[Funland] Khủng hoảng tuổi 25 - Người và Nghề.

MyMac

Xe điện
Thế những người sau 30-40 mới bắt đầu khởi nghiệp mà làm giàu được thì phi thường tuấn kiệt lắm cụ nhỉ?
Thường là buôn gian bán lận hoặc sân sau mới có cửa thành công. Còn nếu xuất phát điểm như cụ chủ thì không có cửa ạ. Như cụ chủ thì nên ngay và luôn dấn thân vào thử thách. Còn không thì không hy vọng cụ ạ.

Bonnie

Xe tăng
Em thấy những người thành đạt xung quanh em thì đại đa số không theo chuyên môn đã học, còn cụ chủ đã lên đây than thì chắc chắn có những bất ổn nhất định mà cụ không nói ra ở bài viết.
Mọi thứ trong cuộc sống này cá nhân em em thấy là do duyên và do tầm cỡ của bản thân, vậy nên nếu vẫn đang ổn, không bị thâm thịt, cụ cứ làm tốt những gì mình đang có, đừng phân tâm, chờ đến duyên thì có cờ phất.

Vũ châu FA

Xe máy
Thớt đang còn trẻ cơ hội còn nhiều, làm chuyên môn đã học và tiếp tục kinh doanh cái mình đang làm 3-4 năm sau vốn lớn hơn, khi đó hình thành ý tưởng sẽ thành hiện thực hơn nhiều.

sonnv2211

Xe hơi
Có khi vài hôm nữa lại thấy nhóc nào cấp 3 vào biên bài " Khủng hoảng cấp 3 " và xin ý kiến tư vấn. Chán.

Diep1979

Xe container
Cháu làm thuê, xòe tay tháng
Chỉ khuyên tuổi trẻ cứ phải xông pha, ngã đâu đứng đấy
Đừng báo nhà là được

Yoshi Hito

Xe tải
Thường là buôn gian bán lận hoặc sân sau mới có cửa thành công. Còn nếu xuất phát điểm như cụ chủ thì không có cửa ạ. Như cụ chủ thì nên ngay và luôn dấn thân vào thử thách. Còn không thì không hy vọng cụ ạ.
cụ tiêu cực quá thì phải, có nhiều người nỗ lực cộng thêm may mắn là họ phất thôi, đâu phải lúc nào cũng "buôn gian bán lận" hay "sân sau" như cụ nói thì mới giàu đâu

Pumzen

Xe ba gác
Có vẻ dân vùng quê Bác đều có tham vọng lớn? Chứ hồi 25 t nhà cháu có đồng nào là xơi ngay đồng đó, cực ham chơi, máu hưởng thụ. :D

tranthanhhaist

Xe tăng
Nhóc nhỏ nhà em cũng đang khủng hoảng tuổi lên 5, công nhận giờ tuổi nào cũng hoảng.

HoMinhHuy

Xe hơi
Khởi nghiệp từ năm 2, giờ ổn so với hội đồng trang lứa, gia đình kinh tế ko vững là cũng top xuất sắc của khóa rồi. Tự lập, trưởng thành, biết tính toán, nhìn xa như em, chị tin rằng em sẽ ổn thôi. Còn khuyên c chẳng biết khuyên gì, vì tuổi ấy chị đã kịp lấy ck, cbi sinh con rồi...
Chúc em nhiều may mắn và thành công!
Dạ vâng em cảm ơn chị nhiều ạ, em chúc chị nhiều sức khỏe,cuộc sống dịu dàng với chị và mọi sự thuận lợi ạ <3

HoMinhHuy

Xe hơi
Có vẻ dân vùng quê Bác đều có tham vọng lớn? Chứ hồi 25 t nhà cháu có đồng nào là xơi ngay đồng đó, cực ham chơi, máu hưởng thụ. :D
dạ cháu thấy cũng tùy sở thích mỗi người cụ ạ, niềm vui khác nhau nhưng chính như cụ mới khum phải hối tiếc hihi.

nguyenkhanghanoi

Xe đạp
Website
thietbibepnguyenkhang.com
Tôi đọc bài của bạn rồi comment cho nó khỏi trôi bài vì lúc 25 tuổi tôi còn ngây thơ lắm , thậm chí chưa biết yêu là gì, mới lọ mọ vào đại học và bây giờ đang khủng hoảng tuổi trung niên

HoMinhHuy

Xe hơi
cụ tiêu cực quá thì phải, có nhiều người nỗ lực cộng thêm may mắn là họ phất thôi, đâu phải lúc nào cũng "buôn gian bán lận" hay "sân sau" như cụ nói thì mới giàu đâu
dạ vâng ạ, năm 3 đại học em có gặp 1 anh 96 làm F and B lúc gặp có 1 2 cơ sở thôi mà vèo cái giờ đã có 1 2 chục cơ sở. Một anh thì làm truyền thông giờ cũng có vài văn phòng với gần trăm nhân sự, nhiều anh chị nữa cũng giỏi ghê gớm a ạ. Vừa là động lực cũng là áp lực. Nên em lên đây mong nhận được "thông điệp từ vũ trụ" rồi đâu lại vào đấy a ạ, vấn đề của mình thì tự mình giải quyết thôi a.

