Chi hội Khu vực thảo luận về kỹ thuật của dòng xe Huyndai i30.

lo1vtn

Xe buýt
cụ làm thế để làm gì cụ?
e đang dừng đèn đỏ mà thấy xe nào đèn lùi sau sáng là chuẩn bị tư thế 1 là bóp còi, nháy đèn hoặc ngó ra sau xem có chỗ trống để lùi ko... hoặc bí lắm thì tông cửa nhảy ra khỏi xe...
an toàn là trên hết... số đen gặp mợ nào vào nhầm tưởng là số tiến thì toi
Em quên mất đèn lùi thì không sáng, mà tất cả các đèn mầu đỏ đều sáng. Làm thế đi đêm sẽ an toàn hơn chứ, và đẹp, Em thấy đèn hậu I30CW hơi tối, nên cũng muốn điều chỉnh. Hôm trước có nhắn tin hỏi Ông Hard Top nhưng không thấy ông ấy trả lời là ông ấy có làm được không thế mới chán.

tungcalo

Xe điện
Em quên mất đèn lùi thì không sáng, mà tất cả các đèn mầu đỏ đều sáng. Làm thế đi đêm sẽ an toàn hơn chứ, và đẹp, Em thấy đèn hậu I30CW hơi tối, nên cũng muốn điều chỉnh. Hôm trước có nhắn tin hỏi Ông Hard Top nhưng không thấy ông ấy trả lời là ông ấy có làm được không thế mới chán.
Làm thế thực ra là không an toàn đâu cụ ạ. Khi đi ban đêm, đèn hậu có 2 nấc. Khi bật đèn sáng nấc 1, khi phanh sáng nấc 2.
Cụ đấu thế thì khi cụ phanh, xe sau sẽ không biết là phanh đâu ạ

lo1vtn

Xe buýt
Làm thế thực ra là không an toàn đâu cụ ạ. Khi đi ban đêm, đèn hậu có 2 nấc. Khi bật đèn sáng nấc 1, khi phanh sáng nấc 2.
Cụ đấu thế thì khi cụ phanh, xe sau sẽ không biết là phanh đâu ạ
¸
cám ơn Bác Em cũng đang nghiên cứu, nhưng em nhìn bóng đèn bên trong vẫn thừa 1 tóc mà không biết để làm gì, hay ở thị trường nội địa thì nó không dùng? mà Bác hồi này còn chạy i30 không nhỉ, Em là Em biết mặt Bác rồi đấy hehe....

thangktvta

Xe tăng
ai bảo bác là thừa ợ:
- Khi bật đèn vào buổi tối: chỉ sáng 1 tóc
- Khi phanh: sáng tóc còn lại
Nó cũng giống bóng đèn hậu xe máy ấy mừ bác (là e dự thế)

Jack i30

Xe tải
ai bảo bác là thừa ợ:
- Khi bật đèn vào buổi tối: chỉ sáng 1 tóc
- Khi phanh: sáng tóc còn lại
Nó cũng giống bóng đèn hậu xe máy ấy mừ bác (là e dự thế)
¸
cám ơn Bác Em cũng đang nghiên cứu, nhưng em nhìn bóng đèn bên trong vẫn thừa 1 tóc mà không biết để làm gì, hay ở thị trường nội địa thì nó không dùng? mà Bác hồi này còn chạy i30 không nhỉ, Em là Em biết mặt Bác rồi đấy hehe....
chào các Bác Em đi đường thấy có Bác đi i30 CW biển 30Sxxxx (Em không nhớ) mà đèn hậu sáng tất cả luôn, khi phanh cũng thấy sáng tất, Em nghĩ là Bác đó đấu lại, có Bác nào trên biết vụ này không chỉ giáo, làm ở đâu là ok, Em nhìn các bóng hậu vẫn còn một tóc không sử dụng, phải đi lại dây hay, chỉ đấu thêm cầu chì là ok. cảm ơn các Bác.
Cái vụ đấu đèn hậu lày em làm rồi, cụ thể như sau các cụ ạ:
- i30 Pre và CW đều có 3 đèn giữ vai trò làm đèn 'hậu', đền thứ nhất tích hợp ở phía trên gương hậu (đèn này sáng chỉ duy nhất khi nhấn phanh mà thôi), đèn thứ 2 nằm giữa tính từ trên xuống đóng vai trò là đèn 'Lăng Téc', (đèn này chỉ sáng mờ khi mình bật chế độ đèn lăng téc và đèn cos + pha, khi phanh thì đèn này ko sáng hẳn lên mà chỉ đèn hậu ở phía trên gương hậu và phía dưới 'đèn hậu lăng téc' sáng), đèn thứ 3 nằm dưới cùng là đèn báo hậu, đèn này sáng mờ khi và chỉ khi bật chế độ đèn cos + pha and lăng téc, đèn này sáng hẳn giống đèn thứ nhất khi nhấn phanh.
- Nếu như muốn hệ thống đèn hậu (gồm cả 3 đèn như trên) đều sáng khi nhấn phanh thì mình chỉ cần đấu đèn thứ 2 vào dây chạm phanh là có thể sáng như đèn số 3.
Đối với bóng đèn thì cả 2 bóng đèn đều có 2 sợi đốt như nhau, không phải vì chức năng sử dụng khác nhau mà chúng phải khác. Và đui đèn cũng được thiết kế 2 mát chạm (1 cho lăng téc và 1 cho đèn phanh). Riêng đèn số 2 khác đèn số 3 là vì 1 mát chạm phanh chưa được đấu vào.
Công việc kết nối cực kỳ đơn giản, sau khi tháo hệ thống đèn hậu ra thì chỉ cần dùng một sợi dây đấu từ mát chạm phanh của đèn số 2 vào nút đấu chạm phanh của đèn số 3. Công việc này chỉ cần 5 phút và ko phải rườm rà dây rợ gì cả.
- Các cụ có vào bất kỳ gara nào có thợ chuyên về 'điện' là có thể đấu được. Nếu các cụ gần ở Lê Văn Lương thì qua Long Thịnh, hoặc trên phố thì có để qua Mợ Minh..v..v...

