[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Mình uống bất kể lúc nào thèm, và không liên quan gì đến giấc ngủ
Em ko chịu đc cà phê hay cồn, uống vào là say ngay tắp lự.
Mà em thấy nhà cụ đồ gì cũng đẹp ấy. Cái cốc cái đĩa cà phê cũng đẹp.
Cụ chụp thêm cho em coi phong cách trang trí nhà đi ạ.

Smile1102

Xe container
Giờ này làm gì đã được ngủ!
Em vừa lanh chanh chia sẻ tí thông tin con thi năm ngoái trên face, mà có 1 mợ vào hỏi như tra khảo! Khiếp thật. Dỗi không zả nhời nữa!
Thế mợ chia sẻ trên này đi, đây toàn ng lịch sự nè.
Em năm nay có hai đứa hết cấp, có tí căng thẳng.
Trong một diễn biến khác thì các cháu trường Ams giờ vẫn đang gào thét kinh lắm.
Cụ TorienT mai nhớ hỏi con xem cảm xúc tham gia NHAT nó như thế nào. Em xem lần đầu choàng ngợp luôn

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em uống rượu giờ nhiều lúc đứng dậy tự nhiên thấy mặt mũi tối xầm, sợ phết. Ngồi lâu một chỗ đứng dậy cũng thấy hơi hoa mắt, chóng mặt kiểu như thiếu máu lên não ấy. Biểu hiện như này em thấy bảo rất hay bị đột quỵ :((
Cụ phải làm tý chứng cháo đi để vận động đầu óc, đỡ tốn tiền mua Hoạt huyết dưỡng lão. :))

TorienT

Xe container
Kiểu như tăng xông, tăng cường máu lên não á. Như phiên qua thì máu nó lại dồn hết lên não ấy cụ nhỉ ;))
Nay mở mắt ra em đã thấy vàng vọt ngưỡng 2000, phen này thì công nhận là máu sẽ dồn lên não hơi nhiều thật. Sáng nay có mình em đi Ngọc Long sơn nóc nhà quát chồng, quát con kinh thế mà lại say độ cao =)) Xem ra gấu nhà em là gấu biển chứ không phải gấu tuyết rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nay mở mắt ra em đã thấy vàng vọt ngưỡng 2000, phen này thì công nhận là máu sẽ dồn lên não hơi nhiều thật. Sáng nay có mình em đi Ngọc Long sơn nóc nhà quát chồng, quát con kinh thế mà lại say độ cao =)) Xem ra gấu nhà em là gấu biển chứ không phải gấu tuyết rồi.
Ơ mấy hôm trước em thấy cụ bảo đi đâu đó du lịch mà không để ý. Ngọc Long Sơn là ở đâu đấy ?

TorienT

Xe container
Ơ mấy hôm trước em thấy cụ bảo đi đâu đó du lịch mà không để ý. Ngọc Long Sơn là ở đâu đấy ?
Vân Nam, Trung Quốc cụ ơi. Nhộn nhạo thế này khéo phải kiếm cái hang trên núi ở ẩn đến lúc thiên hạ thái bình thôi.

TorienT

Xe container
Mình uống bất kể lúc nào thèm, và không liên quan gì đến giấc ngủ
Em uống cafe 30 năm nay mà cũng chỉ dám uống cafe trước 5h chiều. Sau đó phải đổi sang trà, rượu chứ không lại dễ vắt tay lên trán lo chuyện thế giới cả đêm lắm.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vân Nam, Trung Quốc cụ ơi. Nhộn nhạo thế này khéo phải kiếm cái hang trên núi ở ẩn đến lúc thiên hạ thái bình thôi.
Ah, chắc cụ đi đám hiếu nhà cụ Lý Khắc Cường tiện thể du lịch luôn bên đó hả :))

Smile1102

Xe container
Chào buổi sáng cả nhà.
Sáng đi chơi mà trời mưa hiuhiu.
Giờ hoang mang quá, lương ko tăng mà gì cùng tăng thì ng nông dân phải biết làm sao đây?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cách đây đúng 17 năm, cũng vào dịp gần cuối năm ntn em có dịp sang Vân Nam để đặt đường ống áp lực cho nhà máy thủy điện bằng đường bộ thông qua cửa khẩu Lào Cai. Vân Nam rất đẹp, đến giờ em chỉ nhớ mỗi ăn phở sáng ở một khách sạn, buổi sáng họ bê ra một cái bát bằng đá mầu trắng to gần bằng cái chậu nhôm trong đổ 2/3 nước linh xương với vài vị thuốc bắc. Mỗi bát ntn kèm theo độ 6 cái đĩa thức ăn để mình bỏ vào ăn phở gồm: 01 đĩa thịt bò to, 01 đĩa trứng (04 quả), nấm các loại, rau cải với một đĩa bún. Phải nói là cực ngon mà em ăn mãi không hết 1/2, thế mà mấy bố nhà máy bên TQ nó xơi vèo phát hết luôn :))