HoMinhHuy

Xe hơi
Em thấy những người thành đạt xung quanh em thì đại đa số không theo chuyên môn đã học, còn cụ chủ đã lên đây than thì chắc chắn có những bất ổn nhất định mà cụ không nói ra ở bài viết.
Mọi thứ trong cuộc sống này cá nhân em em thấy là do duyên và do tầm cỡ của bản thân, vậy nên nếu vẫn đang ổn, không bị thâm thịt, cụ cứ làm tốt những gì mình đang có, đừng phân tâm, chờ đến duyên thì có cờ phất.
dạ vâng công việc và gia đình em hoàn toàn bình thường ạ, chắc tại em gặp nhiều super man quá nên bị áp lực chút chút a à. Còn công việc thì em vẫn duy trì và phát triển làm dòng tiền thụ động để có thể làm nền tảng phát triển những cv khác anh ạ.

VuQuybn

Xe buýt
Khủng hoảng tuổi trung niên, khủng hoảng tuổi về hưu rồi giờ khủng hoảng tuổi 25 haizza…

Cụ thớt nhiều tham vọng và hoài bão quá. Nếu không an phận thì phải dấn thân ngay và luôn vì thời gian không đợi ai cả. Thời đại này trước 30 tuổi mà chưa xây xong cái móng cơ đồ thì không hy vọng làm giàu nữa sau 30.
Hi hi. Chị lội cả những thớt ntn à :)
25 tuổi cụ ấy đã đào xong móng rồi, 5 năm để xây móng thì chắc lắm

HoMinhHuy

Xe hơi
Né tránh câu hỏi. Không đi thẳng vào vấn đề. Chứng tỏ bốc phét.
Chẳng có tài năng, nguồn lực hay cái gọi là cơ đồ đi lên từ con số 0.
Hoặc là sale rảnh háng post bài giờ ngủ trưa.
Hoặc thất nghiệp ngồi huyễn hoặc bản thân về một cái sự gọi là "mình giỏi thế nhưng chưa gặp thời".
Chúc vui. Tạm biệt <3
Thế giới phẳng rồi, tài năng đi kèm quyền lực và tài sản. Hết. Khủng với chả hoảng. Nỡm
Em thấy mình còn trẻ, nhỏ tuổi, nên cũng muốn lên đây học hỏi hơn là việc tranh luận anh ạ.
Em thấy anh nói 1 câu hỏi tháng kiếm được bao nhiêu tiền, tài khoản có bao nhiêu tiền, huy động được bao nhiêu tiền. Có lẽ Tiền với anh là từ khóa quan trọng nhất thì phải, hoặc anh đang gặp rắc rối về tiền? Cũng là một kiểu tư duy.
Nhưng em có bao nhiêu tiền thì em nghĩ cũng không cần phải chứng minh, vì cơ bản không giải quyết được điều gì, dù có nhiều đi nữa ở đây cũng như hạt muối bỏ bể.
Còn về đăng bài thì cũng sau 4 5 năm em mới đăng bài lên OF và thường là tối muộn vì em ngày cũng làm mười mấy tiếng như những anh chị khác.
Em mong cuộc sống sẽ thuận lợi với anh. Để anh nhìn đời hồng hơn 1 chút. E cảm ơn.

Nam việt nam

Xe buýt
Cụ quay lại hỏi người đã dẫn cụ vào cõi of này cách đây 6y

HoMinhHuy

Xe hơi
Cụ quay lại hỏi người đã dẫn cụ vào cõi of này cách đây 6y
hồi đó em thích con xe honda win, nên muốn mua 1 em đi xuyên việt ạ. Rồi lên đây lập thớt để nhờ các cụ chia sẻ ạ. Tích góp mãi mới mua được 1 em honda win 100 nhưng mộng đi xuyên Việt vẫn chưa thành a ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
dạ vâng ạ, năm 3 đại học em có gặp 1 anh 96 làm F and B lúc gặp có 1 2 cơ sở thôi mà vèo cái giờ đã có 1 2 chục cơ sở. Một anh thì làm truyền thông giờ cũng có vài văn phòng với gần trăm nhân sự, nhiều anh chị nữa cũng giỏi ghê gớm a ạ. Vừa là động lực cũng là áp lực. Nên em lên đây mong nhận được "thông điệp từ vũ trụ" rồi đâu lại vào đấy a ạ, vấn đề của mình thì tự mình giải quyết thôi a.
Có duyên gặp gỡ và đặc biệt được chia sẻ KN từ những anh chị đi trước giỏi giang là vô cùng may mắn em ạ. Chị thấy em cũng rất ham học hỏi, lễ phép, chịu khó tiếp thu. Nói chuyện cũng khéo nữa. C tin là sớm muộn e sẽ thành công. Cố lên nhé đồng hương!
Cảm ơn e vì lời chúc rất dễ thương, c cũng mong cuộc sống sẽ dịu dàng với chị hơn 1 chút, lúc nào cũng phải gồng lên, phải cố gắng cũng mệt mỏi.
Dạ vâng em cảm ơn chị nhiều ạ, em chúc chị nhiều sức khỏe,cuộc sống dịu dàng với chị và mọi sự thuận lợi ạ <3

Twist

Xe đạp
ôi, 25 mà đã khủng hoảng thì 40 nhảy lầu hết. Nhớ thời 25, tôi cũng xoay xở các kiểu. Tuổi trẻ còn đầy năng lượng và nhiệt huyết mà