Khủng hoảng rồi, khi nào bắt đáy bđs - bắt đáy ở phân khúc nào ?

khi nào nên vào tiền

• Ngay lúc này, đang cao điểm của covid, giá mới chỉ giảm trung bình 5%

Lượt chọn: 34 18.1%
  • 6 tháng nữa, sau khi toàn thế giới tạm khống chế được dịch

Lượt chọn: 71 37.8%
  • 1 năm nữa sau khi nền kinh tế toàn cầu bắt đầu hồi phục sản xuất bình thường

Lượt chọn: 39 20.7%
  • 2 năm nữa sau khi nền kinh tế thế giới thấm đòn

Lượt chọn: 36 19.1%
  • 3 năm nữa khi mà siêu lạm phát sảy ra

Lượt chọn: 9 4.8%
  • 4 năm nữa khi mà chiến tranh thương mại mỹ trung cao điểm

Lượt chọn: 6 3.2%
  • không bao giờ đầu tư bất động sản nưa

Lượt chọn: 11 5.9%

• Tổng bình chọn
    188

ducvinhstyle

Xe hơi
Em thấy vẫn thế, cụ có đất thổ cư khu vực Hà Đông, Từ Liêm giá rổ hợp lý alo em nhé

manhtoan883637

[Tịch thu bằng lái]
Kinh tế đầu năm đình trệ vì covid nên từ nửa cuối năm nay đầu tư công sẽ tăng khủng khiếp, đặc biệt đầu tư vào cơ sở hạ tầng, chỉ cuối năm nay các cụ sẽ thấy tình hình đảo chiều chóng mặt
Em thấy vẫn thế, cụ có đất thổ cư khu vực Hà Đông, Từ Liêm giá rổ hợp lý alo em nhé
đất hn mà giảm giá thì loạn à

Thanhvuóng71

Xe điện
Đất không lên giá , đi ngang 1 vài năm , thanh khoản kém thì đã là xuống giá rồi

vivaromeo

Xe máy
Vâng, nhiều người nhận định cuối năm nay, cũng nhiều người nói sang năm. Nhưng Việt Nam nhỏ, chưa phát triển, nhà nước cũng điều tiết được phần nào nên nó khác qui luật thế giới chút trong các kì khủng hoảng.
Nhưng đó là toàn cảnh thị trường bao gồm 80% là BĐS dự án, thứ mà hầu như chả bao giờ tăng mà cũng ít giảm vì giá đặt ra đã đỉnh cmn rồi :P
Cái quan trọng mà các cụ có sỏi trên OF quan tâm lại là chỗ nào ôm tăng mạnh cơ.
Nói thật, cháu biết cứng cựa vài điểm chắc chắn chỉ có tăng trưởng nhưng cũng chả nói được ở đây :P
Cụ xem nói được ở đâu để cháu lon ton chạy ra nhoé 🏃‍♂️

vivaromeo

Xe máy
theo nhà cháu đất miền bắc đang rẻ hơn tương đối so với miền nam, lại gần trung quốc, đất khu cn như kiểu những tỉnh như quảng ninh, lạng sơn rất ngon
em thấy như ở vùng quảng yên gần sông băch đằng đất quá rẻ lại có 4-5 cái cảng biển quanh đấy, chỗ í mà mai kia phát triển công nghiệp thì vãi đái lắm
h mua đất ở đó tầm 2 tỉ là đc tầm 5k -10k m2 rồi, tha hồ làm xưởng con con
Cụ ơi cái QY đó rộng quá. Chỗ cụ nói là khu vực nào ợ?

toansong

Xe tải
Lạ nhỉ . Cuối năm 2019 trước khi có dịch bds đã ngắc ngoải bởi chỉ thị của NH , hiệp hội bds này nọ ý kiến suốt . Thế mà sau dịch thì lại ngăn chặn sốt bds . Hài vãi
Sợ tiền chảy ko đúng chỗ khi bơm thôi cụ ơi. Ko thì chết xặc vì phản tác dụng, mồ chôn của cải của xã hội.

