[Funland] Khủng hoảng giấy VS mùa dịch, tại sao người mỹ không dùng vòi xịt?

nghienruou

Xe điện
Đến nhiều nơi mà không có vòi xịt em cảm thấy không được sạch sẽ và thoải mái :(

cadilac30

Xe tăng
Vòi xịt thường chỉ có ở nhà, chứ WC công cộng hiếm khi có vòi xịt. Có nghĩa xài vòi xịt là đang ở nhà, mà ở nhà thì em chả bg dùng giấy để lau khô đít cả.
Thứ 1 là chả bao giờ nó khô đc, ngày xưa hồi sv chính vì em dùng giấy lau đít nên mới bị hắc lào đít vì đít bị ẩm ướt. Trong WC lúc nào cũng phải trang bị 2 cái khăn, 1 lau tay 1 lau đít, loại thấm hút tốt, êm mượt.
Thứ 2 là xài giấy hịn đến mấy cũng chỉ thấm hờ hờ đc, chứ quệt mạnh cái kiểu j tay đi giấy cũng ở lại. Ếu biết j, đến lúc tụt quần ra khoe hàng với các em, nó thấy mông trắng hếu cả mảng lại cười cho thối mũi.
Giấy tui xài rất mềm và dai ,xài xong bỏ, chứ xài khăn mất vs và không tiện vì mỗi người một cái à kk !?

Mưa tháng 11

Xe tăng
Không chỉ ở Mỹ mà châu Âu cũng thế. Nhiều KS có mỗi cái vòi sen gắn tịt trên trần, chỉ khổ chị em phụ nữ, muốn rửa "cục bộ" không được, buộc phải tắm cả người. Chỉ có người Nhật là chu đáo nhất, chăm chút từng ly từng tí, ấm áp, sạch sẽ.

Xedapdien2016

Xe hơi
Vòi xịt thường chỉ có ở nhà, chứ WC công cộng hiếm khi có vòi xịt. Có nghĩa xài vòi xịt là đang ở nhà, mà ở nhà thì em chả bg dùng giấy để lau khô đít cả.
Thứ 1 là chả bao giờ nó khô đc, ngày xưa hồi sv chính vì em dùng giấy lau đít nên mới bị hắc lào đít vì đít bị ẩm ướt. Trong WC lúc nào cũng phải trang bị 2 cái khăn, 1 lau tay 1 lau đít, loại thấm hút tốt, êm mượt.
Thứ 2 là xài giấy hịn đến mấy cũng chỉ thấm hờ hờ đc, chứ quệt mạnh cái kiểu j tay đi giấy cũng ở lại. Ếu biết j, đến lúc tụt quần ra khoe hàng với các em, nó thấy mông trắng hếu cả mảng lại cười cho thối mũi.
Không khô thì ẩm ướt nấm mốc cũng chết. Còn khăn lau tay thì dùng chung được chứ khăn lau mít thì không dùng chung được, quản lý, vệ sinh cái đống khăn cũng mệt. Em đau đầu chưa có giải pháp tối ưu

laođộng

Xe máy
Giấy vệ sinh là ko thể thiếu đối với các mợ. Các cụ cứ hỏi gấu của các cụ mà xem

wave-tau

Xe container
Mình chưa hình dung vòi xịt đít thế nào, mỗi lần đi cầu phải lột hết quần ra ợ? rồi nhỡ hôm nào đi lỏng ko thành khuôn xịt nó bắt tung tóe thì cả nhà thưởng mùi mứt, chưa kể nó bắt ra tay mà phải rửa lại thì... nói chung éo hình dung ra nổi. :)) :))
Lại chưa kể lúc xịt bắt ra sàn lại phải đi lau lại hết hay thế nào, cụ nào hay dùng vòi thông cho em phát. :))

