[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hồi em còn đi xe số sàn nhé, cụ biết các cái ngõ ở đường Âu Cơ, An Dương Vương các kiểu nó thấp hơn mặt đường rất nhiều. Thế mà em lái tì tì, dépa một phát vút phát lên đường, chẳng bao giờ chết máy, chứ nghĩ cảnh xe trôi em cũng rén phết. 6 năm đi đi xe số sàn, em mất 2 lần gọi cứu hộ, một lần chết côn với một lần lọc xăng bẩn nên xe khực khực rồi chết máy, thế mà em cũng oánh được em nó vào vệ đường chứ ko lăn ra giữa đường ách tắc giao thông. Còn vá lốp vài ba lần ko tính, trong đó em có đi bảo dưỡng 2 lần mỗi lần chục củ chả biết có bị thịt luộc ko thì em chịu
Mợ chạy được số sàn là siêu rồi đấy. Nói vui thế thôi chứ em thấy nhiều mợ chạy gấu cực, có mợ còn chạy bán tải mà ra - vào chuồng nam giới nhìn còn lác mắt!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đi số sàn lâu dần thấy thích cực, nhưng sau này con xe nó già cả rồi thì em đổi thôi. Em lái trong phố vô tư, ghép dọc ghép ngang ko phải ngợi, nhưng em nhát với ko có kinh nghiệm chạy đường dài nên còn non,
Em đỗ xe bao giờ cũng ngay ngắn nét nẹt, chưa được thì lại nhảy lên chỉnh lại mới thôi. Nhiểu ông đỗ cái xe dạng háng ở ngã 3/4 rồi đủng đỉnh vào ăn sáng, nhỉn chán thật.
Nhưng giao thông bây giờ phức tạp hơn cách đây 5-7 năm nên lái xe cũng căng thẳng hơn.
Vâng nhìn cách đi xe, dừng xe hay đỗ xe ntn nó cũng phản ánh phần nào đó về người cầm lái mà mợ.

buicongchuc

Xe ba gác
Ơ lại có cả tập dí cơ ạ. Chắp tay sau mít là dáng như quan công ấy nhỉ.
Cụ tập theo bài của mợ gì đẹp tuyệt trần đấy ah ?
Vưng! Em tập bài đi bộ chắp tay sau lưng và bài rút ra dí vào của mợ MyMac hướng dẫn ở thớt bên kia. Em đang uống cốc trà mật ong - hoa cúc - táo đỏ - kỳ tủ mà đã thấy muốn ngủ rồi đây.

Chỉnh sửa cuối:

Vuthuychi

Xe tải
Hồi em còn đi xe số sàn nhé, cụ biết các cái ngõ ở đường Âu Cơ, An Dương Vương các kiểu nó thấp hơn mặt đường rất nhiều. Thế mà em lái tì tì, dépa một phát vút phát lên đường, chẳng bao giờ chết máy, chứ nghĩ cảnh xe trôi em cũng rén phết. 6 năm đi đi xe số sàn, em mất 2 lần gọi cứu hộ, một lần chết côn với một lần lọc xăng bẩn nên xe khực khực rồi chết máy, thế mà em cũng oánh được em nó vào vệ đường chứ ko lăn ra giữa đường ách tắc giao thông. Còn vá lốp vài ba lần ko tính, trong đó em có đi bảo dưỡng 2 lần mỗi lần chục củ chả biết có bị thịt luộc ko thì em chịu
Các mợ trên đây lái xe xịn nhỉ. Bọn em có cả “Hội các bà vợ đã có bằng mà chưa biết chạy xe” đấy. Em đỡ hơn, có thể chạy khi có Sói ngồi cạnh, chứ cũng chưa chạy một mình bao giờ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

buicongchuc

Xe ba gác
Mợ tự vá lốp á, siêu đấy nhở.
Em hiện nay vừa chạy xe số sàn, vừa xe số tự động. Cả hai đi đường dài hay phố em lướt như nhau, mà đi phố xe số tự động giờ tắc còn mỏi chân hơn vì phải đè phanh nặng hơn xe số sàn. Đi xe số sàn khi côn và số đã dẻo tay dẻo chân rồi thì đi phố tắc đường rất nhàn, và khoái nhất những cú về số để vượt.

buicongchuc

Xe ba gác
Ôi ko, ý là em đi tìm chỗ vá lốp í chứ, tay em trói gà ko chặt tuổi gì móc được cái lốp ô tô :D
Ah, em tưởng mợ vá lốp thì cũng máu đới. Có mấy kiểu vá nhanh (em nghe nói thế chứ em chưa làm lần nào) như rút chỉ và bắt vít. Em vài lần thay bánh bị xịt hơi giữa đường bằng bánh dự phòng thôi.

Dancingwiththewind

Xe điện
Các mợ trên đây lái xe xịn nhỉ. Bọn em có cả “Hội các bà vợ đã có bằng mà chưa biết chạy xe” đấy. Em đỡ hơn, có thể chạy khi có Sói ngồi cạnh, chứ cũng chưa chạy một mình bao giờ.
Em lấy bằng xong cũng ít đi thôi.Chỉ cuối tuần đưa đón con đi học thêm hoặc đi spa, mua sắm vớ vẩn. Nhưng đợt covid cả nhà em sợ em yếu sẵn dễ tèo (em đi bus đi làm) nên mua cho em con xe cún.
Lái xe cũng phải lái nhiều và liên tục ý mợ. 2021 đến giờ thì em đi làm hàng ngày. Còn đi Hải Phòng Bắc Giang quanh đây ông kia làm cốc bia vào thì em phải lái về HN cũng chưa thấy khó khăn gì, có khi em còn đi nhanh hơn vì mắt em tốt hơn mắt lão. À có đợt đi hồ Ba Bể về em cứ căng thẳng mãi vì toàn đường đèo mà lão kia ngủ khìn khịt, em đi được khoảng hai tiếng em gọi dậy trả.
Hồi mới lái có lão ngồi cạnh em cứ thấy căng thẳng, sau em tự đi thấy thoải mái hơn hẳn. Đồng nghiệp em đa số lấy bằng cùng thời điểm với em, thậm chí đã đổi bằng nhưng cũng chưa lái:)) chắc phải bạo một tí.
Em đi xe nhưng xăng em cũng không phải đổ, túm lại em không biết gì. Thủng lốp thì biết bơm roài (giỏi quá) bơm tạm phi về nhà, sáng sau mượn xe kia đi, kệ người ta=))

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
Em vừa được
pha chế cho cốc rượu mơ từ rượu trắng và mơ ngâm, hic không biết có chuẩn không:">

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tưởng gì hoá ra sắp bị làm thịt. Kkk

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em vào xem mợ gì hôm qua uống rượu mơ đã tỉnh chưa =))

TorienT

Xe container
Thế á, vậy thì rượu cũng thường thôi. Chứ rượu ngon thì giờ chưa dậy được đâu, có dậy được thì đi lại cũng khó khăn lắm :))
Cái gì đấy ạ. Em mới lên núi một đêm mà lại có vụ rượu ngon dẫn đến chân xoắn quẩy là như nào.

just for fun

Xe lăn
Cái gì đấy ạ. Em mới lên núi một đêm mà lại có vụ rượu ngon dẫn đến chân xoắn quẩy là như nào.
Mợ khiêu vũ với gió than là ko ngủ được, mọi người hiến kế là phải uống rượu cho dễ ngủ ạ. Nhưng mợ ấy uống nhầm rượu ba kích của chồng nên giờ chân mới xoắn