[Funland] Khủng hoảng tuổi 35

MuathuHN252

Xe cút kít

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kts số ng fai đi ctrinh xa e thấy ít hơn và nếu giỏi thì dễ làm thêm kiếm tiền chứ cụ.
Vấn đề bây giờ gặp khách trả tiền cho nghệ thuật này ít đó mợ vì bây giờ ít trung lưu. Thượng lưu và quan chức thì món này hay được biếu tặng ợ...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chia sẻ với cụ chủ. Em hơn cụ mười mấy tuổi nhưng làm thiết kế nên ít phải đi xa. Có một thời gian đi làm tvgs ở một dự án lớn thấy anh em ksxd đúng là quá vất vả, công việc áp lực nhưng lương thấp và thường xuyên bị nợ, khổ nhất là xa nhà biền biệt vợ bắc chồng nam. Em ủng hộ việc ksxd đổi nghề để có thời gian cho vợ con nhưng làm việc gì ở thành phố để có thu nhập đảm bảo cuộc sống gđ đúng là một bài toán khó. Lời giải phụ thuộc vào sức khỏe, tài chính, quan hệ, kỹ năng mềm, tính cách... của mỗi người chứ ko có đáp án chung cho tất cả. Cụ chủ còn may mắn khi được vợ ủng hộ chứ đa số gấu sẽ ko đồng ý cho chồng cất bằng kỹ sư đi làm thợ cắt tóc đâu.
Có thể gấu gặp mối sang hơn sẽ sút kụ chủ là thợ cắt tóc kụ nhá. Nhất là vk kụ chủ là gái văn phòng nhà nước là nơi mà phong trào gato và fomo phát triển mạnh... Hơn nữa hiện lương khối nhà nước hiện rất cao như EVN, VNPT, Rượu bia giải khát. Nếu vk làm ở đây mà kụ đi cắt tóc thì kụ xác định luôn mà lo tập 2 nhóe

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cụ thớt làm xây dựng mà được ở gần nhà cũng là vị trí công việc hiếm có trong ngành.
Các công ty XD giao thông lớn bây giờ mới không có nợ lương. Tuy nhiên vẫn phải đi công trường là chủ yếu. Mức lương đi công trường cữ tuổi cụ thớt cũng chỉ 25-30 củ, Giám đốc dự án thì còn được 45-60 củ. Thế mà nhiều ông đang muốn xin về Hà nội làm, lương 20 củ mà không kiếm được chỗ nào nó tuyển.
Đã trót học cái ngành này thì phải chấp nhận, chuyển sang nghề khác cũng không mấy người thành công.

Vanhoatnguyen

Xe buýt
em lót dép hóng, e cũng nghỉ không làm nghề được 1.5 năm rồi, cũng vẫn bôn ba lắm, chưa có cửa sáng nào cả.

nhatscn

Xe tăng
Ck e cũng làm XD, em thấy vất vả mà lương ko cao thật. Bạc bẽo, sau này con em, em nhất quyết ko cho cno theo nghề bố
Thường thì bố mẹ theo ngành nào thì đều bảo nhất quyết ko cho con theo. Em IT chẳng hạn, mặc dù lương cũng khá. hí hí.
Bố em ở quê trước làm cai xây dựng, mấy năm nay nghỉ mà làm cũng ko hết việc. tay nghề khéo, ai có việc cũng kêu. mà em cũng phải công nhận ba em khéo tay với làm cẩn thận.
Em thấy nghề nào cũng có cái hay cái chưa, xã hội còn cần thì còn ngon ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Thường thì bố mẹ theo ngành nào thì đều bảo nhất quyết ko cho con theo. Em IT chẳng hạn, mặc dù lương cũng khá. hí hí.
Bố em ở quê trước làm cai xây dựng, mấy năm nay nghỉ mà làm cũng ko hết việc. tay nghề khéo, ai có việc cũng kêu. mà em cũng phải công nhận ba em khéo tay với làm cẩn thận.
Em thấy nghề nào cũng có cái hay cái chưa, xã hội còn cần thì còn ngon ạ.
Chẳng biết cụ ah. Thời lượng cv ck e làm nhiều hơn em mà ko bằng lương em, tất nhiên còn khoản này khoản kia thêm thì là khác. Nhưng cái đánh đổi là đi xa vk con biền biệt cụ ah.