meomun346

Xe container
góc nhìn khác , tôi thấy buông vệ sinh của mỹ gồm bệ xí cùng buồng tắm nhưng buồng tắm thì có vách kính , cửa kính , gờ chắn để cách biệt giữa khu vực tắm và chỗ ngồi ị , và chỗ ngồi ị phải luôn khô ráo , mình mà sử dụng để nước dính ướt sàn là họ khó chịu ,chỗ nào không có vách kính thì lắp cái bồn tắm và có cái ri đo bằng linon che chắn khi tắm cho khỏi bắn nước ra sàn ,vì vậy họ không lắp vòi xịt cho bệ xí , mình thấy cái này đúng là quá bảo thủ , vì khi đàn ông đi đái xong phải vẩy và kiểu gì cũng bắn chút nước tiểu ra ngoài sàn , mà muốn sạch thì phải lau thường xuyên , mà lau khô kiểu gì vẫn có mùi , bên mình tắm chung với bệ xí nên luôn rễ cọ rửa và thuận tiện cho việc xịt rửa
giờ cũng có nhiều chung cư và khách sạn cũng áp dụng kiểu mỹ điển hình chung cư của Vin , thỉnh thoảng mình xuống đó chơi thấy không tiện bằng kiểu sàn ướt , mỗi lần vào tiểu tiện lỡ có vài rọt bắn ra sàn lại phải lén lấy giấy lau he he , ngai chủ nhà vào thấy mấy rot nước t lại khó chịu
Xời dễ không ấy mà. Cụ cứ học tập chị em nhá. Đi tiểu xong, cụ rút 1 đoạn giấy và...chấm vào chỗ cần, vậy thôi. :)). Đừng để rớt xuống nền nhà mà ngại.

wave-tau

Xe container
Không chỉ ở Mỹ mà châu Âu cũng thế. Nhiều KS có mỗi cái vòi sen gắn tịt trên trần, chỉ khổ chị em phụ nữ, muốn rửa "cục bộ" không được, buộc phải tắm cả người. Chỉ có người Nhật là chu đáo nhất, chăm chút từng ly từng tí, ấm áp, sạch sẽ.
Thảo nào á đông trắng hết mỗi vài chỗ thâm, tây thấy trắng từ đầu đến chân. =))

meomun346

Xe container
Mình chưa hình dung vòi xịt đít thế nào, mỗi lần đi cầu phải lột hết quần ra ợ? rồi nhỡ hôm nào đi lỏng ko thành khuôn xịt nó bắt tung tóe thì cả nhà thưởng mùi mứt, chưa kể nó bắt ra tay mà phải rửa lại thì... nói chung éo hình dung ra nổi. :)) :))
Lại chưa kể lúc xịt bắt ra sàn lại phải đi lau lại hết hay thế nào, cụ nào hay dùng vòi thông cho em phát. :))
Cụ mua bộ phận hỗ trợ kiểu Nhật nhé, đâu có vài triệu thôi, gắn thêm vào cạnh cái két nước phía sau. Ị xong, cụ bấm cái nút, vậy là mọi việc sẽ tự tiến hành. Xong rồi cụ chỉ việc kéo quần đứng lên. Có loại còn có cả vòi sấy khô bằng khí nóng.

Hôm qua xem cái ảnh 3 tay CS mỹ to đùng, đứng canh đống giấy chùi ... mít trong siêu thị mà em ko nhịn được cười (chắc canh để ko ai mua nhiều quá)

wave-tau

Xe container
Cụ mua bộ phận hỗ trợ kiểu Nhật nhé, đâu có vài triệu thôi, gắn thêm vào cạnh cái két nước phía sau. Ị xong, cụ bấm cái nút, vậy là mọi việc sẽ tự tiến hành. Xong rồi cụ chỉ việc kéo quần đứng lên. Có loại còn có cả vòi sấy khô bằng khí nóng.
Có tích hợp xịt xà phòng với camera ko cụ ? đít mỗi ông 1 chỗ khác nhau xịt lệch nó bắn ra quanh kinh bỏ cm. :))
Em tưởng tượng mấy ông xịt đít sàn ướt xong chả rửa lại xà phòng hay lau giấy, nước mưt nó chẩy từ đít xuống chân rồi lại kéo quần lên mà thấy rùng hết cả mình, chưa kể sàn ướt quanh năm ẩm thấp mất vệ sinh.

