[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Bàn luận cs với tình cảm là 2 vấn đề khác nhau. Em luôn nói trong hoàn cảnh của em cs ở nước ngoài đầy đủ, thoải mái hơn. Chuyện đấy liên quan gì đến tình cảm?
Về mặt vật chất, văn minh XH thì mình so đc sao với cường quốc ạ. Nên cãi nhau cũng buồn cười.
Còn về mặt cảm xúc của từng cá nhân thì chịu, sao mà so đc :)
Thế nên em đã rời thớt đó rùi.

starsn

Xe điện
Về mặt vật chất, văn minh XH thì mình so đc sao với cường quốc ạ. Nên cãi nhau cũng buồn cười.
Thỉnh thoảng có cụ vào thả quả bom vô lý tí là lại nhộn mợ ơi hehe. Mindless activity tí

Thành Thị 1

Xe điện
Nhà cháu xuất thân từ gia đình nông dân nên thích vườn tược lắm. Ngày trước có mảnh vườn be bé trồng rau rồi suốt ngày mang đi cho bạn bè làng xóm. Bị mắng suốt vì mất công trồng, chăm sóc, lại mất công mang đi cho ;))
Để e làm cái máy xúc nhỏ rồi mợ thuê e làm đất với đào ao. E ko có lương hưu nên hưu vẫn phải cày, các cụ mợ thương tình nhớ thuê e nhé, e làm dc điện nước hàn với cải tạo mặt bằng san gạt!!!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Anh vào thớt đấy thấy mấy cụ trẻ Tây kinh vãi chưởng, chặn nick khá nhiều cho đỡ phiền toái #:-s
@Mà sao hôm trước thấy mợ bảo chửi nhau dạo chưa thua bao giờ ? :))

Smile1102

Xe container
Anh vào thớt đấy thấy mấy cụ trẻ Tây kinh vãi chưởng, chặn nick khá nhiều cho đỡ phiền toái #:-s
@Mà sao hôm trước thấy mợ bảo chửi nhau dạo chưa thua bao giờ ? :))
Nếu nói với những ng ko quan tâm đạo lý thì về nhà nói với đầu gối cho nhanh anh ơi 😂😂😂
Em tuy thích tranh luận nhưng cũng phải tranh luận dựa trên lý lẽ chứ.
Cơ mà có nhiều cụ Ta thì húng lại đi so tiền với Tây, còn nhiều cụ Tây thì lại quá thiếu khách quan, toàn đem trải nghiệm tệ nhất ở VN ra so sánh.
Ở đâu chả có pros and cons, ai hợp thế nào sẽ sướng thế đấy thôi :D

Smile1102

Xe container
Nhà cháu xuất thân từ gia đình nông dân nên thích vườn tược lắm. Ngày trước có mảnh vườn be bé trồng rau rồi suốt ngày mang đi cho bạn bè làng xóm. Bị mắng suốt vì mất công trồng, chăm sóc, lại mất công mang đi cho ;))
Em nhớ mảnh vườn nhỏ trồng hoa hồng, thược dược, đồng tiền của em khi xưa.
Lúc em ra HN học ở KTX, ngày nào em cũng phải ngồi ban công vài h, vì em cảm thấy ngột ngạt quá.
Nhà em mở cửa ra là nghe chim hót, cóc nhái kêu 😂

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nếu nói với những ng ko quan tâm đạo lý thì về nhà nói với đầu gối cho nhanh anh ơi 😂😂😂
Em tuy thích tranh luận nhưng cũng phải tranh luận dựa trên lý lẽ chứ.
Cơ mà có nhiều cụ Ta thì húng lại đi so tiền với Tây, còn nhiều cụ Tây thì lại quá thiếu khách quan, toàn đem trải nghiệm tệ nhất ở VN ra so sánh.
Ở đâu chả có pros and cons, ai hợp thế nào sẽ sướng thế đấy thôi :D
Ôi thôi chết có phải mợ tên Nga, hôm qua chát với anh vụ đất cát không ?

NiceMoon1

Xe tải
Cháu mê cái vườn với mặt nước để chơi thôi, còn làm vườn thì nhường các cụ. Làm xong thì sang lều cháu cháu mời trà, cafe, bánh ngọt. Tối sang khoảng sân nhà cháu cháu pha cocktail mời. Giản dị và phù phiếm thế thôi.
Nhà cụ vậy thì tuyệt quá, cafe, cocktail, nhạc nhẽo, bánh trái thì quá nhã rồi.
Em làm cái homestay xinh xắn, trồng hoa lá cỏ cây, bạn em thì làm vườn rau, chăn ít gà, có bạn thì mở quán ăn sáng bên cạnh, cũng có ng mở cafe mà nó tính kiểu cafe books cụ ạ.
Tụi em sẽ tụ tập bọn trẻ trong làng qua cafe book kia dạy tụi nó TA, tiếng Trung,tiếng Nhật, cả Toán-Lý-Hóa nếu tụi nó cần hỏi :)) :)). Học phí thì tùy phụ huynh, củ khoai, con gà , trái cây vườn nhà là được rồi :D :D
Nói chung không nặng nề chuyện kinh doanh, mở ra vui vẻ nên tụi em chọn 1 ngồi làng yên bình, xinh xắn là lập xóm thôi. Thi thoảng đóng cửa đi ngao du.
Giờ vẫn còn cơ hội thì cày cuốc thêm đã, 5 năm nữa rồi dần dần build, ngồi vẽ với lên lịch vài năm cho nó kỹ lưỡng :D :D

TorienT

Xe container
Nhà cụ vậy thì tuyệt quá, cafe, cocktail, nhạc nhẽo, bánh trái thì quá nhã rồi.
Em làm cái homestay xinh xắn, trồng hoa lá cỏ cây, bạn em thì làm vườn rau, chăn ít gà, có bạn thì mở quán ăn sáng bên cạnh, cũng có ng mở cafe mà nó tính kiểu cafe books cụ ạ.
Tụi em sẽ tụ tập bọn trẻ trong làng qua cafe book kia dạy tụi nó TA, tiếng Trung,tiếng Nhật, cả Toán-Lý-Hóa nếu tụi nó cần hỏi :)) :)). Học phí thì tùy phụ huynh, củ khoai, con gà , trái cây vườn nhà là được rồi :D :D
Nói chung không nặng nề chuyện kinh doanh, mở ra vui vẻ nên tụi em chọn 1 ngồi làng yên bình, xinh xắn là lập xóm thôi. Thi thoảng đóng cửa đi ngao du.
Giờ vẫn còn cơ hội thì cày cuốc thêm đã, 5 năm nữa rồi dần dần build, ngồi vẽ với lên lịch vài năm cho nó kỹ lưỡng :D :D
Ơ cho em làm cafe books với. Em dạy được cờ, võ (karate), toán- lí- hoá- văn nếu học sinh nghe chửi được thì cũng em cũng dạy được. Có điều 1 năm e đăng kí dạy 3 tháng thôi.

tung5917

Xe điện
Ơ cho em làm cafe books với. Em dạy được cờ, võ (karate), toán- lí- hoá- văn nếu học sinh nghe chửi được thì cũng em cũng dạy được. Có điều 1 năm e đăng kí dạy 3 tháng thôi.
Lão này chém ầm ầm ở đây :). Trưa mai cụ có dám xuất đầu lộ diện, qua uống rượu offline nhé.