[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

vesparider

Xe hơi

TorienT

Xe container
Em cũng đến phải cai thiết bị di động thôi, sao nhãng quá thể rồi.
À nay nhà em giản dị làm nồi canh dưa cá to đùng với lạc rang. Vớt đầu đuôi ra em làm chén rượu rồi lùa cơm canh dưa lạc rang 3 bát liền.

TorienT

Xe container
Nay tự nhiên em hăng tiết vịt chính trị chính em thế. Làm nửa cái bánh pía với ấm trà em thấy thiết thực hơn.

TorienT

Xe container
Ui chè lam mà phải có nhiều vơ quất, em có thể ăn vèo vèo hết cả hộp luôn. Nhà em có ông bác làm chè lam siêu ngon, nhưng giờ em đang cố giảm béo nên ko dám đặt :D

Chiến đấu vui mà mợ hihi, em vừa hóng vừa trông trẻ con, ko theo kịp còm nên ko dám xông vào. Chứ cứ phải ném nhau vỡ đâu mới ra nhiều ý hay ạ.
Em thấy quanh em toàn cao thủ, đâm chém tưng bừng nhưng quay về đây thấy vẫn nguyên đội hình không ai dính đinh gì cả.

just for fun

Xe lăn
Nói chung là với tụi nhóc bây giờ mấy biện pháp quân phiệt nhiều khi phản tác dụng.
CCCM nên tìm hiểu thêm về lứa Gen alpha (sau gen Z), dạy tụi này còn mệt hơn tụi Z
Nhà cháu mới quán triệt là không chơi điện thoại, máy tính. Mặt xị ra đi ngủ rồi, nghĩ cũng thương thương nhưng mà kệ. Cái đội này nhiều khi ko nói nói lí lẽ với nó được.

starsn

Xe điện
Tại mợ Stars chê em nhạt nhẽo nên em sang đó chiến đấu tí cho vui. Em quay về với các cụ trung niên mới là chân ái 😂.
Mợ cho em xin chén chè, nếu có kẹo lạc hay chè Lam thì càng ngon.
Ôi em chưa bao giờ chê mợ nhạt nhẽo nhé, mợ thú vị gấp 100 lần em. Nhưng mà em không thích đong đưa ở thớt này, toàn scroll qua thôi, mỗi 2 cụ mà bao nhiêu mợ đong, lại biết thừa chả có tí chân thành nào :)) Mà mợ type nhanh thế em vào thớt kia là hết ngày rồi :)) mà bên đấy cũng hết nội dung rồi em lại quay lại đây đây :">

Yeuaibaygio

Xe container
Cháu mới 28 tuổi mà đầu óc đã không ra gì
Sáng vừa thấy bạn post story hoa sen nền đen, hỏi thì bạn bảo cậu ruột mất, cháu "xin chân thành chia buồn cùng gia đình"
Tối lại hứng lên nhắn cho nó: "ê tôi qua nhà làm cốc bia đê" 🥴🥴🥴
sượng quá mất hết trí nhớ
Bình thường thôi.
Có cô bạn cũng tự dưng đổi avatar đen, mọi người nhao vào hỏi thì là anh con nhà bác mất. Nếu có để thì nên làm cái tus rõ ràng tí không mắc mệt bản thân và người quen.

Yeuaibaygio

Xe container
Các cụ các mợ ăn ngon quá, nhà cháu tối nay bọn F1 chúng nó đứa nào cũng lười nhác nên cháu phải nấu cơm. Cháu làm mỗi món cá cơm khô rim mắm vắt tí chanh ăn với canh mùng tơi. Trung liu gì mà nghèo quá cccm ạ :D
Nhà giàu tham việc, thất nghiệp tham ăn.
Hồi học cấp 2 nhà em nghèo lắm mà tiêu chí của mẹ em là cho con cái ăn no đủ nên đồ ăn cũng cầu kỳ và nấu nhiều cả về số món và lượng (mẹ em nấu ăn ngon). Lúc đến nhà đứa bạn chơi, em rất ngạc nhiên vì nhà nó giàu mà bữa ăn có đĩa thịt rang và bát canh suông.
Lớn lên em mới ngộ ra dần ạ.