binhsu7273

Xe cút kít

meomun346

Xe container
Có tích hợp xịt xà phòng với camera ko cụ ? đít mỗi ông 1 chỗ khác nhau xịt lệch nó bắn ra quanh kinh bỏ cm. :))
Em tưởng tượng mấy ông xịt đít sàn ướt xong chả rửa lại xà phòng hay lau giấy, nước mưt nó chẩy từ đít xuống chân rồi lại kéo quần lên mà thấy rùng hết cả mình, chưa kể sàn ướt quanh năm ẩm thấp mất vệ sinh.
Cụ cứ tưởng vậy thôi, chứ thực ra dùng rất tiện lợi. Nhà cháu dùng bao năm nay, chưa thấy bị ra sàn bao giờ. Tỉ lệ dùng vòi xịt này càng ngày càng tăng lên mà, tức là nó tốt.

wave-tau

Xe container
Em ngày trước rửa đít cho hội nhỏ mãi em biết, mứt các ông các ngày bt xịt phát là hết (cảm quan mắt thường) nhưng vẫn phải rửa lại 2 lần bằng xà phòng, còn hôm nào ăn cá hay nhiều chất tanh mứt nó dính dính, bết bết xì mãi chả thấy hết đành đánh liều đi găng tay dùng 1 lần gạt mứt ra cho các ông rồi rửa lại xà phòng. Nguyên tắc của đụng nước sau khi đi nặng là phải rửa lại xà phòng rất rất kỹ . =))=))=))

Giờ em hóng trên này thấy đi xong lại rửa bằng nước rồi sàn ướt, có ông lại bảo lau bằn khăn, rồi chơi chất hơn là đếk cần lau lại gì luôn :)) , chắc nhà tính nuôi vi trùng vi khuẩn. :))

lazang-go

Xe tải
Giấy tui xài rất mềm và dai ,xài xong bỏ, chứ xài khăn mất vs và không tiện vì mỗi người một cái à kk !?
xịt xong không dùng khăn thì dùng giấy thấm thấm thôi cụ nha chứ lau miết thì giấy lại bám vào mít khó chịu đấy
e dùng xịt quen rồi , chùi không cảm giác chưa sạch

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ lười ko vò xà phòng bánh sau mỗi lần lau thì nó chả dơ, còn xài giấy thì kbg có thể lau khô đc. Sờ có thể ko thấy nc nhưng thực ra hơi ẩm bám đầy trên mông.
Còn khăn thì phải dùng riêng, chả lẽ ko trang bị nổi mỗi ng 1 cái. Gắn cái móc đồ dài dằng dặc ra là treo đc hết.

Chíu ù

Xe tăng
Nói các cụ thông cảm.
Em sang thằng Taiwan mấy ngày mà không dám ị. Ánh ảnh cái cảnh lau chùi. Nhà dân không biết nhưng các khách sạn, khu du lịch,, đều không có xịt.

Wave cùi bắp

Xe điện
Quê em vẫn cầu cá dồ kinh điển của nhân loại. Theo phong thủy dân gian truyền lại rằng cạnh đó phải có mấy bụi chuối hoặc lá cách nên em cóc quan tâm tụi tây mần ra răng. Cứ như quê em là phát triển bền vững ko hủy hoại môi trường

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Không khô thì ẩm ướt nấm mốc cũng chết. Còn khăn lau tay thì dùng chung được chứ khăn lau mít thì không dùng chung được, quản lý, vệ sinh cái đống khăn cũng mệt. Em đau đầu chưa có giải pháp tối ưu
Xài thêm cái giấy ướt baby
Quy trình nhà tôi; bidet, giấy khô, giấy ướt