Chi hội Khu vực thảo luận về kỹ thuật của dòng xe Huyndai i30.

niken

Xe hơi
Xin chào cả nhà!
Em mới lấy em i 30cw về nhà được mấy hôm,giờ em bít có i 30 club nên muốn tham gia.E hy vọng gia đình mình cho e tham gia,em muốn tìm hiểu hơn nữa về con xe yêu quý này
Kụ lấy I30CW mới hay lướt ạ? Kụ lấy bản Thành Công hả?

tranthihao

Xe tải
Phải công nhận những cụ đi I30 cực cá tính.:-ss

hasmichs

Xe đạp
em rất hâm mộ i30 và cũng muốn đưa một em về nhưng không biết mua chỗ nào được, mua của Thành Công thì sao hả các cụ?
Mong các cụ cho em lời khuyên tốt, em xin cám ơn.

billnantes

Xe container
em rất hâm mộ i30 và cũng muốn đưa một em về nhưng không biết mua chỗ nào được, mua của Thành Công thì sao hả các cụ?
Mong các cụ cho em lời khuyên tốt, em xin cám ơn.
xe Thành Công thì option bị cắt bớt so với xe nội địa ,nội thất cũng xấu hơn xe nội địa nhiều .

xe nội địa

xe HTC

billnantes

Xe container
Chịu kụ, cụ lấy Ị Thành công ở đâu ra zậy?
Ị HTC này là em I Pre còn CW thì hơn 1 tí thôi không đáng kể,tóm lại là I của anh Công thua xa xe nội địa .

quanhs

Xe máy
Hy vọng sắp tới làm ăn thuận lợi để rước 1 em ỉn về rùi vào đây chém gió cho nó danh chính ngôn thuận :D

quanhs

Xe máy
Tất cả xe i30 đều là trợ lực điện hả các cụ?
Xe em I30CW mua lại ĐK 2009 sao lại có bình dầu dưới nắp capo đối diện với volang phía trong nhỉ ~X(

@Ying_jun: cái list của bác chi tiết và quá đầy đủ, quá đầy đủ thành ra có 1 số cái ko cần với I30 và 1 số cái thừa :))
- Kiểm tra khe hở xupap, điều chỉnh nếu cần thiết 20.000 km/ 12 tháng: ko cần thiết với I30, nó có thể tự điều chỉnh
- Súc rửa và làm sạch két nước 5.000 km/ 3 tháng: hoang quá
- Làm sạch giàn lạnh 5.000 km/ 3 tháng: quá hoang
- Ly hợp thủy lực: dành cho số MT
- Kiểm tra mức dầu trợ lực 5.000 km/ 3 tháng: I30 trợ lực điện

@Sunnylovely: chỉnh chọt để ngồi thoải mái đi trong phố thì đc, còn để thoải mái sau một cung đường dài thì còn phải nghịch nhiều lắm. Như em chạy xe đến 8 năm rồi mà giờ vẫn phải lấy bút xóa để đánh dấu vị trí ghế :(

the sun

Xe buýt
Tất cả xe i30 đều là trợ lực điện hả các cụ?
Xe em I30CW mua lại ĐK 2009 sao lại có bình dầu dưới nắp capo đối diện với volang phía trong nhỉ ~X(
Xe trợ lực điện thì cũng vẫn phải dùng dầu cụ ạ.Ở tất cả các xe cụ đều nhìn thấy 2 bình dầu: dầu phanh và dầu trợ lực lái ạ

quanhs

Xe máy
Xe trợ lực điện thì cũng vẫn phải dùng dầu cụ ạ.Ở tất cả các xe cụ đều nhìn thấy 2 bình dầu: dầu phanh và dầu trợ lực lái ạ
Có nghĩa là chắc chắn các xe I30CW đều là dùng trợ lực điện hả cụ? Nếu vậy thì em yên tâm rồi :D
Đã vốt ka cho cụ nhé :D

lx125

Xe tải
Các Bác trong hội cho em hỏi cái này với:Tình hình là dùng xe lâu rồi nhưng em có cái thắc mắc về cái chìa khóa từ điều khiển từ xa nó có một cái nút bấm hình ôtô mở cửa phía đằng sau.
Theo em được biết cái này như chức năng mở khóa cho cửa phía đằng sau(khi đã khóa xe muốn mở cho người khác cất đồ vào thì bấm nút này);nhưng mà con xe em áp dụng cái này vào thì không được,khi bấm vào nút này thì không có tiếng bíp nào kêu cả như việc mở khóa xe thông thường và việc mở cửa xe từ đằng xa là không khả thi và em lại phải chạy ra mở bằng cơm.
Cho em hỏi lại có phải xe em bị hỏng chế độ mở khóa này không?
Bác nào biết chỉ giáo giúp em với,em cảm ơn nhiều.

lopbeo

Xe tải
Nó chỉ mở khóa chứ không mở cửa như sedal đâu cụ ạ.Kế cả cụ hay người khác thì đều phải thò tay vào thì nó mới mở

hoangvoila

Xe tăng
Cụ chỉ mở khóa còn vẫn phải lấy tay mà mở chứ? Tự động như kiểu venza hay audi thì xe mình còi nên chưa có cụ ạ

Đường mật

Xe buýt
Đúng rồi, cụ bấm cái đó để người khác đến phía sau xe mở mà.
Tội này là tội lười đi ọp với anh em đây :))

tungcalo

Xe điện
Các Bác trong hội cho em hỏi cái này với:Tình hình là dùng xe lâu rồi nhưng em có cái thắc mắc về cái chìa khóa từ điều khiển từ xa nó có một cái nút bấm hình ôtô mở cửa phía đằng sau.
Theo em được biết cái này như chức năng mở khóa cho cửa phía đằng sau(khi đã khóa xe muốn mở cho người khác cất đồ vào thì bấm nút này);nhưng mà con xe em áp dụng cái này vào thì không được,khi bấm vào nút này thì không có tiếng bíp nào kêu cả như việc mở khóa xe thông thường và việc mở cửa xe từ đằng xa là không khả thi và em lại phải chạy ra mở bằng cơm.
Cho em hỏi lại có phải xe em bị hỏng chế độ mở khóa này không?
Bác nào biết chỉ giáo giúp em với,em cảm ơn nhiều.
Nó chỉ mở chốt thôi cụ ợ

lx125

Xe tải
Vâng em cảm ơn các Bác;nhưng vấn đề là khi các bác bấm từ xa thì nó có nháy đèn hay kêu gì không?
Của em thì chả có cả 2 và người khác cũng không thể mở được dù đã bấm và em lại phải chạy ra mở cho.(hay cái của em bị hỏng?)
Mà cái này các Bác bấm một cái hay hai cái mới có trác dụng?
Các Bác thông cảm muốn off lắm nhưng độ này kinh tế khó khăn phải làm thêm nên em không có được thời gian đi gặp các bác được;chỉ dám lúc nào rảnh lên đây đọc bài của các Bác thôi.