nhatscn

Xe tăng
Chẳng biết cụ ah. Thời lượng cv ck e làm nhiều hơn em mà ko bằng lương em, tất nhiên còn khoản này khoản kia thêm thì là khác. Nhưng cái đánh đổi là đi xa vk con biền biệt cụ ah.
Thế cụ lại phải xem mấy anh công an hay bộ đội,... là biết mình vẫn còn may. Mỗi nghề mỗi cảnh thui mợ ơi. Em IT cũng ong hết đầu.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Cụ chủ cũng bằng tuổi em, thu nhập cũng xêm xêm nhau. Nhưng cụ chủ hơn em là còn có vợ rồi, chứ em thì vẫn ngày đi làm tối về tắm rửa xong đắp chăn đi ngủ :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Thế cụ lại phải xem mấy anh công an hay bộ đội,... là biết mình vẫn còn may. Mỗi nghề mỗi cảnh thui mợ ơi. Em IT cũng ong hết đầu.
Vâng ạ. Chung quy thì e thấy nghề gì cũng có ng đi xa ng ở gần. Chọn lựa là do mình thôi. Em sẽ dụ con em theo nghề của mẹ thay vì theo bố :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ chủ cũng bằng tuổi em, thu nhập cũng xêm xêm nhau. Nhưng cụ chủ hơn em là còn có vợ rồi, chứ em thì vẫn ngày đi làm tối về tắm rửa xong đắp chăn đi ngủ :D
Tự do muôn năm cụ ơi

viet7500

Xe buýt
Nghề XD của cụ chủ thớt, nếu bỏ được sớm thì tốt!
E quen mấy bạn trẻ, học ĐHXD (Hà Nội) ra, đi làm vài năm mà lương loanh quanh 10 triệu/ tháng, làm thì vất vả mà còn bị nợ lương, thỉnh thoảng vẫn phải đi xa.

Quan trọng hơn là mấy cậu đó còn kêu khó lấy vợ. Nhà gái nhìn thấy KSXD là chán rồi, không muốn gả con gái cho. Sau này có gia đình rồi đi xa suốt, mà lương thì có khi không thấy đâu.

E thấy thời điểm này các bạn trẻ ra trường bỏ nghề XD là sáng suốt.
Nghề này thu nhập thấp, bấp bênh và không đủ bù công sức bỏ ra!

Chỉnh sửa cuối:

Red One1

Xe lăn
Tuổi 35 chưa thể an phận được, còn sức còn bay.

dichvuflycamhn

Xe buýt

MuathuHN252

Xe cút kít
Nói thế chứ nhiều khi đi làm về muộn thấy nhà cửa tối om, không ai chào đón... cũng thấy tủi thân lắm ạ
Có bao nhiêu cụ trên này đang muốn thoát ra mà ko dc đó. Cụ đừng dại =))

chaytim

Xe điện
Nghề XD của cụ chủ thớt, nếu bỏ dc sớm thì tốt!
E quen mấy bạn trẻ, học ĐHXD Hà Nội ra, đi làm vài năm mà lương loanh quanh 10 triệu/ tháng, làm thì vất vả mà còn bị nợ lương, thỉnh thoảng vẫn phải đi xa.

Quan trọng hơn là mấy cậu đó còn kêu khó lấy vợ. Nhà gái nhìn thấy KSXD là chán rồi, ko muốn gả con gái cho. Sau này có gia đình rồi đi xa suốt, mà lương thì có khi không thấy đâu.

E thấy thời điểm này các bạn trẻ ra trường bỏ nghề XD là sáng suốt.
Nghề này thu nhập thấp, bấp bênh và không đủ bù công sức bỏ ra!
Bỏ hết thì lấy ai xây cho nhà cao cao mãi cụ ơi :-/

ldvie39

Xe tải
Kụ ăn bát phở ngon thế kia thì không phải người cứng nhắc boring đâu ợ. Em thật
Cháu cứng nhắc trong công việc thôi. Còn nói chuyện bát phở ăn sáng thì tuần cháu chỉ ăn sáng ở ngoài 1 lần vào thứ 7 thôi, còn lại ăn sáng ở nhà, làm bát cơm với thức ăn thừa buổi tối.
P/S: Cháu ở quê bát phở bò 35K đã đầy đặn lắm rồi. Thêm cốc trà đá 3K nữa là 38K :)

dzoro

Xe điện
Tay này hay vác cái backpack ra để diễn thuyết thì phải :)) cũng là chém gió để tìm cách sa thải nhân viên đúng luật thôi. Đoạn cuối thì chính hắn cũng bị sa thải thì phải :)) Xem để tham khảo thì được, chứ luôn không có công thức chính xác có thể áp dụng cho mọi trường hợp/mọi người.