tungcalo

Xe điện
¸
Em vưỡn cụ ạ, chưa có điều kiện đổi :))

tungron

Xe máy
Chào các bác cho em hỏi cái :-|em vừa mua con i30 CW cho em hỏi cái nút bên trái phía dưới tay lái cạnh nút chỉnh đèn táp lô có chức năng gì , bác nào biết chỉ em với em cảm ơn trước nhé:)>-

trienchieu12

Xe tăng
Chức năng phá băng kính lái ( ở xứ lạnh dùng buổi sáng để làm chảy băng tuyết đọng bên ngoài kính lái)

Hà Tít

Xe buýt
Hôm trước em thay ở Huyn Ngọc Khánh, các cụ thử alo bên đấy xem sao ạ! Hoặc cụ call cụ Colomatiz - 41A Nguyễn Công Trứ, cụ lày chuyên đồ Huyn, Daiwoo luôn, rất nhiều hàng và giá bán buôn. tell: 39766766, 09072255550977225555.
Em đã hỏi HD NK, các xưởng DV khác của HD, cả chỗ bác Hùng Màu, đều ko có tấm chắn gầm máy lắp thêm mà chỉ có tấm chắn gầm nhỏ như nguyên bản của xe.
Ko biết cái tấm bác lắp ntn, nó có che gần như toàn bộ gầm máy giống như trong trang web kia ko?

nguyenakin

Xe buýt
Chào các bác cho em hỏi cái :-|em vừa mua con i30 CW cho em hỏi cái nút bên trái phía dưới tay lái cạnh nút chỉnh đèn táp lô có chức năng gì , bác nào biết chỉ em với em cảm ơn trước nhé:)>-
Chức năng phá băng kính lái ( ở xứ lạnh dùng buổi sáng để làm chảy băng tuyết đọng bên ngoài kính lái)
Cái này là chống tuyết & băng kính hậu ạ !!! Chỉ vì vụ này hình như e vưỡn còn nợ cụ EVA món gì thì phải ....:-?
Với kính lái đã có chế độ điều hòa lên thẳng kính rồi nên nhà sx ko cần làm nữa ...e là cũng dự thế thôi ạ ....:))

nguyenakin

Xe buýt
Cái này là bệnh mãn tính của I30 rồi cụ ạ ! Cũng có nhiều ng muốn chữa trị nhưng ko thành công ! Cuối cùng chỉ còn cách ...làm 1 e LED dư lày để " Hỗ trợ " khi lùi thôi !

tungron

Xe máy
cái đèn led trên biển của bác đẹp nhể , bác làm ở đâu đó chỉ em với :D

trienchieu12

Xe tăng
Bẩm cụ, em copy nguyên công dụng cái này trong manual :
" Front windshield deicer
(if equipped)
The engine must be running to enable
this feature. To activate the front windshield
deicer, press the front windshield
deicer button. The indicator on the button
illuminates when the deicer is ON. The
front windshield deicer automatically
turns off after 20 minutes or when the
ignition switch is turned off.To turn off the
deicer, press the front windshield deicer
button again.