TorienT

Xe container
Cách đây đúng 17 năm, cũng vào dịp gần cuối năm ntn em có dịp sang Vân Nam để đặt đường ống áp lực cho nhà máy thủy điện bằng đường bộ thông qua cửa khẩu Lào Cai. Vân Nam rất đẹp, đến giờ em chỉ nhớ mỗi ăn phở sáng ở một khách sạn, buổi sáng hơn bê ra một cái bát bằng đá mầu trắng to gần bằng cái chậu nhôm trong đổ 2/3 nước linh xương với vài vị thuốc bắc. Mỗi bát ntn kèm theo độ 6 cái đĩa thức ăn để mình bỏ vào ăn phở gồm: 01 đĩa thịt bò to, 01 đĩa trứng (04 quả), nấm các loại, rau cải với một đĩa bún. Phải nói là cực ngon mà em ăn mãi không hết 1/2, thế mà mấy bố nhà máy bên TQ nó xơi vèo phát hết luôn :))
=)) Bên này ăn nó tính bằng đơn vị chậu chứ không phải bát hay chén cụ ơi. Cái cụ tả chắc là "mì qua cầu", nóng tụt lưỡi những mà ngon.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
=)) Bên này ăn nó tính bằng đơn vị chậu chứ không phải bát hay chén cụ ơi. Cái cụ tả chắc là "mì qua cầu", nóng tụt lưỡi những mà ngon.
Ui ngon lắm cụ ah. Cái bát đấy kiểu gì ấy em nhớ mãi là ngồi ăn rất lâu rồi mà sau mình cho rau cải vào nó vẫn chín mới tài, nước lúc nào cũng nóng bỏng mồm như mình ăn lẩu ấy chứ không phải cái bát đá như mình ăn phở bát đá ở HN, để tý nước đã nguội tanh đâu :))

Yeuaibaygio

Xe container
Ui ngon lắm cụ ah. Cái bát đấy kiểu gì ấy em nhớ mãi là ngồi ăn rất lâu rồi mà sau mình cho rau cải vào nó vẫn chín mới tài, nước lúc nào cũng nóng bỏng mồm như mình ăn lẩu ấy chứ không phải cái bát đá như mình ăn phở bát đá ở HN, để tý nước đã nguội tanh đâu :))
Chắc họ phải cho cái bát đá đấy vào lò nung lên rồi đổ nước phở sôi vào Cụ ạ. Mà như Cụ tả thế gọi là nồi lẩu rồi.
Đội TQ ăn khỏe và ăn nhanh lắm nhưng họ làm cũng rất khỏe.

TorienT

Xe container
Họ dùng một lớp váng mỡ (thường là mỡ gà) có tác dụng giữ nhiệt ở trên bề mặt và loại bát dày hơn thông thường cụ. Thành phần thường gồm thịt bò, gà, trứng, nấm, rau cải, dưa chưa, ít ớt ăn ngon thật sự nhất là trong lúc gió tuyết. Tên nó xuất phát từ tích người vợ đưa bữa cho chồng vào mùa đông nhưng đến nơi thì luôn bị nguội nên làm món này ngay cả khi qua cầu lúc mùa đông tuyết rơi đến nơi người chồng vẫn có bát mì thơm ngon nóng hổi để ăn. Gì chứ kể chuyện thì China là số 1 - Việt Nam mỗi bài tiến vua dùng đi dùng lại nó nhàm.

TorienT

Xe container
Chắc họ phải cho cái bát đá đấy vào lò nung lên rồi đổ nước phở sôi vào Cụ ạ. Mà như Cụ tả thế gọi là nồi lẩu rồi.
Đội TQ ăn khỏe và ăn nhanh lắm nhưng họ làm cũng rất khỏe.
Họ dùng bát dầy và váng mỡ để giữ nhiệt thôi mợ. Nhưng nó ngon lắm đúng là mì (bún) chứ không phải lẩu đâu.

phuongan

Xe điện
Chào buổi sáng cả nhà.
Thứ 7 này em tới lịch em phải đi làm cả ngày.
Đã kịp rửa ấm chén pha trà, ủ cf.

Chuẩn bị đi ngủ lại thèm cafe, phải làm tý mới ngủ ngon đc.
Ặc ặc bác siêu thế, gần 11h đêm vẫn cf mà không bị mất ngủ! :-o