Smile1102

Xe container
Ui chè lam mà phải có nhiều vơ quất, em có thể ăn vèo vèo hết cả hộp luôn. Nhà em có ông bác làm chè lam siêu ngon, nhưng giờ em đang cố giảm béo nên ko dám đặt :D

Chiến đấu vui mà mợ hihi, em vừa hóng vừa trông trẻ con, ko theo kịp còm nên ko dám xông vào. Chứ cứ phải ném nhau vỡ đâu mới ra nhiều ý hay ạ.
Vâng thi thoảng chiến tí cho nó phấn chấn tinh thần mợ ạ :D

Smile1102

Xe container
Em thấy quanh em toàn cao thủ, đâm chém tưng bừng nhưng quay về đây thấy vẫn nguyên đội hình không ai dính đinh gì cả.
Các cụ toàn sát thủ bắn tỉa roài. Chả hiểu sao cụ làm em nhớ tới Lucky luke, bắn nhanh hơn cả cái bóng của mình :D

Yeuaibaygio

Xe container
Ô tối nay em đi đánh cầu lông quần quật rồi về chén lẩu gà.
Tập trung ăn uống mất 2 tiếng, em lại bỏ lỡ gì hay ạ? :D
Thôi em đi học tiếng Trung đã, lỡ set mục tiêu trên Duolingo rồi, nó nhắc liên tục.

Smile1102

Xe container
Nhà cháu mới quán triệt là không chơi điện thoại, máy tính. Mặt xị ra đi ngủ rồi, nghĩ cũng thương thương nhưng mà kệ. Cái đội này nhiều khi ko nói nói lí lẽ với nó được.
Em vừa làm một trận quán triệt cu bé đây mợ, lắm lúc phải quân phiệt tí chứ ko lằng nhằng với chúng nó đc.

just for fun

Xe lăn
Nhà giàu tham việc, thất nghiệp tham ăn.
Hồi học cấp 2 nhà em nghèo lắm mà tiêu chí của mẹ em là cho con cái ăn no đủ nên đồ ăn cũng cầu kỳ và nấu nhiều cả về số món và lượng (mẹ em nấu ăn ngon). Lúc đến nhà đứa bạn chơi, em rất ngạc nhiên vì nhà nó giàu mà bữa ăn có đĩa thịt rang và bát canh suông.
Lớn lên em mới ngộ ra dần ạ.
Cháu là lười đi chợ ấy. Hai thằng F1 nhà cháu tự dưng mấy hôm nay mặt mũi cứ sưng sỉa lên, chả hiểu ra làm sao nữa

starsn

Xe điện
Tối em ăn canh chua hến và nem rán, tí em còn nồi ốc luộc cơ. Đúng là hâm, đc ngày bắt chồng con xơi cả ốc lẫn hến. Em làm đc hơn 20 cái nem tối mai ăn bữa nữa là hết, nem to vật ông kia cuốn.
Mai em mua cháo đậu xanh ở cty ăn, cháo 15k họ cho 4 miếng đậu rán tẩm hành và 2 quả cà muối ngon ơi là ngon.
Mợ ăn ở đâu thế?

Nhà em THNC mà trước em rất hay lên Phùng Hưng để ăn cháo với đậu tẩm hành, có 1 hàng rong bán siêu ngon ấy. Trước em còn thỉnh thoảng đi sang bán đảo LD để mua 1 hàng muối cà ở đấy nữa 😂

Smile1102

Xe container
Ôi em chưa bao giờ chê mợ nhạt nhẽo nhé, mợ thú vị gấp 100 lần em. Nhưng mà em không thích đong đưa ở thớt này, toàn scroll qua thôi, mỗi 2 cụ mà bao nhiêu mợ đong, lại biết thừa chả có tí chân thành nào :)) Mà mợ type nhanh thế em vào thớt kia là hết ngày rồi :)) mà bên đấy cũng hết nội dung rồi em lại quay lại đây đây :">
Haha em đc cái đọc nhanh, viết nhanh nên tốc độ xử lý cũng kha khá.
Bên này qua hết các nội dung cần để xử lý khủng hoảng rồi, giờ đã chuyển sang mode sống chậm :D
Thi thoảng máu lên não lại đi qua các hot topic chiến đấu xong lại rút quân về đây nói những câu chuyện tầm phào với nhau. Nhưng em lại vừa thích phù phiếm vừa thích tầm phào nên hợp ntn ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Cháu là lười đi chợ ấy. Hai thằng F1 nhà cháu tự dưng mấy hôm nay mặt mũi cứ sưng sỉa lên, chả hiểu ra làm sao nữa
Em thấy việc nấu và ăn rất mất thời gian ạ.
Có 2 cái thú là ẩm thực và du lịch, em đều không thích, em nhạt nhẽo thật.
Nếu em sống một mình khéo không tiêu đến tiền mấy, lại bị dị ứng tiền :))

Smile1102

Xe container
Nay tự nhiên em hăng tiết vịt chính trị chính em thế. Làm nửa cái bánh pía với ấm trà em thấy thiết thực hơn.
Thi thoảng chiến đấu cho lưu thông khí huyết cụ ạ. Sau này già về hưu cũng cần thi thoảng cho đầu óc hoạt động tí, có chỗ trang cãi âu cũng là may mắn :)