lo1vtn

Xe buýt
Cái vụ đấu đèn hậu lày em làm rồi, cụ thể như sau các cụ ạ:
- i30 Pre và CW đều có 3 đèn giữ vai trò làm đèn 'hậu', đền thứ nhất tích hợp ở phía trên gương hậu (đèn này sáng chỉ duy nhất khi nhấn phanh mà thôi), đèn thứ 2 nằm giữa tính từ trên xuống đóng vai trò là đèn 'Lăng Téc', (đèn này chỉ sáng mờ khi mình bật chế độ đèn lăng téc và đèn cos + pha, khi phanh thì đèn này ko sáng hẳn lên mà chỉ đèn hậu ở phía trên gương hậu và phía dưới 'đèn hậu lăng téc' sáng), đèn thứ 3 nằm dưới cùng là đèn báo hậu, đèn này sáng mờ khi và chỉ khi bật chế độ đèn cos + pha and lăng téc, đèn này sáng hẳn giống đèn thứ nhất khi nhấn phanh.
- Nếu như muốn hệ thống đèn hậu (gồm cả 3 đèn như trên) đều sáng khi nhấn phanh thì mình chỉ cần đấu đèn thứ 2 vào dây chạm phanh là có thể sáng như đèn số 3.
Đối với bóng đèn thì cả 2 bóng đèn đều có 2 sợi đốt như nhau, không phải vì chức năng sử dụng khác nhau mà chúng phải khác. Và đui đèn cũng được thiết kế 2 mát chạm (1 cho lăng téc và 1 cho đèn phanh). Riêng đèn số 2 khác đèn số 3 là vì 1 mát chạm phanh chưa được đấu vào.
Công việc kết nối cực kỳ đơn giản, sau khi tháo hệ thống đèn hậu ra thì chỉ cần dùng một sợi dây đấu từ mát chạm phanh của đèn số 2 vào nút đấu chạm phanh của đèn số 3. Công việc này chỉ cần 5 phút và ko phải rườm rà dây rợ gì cả.
- Các cụ có vào bất kỳ gara nào có thợ chuyên về 'điện' là có thể đấu được. Nếu các cụ gần ở Lê Văn Lương thì qua Long Thịnh, hoặc trên phố thì có để qua Mợ Minh..v..v...
cám ơn Bác, hôm nào rảnh Em phải đi đấu lại.

Cái này là bệnh mãn tính của I30 rồi cụ ạ ! Cũng có nhiều ng muốn chữa trị nhưng ko thành công ! Cuối cùng chỉ còn cách ...làm 1 e LED dư lày để " Hỗ trợ " khi lùi thôi !
Bác chữa như thế hoành phết nhỉ, nhưng như vậy nước nó có vào không nhỉ. Nhưng tại sao phải che biển số nhỉ, đi đường kiều gì có ngày Em chẳng gặp Bác, hôm trước Em xuống Móng Cái gặp 1 Bác dán lô go i30 30T 2214 nhưng không biết là Bác nào.

Chỉnh sửa cuối:

minpuppylove

Xe hơi
Bác chữa như thế hoành phết nhỉ, nhưng như vậy nước nó có vào không nhỉ. Nhưng tại sao phải che biển số nhỉ, đi đường kiều gì có ngày Em chẳng gặp Bác, hôm trước Em xuống Móng Cái gặp 1 Bác dán lô go i30 30T 2214 nhưng không biết là Bác nào

Đây là dây đèn LED gắn thêm vào chỗ mở cốp chẳng ảnh hưởng gì đến nươc vào cả, đèn thì có 1 lớp nhựa phủ ngoài rồi. Cụ muốn làm thì gặp ông K-amaro trên OF này hoặc gọi vào số dt nay " 0983211985 "cho ông ý gặp Khanh mặt rỗ nhá ;))

lopbeo

Xe tải
Hôm qua nhìn thấy con Nissan Livina có quả chiếu tốc độ lên kính lái nhìn hay quá,không biết vợ hai của mìnhcó lắp được không các cụ nhỉ

nndzung

Xe tải
Các cụ kỵ biết sơn cái tấm cản trước xe ở đâu ngon bổ rẻ kô ? Em hỏi Hundai giải phóng nó bảo 850k toàn bộ

lx125

Xe tải
Cái này hơi ngoài luồng tý nhưng vẫn áp dụng cho xe :Cụ,Mợ nào có máy GPS độ phân giải 800*272 đặc biệt là của tàu có cài wince5.0,6.0 mà chưa có phần mềm bản đồ dẫn đường thì qua em em cài cho.

Hà Tít

Xe buýt
Trong Club mình có Cụ nào muồn lắp chắn gầm thì mình tập hợp nhau làm các Cụ nhể.
@xe hang cái; Cụ đặt của Hàng Châu ạ, Cháu nghĩ nó mong mỏng thôi là được.
Em lôi lại bài cũ lên.
Có bác nào máu vụ này, tập hợp lại mình cùng nghiên cứu cái nhỉ.