[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Rồi chuyện xe, chuyện ống nước, em vẫn ngồi đây hóng tiếp. Mới có nửa đĩa cốm xào và 2 lượt nước chè thôi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế thì em kể luôn, >:D<
Chuyện là một buổi sáng em ngủ dậy, vào nhà vệ sinh. Thường mỗi khi vào nhà VS thì em hay lấy cái vòi xịt, xịt cái sàn toalet một vòng. Thì đang xịt tự dưng cái đầu vòi xịt nó bung ra, nước phụt mạnh như vòi rửa xe ô tô. Khi đó em có một mình, ko biết làm thế nào, nước cứ xối xả. Ám ảnh vụ nhiều nhà bục van nước tràn hỏng hết sàn gỗ, thế là em cứ loay hoay lấy tay bịt vào đầu vòi, bịt chỗ này thì nước tóe ra chỗ kia. Nhưng giờ mà buông tay ra thì nước nó tràn ra sàn ngay vì áp lực nước khu nhà em cực mạnh. May quá có cái điện thoại *phải cảm ơn thói quen mang đt vào toalet của em. Em với tay lấy nó, tay kia vẫn giữ vòi nước chảy lênh láng. Cứ một tay tìm số điện thoại, tay thì ướt nhoẹt, mặt cảm ứng mãi ko trượt được, còn run run vì nhỡ cái rơi vào cái bồn cầu thì đi đời con ip. Mãi rồi cũng tìm được số hotline, em lắp bắp bảo, em em cho người lên giúp chị ở phòng xx tầng yy, chị bị bục đường ống tràn hết nước ra nhà rồi, nhanh ko ngập,...
Thế là 5ph sau có người lên, mọi việc được giải quyết trong 1 nốt nhạc. Em có thêm kinh nghiệm lần sau có vấn đề gì về nước tràn thì cắm cái vòi vào toalet cho nó chảy vào đó, rồi đi tìm chỗ khóa van nước. Khổ cái nó ở trên trần, nhưng biết rồi thì những lần sau em tự xử được.
Chuyện tiếp theo tý em nhớ em kể tiếp.
Mợ sửa đường ống nước thế thì đơn giản nhỉ. Thường em thấy trên phim là các mợ khi tỉnh giấc, chỉ kịp vội quấn một cái khăn tắm mỏng rồi vào nhà tắm. Đang tắm thì hết nước hoặc mới động vào cái vòi sen thì bị tuột hay vỡ nước bắn tung tóe chảy lênh láng, ướt hết cả người, .............. sau đó một lúc thì một thanh niên xách vali đồ nghề có mặt kịp thời để sửa đường ống. Vất vả, hỳ hục sửa chữa một hồi thì mới sửa xong cơ :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Haha, cụ nói thế làm em nhớ lại cảm giác lúc ý. Em sợ sệt thực sự í. Tự dưng có một ông đàn ông lạ xộc thẳng vào phòng ngủ của mình, nhà lại có một mình. Nhưng em cảnh giác lắm. Các cửa phòng, cửa nhà mở toang, em đứng ra ngoài cửa phòng thông với phòng khách, cần gì thì gọi e, có biến là em té :D
Thật ấy chớ, nguy hiểm lắm. Lần sau mà đường ống nước của mợ có hỏng thì cứ hú em một tiếng, em đến sửa cho đảm bảo yên tâm nhá :x

HungThuy7699

Xe buýt
Thật ấy chớ, nguy hiểm lắm. Lần sau mà đường ống nước của mợ có hỏng thì cứ hú em một tiếng, em đến sửa cho đảm bảo yên tâm nhá :x
Phim JAV hay làm về đề tài này lắm 😃

Jumping up

Xe tải
Em rảnh dồi, em tiếp nhé >:D<
Mợ kể tiếp đi nào >:D<
Đang hưu nháp trước khi hưu thật mà ban căng quá các cụ ạ :))
Chả là hôm qua hưu nháp day 1. Sáng đi bơi công nhận không bị bó buộc thời gian như đi làm nên bơi khá là thư giãn, sảng khoái, nhưng vì thé bị chậm 5p xe bus đi mất thế là lười ko đợi 40p bắt ngay taxi đi đại hội tổ hưu non lớp cấp3 mất tiêu 235k. Đến nơi kể bọn tổ hưu mắng cho bảo chưa hưu đc rồi, đã hưu phải biét tiết kiệm tiền, chậm bus thì vào quán mua cốc nước chè chờ chuyến sau chứ :)) Thé là fail 1 :D
Hưu nháp day 2 là hôm nay cũng fail cmn rồi, mai iem kể :))

