đong đầy kỷ nệm tuổi thơ em.

Rồi em lên HN học ĐH, tốt nghiệp và đi làm luôn nên từ những năm đó em ít ở nhà. Hồi bà nội em còn sống, mỗi hè hay có dịp nào đó về quê, trước khi vào nhà mình em đều ghé vào thăm bà trước, hay khi đi, trước khi rời ngõ em đều ghé qua chào bà.

Hình ảnh in đậm trong tâm trí em là mỗi dịp hè về quê, khi vào nhà bà là em ngồi bên bậc thềm dưới bóng mát của giàn thiên lý đợi bà đi từ bếp lên hoặc ngoài vườn về...
Ký ức khó quên cụ nhỉ.
Hnay trời mát mà hơi mưa phùn, cảm giác mùa xuân đến nơi rồi.

Sáng nay em đi chợ, thấy nhiều món ngon quá mà phải nhịn mồm để về làm quả trứng luộc và quả táo :D
Đi chợ mua ít cà chua, hành tây, cần tỏi tây và nấm rơm, thịt bò băm để tối nấu spagetti cho bọn trẻ con.

Chuột bạch

Xe container

Tại cụ Thạch Lam không dùng zalo, nên cứ phải về thăm bà

giờ đám nhỏ toàn thăm ông bà trên zalo - fb thôi :D

buicongchuc

Xe ba gác
Ký ức khó quên cụ nhỉ.
Hnay trời mát mà hơi mưa phùn, cảm giác mùa xuân đến nơi rồi.

Sáng nay em đi chợ, thấy nhiều món ngon quá mà phải nhịn mồm để về làm quả trứng luộc và quả táo :D
Đi chợ mua ít cà chua, hành tây, cần tỏi tây và nấm rơm, thịt bò băm để tối nấu spagetti cho bọn trẻ con.
Hình như phải có khoai tây nữa. Em là người nghiện ăn khoai tây hấp/luộc rưới nước xốt hoặc chấm muối vừng đen.

buicongchuc

Xe ba gác

Buổi sáng hôm nay, mùa đông đột nhiên đến, không báo trước. Vừa mới ngày hôm qua giời hãy còn nắng ấm và hanh, cái nắng về cuối tháng mười làm nứt nẻ đất ruộng, và làm ròn khô những chiếc lá rơi.

Thế mà qua một đêm mưa rào, trời bỗng đổi ra gió bấc, rồi cái lạnh ở đâu đến làm cho người ta tưởng đang ở giữa mùa đông rét mướt.

Trích G.L.Đ.M của TL.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Buổi sáng hôm nay, mùa đông đột nhiên đến, không báo trước. Vừa mới ngày hôm qua giời hãy còn nắng ấm và hanh, cái nắng về cuối tháng mười làm nứt nẻ đất ruộng, và làm ròn khô những chiếc lá rơi.

Thế mà qua một đêm mưa rào, trời bỗng đổi ra gió bấc, rồi cái lạnh ở đâu đến làm cho người ta tưởng đang ở giữa mùa đông rét mướt.
Thơ văn lãng mạn quá, này mà tán gái thì thôi dồi. Chả bù cho em, toàn dùi đục chấm mắm cáy :))