"Còn trên thực tế, theo giới ngân hàng và kinh doanh BĐS, số liệu tín dụng thực chảy vào lĩnh vực này có thể không chỉ dừng lại quanh mức 1,5 triệu tỉ đồng. Tại một số ngân hàng thương mại cổ phần có tổng tài sản lớn, dư nợ BĐS thực tế chiếm 50% tổng dư nợ, thậm chí cao hơn." Hiện dư nợ bđs chiếm 20% toàn hệ thống theo báo cáo nhưng thật nó khác nhiều, đấy là tính đến tháng 8 năm 2019, giờ lại bơm thêm ko kiểm soát thì sẽ ntn.

luongngoc

Xe tăng
quảng yên giờ mua đất CLN hay mua đất thổ cư cụ nhỉ
Hiện tại đầu tư qy hơi mạo hiểm hoặc phải dài hơi cụ nhé, đất dự án nhiều, thổ cư nhiều toàn đất đẹp mà giá có mấy trăm 1 lô toàn cỡ 100m

manhtoan883637

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ CLN thì cụ phải có phỏm...
giá ngang đất rừng rồi mà cụ, đất rừng bây giờ rẻ nhất cũng 70 nghìn m2, cụ chỉ được trồng keo mà trên đồi trên núi , đây tầm 200 nghìn m2 mà cụ được làm xưởng, chết sao đc

lenhaque

Xe tăng
Em không hiểu lắm tại sao các cụ lại cãi nhau về một vấn đề mà chẳng ai có thể hiểu rõ hay khẳng định chắc chắn được. Em thì nghĩ thị trường rất thông minh và hiểm ác, nó sẽ tự có những động thái để vét chỗ này, bồi chỗ kia, khơi chỗ nọ hoặc làm tắc chỗ nào đấy. NHững hoạt động và toan tính của nó có lẽ là nằm ngoài tầm nhận định của đa số xã hội và mục đích của nó không gì hơn là hút tiền của các nhà đầu tư.
Vào lúc này có thể nằm im thật im để tránh thiệt hại là 1 hướng hợp lý. Tránh bán tháo hay mua hớ theo cơn co giật của thị trường kẻo mà tăng huyết áp ạh.

manhtoan883637

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu lắm tại sao các cụ lại cãi nhau về một vấn đề mà chẳng ai có thể hiểu rõ hay khẳng định chắc chắn được. Em thì nghĩ thị trường rất thông minh và hiểm ác, nó sẽ tự có những động thái để vét chỗ này, bồi chỗ kia, khơi chỗ nọ hoặc làm tắc chỗ nào đấy. NHững hoạt động và toan tính của nó có lẽ là nằm ngoài tầm nhận định của đa số xã hội và mục đích của nó không gì hơn là hút tiền của các nhà đầu tư.
Vào lúc này có thể nằm im thật im để tránh thiệt hại là 1 hướng hợp lý. Tránh bán tháo hay mua hớ theo cơn co giật của thị trường kẻo mà tăng huyết áp ạh.
em thấy đa số chọn toàn là hiện tại là đáy

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ phân tích cũng rất hay.
Túm lại quan điểm của em ngay từ đầu là giờ này mua được NHƯNG phải là tiền nhàn rỗi và xác định đầu tư trung hạn, vì các khu du lịch nổi tiếng kiểu gì cũng hồi phục.

lenhaque

Xe tăng
em thấy đa số chọn toàn là hiện tại là đáy
Theo em thì dù đánh bất kỳ sản phẩm gì cũng không nên mò đáy. Tất nhiên là em nói dân đen như em, chứ nhỡ đâu cụ là nhân vật cấp cao có khả năng biết hoặc ảnh hưởng chính sách thì lại khác ah :D

toannoiphet25

Xe hơi
Theo em thì dù đánh bất kỳ sản phẩm gì cũng không nên mò đáy. Tất nhiên là em nói dân đen như em, chứ nhỡ đâu cụ là nhân vật cấp cao có khả năng biết hoặc ảnh hưởng chính sách thì lại khác ah :D
cụ có tiền mua đất k ạ :))
e cảm giác cụ k có mad chỉ mong giảm