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Mợ kể tiếp đi nào >:D<
Đang hưu nháp trước khi hưu thật mà ban căng quá các cụ ạ :))
Chả là hôm qua hưu nháp day 1. Sáng đi bơi công nhận không bị bó buộc thời gian như đi làm nên bơi khá là thư giãn, sảng khoái, nhưng vì thé bị chậm 5p xe bus đi mất thế là lười ko đợi 40p bắt ngay taxi đi đại hội tổ hưu non lớp cấp3 mất tiêu 235k. Đến nơi kể bọn tổ hưu mắng cho bảo chưa hưu đc rồi, đã hưu phải biét tiết kiệm tiền, chậm bus thì vào quán mua cốc nước chè chờ chuyến sau chứ :)) Thé là fail 1 :D
Hưu nháp day 2 là hôm nay cũng fail cmn rồi, mai iem kể :))
Ôi, em nháp hưu thấy vui lắm.
Kiểu sáng dậy muộn, pha ấm trà ngắm hoa, trưa hẹn bạn đi ăn, xong gặp một số ng nói đôi ba câu chuyện, chiều về nấu cơm, xem truyện hay phim ngôn tình rồi đi ngủ.
Cơ mà tiền vẫn tiêu y như cũ có khi còn hơn :(

Jumping up

Xe tải
Kiểu sáng dậy muộn, pha ấm trà ngắm hoa, trưa hẹn bạn đi ăn, xong gặp một số ng nói đôi ba câu chuyện, chiều về nấu cơm, xem truyện hay phim ngôn tình rồi đi ngủ.
Chị cũng nghĩ tiền vẫn tiêu bt cơ mà bị bọn bạn hưu trước nó nhắc :))

TorienT

Xe container
Tiêu không ít hơn nha mợ, nhàn cư vi bất thiện đó. Số lượng nhu cầu thì ít đi nhưng tiền chi cho mỗi nhu cầu nhiều lên rất nhiều.

Smile1102

Xe container
Tiêu không ít hơn nha mợ, nhàn cư vi bất thiện đó. Số lượng nhu cầu thì ít đi nhưng tiền chi cho mỗi nhu cầu nhiều lên rất nhiều.
Vâng em cũng đoán vậy cụ ạ. Tất nhiên thì cũng tùy vào hoàn cảnh thôi, nhưng để thoải mái thì...rảnh thế cơ mà 😂
Ví dụ hồi em nghỉ ở nhà riêng tiền hoa mua về đã tốn hơn lúc đi làm tháng 1-2tr rồi, mà lắm lúc còn mua hoa về bày khắp nhà rải cả toilet luôn, có khi tuần hết 1tr mà nhà em là bé tí đó, và hoa cũng là loại lâu tàn và hoa nội chứ ít cắm hoa nhập.

just for fun

Xe lăn
Nhu cầu cơ bản vẫn thế, phù phiếm tăng lên. Về hưu thật chỉ giảm được mỗi món tiền học của con

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Vâng em cũng đoán vậy cụ ạ. Tất nhiên thì cũng tùy vào hoàn cảnh thôi, nhưng để thoải mái thì...rảnh thế cơ mà 😂
Ví dụ hồi em nghỉ ở nhà riêng tiền hoa mua về đã tốn hơn lúc đi làm tháng 1-2tr rồi, mà lắm lúc còn mua hoa về bày khắp nhà rải cả toilet luôn, có khi tuần hết 1tr mà nhà em là bé tí đó, và hoa cũng là loại lâu tàn và hoa nội chứ ít cắm hoa nhập.
Nó đó. Xong bắt đầu nâng cấp từng thứ nhỏ nhỏ trong nhà như bộ đồ trà nó phải thế này, đồ ăn nó phải thế kia (riết rồi nấu đắt hơn ăn ngoài)... chất lượng sống tăng lên thật đấy nhưng mà nó hao thì kinh khủng lắm.

Chip2Beo

Xe tải
Sáng nay em vừa đòi trả sếp em 1 chị quản lý nhưng không thành công, sếp em bảo phải hướng dẫn cụ thể không được vứt họ bơ vơ, còn đã hướng dẫn nhưng không làm được phạt KPIs kém thật kém vào để họ cố gắng,...
Ơ, em có học về đào tạo đâu

Smile1102

Xe container
Sáng nay em vừa đòi trả sếp em 1 chị quản lý nhưng không thành công, sếp em bảo phải hướng dẫn cụ thể không được vứt họ bơ vơ, còn đã hướng dẫn nhưng không làm được phạt KPIs kém thật kém vào để họ cố gắng,...
Ơ, em có học về đào tạo đâu
May sếp em hiền với cả trong dự án thì em đc quyền quyết kiểu có tiếp tục dùng hay ko, chứ ko phải là làm line manager.
Trc em kiên nhẫn lắm ý, mà giờ em lắm lúc còn giật mình vì thấy mình hay cáu quá.